Yeyote aliyesoma certificate kisha akajiunga chuo kikuu na kupata degree ajisalimishe nitamtaja tu


M

Mpira wa kona

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2016
Messages
350
Likes
336
Points
80
Age
49
M

Mpira wa kona

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2016
350 336 80
Nikiwa mzalendo wa Nchi hii hasa kukunwa Na Serikali yangu Juu ya Vihiyo wa Elimu nimeamua kuwataja wale wote ninaowafahamu iwe Kwa kusoma nao au kufanya Kazi nao waliomaliza vyuo Kwa kutunukiwa Vyeti (CERTIFICATE) kisha kuhongo kwenye Vyuo Vikuu Na kukubaliwa kuchukua DEGREE Kwa kutumia Cheti cha CERTIFICATE. Kwa mfano kuna Mrasimu Ramani alimaliza Chuo cha Ardhi Tabora ngazi ya CERTIFICATE lakini Leo ana DEGREE ni Afisa Mipango Miji Chuo Kikuu cha Ardhi kinahusika.Pia kuna Fundi sanifu Upimaji alimaliza Chuo cha Ardhi Morogoro ngazi ya CERTIFICATE lakini Leo ni Afisa Ardhi mwenye DEGREE. Upumbavu huu sitauvumilia nitawataja Kwa Majina Na Sehemu wanakofanya Kazi.
 
S

Silicon Valley

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2012
Messages
716
Likes
387
Points
80
S

Silicon Valley

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2012
716 387 80
Nikiwa mzalendo wa Nchi hii hasa kukunwa Na Serikali yangu Juu ya Vihiyo wa Elimu nimeamua kuwataja wale wote ninaowafahamu iwe Kwa kusoma nao au kufanya Kazi nao waliomaliza vyuo Kwa kutunukiwa Vyeti (CERTIFICATE) kisha kuhongo kwenye Vyuo Vikuu Na kukubaliwa kuchukua DEGREE Kwa kutumia Cheti cha CERTIFICATE. Kwa mfano kuna Mrasimu Ramani alimaliza Chuo cha Ardhi Tabora ngazi ya CERTIFICATE lakini Leo ana DEGREE ni Afisa Mipango Miji Chuo Kikuu cha Ardhi kinahusika.Pia kuna Fundi sanifu Upimaji alimaliza Chuo cha Ardhi Morogoro ngazi ya CERTIFICATE lakini Leo ni Afisa Ardhi mwenye DEGREE. Upumbavu huu sitauvumilia nitawataja Kwa Majina Na Sehemu wanakofanya Kazi.
Sawa unaweza kuwa sahihi kwa upande mmoja lakini pia kosa kwa upande mwingine kilichobora kama ungegundua mapungufu/madhara yake kiutendaji kwenye jamii inayohusika/inayomzunguka unaweza kuta yeye ni BORA zaidi na ana IMPACT kubwa kuliko wewe hata kukuajiri wewe, nachojua mm watu wa aina hii wana self initiative and determination na wako very commited kuliko nyie mnao rizika vipanga wapo wengi tu na hutaweza kumkwamisha kamwe (certificate to degree huyo ni genius kuliko wewe)
 
rushanju

rushanju

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
2,579
Likes
1,780
Points
280
Age
53
rushanju

rushanju

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
2,579 1,780 280
Mtu awe anapimwa kwa maximum qualification aliyonayo. Kama alipata degree yake kwa kupitia certificate na sasa ni rubani kwa mfano. Amerusha ndege zaidi ya masaa 1000 na hivi ninapoandika ujumbe huu yuko angani na abiria 350 anakatisha toka Kandahal kwenda Kunduz. Je unyang'anye degree yake huko juu?? Ebu tuwe na mawazo mapana na kufikiria mbali. Japan wao wanatoa vyeti kulingana na performance yako na wala si kwa elimu yako. Kuna wagunduzi kibao ambao hawakuwa na vyeti kabisa lkn mpka sasa tunasoma vitabu vyao kupata vyeti.
 
