Yajue masharti ya kufuga njiwa: Hawapendi Umbea na Ulevi !!!

Mango juice

Mango juice

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2019
Messages
359
Points
500
Mango juice

Mango juice

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2019
359 500
Njiwa nimefuga sana na aina ya Njiwa mimaowapenda

1 White

2 Manga

3 Fungo

4 Adidas

5 Tizeti

6 Chotara
 
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2008
Messages
6,987
Points
2,000
Kinyungu

Kinyungu

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2008
6,987 2,000
Ukiachana tofauti ya bei ya njiwa huanzia elfu 10 pair moja ya njiwa Wa kawaida, elfu 60 kwa wale weupe, na wengine wapo wanauzwa hadi laki 8 kwa pair moja!

(Kazi moja ya njiwa ni urembo,burudani,kitowewo na baraka)

Kabla ya kufuga njiwa hao ni vyema sasa kutambua masharti yao;
  1. Kwanza kabisa njiwa ukiwanunua kutoka kwa mtu, sharti wawe wawili pair (dume na jike)
  2. Kama muuzaji aliwafuga kwa banda la juu, hakikisha unakowapeleka uwaandalia banda la juu, ukiwaweka banda la chini wanaondoka
  3. Kama banda lako la chini, tafta muuzaji mwenye banda chini ndipo ununue vinginevyo unashauliwa uwanyonyoe manyoya na kuwafungia siku 40 kabla ya kuwafungulia.
  4. Njiwa wakiwa mbele yako usipende kuwajadili, hawapendi masimango wataondoka!
  5. Ukifuga njiwa nao hufatilia nyendo zako, ukiwa mlevi hawakai wanaondoka kwasababu wanaamini mlevi anaweza sahau kuwafungulia bandani siku moja
  6. Njiwa wana nguvu kiimani, hawapendi mfugaji awe mmbeya kugombana na majilani, kwasababu wakati Wa ugomvi njiwa hukaa juu ya paa wakisikiliza halafu huondoka na hawarudi tena
  7. Njiwa hawapendi kuona Umechinja njiwa mwenzao mbele yao, wakiona wanahama wote kwasababu wanahisi utawachinja.
  8. Njiwa hawapendi Makelele ya kushtukiza kama honi Kali, kuwarushia jiwe na miziki mikubwa, ukifanya hivyo wanahama
  9. Njiwa akifa mmoja, huomboleza, unashauliwa umtaftie mwenza haraka kwa njiwa anaebaki la sivyo wanaondoka
  10. Hakikisha njiwa huwachanganyi na kuku mwenye vifaranga, wakipararuliwa huondoka mazima.
  11. Njiwa wanaofugwa banda la uani/nyuma/jikoni huzaliana haraka zaidi kwasababu ya mazingira tulivu
  12. Hakikisha pakashume hawazoei kufika nyumbani kwako! njiwa hawapatani na paka pori la sivyo wanahama wote!
  13. Inasemekana njiwa ni Wa pili kwa wivu baada ya nyegele! Hakikisha unafuga wawiliwawili.
Hayo ni machache tu kati ya masharti ya njiwa!!!
View attachment 1101970
Naomba kufahamu njiwa wanafaa kabisa kula kama kitoweo au wanafugwa kama mapambo tu?
 
mzee wa liver

mzee wa liver

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2014
Messages
72,642
Points
2,000
mzee wa liver

mzee wa liver

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2014
72,642 2,000
dunh noma sana kwa hiyo njiwa wanadeka kuliko wanawake wajawazito

*nasikia hata ukinyoa kiduku wanaondoka, ukivaa jezi ya arsenal ndo wanabeba na kibanda kabisa
Hahahahaa nimecheka sana jezi ya gunners
 
M

myplusbee

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
3,071
Points
2,000
M

myplusbee

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
3,071 2,000
Zinakusaidia nn njiwa kufuga mkuu??🤔🤔.au mie siko sawa...!ndo nyie mnaofuga mende ati wana soko😅..mbona kuna mambo mengi ya kifanya jaman😅😅
FaizaFoxy kanihamasisha kufuga, manake kasema nyama yao tamu balaa!!! Yaani tayari nishaanza kujenga picha kichwani jinsi nitakavyokuwa nakula njiwa za kuchoma kila Jmosi na Jpili!
 
nankotima

nankotima

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2013
Messages
699
Points
1,000
nankotima

nankotima

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2013
699 1,000
Kiboko yao mwewe tu wanakimbizwa mpaka kwenye banda lao.
 
Abuu Dharr

Abuu Dharr

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2017
Messages
1,805
Points
2,000
Abuu Dharr

Abuu Dharr

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2017
1,805 2,000
Ukiachana tofauti ya bei ya njiwa huanzia elfu 10 pair moja ya njiwa Wa kawaida, elfu 60 kwa wale weupe, na wengine wapo wanauzwa hadi laki 8 kwa pair moja!

