Yusuf Manji kuhamishia biashara zake zote nchini Zambia


MWEMBESI ONE

MWEMBESI ONE

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2015
Messages
835
Likes
1,283
Points
180
Age
26
MWEMBESI ONE

MWEMBESI ONE

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2015
835 1,283 180
Wanajamvi kumekuwa na tetesi za chini chini kuwa baada ya kuandamwa na serikali ya awamu ya tano kwa muda mrefu mfanyabiashara Yusufu Manji kuhamia Zambia. Habari kutoka kwa watu wa karibu zaidi na familia ya mfanyabiashara huyo zinasema mpaka sasa makampuni yake matatu yameshafungwa bado yupo katika hatua za mwisho wa kufunga biashara zilizobaki
img-20181205-wa0008-jpg.957252
 
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2015
Messages
5,692
Likes
7,843
Points
280
Age
25
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2015
5,692 7,843 280
Hivi ni JF kumejaa vilaza au ni watanzania wengi akili hawana? Bandiko la mtoa mada linaonesha Manji anafilisiwa na Bank lakini replies karibu zote zinaongelea kitu tofauti kabisa hahaha kweli watanzania wenzangu mnadata kinyama ule utafiti kwamba kwenye kila watanzania watano watatu ni vichaa naanza kuutazama kwa jicho la huluma
 
M

mbingunikwetu

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2015
Messages
6,009
Likes
3,515
Points
280
M

mbingunikwetu

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2015
6,009 3,515 280
Sio Manji pekee Wafanyabiashara wengi wamekimbilia Zambia,Uzuri wa Zambia ukiwalipa kodi hawakusumbui tena na hawana EFD wala ujinga wa risiti na ndio Nchi ambayo mizigo mingi inaingia kutoka SA na China kupitia Durban maana Tanzania walikimbia baada ya kuwekewa VAT kwenye transit goods sasa imefutwa wao washazoea tena SA...bandari zipo nyingi mnaleta usumbufu watu wanaangalia kwenye unafuu tu..
Waende salama! Hatuwezi kuogopa kutoza kodi kwa sababu tu ya kuogopa wafanyabiashara wataondoka!!! Wahuni hawa walizoea kukwepa kodi, wala hatuwabembeleZI!!!!
 
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined
Nov 15, 2018
Messages
30
Likes
9
Points
15
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined Nov 15, 2018
30 9 15
City center inanufaisha wangapi.? Wewe serikali yako inawalipa wananchi wake sh ngapi.?? Yule ni private unalipwa kutokana na unachozalisha.

Umasikini hauwezi ondoka kwa kumchukia tajiri hata siku moja, na uache ubaGuzi coz wewe huenda hujaajiri hata Beki tatu tu halafu unamuita mwenzako mnyonyaji...
Achaa aende zake, wahindi wanyonyaji kwani nani hajui.... unaweka maneno ya shombo tu hapa.
 
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined
Nov 15, 2018
Messages
30
Likes
9
Points
15
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined Nov 15, 2018
30 9 15
who is Manji in this country? anawasaidiaga nini? watanzania ni wanafiki wasio na mfano. alivyotaka kuchukua coco beach iliawacharge mihela mlifurahi? Manji ni mwizi tena wa akili za wapumbavu wa nchi hii. Namwombea sana John Pombe Joseph Magufuli sijui kama tutampata mwingine baada ya yy kumaliza muda wake. Nani wa kumfananisha na Magufuli kwa wakati huu? tunaishi kwa amani kuliko wakati mwingine wowote!
JPM Oyeee... Maana zamani tulikuwa tukipita na tule tugari twetu tunaitwa Vitz au Nissan March, umechoka kabisa unatoka kazini jioni, basi utakutana na wahindi wanafukuzana na Ma-Rand Cruiser na Ma-Discovery tena matusi na wanakudharau wewe kama uondoe kigari chako barabarani, utafikiri barabara ya kwao.... wacha aeendeee !!

JPM Oyeee... Adabu imerudi sasa hivi :p:p:p
 
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2015
Messages
5,692
Likes
7,843
Points
280
Age
25
REDEEMER.

REDEEMER.

