Yaelekea mtandao wa kifisadi hapa nchini hauna mratibu....


Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
634,713
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 634,713 280
Hebu tujiulize sakata la Mhe. Samweli Sitta na jinsi CC ya CCM ilivyojikanyaga hapo................Sasa tuna ushahidi ya kuwa CC ilikuwa na donge zito dhidi ya Mhe. Sitta na kauli za Makamba, Chenge, Kingunge na makada wa CCM wengineo wengi zathibitisha hayo..................hawa wote na wenziwao wamekuwa wakimlaumu Mhe. Sitta kwa jinsi alivyoruhusu mijadala bungeni ya ufisadi ambayo sasa CCM ndiyo imemshika mchawi wa kusababisha wananchi kwa ujumla kukichukia chama chao..........na kwa mantiki hiyo hiyo kuijenga Chadema..........wako ambao wamechukia Mhe. Sitta kwa kuhamasisha na kufadhili chama cha CCJ pamoja ya kuwa hapo hatuna ushahidi wa kuwa kweli alifanya hivyo.........lakini siasa always is a game of perceptions.......................

Wapo ambao donge lao dhidi ya Mhe. Sitta ni kuhusu mjadala wa Richmond na jinsi ulivyositisha malengo ya kisiasa ya baadhi ya vinara ndani ya CCM...................

Kundi hili lina chuki dhidi ya Sitta kwa kukataa mitambo ya Dowans isinunuliwe na Tanesco....Sitta alisisitiza ya kuwa utaratibu wa kununua mitumba na bila ya ushindani ni ukiukwaji wa sheria ya manunuzi ambayo Bunge hilo lilipitisha..........

Kama mtandao wa kifisadi ungelikuwa na mratibu ungelijipanga kumshinikiza Mhe. Sitta asigombee ili kumnyima nafasi ya kujipatia simanzi tele ambayo hivi sasa amejinyakulia kutoka kwenye jamii..........

Sababu hizo hizo za kuwainua akina mama ingawaje kwa kubeza demokrasia wangelimpa Mhe. Sitta au hata kutangaza ya kuwa wanaoruhusiwa kuchukua fomu za kugombea uspika au wenye sifa safari hii ni wanawake tu ili kuondoa utapeli uliojitokeza wa CCM kuchukua hela za wanaume kumbe safari hii hawana hata sifa za kugombea Uspika!!!!!!!!!!!!...............


Kila mgombea alilipia fomu shs laki tano na hiyo siyo hela ya mchezo.......Mwishowe kumweleza kumbe alikuwa hana sifa na hela humrudishii ni utapeli wa kimataifa huo....na ni dhuluma za waziwazi kabisa...

Kwa kumdhalilisha Mhe. Sitta kumemletea kizaazaa hata Mhe. Anne Makinda sasa aonekana ni zao la mafisadi kwa sababu yeye pamoja na kuwa alikuwa ni Naibu Spika wa Mhe. Sitta haonekani kuwa alikuwa ni kikwazo kwa mafisadi ambao wamekuwa mstari wa mbele hata kutoficha ghadhabu zao dhidi ya Mhe. Sitta hadharani.....................Ama kweli mafisadi ni bora liende tu.................hawana hata mratibu wa shughuli zao na hata kama wanaye basi anapwaya ile mbaya............Hivyo basi hawa mafisadi tusiwaogope ni saizi yetu tupambane nao mpaka watakaposalimu amri wao wenyewe.....
 
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2007
Messages
3,073
Likes
56
Points
135
Madela Wa- Madilu

Madela Wa- Madilu

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2007
3,073 56 135
It is too early for me to say anything as my conclusion.
Hata hivyo siwezi kusahau kwamba hata Sita naye ni fisadi mdogo.
Sasa anaminywa na Mafisai Wakubwa sisi tulofisadiwa eti tunatakiwa kumwonea Huruma??
Waacheni wafu wawazike wafu wao.

