Yanayo tokea sasa Dodoma Bungeni-Lowasa kuulizwa Maswali kila Alhamisi


Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Bi Anna Makinda yuko hwani anasoma kanuni mpya ya kumweka Waziri mkuu kitomoto lakini naona wanajenga hoja ya kumlinda ipasavyo. Wanasema maswali binafsi hayatakiwi ,maswali ya kusikia hayatakiwi maswali ya uzushi hayatakiwi sasa sijui watakuwa wanamuuliza nini . Huu mtego sasa .Karibuni Dodoma Makinda bado analeta mipango yao .Kila Alhamisi Mamvi atakuwa hewani kwa dakuka 30 akilambwa maswali .Naendelea kusikiliza toka hapa Dodoma .
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Kaboyonga , Zitto walia na muda wa waziri mkuu kuwa saa moja badala ya nusu saa.Mambo bambam
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Spika aingilia kati asema wabakie na dakika 30 tu .Sasa anaongea Shelukindo sijui atasemaje sijui .
 
M

Mafuchila

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2006
Messages
752
Likes
22
Points
35
M

Mafuchila

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2006
752 22 35
Mchezo wa kuigiza huu. Hivi inawezekana kweli maswali constructive yakaulizwa na kujibiwa kikamilifu ndani ya nusu saa! binafsi naona hi ni strategy ya kuwashawishi wafadhili kuwa "demokrasia" ya Tanzania ni kiboko manake hata PM anawekwa kiti moto bungeni.
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Umemsikia Cheief Whip you sijui waziri nani jina lake nimelisahau anaanza kuogopa juu ya aina ya maswali . Iko kazi na nusu saa wanaona ndogo.

Maghimbi anazoza sasa anawahoji juu ya aina ya maswali na kipimo cha maswali ya maana ni kipi .
 
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
10,518
Likes
3,892
Points
280
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
10,518 3,892 280
Kweli wanatutapeli tu!!! Hata mambo ya Buzwagi na BOT yalipoanza walidai ni uzushi, leter yamekuwa kweli. Anyway, may it is one step ahead!!!
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
61
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 61 145
Wameiga ya Waingereza, sasa waruhusu kila kitu, alimwe maswali yote ya nguvu.

Kwa viongozi wetu walivyo, swali moja atamaliza nusu saa nzima. Watu kama akina Zitto watapewa nafasi moja kwa mwaka, CCM watamwonyesha maswali yao kwanza, ili ajibu vizuri.

Ni usanii tu, tunaiga lakini tunachagua kuiga ya kijinga na kuacha ya maana.
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,127
Likes
99
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,127 99 145
hizi rangi kijani naona zimekuwa nyingi hii ni nini? au ni kuzima yale madai ya wenzetu wanaodai rangi ya buluu imeenea na hii ni chama fulani forum?

nnaomba kuelimishwa kulikoni?

jamani ni suala tu nisijibiwe kwa kubonyezwa kizenji
 
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2006
Messages
2,141
Likes
13
Points
135
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2006
2,141 13 135
Sasa jamani hawa watu kweli hawako serious...dakika 30 kwa wanasiasa wetu ni swali moja...kwanza muuliza swali itamchukua dakika 15 kuuliza then Lowassa na yeye kujibu itamchukua nyingine 15...well wana ccm watasema at least kuna hizo dakika 30.
 
M

Mtu

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2007
Messages
472
Likes
8
Points
0
M

Mtu

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2007
472 8 0
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Dakika 30 zinatosha kama ni kwa kila week, i don't think kutakuwa na burning issues daily... bado serikali itakuwa inaulizwa maswali mengine kupitia mfumo mwingine!!!
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
61
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 61 145
hizi rangi kijani naona zimekuwa nyingi hii ni nini? au ni kuzima yale madai ya wenzetu wanaodai rangi ya buluu imeenea na hii ni chama fulani forum?

nnaomba kuelimishwa kulikoni?

jamani ni suala tu nisijibiwe kwa kubonyezwa kizenji
Mtu wa Pwani,

Hata mimi sijui, nasikia tu zinagawiwa na Mwanakijiji, sasa sijui kaanzisha chama chake nini?
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Rangi ni Title kama Senior ama expert now hizi rangi ni Title mpya . Kaza mwendo utafikia . Ila mimi nitaomba ikfika zamu yangu nisiwepewe njano ama kijani tafadhali .