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2015
5,692 7,843 280
Ndio wanakuweka mjini 80% ya kodi utoka kwao,kaulize Uganda walipowafukuza
😂😂😂 We umesoma hata darasa la saba kweli? Wao ndio wanaonufaika na Tanzania zaidi sio sisi watanzania tunaonufaika na wao

Wametoka India wakuta Tanzania ina rasilimali, soko, nguvu kazi na serikali ovu ya wala rushwa {incase hujui ni kwamba nchi yoyote ya kigeni ambayo wahindi wamefanikiwa sana ujue hiyo serikali ipo corrupted sababu wahindi wanaweza kufanikiwa tu kwenye corrupted government hii ni fact}

Tokea hawa wahindi waletwe na muingereza kujenga reli wamekua wakiibia Tanzania kuanzia wakiwa na mkoloni mpaka leo kama vile muingereza alivyoiibia Tanzania bahati mbaya tu wazungu waliondoka na kuja kivingine lakini hawa wahindi tulibaki nao na Nyerere akawapa uraia kama watanzania wenzetu kwa sharti kwamba watakua wazalendo lakini hakuna chochote walichobadilika.

Kwa hiyo hakuna 80% mali yao, hiyo ni mali ya mtanzania iliyoibwa na hawa wapuuzi ndio maana Id Amin alikua anawatimua
 
chongchung

chongchung

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2013
Messages
3,732
Likes
1,829
Points
280
Age
27
chongchung

chongchung

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2013
3,732 1,829 280
JPM Oyeee... Maana zamani tulikuwa tukipita na tule tugari twetu tunaitwa Vitz au Nissan March, umechoka kabisa unatoka kazini jioni, basi utakutana na wahindi wanafukuzana na Ma-Rand Cruiser na Ma-Discovery tena matusi na wanakudharau wewe kama uondoe kigari chako barabarani, utafikiri barabara ya kwao.... wacha aeendeee !!

JPM Oyeee... Adabu imerudi sasa hivi :p:p:p
Dah umenikumbusha kuna wahindi flani kipindi cha jk na kipindi hiki ukiwaangalia ni kama mtu yoyote akiwapa msaada wa nauli wanaeza rudi kwao bila kutoa taarifa

Wahindi/wabongo wengi walikua wakifanya biashara zao kihuni
 
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined
Nov 15, 2018
Messages
30
Likes
9
Points
15
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined Nov 15, 2018
30 9 15
Hivi ni JF kumejaa vilaza au ni watanzania wengi akili hawana? Bandiko la mtoa mada linaonesha Manji anafilisiwa na Bank lakini replies karibu zote zinaongelea kitu tofauti kabisa hahaha kweli watanzania wenzangu mnadata kinyama ule utafiti kwamba kwenye kila watanzania watano watatu ni vichaa naanza kuutazama kwa jicho la huluma
Nahisi tumejaa vilaza hapa JF... Maana kuna watu hapa, wameona PWC kumfilisi Manji... basi wakaanza kusema Utawala wa mabavu wa Rais, ndio hapo nilipojua kuwa tunaakili nyingine hapa zinatokea miguuni, kwa hiyo hadi zikatize magotini, zipenye kiuno kigumu, zipite uti wa mgongo wenye ukurutu, zifike sehemu husika zitoe kitu... basi ni bomu tuu.
 
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined
Nov 15, 2018
Messages
30
Likes
9
Points
15
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined Nov 15, 2018
30 9 15
Dah umenikumbusha kuna wahindi flani kipindi cha jk na kipindi hiki ukiwaangalia ni kama mtu yoyote akiwapa msaada wa nauli wanaeza rudi kwao bila kutoa taarifa

Wahindi/wabongo wengi walikua wakifanya biashara zao kihuni
Sana tuu Mkuu... sasa hivi wenye akili ndio wanatengeneza pesa, wale wavivu wamebakia kulalamika tu.
 
