Yaliojiri leo Vuga katika kesi ya wanaotetea Zanzibar yenye mamlaka kamili


Muungano hatuutaki

Muungano hatuutaki

Member
Joined
Jun 23, 2012
Messages
15
Points
0
Age
26
Muungano hatuutaki

Muungano hatuutaki

Member
Joined Jun 23, 2012
15 0
Viongozi wa jumuiya ya uamsho wanaodaiwa kusababisha vitendo vya uvunjifu wa amani Visiwani zanzibar wamefikishwa kwa mara nyengine katika mahakama kuu ya vuga kwa ajili ya kutolewa ufafanuzi juu ya malalamiko yaliyotolewa na mawakili wao dhidi ya vitendo wanavyofanyiwa wateja wao wanapokuwepo gerezani. Ikiwa ni pamoja na kukosa uhuru kitu ambacho ni kinyume na haki za binaadamu.
Viongozi hao walifikishwa mahakamani hapo majira ya saa tatu kamili barabara asubuhi wakiwa chini ya ulinzi mkali wa gari nne za askari wa kutuliza ghasia {ffu}, huku wakiwa wamevalia kikazi zaidi.
Mapema baada ya viongozi hao kushushwa katika gari lilokuwa limewabeba alisikika Sheikh Mussa Juma, ambaye ni mmoja wa washtakiwa hao, akiwaambia waandishi wa habari "Nyinyi waandishi wa habari njooni gerezani kuchukua habari jinsi tunavyonyanyaswa sio mnachukua hapa tu"
Kabla ya kuingizwa washtikiwa hao katika chumba cha kesi askari polisi walianza kuwatawanya wananchi waliofika mahakamani hapo pamoja na waandishi kwa njia za amani ili kuweza kuondoa usumbufu katika chumba hicho. Lakini wakati huo huo wakamchukuwa kijana mmoja ambae alikua akipiga picha matukio hayo kwa kutumia simu yake ya mkononi.
Nae mwendesha mashtaka wa kesi hiyo george kazi ametoa ufafanuzi juu ya malamiko ya washtakiwa hao na kusema mahakama haina haki ya kuvilazimisha vyombo vya ulinzi kutenda haki kwa washtakiwa hao, hivyo amewaomba mawakili wa viongozi hao kufungua kesi katika mahakama kuu ya vuga kwa lengo la kudai haki hizo.
Aidha amesema bado upelelezi wa kesi yao bado unaendelea hivyo ameamuru washtakiwa hao kurejeshwa tena rumande hadi tarehe 29 mwezi huu.
Wakati washtakiwa hao walipokua wakiingizwa katika gari kwa ajili ya kurudishwa rumande sheikh mussa alirudia tena maneno yake aliyoyasema mwanzo huku akiungwa mkono na sheikh farid kwa kusema zanzibar itapatikana, na baaadae kuwauliza wananchi "mnautaka muungano" na wao kujibu huku wakipiga takbiri katika mlango wa mahakama "hatuutaki"
Wakati huo huo wakili wa washtakiwa hao bwana Salum Tawfiq ameziomba familia za washtakiwa hao kuendelea kupeleka baadhi ya huduma kama vile chakula ingawa hawaruhusiwi.
 
K

kindafu

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
1,163
Points
2,000
K

kindafu

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
1,163 2,000
Shule ni muhimu sana!!!!
 
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,769
Points
2,000
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,769 2,000
Tuwacheni tupumuwe
 
Judgement

Judgement

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2011
Messages
10,351
Points
1,225
Judgement

Judgement

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2011
10,351 1,225
Tatizo la Zanzibar ni huo Uislam wenu. Hebu utupeni chooni muone kama hamtamtambua adui yenu ni nani!
You just hide your st.u.pidit.y as a notion character! And then recognise your wise !.
Have scholarly knowledge .
 
Cynic

Cynic

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2009
Messages
5,151
Points
2,000
Cynic

Cynic

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2009
5,151 2,000
Oh, kumbe ZNZ pia kuna Vuga. Nilifikiri Vuga ya Lushoto!
 
mtwana

mtwana

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
416
Points
225
Age
40
mtwana

mtwana

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
416 225
Kwa maana hiyo unasema tusiwe waislamu au
 
Z

Zero One Two

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2007
Messages
9,382
Points
0
Z

Zero One Two

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2007
9,382 0
Juu ya hili, latakiwa kulifanyia utafiti na kama ikibainika wanatendewa isivyo haki basi hatua zaidi zichukuliwe kwa usika, mambo haya ndugu tusiyachukulie ki ushabiki.
 
Fredrick Sanga

Fredrick Sanga

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2011
Messages
3,149
Points
1,195
Fredrick Sanga

Fredrick Sanga

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2011
3,149 1,195
Poleni sana, ila mjipange vizuri, msije onekana mnachanganya malengo.
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,853
Points
1,250
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,853 1,250
Poleni sana, ila mjipange vizuri, msije onekana mnachanganya malengo.
Hawa uamusho sasa hawajulikani wanataka Muungano au kuiba mali za watu kwa jina la dini ?Kama wanaukataa Muungano si waanzishe Chama cha siasa waongee siasa badala ya kuiba na kuvuruga nchi yao ?Wapuuzi acha wapumuliwe huko huko gerezani na kama wanataka waingie mtaani wakione si watemi ?
 
