Yusuf Manji kuhamishia biashara zake zote nchini Zambia


MWEMBESI ONE

MWEMBESI ONE

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2015
Messages
840
Likes
1,284
Points
180
Age
26
MWEMBESI ONE

MWEMBESI ONE

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2015
840 1,284 180
Wanajamvi kumekuwa na tetesi za chini chini kuwa baada ya kuandamwa na serikali ya awamu ya tano kwa muda mrefu mfanyabiashara Yusufu Manji kuhamia Zambia. Habari kutoka kwa watu wa karibu zaidi na familia ya mfanyabiashara huyo zinasema mpaka sasa makampuni yake matatu yameshafungwa bado yupo katika hatua za mwisho wa kufunga biashara zilizobaki
img-20181205-wa0008-jpg.957252
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,385
Likes
1,230
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,385 1,230 280
Wala usimpangie Manji pa kwenda.Kiongozi wako alishakataa kupangiwa,na Manji msimpangie pia.
Sikumpangia mzee; mapovu yote ya nini? Mimi nimeona kuwa kwa vile ana link sana na Kenya kuliko Zambia, huko kungemfaa zaidi. Quality plaza ilifunguliwa na Odinga! na vile vile amekuwa anafanya biashara sana huko Kenya.
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,385
Likes
1,230
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,385 1,230 280
Sio Manji pekee Wafanyabiashara wengi wamekimbilia Zambia,Uzuri wa Zambia ukiwalipa kodi hawakusumbui tena na hawana EFD wala ujinga wa risiti na ndio Nchi ambayo mizigo mingi inaingia kutoka SA na China kupitia Durban maana Tanzania walikimbia baada ya kuwekewa VAT kwenye transit goods sasa imefutwa wao washazoea tena SA...bandari zipo nyingi mnaleta usumbufu watu wanaangalia kwenye unafuu tu..
Vipi usipolipa kodi au ukilipa kodi chni stahiki yako!
 
warthog gun

warthog gun

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2018
Messages
470
Likes
310
Points
80
warthog gun

warthog gun

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2018
470 310 80
Hii nchi kwa sasa wakwepa kodi watakimbia..ila zambia huko nako si atalipa kodi tu au nako ataachwa?
Kule kodi ni rafiki sio za kukomoana kwanza maafisa wa zra mwenyewe utapenda ukisema sina wanasema Jitahidi wanaondoka zao hata wakija siku nyingine ukiwapiga saundi hawana neno ila wewe mwenyewe dhamira yako itakusuta sababu kodi yenyewe ni ndogo.

Sasa huko Tanzania kwetu ukisema sina tayari washafunga mlango sasa nitazikuta wapi pesa za kuwalipa mnapofunga mlango? Mbuzi nyie wanatia hasira sana.
 
I.qgifted

I.qgifted

Member
Joined
Jul 15, 2015
Messages
8
Likes
1
Points
5
Age
27
I.qgifted

I.qgifted

Member
Joined Jul 15, 2015
8 1 5
Wanajamvi kumekuwa na tetesi za chini chini kuwa baada ya kuandamwa na serikali ya awamu ya tano kwa muda mrefu mfanyabiashara Yusufu Manji kuhamia Zambia. Habari kutoka kwa watu wa karibu zaidi na familia ya mfanyabiashara huyo zinasema mpaka sasa makampuni yake matatu yameshafungwa bado yupo katika hatua za mwisho wa kufunga biashara zilizobaki
View attachment 957252
Na yanga anaondoka nayo au anamwachia nan sasa, ila hii nchi na mambo yake
Naipenda Tanzania nchi yangu
Manji nae ni mtanzania kwa nn tunatesana wenyewe kwa wenyewe
Nenda Zambia kapige kaz hats huko uendako kuna timu inaitwa zesco na kanared devos utachangua moja uidhamin

Yanga waachie serikari ya Jamuhuri ya watanzania
 
Turnkey

Turnkey

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2013
Messages
3,309
Likes
1,979
Points
280
Turnkey

Turnkey

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2013
3,309 1,979 280
wananchi katoeni fedha zenu kwenye mabenki ya ndani mtakuja kulia kilio cha paka shume....na tuache kuspend hela kwa vitu unnecessary....Isaya 55:2 Kwa nini mnaendelea kulipa pesa kwa ajili ya kitu ambacho si mkate, na kwa nini kazi yenu ni kwa ajili ya kitu ambacho hakishibishi?....Baada ya miezi sita Jiwe ataomba kung'atuka...
 