(Kazi moja ya njiwa ni urembo,burudani,kitowewo na baraka)

Kabla ya kufuga njiwa hao ni vyema sasa kutambua masharti yao;
  1. Kwanza kabisa njiwa ukiwanunua kutoka kwa mtu, sharti wawe wawili pair (dume na jike)
  2. Kama muuzaji aliwafuga kwa banda la juu, hakikisha unakowapeleka uwaandalia banda la juu, ukiwaweka banda la chini wanaondoka
  3. Kama banda lako la chini, tafta muuzaji mwenye banda chini ndipo ununue vinginevyo unashauliwa uwanyonyoe manyoya na kuwafungia siku 40 kabla ya kuwafungulia.
  4. Njiwa wakiwa mbele yako usipende kuwajadili, hawapendi masimango wataondoka!
  5. Ukifuga njiwa nao hufatilia nyendo zako, ukiwa mlevi hawakai wanaondoka kwasababu wanaamini mlevi anaweza sahau kuwafungulia bandani siku moja
  6. Njiwa wana nguvu kiimani, hawapendi mfugaji awe mmbeya kugombana na majilani, kwasababu wakati Wa ugomvi njiwa hukaa juu ya paa wakisikiliza halafu huondoka na hawarudi tena
  7. Njiwa hawapendi kuona Umechinja njiwa mwenzao mbele yao, wakiona wanahama wote kwasababu wanahisi utawachinja.
  8. Njiwa hawapendi Makelele ya kushtukiza kama honi Kali, kuwarushia jiwe na miziki mikubwa, ukifanya hivyo wanahama
  9. Njiwa akifa mmoja, huomboleza, unashauliwa umtaftie mwenza haraka kwa njiwa anaebaki la sivyo wanaondoka
  10. Hakikisha njiwa huwachanganyi na kuku mwenye vifaranga, wakipararuliwa huondoka mazima.
  11. Njiwa wanaofugwa banda la uani/nyuma/jikoni huzaliana haraka zaidi kwasababu ya mazingira tulivu
  12. Hakikisha pakashume hawazoei kufika nyumbani kwako! njiwa hawapatani na paka pori la sivyo wanahama wote!
  13. Inasemekana njiwa ni Wa pili kwa wivu baada ya nyegele! Hakikisha unafuga wawiliwawili.
Hayo ni machache tu kati ya masharti ya njiwa!!!
View attachment 1101970
Chai imezidi sana

Nimefuga njiwa kwa miaka Chief

Ila si kwa masharti haya
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
32,432
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
32,432 2,000
Wanapendeza ila ni vichwa panzi sana...

Ukimgonga kidogo kichwani anakufa...



Cc: mahondaw
 
Darius Tanz

Darius Tanz

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
453
Points
225
Darius Tanz

Darius Tanz

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
453 225
Wasitupangie masharti magumu kama wanatafuta wao pesa
 
SPYMATE

SPYMATE

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2013
Messages
1,005
Points
2,000
SPYMATE

SPYMATE

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2013
1,005 2,000
Mi naombeni njia za kuwatimua tuu,wamehamia kwangu na wamezaliana mnoo,kila siku wanadondosha ceilling board za kuzunguka nyumba,nawatwanga manati ila ndio kama nimewaongezea kasi ya kuzaliana...
plus kuchafua kuta kwa kinyesi kama popo
 
HUGO CHAVES

HUGO CHAVES

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2011
Messages
2,022
Points
1,500
HUGO CHAVES

HUGO CHAVES

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2011
2,022 1,500
Hizi Ni fact au burudani ya vitimbwi vya njiwa
 
Father of all Snipers

Father of all Snipers

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2019
Messages
794
Points
1,000
Father of all Snipers

Father of all Snipers

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2019
794 1,000
Wale wa sokon siyo makaz yao pale wanaenda kama wewe unavyoenda, kaa ukijua njiwa wanatabia yakwenda masafa malefu
Wewe ni mwehu kweli, mimi kwambia nafuga njiwa Sokoni halafu unasema siyo makazi yao.
 
GAZETI

GAZETI

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
5,014
Points
2,000
GAZETI

GAZETI

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
5,014 2,000
Nyongeza:
Hawapendi kusikia sauti za mahaba/za kubanjuana toka kwa binadamu.
Inashauriwa kuweka banda lao mbali na vyumba vya watu wazima ambao daily wanagegedana tena kavukavu.
Usipofanya hivyo njiwa watatomb@n@ sana na kushindwa kupata muda wa kula na hatimaye kufa wote kwa njaa!!
Eh!
 

Forum statistics

Threads 1,334,999
Members 512,162
Posts 32,492,849
Top