Joseph

Joseph

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2007
Messages
3,524
Points
1,225
Joseph

Joseph

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2007
3,524 1,225
Ukishakuwa mtuhumiwa na kupelekwa mahabusu au gerezani ni nadra sana kupata haki zako kwani hakuna mtu ambaye anafuatilia kwa karibu nini kinatokea huko ndio maana vitendo vya unyanyasaji na hata kulawitiana vipo magerezani.

 
L

luhombi

Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
85
Points
0
Age
30
L

luhombi

Member
Joined Oct 17, 2012
85 0
me sioni sababu ya tanganyika kuendelea kuwalazimisha watu wawe kwenye muungano wasio utaka, plz let them be free
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
31,449
Points
2,000
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
31,449 2,000
Unawadhalilisha Wazenji huwezi kuacha hata paraghaph? au uko madrasa
 
MZIMU

MZIMU

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
4,078
Points
1,225
MZIMU

MZIMU

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
4,078 1,225
busara zitumike. Madai yao yasikilizwe. Nchi ibaki katika amani.
 
Y

yaya

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2011
Messages
694
Points
0
Y

yaya

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2011
694 0
me sioni sababu ya tanganyika kuendelea kuwalazimisha watu wawe kwenye muungano wasio utaka, plz let them be free
Mkuu, Tanganyika inawalazimishaje wa-Zenji kuwemo katika muungano?
Ilipata kutolewa rai humu ndani ya JF ya kuwasaidia wa-Zenji kujitoa katika Muungano bila rabsha yoyote. Lakini inaonekana wanaoukataa ni wachache huko Zenji.

Rai ilikuwa, kama kweli hawautaki muungano, waanzishe muswada na kuupeleka katika Baraza lao la mapinduzi la kuwepo kwa kura ya maoni kuhusu kuukataa au kuukubali muungano. Lakini hadi leo hakuna aliyethubutu kufanya hivyo. Kwa mantiki hiyo utasema hao watu hawautaki muungano?

Nakumbuka kuna usemi mmoja wa kiswahili unaosema "kisebusebu na kiroho papo". Ndivyo walivyo hao jamaa. Nawapa pole.
 
E

Eberhard

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2010
Messages
1,040
Points
1,500
E

Eberhard

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2010
1,040 1,500
?Kudai zanzibar huru na kuchoma makanisa na kuibia wanyonge wapi na wapi? UAMSHO ni magaidi kama Alqaida na Al-shabab! Shem on you Uamsho! Mnataka kuleta vita tu. Nilipokuwa kenya nilisikitika sana kuona wakinamama wakisomali wakikaa bila amani na kinyonge eti kisa Al- shabab wanataka nchi iongozwe kiislamu. Mara sambusa ni utatu mtakatifu. Mara utekaji wa meri. My take: Makundi kama ya Al-Shabaab, Alqaida, Boko Haram na Shehe ponda( Mihadhara) yasichukuliwe kama makundi ya kiislamu kwani dini ya kiislamu inahubiri amani siyo vita. Yachukuliwe kama makundi ya kishetani, ya watu wa choyo wa madaraka, ya wajinga, wapuuzi, watu wenye njaa, wanaopenda kutawala bila kwenda shule, wanaotaka maisha mazuri bira kufanya kazi, ya wanyang`anyi. ( Ebu angalia jitu linakataa kuhesabiwa kisha kesho linalalamika kuwa ajira hakun hii ni akiri matope? Utapateja ajira wakati record za kuwepo kwako na elimu yakohazipo.
 
M

Mandi

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2011
Messages
385
Points
0
M

Mandi

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2011
385 0
?Kudai zanzibar huru na kuchoma makanisa na kuibia wanyonge wapi na wapi? UAMSHO ni magaidi kama Alqaida na Al-shabab! Shem on you Uamsho! Mnataka kuleta vita tu. Nilipokuwa kenya nilisikitika sana kuona wakinamama wakisomali wakikaa bila amani na kinyonge eti kisa Al- shabab wanataka nchi iongozwe kiislamu. Mara sambusa ni utatu mtakatifu. Mara utekaji wa meri. My take: Makundi kama ya Al-Shabaab, Alqaida, Boko Haram na Shehe ponda( Mihadhara) yasichukuliwe kama makundi ya kiislamu kwani dini ya kiislamu inahubiri amani siyo vita. Yachukuliwe kama makundi ya kishetani, ya watu wa choyo wa madaraka, ya wajinga, wapuuzi, watu wenye njaa, wanaopenda kutawala bila kwenda shule, wanaotaka maisha mazuri bira kufanya kazi, ya wanyang`anyi. ( Ebu angalia jitu linakataa kuhesabiwa kisha kesho linalalamika kuwa ajira hakun hii ni akiri matope? Utapateja ajira wakati record za kuwepo kwako na elimu yakohazipo.
uamsho ndo mkombozi wa zanzibar na wala sio mwengine.lakini kwa nyinyi mulio na akili za samaki mutasema uamsho ni magaidi na huo ugaidi amefanyiwa nani?say no union.kama munataka muungano,nyinyi watanganyika ungana na mkenya ama mganda.bulshit!
 
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
4,700
Points
1,195
Domy

Domy

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
4,700 1,195
Angekuwepo Nyerere tungeshawasahau bahati yenu.
 

Forum statistics

Threads 1,294,739
Members 498,025
Posts 31,186,571
Top