Yusuf Manji kuhamishia biashara zake zote nchini Zambia


MWEMBESI ONE

MWEMBESI ONE

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2015
Messages
835
Likes
1,283
Points
180
Age
26
MWEMBESI ONE

MWEMBESI ONE

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2015
835 1,283 180
Wanajamvi kumekuwa na tetesi za chini chini kuwa baada ya kuandamwa na serikali ya awamu ya tano kwa muda mrefu mfanyabiashara Yusufu Manji kuhamia Zambia. Habari kutoka kwa watu wa karibu zaidi na familia ya mfanyabiashara huyo zinasema mpaka sasa makampuni yake matatu yameshafungwa bado yupo katika hatua za mwisho wa kufunga biashara zilizobaki
img-20181205-wa0008-jpg.957252
 
pem

pem

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2016
Messages
644
Likes
531
Points
180
pem

pem

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2016
644 531 180
Kuna Dada .mmoja hivi nnavyozungumza hayuko nchini kaenda kujaribu maisha kwingine nchi za nje ...mtu na kibiashara kako unaleta ka mzigo kako kodi mamilioni ya shilingi kama vile sio nchi yako ..hatukatai mtu asilipe kodi ila kodi za sasa hivi zimewekwa kuumiza
 
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined
Nov 15, 2018
Messages
30
Likes
9
Points
15
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined Nov 15, 2018
30 9 15
Kuna Dada .mmoja hivi nnavyozungumza hayuko nchini kaenda kujaribu maisha kwingine nchi za nje ...mtu na kibiashara kako unaleta ka mzigo kako kodi mamilioni ya shilingi kama vile sio nchi yako ..hatukatai mtu asilipe kodi ila kodi za sasa hivi zimewekwa kuumiza
Nenda karipoti hara Mkuu alisema ... TRA wanakadiria kukomoa wananchi, na TRA wengine wanawapelekea wafanya biashara polisi badala ya kuongea kirafiki, amesema anayejua kuwa kodi anayolipa sio halali yake aende akaripoti fasta, kwa hiyo usipoteze muda Mkuu.
 
swai gas

swai gas

Senior Member
Joined
May 20, 2018
Messages
175
Likes
139
Points
60
swai gas

swai gas

Senior Member
Joined May 20, 2018
175 139 60
Kwani ye ndo mfanya biashara pekeyake .huyu alishazoea biashara ya madawa hawamu hii akuna hiyo kitu..unategemea atabaki afanye nn...we fika salama uendako
 
Amigos J

Amigos J

Member
Joined
Nov 25, 2018
Messages
87
Likes
33
Points
25
Amigos J

Amigos J

Member
Joined Nov 25, 2018
87 33 25
Wanajamvi kumekuwa na tetesi za chini chini kuwa baada ya kuandamwa na serikali ya awamu ya tano kwa muda mrefu mfanyabiashara Yusufu Manji kuhamia Zambia. Habari kutoka kwa watu wa karibu zaidi na familia ya mfanyabiashara huyo zinasema mpaka sasa makampuni yake matatu yameshafungwa bado yupo katika hatua za mwisho wa kufunga biashara zilizobaki
View attachment 957252
Vyura wana hali ngumu sasa:D:D:D:D
 
chongchung

chongchung

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2013
Messages
3,732
Likes
1,829
Points
280
Age
27
chongchung

chongchung

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2013
3,732 1,829 280
Kiukweli wanaisoma namba... kuna jamaa yangu XX ana kampuni yake ndogo ya stationary ameniambia alikuwa hajui kama iko siku atapata tender ya Serikali, Tender zoote zilikuwa zimeshikwa na wahindi, walikuwa wanatanguliza Pesa, sasa hivi imekula kwao. Jamaa mzalendo kapewa Tender ya Ku-Supply Stationary Ofisi ya Serikali, basi amepagawa anapiga kazi usiku na mchana ... anasema anaona wazi umasikini unamkimbia kabisa.
Sio stationery tu hata Madawa ya binadamu serikali ilikua inatoa tender ya suppliers utafikiri viwanda vipo Mars kwa serikali haiwezi kununua dawa moja kwa moja kiwandani mpaka imtafute dalali wa katikati, huo wote ulikua ni ufisadi mwisho wa siku dawa inayouzwa 500 kiwandani serikali inanunua kwa 1300 sababu ya muhindi na viongozi fisadi wamekaa hapo kati lakini saivi jamaa kakata huo mrija MSD yenyewe inaenda kununua moja kwa moja viwandani sasa wale waliokua na tender saivi wanalimia meno