chongchung

chongchung

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2013
Messages
3,732
Likes
1,829
Points
280
Age
27
chongchung

chongchung

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2013
3,732 1,829 280
Sana tuu Mkuu... sasa hivi wenye akili ndio wanatengeneza pesa, wale wavivu wamebakia kulalamika tu.
Mbaya zaidi walikua na zarau na kejeli kwa watanzania, hao wahindi walikua wanaona watanzania kama takataka, walikua wanazarau mpaka watumishi wa serikali ila saivi ukiwaona utasema sio wale sababu kama ni number hakika wanaisoma
 
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined
Nov 15, 2018
Messages
30
Likes
9
Points
15
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined Nov 15, 2018
30 9 15
😂😂😂 We umesoma hata darasa la saba kweli? Wao ndio wanaonufaika na Tanzania zaidi sio sisi watanzania tunaonufaika na wao

Wametoka India wakuta Tanzania ina rasilimali, soko, nguvu kazi na serikali ovu ya wala rushwa {incase hujui ni kwamba nchi yoyote ya kigeni ambayo wahindi wamefanikiwa sana ujue hiyo serikali ipo corrupted sababu wahindi wanaweza kufanikiwa tu kwenye corrupted government hii ni fact}

Tokea hawa wahindi waletwe na muingereza kujenga reli wamekua wakiibia Tanzania kuanzia wakiwa na mkoloni mpaka leo kama vile muingereza alivyoiibia Tanzania bahati mbaya tu wazungu waliondoka na kuja kivingine lakini hawa wahindi tulibaki nao na Nyerere akawapa uraia kama watanzania wenzetu kwa sharti kwamba watakua wazalendo lakini hakuna chochote walichobadilika.

Kwa hiyo hakuna 80% mali yao, hiyo ni mali ya mtanzania iliyoibwa na hawa wapuuzi ndio maana Id Amin alikua anawatimua
Kiongozi @REDEEME umetoa madini ya kufa Mtu na asiyejua asijue tuu.... You are the BIG BRAIN Brother - Bravoo.
 
Allency

Allency

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2011
Messages
2,492
Likes
1,554
Points
280
Allency

Allency

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2011
2,492 1,554 280
Akili za watu wenye asili ya yale maeneo ambayo yalikuwa kitovu cha biashara ya utumwa utazijua tu ni kama hizi zako. Maana wao kudhalilishwa mwarabu ima mhindi ni sifa. Pengine wakawaomba wake zao wazae na hii jamii ili familia zao ziwe na angalao damu ya mtume.
Hivi waweza rudia kusoma hiki ulichokiandik na kuridhika kabisa kuwa uwezo wako ndiyo huu? Je nkikuita ni mpumbavu ntakuwa nimekutusi au kukuonea? Anyway busara si kwa wote
 
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined
Nov 15, 2018
Messages
30
Likes
9
Points
15
Volcano Temperature

Volcano Temperature

Member
Joined Nov 15, 2018
30 9 15
Mbaya zaidi walikua na zarau na kejeli kwa watanzania, hao wahindi walikua wanaona watanzania kama takataka, walikua wanazarau mpaka watumishi wa serikali ila saivi ukiwaona utasema sio wale sababu kama ni number hakika wanaisoma
Kiukweli wanaisoma namba... kuna jamaa yangu XX ana kampuni yake ndogo ya stationary ameniambia alikuwa hajui kama iko siku atapata tender ya Serikali, Tender zoote zilikuwa zimeshikwa na wahindi, walikuwa wanatanguliza Pesa, sasa hivi imekula kwao. Jamaa mzalendo kapewa Tender ya Ku-Supply Stationary Ofisi ya Serikali, basi amepagawa anapiga kazi usiku na mchana ... anasema anaona wazi umasikini unamkimbia kabisa.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Wanajamvi kumekuwa na tetesi za chini chini kuwa baada ya kuandamwa na serikali ya awamu ya tano kwa muda mrefu mfanyabiashara Yusufu Manji kuhamia Zambia. Habari kutoka kwa watu wa karibu zaidi na familia ya mfanyabiashara huyo zinasema mpaka sasa makampuni yake matatu yameshafungwa bado yupo katika hatua za mwisho wa kufunga biashara zilizobaki
View attachment 957252
Mfanyabiashara anaangalia bottom line yake..iwe Marekani au Tanzania.
 

Forum statistics

Threads 1,235,322
Members 474,524
Posts 29,218,434