Yusuf Manji kuhamishia biashara zake zote nchini Zambia


MWEMBESI ONE

MWEMBESI ONE

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2015
Messages
840
Likes
1,284
Points
180
Age
26
MWEMBESI ONE

MWEMBESI ONE

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2015
840 1,284 180
Wanajamvi kumekuwa na tetesi za chini chini kuwa baada ya kuandamwa na serikali ya awamu ya tano kwa muda mrefu mfanyabiashara Yusufu Manji kuhamia Zambia. Habari kutoka kwa watu wa karibu zaidi na familia ya mfanyabiashara huyo zinasema mpaka sasa makampuni yake matatu yameshafungwa bado yupo katika hatua za mwisho wa kufunga biashara zilizobaki
img-20181205-wa0008-jpg.957252
 
chongchung

chongchung

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2013
Messages
3,732
Likes
1,829
Points
280
Age
27
chongchung

chongchung

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2013
3,732 1,829 280
Alafu anatokea MTanzania na elimu yake ya chuo, bila hata kujituma kufikiria anaanza kusema waTanzania watakosa ajira akiondoka Manji... What the hell is he benefiting from Manji ??
Watakao kosa ajira ni wahindi wenzake sababu hawa watu hawaajiri watanzania kwenye zile sehemu zenye maslahi hata akikuajiri hatakupa mshahara ambao atampa muhindi Mwenzake nashangaa sana wabongo wanawaowaona hawa watu ni wa maana kumbe ni watu wa hovyo tu

Yupo radhi amtoe muhindi Mwenzake India aje amgaramikie gharama zote mpaka Tanzania na gharama nyingine za maisha awapo kwenye company yake kuliko kumpa hiyo ajira mtanzania na kumlipa mshahara mzuri. Alafu wanajiita watanzania, kiswahili tu chenyewe haongei sijui mtanzania wa wapi.
 
mwengeso

mwengeso

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2014
Messages
5,392
Likes
2,942
Points
280
mwengeso

mwengeso

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2014
5,392 2,942 280
Tajiri kukubali kuishi kama shetani ni matumizi mabaya ya akili,wengi walihamishia Pesa zao Kenya, south Africa biashara walizihamishia Zambia,Congo,Malawi,Msumbiji,hata malori mengi yamehamishiwa huko yanakwenda maputo yanachukua mizigo kupitia Malawi wanaendelea kutengeneza Pesa kama kawaida,masikini hana uwezo wa kumkomoa tajiri.Sisi ndio looser mfano watu zaidi ya laki moja wamekosa Kazi hawa ni sh ngani walichangia mifuko ya jamii kila mwezi si chini ya sh laki moja kila mwezi, ujaja kodi, mamlaka zote kuanzia OSHA, Sumatra, TBS, tfda,TRA, halmashauri, nk ni kiasi gani mapato yao yameathirika yamepungua kwa watu kuhamisha mitaji nje.Kiuchumi kanuni ya namba iko hivi ukisomesha watu namba wakimaliza kuisoma namba lzm mgawa namba uisome pia inaitwa cause and effect principal, maana mashetani sasa hayana uwezo wa kuchangia mifuko ya jamii,tajiri wa kuchangia mifuko ya jamii na kodi na Tozo zote either kafilisika au kahamisha nje mtaji wake,matokeo yake ni kukauka kwa kibubu sawa na kuizuia mifereji iingizao maji bwawani.Kibubu kikikauka utashindwa kuhudumia watu ukishindwa kuhudumia watakuchukia,chuki na hasira zikizidi watatafuta mabadiliko popote pale kujinasua na hali.
Jiulize maswali madogo tu:

1) Viwanda vilivyobinafsishwa viliongeza pato gani kwa Taifa? Tumeshuhudia kwa wafanyakazi kupoteza ajira. Wewe unadai Sisi ndio looser mfano watu zaidi ya laki moja wamekosa Kazi

2) Hao matajiri wameisaidia nini nchi hii? Tumeshuhudia mwongezeko wa machinga, na vitu visivyoongeza pato la Taifa, km mahoteli na supermarkets yakiuza bidhaa za nje hata nyanya na nyama ya kuku. Wewe unadai Kibubu kikikauka utashindwa kuhudumia watu ukishindwa kuhudumia

KUPANGA NI KUCHAGUA
 
Kashinje Bulugu

Kashinje Bulugu

Senior Member
Joined
Nov 4, 2018
Messages
116
Likes
47
Points
45
Kashinje Bulugu

Kashinje Bulugu

Senior Member
Joined Nov 4, 2018
116 47 45
Kuna wakati huyu manji alikuwa anatukanwa sn kuwa ni fisadi mkubwa.ni moja kati ya waesha wanaoifirisi nchi.au mm naota mchana??
 