Hali kadhalika na haya mashangingi ya serikali kuna company ilikua inadalalalia yaani kana kwamba serikali haijui Japan ipo sehemu gani iende ikanunue magari yake yenyewe eti mpaka dalali aingie kati, saivi zile showrooms za Toyota Tanzania ambao ndio walikua walanguzi wa magari yote ya serikali wanauza bajaji na pikipiki za toyo kwenye showrooms zao maV8 yameota mbawa,
Huyu Manji nae ni ukosefu wa tenders za kipuuzi za serikalini kama hizi ndio zilikua zinamfanya Don kuanzia tanesco mpaka jeshini jamaa alikua ana tender balaa, saivi hapati hata tender ya sindano serikalini.


Kweli huyu jamaa ni shida
 
Amigos J

Amigos J

Member
Joined
Nov 25, 2018
Messages
87
Likes
33
Points
25
Amigos J

Amigos J

Member
Joined Nov 25, 2018
87 33 25
Sio stationery tu hata Madawa ya binadamu serikali ilikua inatoa tender ya suppliers utafikiri viwanda vipo Mars kwa serikali haiwezi kununua dawa moja kwa moja kiwandani mpaka imtafute dalali wa katikati, huo wote ulikua ni ufisadi mwisho wa siku dawa inayouzwa 500 kiwandani serikali inanunua kwa 1300 sababu ya muhindi na viongozi fisadi wamekaa hapo kati lakini saivi jamaa kakata huo mrija MSD yenyewe inaenda kununua moja kwa moja viwandani sasa wale waliokua na tender saivi wanalimia meno

Hali kadhalika na haya mashangingi ya serikali kuna company ilikua inadalalalia yaani kana kwamba serikali haijui Japan ipo sehemu gani iende ikanunue magari yake yenyewe eti mpaka dalali aingie kati, saivi zile showrooms za Toyota Tanzania ambao ndio walikua walanguzi wa magari yote ya serikali wanauza bajaji na pikipiki za toyo kwenye showrooms zao maV8 yameota mbawa,
Huyu Manji nae ni ukosefu wa tenders za kipuuzi za serikalini kama hizi ndio zilikua zinamfanya Don kuanzia tanesco mpaka jeshini jamaa alikua ana tender balaa, saivi hapati hata tender ya sindano serikalini.


Kweli huyu jamaa ni shida
Wacha anyee maji tuu
 
N

Nzowa Godat

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2011
Messages
2,667
Likes
182
Points
160
N

Nzowa Godat

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2011
2,667 182 160
Wache wajiindokee tu maana nchi hii sasa haitabiriki.

Watakapokosa hela za kulipa mishahara ya watumishi na za kulipa madeni,hasa ya nje,ndio watajua uongozi ni busara na si mabavu.
Walitangulia kushindwa kutoa nyongeza za mishahara, wakashindwa kulipa madeni ya mifuko ya hifadhi ya jamii, wakashindwa kulipa mafao ya kustaafu ya mkupuo, ni kweli kabisa ipo siku mishahara itaota mbawa. Nchi za watu waliostaarabika huwaheshimu sana walipa kodi wa nadani badala ya kuwaheshimu mabashite wanaogoma hadharani kulipa kodi na kutishia kuwaloga wakusanyaji wa kodi.
 
T

Tigershark

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2018
Messages
1,683
Likes
2,876
Points
280
T

Tigershark

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2018
1,683 2,876 280
Kwani ye ndo mfanya biashara pekeyake .huyu alishazoea biashara ya madawa hawamu hii akuna hiyo kitu..unategemea atabaki afanye nn...we fika salama uendako
Safari hii namba inasomwa na kila mtu,watumishi wa umma fyekelea mbali mafao,media ziko hoi,wafanyabiashara hoi,mahotel na shopping centres hoi!!!!!
 
K

kinsakina

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2016
Messages
235
Likes
153
Points
60
K

kinsakina

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2016
235 153 60
Wache wajiindokee tu maana nchi hii sasa haitabiriki.

Watakapokosa hela za kulipa mishahara ya watumishi na za kulipa madeni,hasa ya nje,ndio watajua uongozi ni busara na si mabavu.
hahaaa mkuu jiwe akionaa mapato yamepungua lazima aje kwenye mifuko ya jamii na zamu hii ataweka wastani wa 5% ndio mafao ya mtumishi
 

Forum statistics

Threads 1,235,338
Members 474,524
Posts 29,218,782