S

Silicon Valley

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2012
Messages
716
Likes
387
Points
80
S

Silicon Valley

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2012
716 387 80
Mtu awe anapimwa kwa maximum qualification aliyonayo. Kama alipata degree yake kwa kupitia certificate na sasa ni rubani kwa mfano. Amerusha ndege zaidi ya masaa 1000 na hivi ninapoandika ujumbe huu yuko angani na abiria 350 anakatisha toka Kandahal kwenda Kunduz. Je unyang'anye degree yake huko juu?? Ebu tuwe na mawazo mapana na kufikiria mbali. Japan wao wanatoa vyeti kulingana na performance yako na wala si kwa elimu yako. Kuna wagunduzi kibao ambao hawakuwa na vyeti kabisa lkn mpka sasa tunasoma vitabu vyao kupata vyeti.
kweli kabisa
 
rushanju

rushanju

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
2,579
Likes
1,780
Points
280
Age
53
rushanju

rushanju

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
2,579 1,780 280
Na mtu kama ni hakimu na amehukumu kesi nyingi na kufunga watu wengi na leo mnakuta kumbe alikuwa na certificate na akapata degree. Mkimfukuza, je hao aliyowahukumu na wengine wako jela mtawafanyaje?
 
kishaija

kishaija

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
1,022
Likes
1,040
Points
280
kishaija

kishaija

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
1,022 1,040 280
Nikiwa mzalendo wa Nchi hii hasa kukunwa Na Serikali yangu Juu ya Vihiyo wa Elimu nimeamua kuwataja wale wote ninaowafahamu iwe Kwa kusoma nao au kufanya Kazi nao waliomaliza vyuo Kwa kutunukiwa Vyeti (CERTIFICATE) kisha kuhongo kwenye Vyuo Vikuu Na kukubaliwa kuchukua DEGREE Kwa kutumia Cheti cha CERTIFICATE. Kwa mfano kuna Mrasimu Ramani alimaliza Chuo cha Ardhi Tabora ngazi ya CERTIFICATE lakini Leo ana DEGREE ni Afisa Mipango Miji Chuo Kikuu cha Ardhi kinahusika.Pia kuna Fundi sanifu Upimaji alimaliza Chuo cha Ardhi Morogoro ngazi ya CERTIFICATE lakini Leo ni Afisa Ardhi mwenye DEGREE. Upumbavu huu sitauvumilia nitawataja Kwa Majina Na Sehemu wanakofanya Kazi.
Mkuu lazma utakuw umeisoma namba.Unawaonea wivu wenzio wapo kweny ajira....huna jingine!
 
Eidj5

Eidj5

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2013
Messages
491
Likes
386
Points
80
Eidj5

Eidj5

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2013
491 386 80
ACHA ROHO MBAYA HIYO WEWE FANYA MAMBO YAKO HILI NDIYO TAIFA LA BONGO.
 
Ekyoma

Ekyoma

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2015
Messages
1,905
Likes
2,370
Points
280
Ekyoma

Ekyoma

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2015
1,905 2,370 280
Aisee ww jamaa una roho ya kishetani ngoja watolewe tuone izo kazi kama utazipata ww
 
ITEGAMATWI

ITEGAMATWI

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2012
Messages
4,542
Likes
1,470
Points
280
ITEGAMATWI