Ukiiba Iba sana ukiiba kidogo unaminywa mbavu.
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
634,713
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 634,713 280


It is too early for me to say anything as my conclusion.
Hata hivyo siwezi kusahau kwamba hata Sita naye ni fisadi mdogo.​
Ufisadi mdogo wa Mhe. Sitta ni upi? Uwe ule ambao umethibitishwa siyo ule ambao ni gumzo huko mitaani........
 
zacha

zacha

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2009
Messages
754
Likes
494
Points
80
zacha

zacha

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2009
754 494 80
Mi naona CCM hawajakosea Kumpa MH. Anna Makinda uspika kwa sababu wamefanya hivi ili kuua makundi ambayo yalikuwa tayali yameshajitokeza kati Mh 6 na Mh Vijisent hapo Mjini Dodoma maana kila mtu alikuwa na kundi lake ndani ya bunge. Hivyo CC wakaona wawapige chini wote halafu wapitishe watu ambao hawana makundi kabisa ndani ya bunge, hivyo hii imewasaidia kutopoteza kiti hicho kwa CHADEMA kwani kama angesimama Mh 6 au Chenge basi kuna kura ambazo ziingepotea kutoka kwa wabunge wa CCM na kwenda kwa CHADEMA kutokana na makundi ambayo tayali yalikuwa yameundwa ndani wakati wa kampeini za uspika.
 
Songoro

Songoro

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2009
Messages
4,129
Likes
47
Points
0
Songoro

Songoro

JF-Expert Member
Joined May 27, 2009
4,129 47 0
Ufisadi mdogo wa Mhe. Sitta ni upi? Uwe ule ambao umethibitishwa siyo ule ambao ni gumzo huko mitaani........
Hivi kweli tumesahau alivyokuwa anatetea posho mbili mbili za wabunge? Maboresho ya malipo ya wabunge? Hata kama mnampenda alipojisahau tuseme, alikuwa fisadi tangu zamani, tatizo kwenye Richmond walimnyima 10% yake, Mbona kashfa ya EPA alimkejeli Slaa, mbona alibisha eti Elimu bure haiwezekani wakati yeye alisoma bure? mmesahau malumbano yake na Slaa wakati wa kampeni, Sitta alisema Tanzania bila JK haiwezekani
 
TUNTEMEKE

TUNTEMEKE

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2009
Messages
4,585
Likes
75
Points
145
TUNTEMEKE

TUNTEMEKE

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2009
4,585 75 145
Juzi jiono huko Dom, Rostam Azizi aligawa 2.5 milion kwa kila mwanachama wa ccm, ili wamchague Ana, Hii inaamanisha nini?
 
kilemi

kilemi

JF-Expert Member
Joined
Mar 13, 2009
Messages
524
Likes
6
Points
35
kilemi

kilemi

JF-Expert Member
Joined Mar 13, 2009
524 6 35
Hivi kumbe CCM wizi na utapeli ni jadi yao? Sasa kama wanaume hawakutaliwa kugombea hela za form walichukua za nini? Kwa nini wasitangaze tokea mwanzo, kuwa uspika mwaka huu ni wa akinamama ili wanaume wasijihangaishe kuchukua form??
 
Zak Malang

Zak Malang

JF-Expert Member
Joined
Dec 30, 2008
Messages
5,410
Likes
22
Points
0
Zak Malang

Zak Malang

JF-Expert Member
Joined Dec 30, 2008
5,410 22 0
Hivi kweli tumesahau alivyokuwa anatetea posho mbili mbili za wabunge? Maboresho ya malipo ya wabunge? Hata kama mnampenda alipojisahau tuseme, alikuwa fisadi tangu zamani, tatizo kwenye Richmond walimnyima 10% yake, Mbona kashfa ya EPA alimkejeli Slaa, mbona alibisha eti Elimu bure haiwezekani wakati yeye alisoma bure? mmesahau malumbano yake na Slaa wakati wa kampeni, Sitta alisema Tanzania bila JK haiwezekani
Katika yote hayo yaliyotajwa sijaona ufisadi wa 6 uliothibitika.
 