Mmexico

Mmexico

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2016
Messages
265
Likes
224
Points
60
Mmexico

Mmexico

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2016
265 224 60
Manji alikuwa anatuona Watanzania wajinga sana, katuibia sana Watanzania wacha ayumbishwe tu akili zimkae sawa. Ule ujinga wa kununua viwanja kigamboni kwa Mil 4 na kuja wauzia NSSF Bil 1.2 hata upata sehemu nyingine yeyote Duniani
 
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined
Nov 15, 2018
Messages
30
Likes
9
Points
15
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined Nov 15, 2018
30 9 15
Watakao kosa ajira ni wahindi wenzake sababu hawa watu hawaajiri watanzania kwenye zile sehemu zenye maslahi hata akikuajiri hatakupa mshahara ambao atampa muhindi Mwenzake nashangaa sana wabongo wanawaowaona hawa watu ni wa maana kumbe ni watu wa hovyo tu

Yupo radhi amtoe muhindi Mwenzake India aje amgaramikie gharama zote mpaka Tanzania na gharama nyingine za maisha awapo kwenye company yake kuliko kumpa hiyo ajira mtanzania na kumlipa mshahara mzuri. Alafu wanajiita watanzania, kiswahili tu chenyewe haongei sijui mtanzania wa wapi.
Ni kweli kabisa Mkuu (Your so Analytical Brother)..... Wahindi hawaajiri waTanzania hata siku moja, lakini akili ndogo wanapenda kuwasujudia.
 
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2008
Messages
8,346
Likes
5,133
Points
280
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2008
8,346 5,133 280
Siku na ww ukianza biashara ndi utajua umuhimu wa makando kando,kodi zenyeww ndo hizo zinaenda kununua madiwan.
Kwenye biashara mimi ni mdau, tena mwenye uzoefu mwingi. Ni kweli ndugu yangu huku ni lazima kuwe na michongo la sivyo hupati kitu. Lakini suala la huyu jamaa ni ile inayoitwa tamaa ya fisi ambayo mimi ndiyo huwa nailaani. Upigaji wa sampuli yake siutaki na bora nibaki na kidogo nilicho nacho
 
Jidu La Mabambasi

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2014
Messages
4,369
Likes
3,296
Points
280
Jidu La Mabambasi

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2014
4,369 3,296 280
Kwa taarofa yako hiyo kampuni inadaiwa na mabenki na pesa haramu iliyokuwa inatumika kuiendesha haipatikani tena.
Wewe hujui wafanya biashara na masuala ya kuhamisha mitaji(release of capital)

Kama akili yako inakuaminisha hivyo, basi huko Zambia Manji anaenda kucheza gombesugu.
 
commonmwananchi

commonmwananchi

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2011
Messages
2,581
Likes
773
Points
280
commonmwananchi

commonmwananchi

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2011
2,581 773 280
Wanajamvi kumekuwa na tetesi za chini chini kuwa baada ya kuandamwa na serikali ya awamu ya tano kwa muda mrefu mfanyabiashara Yusufu Manji kuhamia Zambia. Habari kutoka kwa watu wa karibu zaidi na familia ya mfanyabiashara huyo zinasema mpaka sasa makampuni yake matatu yameshafungwa bado yupo katika hatua za mwisho wa kufunga biashara zilizobaki
View attachment 957252
Na uelezee manji kupitia quality group of companies alivyojipatia mabilioni kitapeli kwa kutumia raslimali za NSSF,
Usiishie kutueleza pia alivyojitangaza muflisi kitapeli ili aweze kukwepa madeni...vyuma vimekaza
 
K

Kidzude

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2011
Messages
4,177
Likes
959
Points
280
K

Kidzude

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2011
4,177 959 280
je ?mmepata mbadala wa shughuli alizokuwa anafanya?
Jiulize maswali madogo tu:

1) Viwanda vilivyobinafsishwa viliongeza pato gani kwa Taifa? Tumeshuhudia kwa wafanyakazi kupoteza ajira. Wewe unadai Sisi ndio looser mfano watu zaidi ya laki moja wamekosa Kazi

2) Hao matajiri wameisaidia nini nchi hii? Tumeshuhudia mwongezeko wa machinga, na vitu visivyoongeza pato la Taifa, km mahoteli na supermarkets yakiuza bidhaa za nje hata nyanya na nyama ya kuku. Wewe unadai Kibubu kikikauka utashindwa kuhudumia watu ukishindwa kuhudumia

KUPANGA NI KUCHAGUA
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,390
Likes
464
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,390 464 180
Uadui na mkuu alijenga yeye mwenyewe.
UKiwa na fedha punguza jeuri na kibri be humble maisha yataenda.
Ingawa wapo wanaosema mpaka kufika apo kwa kiasi kikubwa ni deals za mjini sasa kama zimebanwa lazima uamishe kijiwe.
 

Forum statistics

Threads 1,235,641
Members 474,678
Posts 29,229,380