ITEGAMATWI

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2012
4,542 1,470 280
Nikiwa mzalendo wa Nchi hii hasa kukunwa Na Serikali yangu Juu ya Vihiyo wa Elimu nimeamua kuwataja wale wote ninaowafahamu iwe Kwa kusoma nao au kufanya Kazi nao waliomaliza vyuo Kwa kutunukiwa Vyeti (CERTIFICATE) kisha kuhongo kwenye Vyuo Vikuu Na kukubaliwa kuchukua DEGREE Kwa kutumia Cheti cha CERTIFICATE. Kwa mfano kuna Mrasimu Ramani alimaliza Chuo cha Ardhi Tabora ngazi ya CERTIFICATE lakini Leo ana DEGREE ni Afisa Mipango Miji Chuo Kikuu cha Ardhi kinahusika.Pia kuna Fundi sanifu Upimaji alimaliza Chuo cha Ardhi Morogoro ngazi ya CERTIFICATE lakini Leo ni Afisa Ardhi mwenye DEGREE. Upumbavu huu sitauvumilia nitawataja Kwa Majina Na Sehemu wanakofanya Kazi.
Kwani walisalimika kwenye lile zoezi la uhakiki wa vyeti?

Mzumbe imewapa wengi sana degree wakiwa na div 4 za form six kupitia wanachokiita foundation courses hivyo kama mama ndalichako atakuwa serious basi tujiandae kuwaandaa kisaikolojia ndugu zetu
 
M

Mr What

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2016
Messages
224
Likes
207
Points
60
M

Mr What

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2016
224 207 60
Nikiwa mzalendo wa Nchi hii hasa kukunwa Na Serikali yangu Juu ya Vihiyo wa Elimu nimeamua kuwataja wale wote ninaowafahamu iwe Kwa kusoma nao au kufanya Kazi nao waliomaliza vyuo Kwa kutunukiwa Vyeti (CERTIFICATE) kisha kuhongo kwenye Vyuo Vikuu Na kukubaliwa kuchukua DEGREE Kwa kutumia Cheti cha CERTIFICATE. Kwa mfano kuna Mrasimu Ramani alimaliza Chuo cha Ardhi Tabora ngazi ya CERTIFICATE lakini Leo ana DEGREE ni Afisa Mipango Miji Chuo Kikuu cha Ardhi kinahusika.Pia kuna Fundi sanifu Upimaji alimaliza Chuo cha Ardhi Morogoro ngazi ya CERTIFICATE lakini Leo ni Afisa Ardhi mwenye DEGREE. Upumbavu huu sitauvumilia nitawataja Kwa Majina Na Sehemu wanakofanya Kazi.
Marufuku imepigwa mwaka huu 2016 kusoma Degree bila kufaulu form six....hii ina maana wote walioruhusiwa na vyuo husika kusoma hizo Degree bila form six walikuwa right kabisa na hawakuvunja sheria yoyote...hivyo kuanza kuwatolea macho mwaka huu huoni kwamba huwatendei haki???

Afterall mtu unakuwa professional unapo combine work experience with your qualification...do not base your arguments on only paper qualification....
 
TUTUO

TUTUO

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2013
Messages
2,602
Likes
1,404
Points
280
TUTUO

TUTUO

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2013
2,602 1,404 280
Mtu awe anapimwa kwa maximum qualification aliyonayo. Kama alipata degree yake kwa kupitia certificate na sasa ni rubani kwa mfano. Amerusha ndege zaidi ya masaa 1000 na hivi ninapoandika ujumbe huu yuko angani na abiria 350 anakatisha toka Kandahal kwenda Kunduz. Je unyang'anye degree yake huko juu?? Ebu tuwe na mawazo mapana na kufikiria mbali. Japan wao wanatoa vyeti kulingana na performance yako na wala si kwa elimu yako. Kuna wagunduzi kibao ambao hawakuwa na vyeti kabisa lkn mpka sasa tunasoma vitabu vyao kupata vyeti.
Jirani zetu Wakenya yule dogo aliyekuwa anatoa tiba na kuzalisha wakina mama wakati ni kanjanja wanataka wakampe elimu rasmi ya udaktari
 
kijani11

kijani11

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2014
Messages
6,056
Likes
2,920
Points
280
kijani11

kijani11

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2014
6,056 2,920 280
Lakini kosa ni la nani hapo mwenye shahada au aliyempa shahada? Washughulikiwe waliotoa hizo shahada kama kuna mahali walivunja sheria.
 