Maneno Meier

Maneno Meier

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2013
Messages
725
Likes
296
Points
80
Maneno Meier

Maneno Meier

JF-Expert Member
Joined May 12, 2013
725 296 80
E

EDSON GEORGE

Member
Joined
Jun 14, 2017
Messages
48
Likes
37
Points
25
E

EDSON GEORGE

Member
Joined Jun 14, 2017
48 37 25
True
Sio Manji pekee Wafanyabiashara wengi wamekimbilia Zambia,Uzuri wa Zambia ukiwalipa kodi hawakusumbui tena na hawana EFD wala ujinga wa risiti na ndio Nchi ambayo mizigo mingi inaingia kutoka SA na China kupitia Durban maana Tanzania walikimbia baada ya kuwekewa VAT kwenye transit goods sasa imefutwa wao washazoea tena SA...bandari zipo nyingi mnaleta usumbufu watu wanaangalia kwenye unafuu tu..
 
N

ngonyango

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2017
Messages
1,133
Likes
858
Points
280
N

ngonyango

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2017
1,133 858 280
Tangu nizaliwe,kwa mara ya kwanza ,nashindwa;
1.Kulipa kodi ya nyumba
2.Kulipa mishahara ya h/girl na h/boy
3.Kununua mafuta ya gari
4.Kulipa ada za shule za watoto
5.Kununua Luku
6.Madeni kibao

Nimemuomba Mungu sana nisifikie hapa, naona maombi yamebuma...labda ndiyo maana ya kuishi kama shetani
 
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined
Nov 15, 2018
Messages
30
Likes
9
Points
15
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined Nov 15, 2018
30 9 15
Sio stationery tu hata Madawa ya binadamu serikali ilikua inatoa tender ya suppliers utafikiri viwanda vipo Mars kwa serikali haiwezi kununua dawa moja kwa moja kiwandani mpaka imtafute dalali wa katikati, huo wote ulikua ni ufisadi mwisho wa siku dawa inayouzwa 500 kiwandani serikali inanunua kwa 1300 sababu ya muhindi na viongozi fisadi wamekaa hapo kati lakini saivi jamaa kakata huo mrija MSD yenyewe inaenda kununua moja kwa moja viwandani sasa wale waliokua na tender saivi wanalimia meno

Hali kadhalika na haya mashangingi ya serikali kuna company ilikua inadalalalia yaani kana kwamba serikali haijui Japan ipo sehemu gani iende ikanunue magari yake yenyewe eti mpaka dalali aingie kati, saivi zile showrooms za Toyota Tanzania ambao ndio walikua walanguzi wa magari yote ya serikali wanauza bajaji na pikipiki za toyo kwenye showrooms zao maV8 yameota mbawa,
Huyu Manji nae ni ukosefu wa tenders za kipuuzi za serikalini kama hizi ndio zilikua zinamfanya Don kuanzia tanesco mpaka jeshini jamaa alikua ana tender balaa, saivi hapati hata tender ya sindano serikalini.


Kweli huyu jamaa ni shida

Alafu anatokea MTanzania na elimu yake ya chuo, bila hata kujituma kufikiria anaanza kusema waTanzania watakosa ajira akiondoka Manji... What the hell is he benefiting from Manji ??
 
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined
Nov 15, 2018
Messages
30
Likes
9
Points
15
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined Nov 15, 2018
30 9 15
Tangu nizaliwe,kwa mara ya kwanza ,nashindwa;
1.Kulipa kodi ya nyumba
2.Kulipa mishahara ya h/girl na h/boy
3.Kununua mafuta ya gari
4.Kulipa ada za shule za watoto
5.Kununua Luku
6.Madeni kibao

Nimemuomba Mungu sana nisifikie hapa, naona maombi yamebuma...labda ndiyo maana ya kuishi kama shetani
Kwani Burazaaa.... Mshahara wako umepunguzwa au umefukuzwa kazi ? au ulikuwa kwenye list ya wapiga dili na mishahara hewa ??
 
Daud1990

Daud1990

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2014
Messages
5,338
Likes
7,114
Points
280
Daud1990

Daud1990

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2014
5,338 7,114 280
Tangu nizaliwe,kwa mara ya kwanza ,nashindwa;
1.Kulipa kodi ya nyumba
2.Kulipa mishahara ya h/girl na h/boy
3.Kununua mafuta ya gari
4.Kulipa ada za shule za watoto
5.Kununua Luku
6.Madeni kibao

Nimemuomba Mungu sana nisifikie hapa, naona maombi yamebuma...labda ndiyo maana ya kuishi kama shetani
Masheji zako weshabadirika tabia ???