Mwelekeo wa dakika 30 nilishindwa kumalizia sijajua zimeishaje .Ila nadhani kanuni hii haitakuwa na maana kwa kuwa Wapinzani wanatafutiwa kona ya kubanwa kwa uzushi ama uongo .
 
Shukurani

Shukurani

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
253
Likes
1
Points
0
Shukurani

Shukurani

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
253 1 0
Huu ni usanii mwingine,hapa watu wanataka kumlinda tu huyu PM. Iweje umlete mtu kuulizwa maswali halafu uanze kuchagua aina ya maswali ya kumuuliza,liwe swali la kizushi au la kusikia,siye twataka sikia majibu ya serikali atii. halafu huo muda wa dakika 30,jamani hebu tuache uongo na usanii,Mbunge wa CCM kabla hajauliza swali,anaanza kumpongeza JK kwa kumfukuza Balali mpaka aje kuuliza swali 15 minutes zimekwisha. Ama kweli siasa za usanii bongo zimezidi
 
Shukurani

Shukurani

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
253
Likes
1
Points
0
Shukurani

Shukurani

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
253 1 0
Ndiyo Linyungu, Hapa watu wanatafuta jinsi ya kuwabana akina Zitto na Slaa wasiletee habari hot ambazo zitamfanya PM afumbe mdomo
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
73
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 73 145
Nina hamu ya kuona jinsi mfumo huu mpya utakavyofanya kazi.

KAMA WAZIRI MKUU ATAENDELEA KUWA HUYU el KWA KWELI AKAJIBU KWANZA LILE SWALI LA MWANAFUNZI WA KIDATO CHA KWANZA KULE UKERERWE NDIPO AJE BUNGENI LA SIVYO .......
 
B

Bobby

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2008
Messages
1,823
Likes
397
Points
180
B

Bobby

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2008
1,823 397 180
Me pia naona ni maigizo tu mengine kama tulivyozoea kuyaona mengine hakuna jipya hapa kutoka chama cha mafisadi.

Dkk 30 ni ndogo sana na hiki kiswahili chetu kirefu huu muda ni kututania tu huku na si kingine. Nadhani issue kama ilivyosemwa hapo juu ni kuwaplease wafadhili ili waendelee kutoa pesa na wao mafisadi waendelee kuzifisadi kwa kwenda mbele.

Pia me nahofu wabunge wa ccm watakuwa wanampa maswali mapema huyo fisadi el ili ayajibu kwa ufasaa ili kumsafishia njia ya ikulu mtaalamu wa performing art (mamvi)
 
Ibrah

Ibrah

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2007
Messages
2,720
Likes
57
Points
145
Ibrah

Ibrah

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2007
2,720 57 145
Bi Anna Makinda yuko hwani anasoma kanuni mpya ya kumweka Waziri mkuu kitomoto lakini naona wanajenga hoja ya kumlinda ipasavyo. Wanasema maswali binafsi hayatakiwi ,maswali ya kusikia hayatakiwi maswali ya uzushi hayatakiwi sasa sijui watakuwa wanamuuliza nini . Huu mtego sasa .Karibuni Dodoma Makinda bado analeta mipango yao .Kila Alhamisi Mamvi atakuwa hewani kwa dakuka 30 akilambwa maswali .Naendelea kusikiliza toka hapa Dodoma .
Yaani dk 30! Huu ni Utani mwingine! Anyway, hata kama hawajui, itatusaidia WaTz tuone how unserious are our leaders.

Nadhani ingekuwa busara kutoa kipindi chote cha asubuhi kwa maswali ya papo kwa papo kwa Waziri Mkuu lakini kwa dk 30 ni utani. Spika atampa mbunge gani nafasi ya kuuliza na amwache nani? Kwa Wabunge wengi itakuwa ni nafasi ya kuuliza maswali ya kujipendekeza na kumjengea umaarufu Lowasa, I tell you. Si mtaona?
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
73
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 73 145
Bunge lina wabunge 320 sasa fahesabu ni uwa vikao vya bunge vinakaa siku ngapi kwa mwaka na je kama mkuna uwezekano wa kuuliza hayo maswali si ajabu wakauliza wale anaowataka spika tuu na wengine kuambiwa nafasi hakuna.
 

Forum statistics

Threads 1,238,971
Members 476,289
Posts 29,338,339