kijazi07

kijazi07

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2016
Messages
285
Likes
201
Points
60
Age
49
kijazi07

kijazi07

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2016
285 201 60
Nikiwa mzalendo wa Nchi hii hasa kukunwa Na Serikali yangu Juu ya Vihiyo wa Elimu nimeamua kuwataja wale wote ninaowafahamu iwe Kwa kusoma nao au kufanya Kazi nao waliomaliza vyuo Kwa kutunukiwa Vyeti (CERTIFICATE) kisha kuhongo kwenye Vyuo Vikuu Na kukubaliwa kuchukua DEGREE Kwa kutumia Cheti cha CERTIFICATE. Kwa mfano kuna Mrasimu Ramani alimaliza Chuo cha Ardhi Tabora ngazi ya CERTIFICATE lakini Leo ana DEGREE ni Afisa Mipango Miji Chuo Kikuu cha Ardhi kinahusika.Pia kuna Fundi sanifu Upimaji alimaliza Chuo cha Ardhi Morogoro ngazi ya CERTIFICATE lakini Leo ni Afisa Ardhi mwenye DEGREE. Upumbavu huu sitauvumilia nitawataja Kwa Majina Na Sehemu wanakofanya Kazi.
Ndugu ww sio mfatiliaji wa mambo. hao waliopitia ngaz ya chet wakaja kuchukua degree wanakuwa vizur sana kazin kuliko wale waliotoka fom 6. mm nipo chuo flan cha udaktar wale CO (clinical officerz) wapo vizur sana wanauzoefu wa mambo mengi kuliko ss tuliotoka fom 6 wanajua vitu vingi na wakati mwingine sisi tuna watumia wao kama walimu

ww fanya yako acha kufatilia mambo yasio kuhusu kwaiyo ukisha wataja unataka iweje?
 
chavka

chavka

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2011
Messages
202
Likes
5
Points
35
Age
33
chavka

chavka

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2011
202 5 35
Raha ya nchi hii kila awamu na style yake kwenye Elimu. Tumefika mahali tunaifanya Kama mchezo wa mpira kill kocha na mbinu yake. Sidhani Kama dunia ipo tulipo hatufikirii kuboresha tunafikiri kuangamiza. Leo foundation course hutaki Kesho sijui utakataa nini? Naimani hili jela la mawazo tukija kutoka watanzania itakuwa njema kwetu
 
schneider

schneider

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2015
Messages
777
Likes
608
Points
180
schneider

schneider

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2015
777 608 180
Mwenye busara ni yule hasiyejiusisha na yale yasiyo muhusu.
 
kijazi07

kijazi07

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2016
Messages
285
Likes
201
Points
60
Age
49
kijazi07

kijazi07

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2016
285 201 60
sasa iv wengi wanaomba ajira wanaulizwa unauzoefu kazini wa muda gan sasa apo unakuta umetoka form 6 ukaingia chuo huja wahi piga kaz sehemu yoyote zaid ya field na yule unaemsema sema alisha piga kazi na anauzoefu mkubwa
 
kijazi07

kijazi07

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2016
Messages
285
Likes
201
Points
60
Age
49
kijazi07

kijazi07

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2016
285 201 60
Raha ya nchi hii kila awamu na style yake kwenye Elimu. Tumefika mahali tunaifanya Kama mchezo wa mpira kill kocha na mbinu yake. Sidhani Kama dunia ipo tulipo hatufikirii kuboresha tunafikiri kuangamiza. Leo foundation course hutaki Kesho sijui utakataa nini? Naimani hili jela la mawazo tukija kutoka watanzania itakuwa njema kwetu
kweli kabisa
 

Forum statistics

Threads 1,275,220
Members 490,932
Posts 30,536,026