Tabia za mashemeji zangu hazieleweki - JamiiForums
 
N

Nnyindojihadini

Senior Member
Joined
Nov 12, 2018
Messages
119
Likes
98
Points
45
N

Nnyindojihadini

Senior Member
Joined Nov 12, 2018
119 98 45
Hivi waweza rudia kusoma hiki ulichokiandik na kuridhika kabisa kuwa uwezo wako ndiyo huu? Je nkikuita ni mpumbavu ntakuwa nimekutusi au kukuonea? Anyway busara si kwa wote
Darja zaidi ya mpumbavu ni lipi? Nisaidie ili nikuambie kwa nini huwezi kunielewa.
 
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined
Nov 15, 2018
Messages
30
Likes
9
Points
15
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined Nov 15, 2018
30 9 15
Tuna rais wa ajabu haijawahi tokea.
Ni kweli kwa sababu... ndio Rais wa kwanza kutujengea Reli ya Kisasa, wengine hata ya kizamani walishindwa, ndio Rais wa kwanza kutuletea Bombardier 3, Dreamliner na Airbus ya kisasa kabisa wakati wengine walichemka kuendeleza hata zilizokuwepo, ni Rais ambaye anatuletea Umeme wa bei rahisi wa Stiglers Gorge wakati wengine walizidiwa akili na Habinder Singh, ni Rais ambaye ametetea wakulima walipwe bei nzuri ya korosho wakati wengine walishindwa, ni Rais anayetujengea Flyovers Tanzania wakati wengine walishindwa, ni Rais aliyehakikisha wanafunzi wanalipwa Boom zao kwa wakati wakati wengine walishindwa, ni Rais aliyedhibiti matumizi mabaya ya fedha za Serikali wakati wengine walishindwa, ni Rais aliyeweza kujenga Daraja refu la Kilombelo pale ambapo kila mwaka waTanzania walikufa, ni Rais aliyejenga Mabarabara ya lami kuunganisha mikoa wengine walishindwa, ni Rais aliyejenga Hostel za UDSM na kuondoa adha ya kupanga mitaani, ni Rais ambaye amevunja rekodi ya kujenga vituo vya Afya takribani 67 na Hospitali kubwa za mikoa 18 wakati ilikuwa historia, ni Rais ambaye watoto wa wananchi wanaenda shule bure, yako mengi sana ambayo kayafanya kwa kipindi cha miaka mitatu tu, hatuwezi kuyaandika hapa yanayofanya umuone ni waajabu kabisa.

Na hasa unakuta kulakulala wengi wanafikiria ni bora hizo pesa zilizo tumika kufanya hayo mambo wangepewa wakajirushe Tripple 7 au Akira o_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_O.
 
mwengeso

mwengeso

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2014
Messages
5,392
Likes
2,942
Points
280
mwengeso

mwengeso

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2014
5,392 2,942 280
Wache wajiindokee tu maana nchi hii sasa haitabiriki.

Watakapokosa hela za kulipa mishahara ya watumishi na za kulipa madeni,hasa ya nje,ndio watajua uongozi ni busara na si mabavu.
Unaombea mabaya nchi yako na siyo huyo unayemlenga ila ni dua potofu.

Kama wewe na MABWANA zako mna dhamira safi na nchi yenu, mjipange kwa Sera na Mikakati mbadala, zinazotekelezeka, za kuiendeleza nchi hii kijamii, kisisiasa, kiuchumi na kiteknolojia.

Lakini kwa jinsi mlivyojipambanua, nyie humu JF, mitandao ya kijamii, na viongozi wenu kwenye vyombo vya habari ni MAVUVUZELA tu kunadi hadithi za kusadikika.

Kwa yale yaliyofanyika na Serikali ya Awamu ya Tano, katika muda mfupi wa utawala wake, katika nyanja zote za maendeleo ya nchi hii, ni maradufu kuliko miaka yote kabla na baada ya uhuru.

ADA YA MWUNGWANA NI VITENDO na MANENO MATUPU HAYALAMBWI.
 

Forum statistics

Threads 1,235,629
Members 474,678
Posts 29,229,077