M

mchakachuaji1

Senior Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
122
Likes
4
Points
35
M

mchakachuaji1

Senior Member
Joined Nov 4, 2010
122 4 35
Hebu tujiulize sakata la Mhe. Samweli Sitta na jinsi CC ya CCM ilivyojikanyaga hapo................Sasa tuna ushahidi ya kuwa CC ilikuwa na donge zito dhidi ya Mhe. Sitta na kauli za Makamba, Chenge, Kingunge na makada wa CCM wengineo wengi zathibitisha hayo..................hawa wote na wenziwao wamekuwa wakimlaumu Mhe. Sitta kwa jinsi alivyoruhusu mijadala bungeni ya ufisadi ambayo sasa CCM ndiyo imemshika mchawi wa kusababisha wananchi kwa ujumla kukichukia chama chao..........na kwa mantiki hiyo hiyo kuijenga Chadema..........wako ambao wamechukia Mhe. Sitta kwa kuhamasisha na kufadhili chama cha CCJ pamoja ya kuwa hapo hatuna ushahidi wa kuwa kweli alifanya hivyo.........lakini siasa always is a game of perceptions.......................

Wapo ambao donge lao dhidi ya Mhe. Sitta ni kuhusu mjadala wa Richmond na jinsi ulivyositisha malengo ya kisiasa ya baadhi ya vinara ndani ya CCM...................

Kundi hili lina chuki dhidi ya Sitta kwa kukataa mitambo ya Dowans isinunuliwe na Tanesco....Sitta alisisitiza ya kuwa utaratibu wa kununua mitumba na bila ya ushindani ni ukiukwaji wa sheria ya manunuzi ambayo Bunge hilo lilipitisha..........

Kama mtandao wa kifisadi ungelikuwa na mratibu ungelijipanga kumshinikiza Mhe. Sitta asigombee ili kumnyima nafasi ya kujipatia simanzi tele ambayo hivi sasa amejinyakulia kutoka kwenye jamii..........

Sababu hizo hizo za kuwainua akina mama ingawaje kwa kubeza demokrasia wangelimpa Mhe. Sitta au hata kutangaza ya kuwa wanaoruhusiwa kuchukua fomu za kugombea uspika au wenye sifa safari hii ni wanawake tu ili kuondoa utapeli uliojitokeza wa CCM kuchukua hela za wanaume kumbe safari hii hawana hata sifa za kugombea Uspika!!!!!!!!!!!!...............


Kila mgombea alilipia fomu shs laki tano na hiyo siyo hela ya mchezo.......Mwishowe kumweleza kumbe alikuwa hana sifa na hela humrudishii ni utapeli wa kimataifa huo....na ni dhuluma za waziwazi kabisa...

Kwa kumdhalilisha Mhe. Sitta kumemletea kizaazaa hata Mhe. Anne Makinda sasa aonekana ni zao la mafisadi kwa sababu yeye pamoja na kuwa alikuwa ni Naibu Spika wa Mhe. Sitta haonekani kuwa alikuwa ni kikwazo kwa mafisadi ambao wamekuwa mstari wa mbele hata kutoficha ghadhabu zao dhidi ya Mhe. Sitta hadharani.....................Ama kweli mafisadi ni bora liende tu.................hawana hata mratibu wa shughuli zao na hata kama wanaye basi anapwaya ile mbaya............Hivyo basi hawa mafisadi tusiwaogope ni saizi yetu tupambane nao mpaka watakaposalimu amri wao wenyewe.....
Ndani ya ccm hakuna mwenye ujasiri wa kujisafisha na kinyesi cha ufisadi, kila aliye ndani ya chama hicho ni fisadi tuuu. Kuanzia mwenyekiti wa Jakaya Kikwete mpaka mjumbe wa nyumba kumi. Nasema mjumbe kwa kuwa hawa huchukua pesa ili kukupa barua ya kwenda serikali za mitaa kupata utambulisho lakini hawatoi stakabadhi kwa ajili ya malipo hayo. Mafisadi hatuna muda wa kulumbana nao tunasubiri muda ufike na utafika tu tuwaburuze mahakamani na mwisho tuwasweke kwenye magereza waliyowajengea vijana wetu waliochoshwa na ugumu wa maisha uliosababishwa na kina Lowasa hivyo nao wakaamua kujisaidia kwa kuiba simu na hereni.
 
M

mbezibeach

Senior Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
119
Likes
0
Points
0
M

mbezibeach

Senior Member
Joined Oct 4, 2010
119 0 0
Juzi jiono huko Dom, Rostam Azizi aligawa 2.5 milion kwa kila mwanachama wa ccm, ili wamchague Ana, Hii inaamanisha nini?
Nadhani Itakuwa ili wamchague Anna Abdallah siyo Anna Makinda....

Vodacom Tanzania= RA+PM+AA
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,945
Likes
232
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,945 232 160
Katika yote hayo yaliyotajwa sijaona ufisadi wa 6 uliothibitika.
Unaweza usiuone ufisadi wa Sita kama unavyoonekana ufisadi wa watu kama akina Lowasa na RA ambao wao wamepitiliza.
Utakumbuka mara baada ya Sita kuwa Spika 2005 yeye ndiye aliyepigania kwa hali na mali ili posho na mishahara ya wabunge iongezeke(tena mara dufu).
Sita ni mjumbe wa kamati kuu ya CCM kamati ambayo huratibu wizi wa kura na kutumia mbinu yeyote inayowezekana kuwarudisha madarakani mafisadi.
Ukweli unabaki pale pale Sita ni fisadi mdogo na wapo mafisadi wakubwa ambao wamemfix Sita.
 
mpenda

mpenda

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2010
Messages
250
Likes
10
Points
35
mpenda

mpenda

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2010
250 10 35
Nadhani Itakuwa ili wamchague Anna Abdallah siyo Anna Makinda....

Vodacom Tanzania= RA+PM+AA
Hao watu PM + AA wenyewe washakuwa vijizee lakini bado tu wanataka madaraka na pesa utadhani watazikwa nazo
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
634,713
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 634,713 280
Mi naona CCM hawajakosea Kumpa MH. Anna Makinda uspika kwa sababu wamefanya hivi ili kuua makundi ambayo yalikuwa tayali yameshajitokeza kati Mh 6 na Mh Vijisent hapo Mjini Dodoma maana kila mtu alikuwa na kundi lake ndani ya bunge. Hivyo CC wakaona wawapige chini wote halafu wapitishe watu ambao hawana makundi kabisa ndani ya bunge, hivyo hii imewasaidia kutopoteza kiti hicho kwa CHADEMA kwani kama angesimama Mh 6 au Chenge basi kuna kura ambazo ziingepotea kutoka kwa wabunge wa CCM na kwenda kwa CHADEMA kutokana na makundi ambayo tayali yalikuwa yameundwa ndani wakati wa kampeini za uspika.
Tatizo la mtazamo huu ni kuwa CC hupeleka majina matatu na wala siyo moja................isingewezekana kwa wabunge wa CCm wawe wamechagua mmoja wao kati ya hayo majina matatu halafu wamtelekeze.............
 
bucho

bucho

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2010
Messages
4,786
Likes
943
Points
280
bucho

bucho

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2010
4,786 943 280
Juzi jiono huko Dom, Rostam Azizi aligawa 2.5 milion kwa kila mwanachama wa ccm, ili wamchague Ana, Hii inaamanisha nini?


ulikuwepo au ndio ile mambo ya unaa. thibitisha kama una data kuliko kukurupuka.
 
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
6,866
Likes
154
Points
160
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
6,866 154 160
It is too early for me to say anything as my conclusion.
Hata hivyo siwezi kusahau kwamba hata Sita naye ni fisadi mdogo.
Sasa anaminywa na Mafisai Wakubwa sisi tulofisadiwa eti tunatakiwa kumwonea Huruma??
Waacheni wafu wawazike wafu wao.

Ukiiba Iba sana ukiiba kidogo unaminywa mbavu.
mkuu umekata tamaa kama nini duu pole sana!!
 
N

ngoko

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
574
Likes
2
Points
0
N

ngoko

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
574 2 0
Juzi jiono huko Dom, Rostam Azizi aligawa 2.5 milion kwa kila mwanachama wa ccm, ili wamchague Ana, Hii inaamanisha nini?
Takukuru walikuwa wapi kumkamata ??? hii inahitaji data za kutosha kukaa vizuri
 
M

Mtu wa Mungu

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
445
Likes
1
Points
35
M

Mtu wa Mungu

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
445 1 35
Kumbe TAKUKURU nao ni hao hao!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
 

Forum statistics

Threads 1,237,681
Members 475,675
Posts 29,297,127