Ya Dangote ni ushahidi mwingine kuwa mikataba yote wa wawekezaji inapaswa kuridhiwa na Bunge


S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
33,457
Likes
74,115
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
33,457 74,115 280
Yanayoendelea kati ya kampuni ya Dangote na serikali kuhusu mgogoro wa kiwanda cha Dangote cha kutengeneza saruji kusitisha uzalishaji wa bidhaal hiyo na kauli tata za mawaziri husika,ni ushahidi tosha kuwa mikataba kati ya serikali na wawekezaji inapaswa kuwa wazi na ni lazima ipite Bungeni kupata ridha ya Bunge.

Watanzania wenzangu, kwa mwendo huu,ni wazi tumechelewa kuwa na sheria ya aina hii na sakata hili lilipofika sasa ni dhahiri linahitaji intervention ya Bunge kuchunguza mkataba huu kupitia kamati ndogo itakayoundwa na Bunge na ambayo itapaswa kuwa na wajumbe kutoka upinzani na pia kuongozwa na mbunge kutoka upinzani.

Ni ajabua pia Raisi Magufuli anaesititiza kuwa serikali yake ni serikali ya viwanda mpaka sasa yuko kimya kuhusu sakata hil huku akituaminisha watanzania kuwa anataka kuifanya Tanzania kuwa nchi ya viwanda.

Watanzania wenzangu,wakati haya yanaendelea tunapaswa kwenda mbali zaidi na kujiuliza kama kiwanda hiki kweli kinamilikiwa na bwana Dangote kwa asilimia mia moja maana inashangaza kusikia waziri anaongelea swala la kiwanda hiki kutaka kuendelea kupewa nishati makaa ya mawe bure.

Kwa kifupi jambo hili linahitaji uchunguzi na pia waziri anapaswa kufafanua kauli yake hii na anapaswa pia kuuleza umma wa watanzania ni kwaninin siku zote wamekuwa kimya ila leo hii ndio anaamua kueleza haya na yatupasa pia kuanza kujiuliza ni nini kimetokea hapa katikati mpaka waziri anafikia hatua ya kusema kile alichokiri kutuficha watanzania na tujiulize pia alituficha kwa maslahi ya nani wakati sisi ndio wenye nchi na yeye kapewa dhamana tu ya kusimamia sekta hiyo kwa niaba yetu.

Watanzania hatupaswi kuishia hapo bali inabidi tuanze kujiuliza ni nini kilichomo katika mikataba ilyosainiwa katika awamu hii(mikataba kati ya Tanzania na mfalme wa Morocco,n.k) na mikataba mingine baina ya wawekezaji na serikali za awamu zilizopita.

Watanzania tunahitaji kujua ukweli wa haya yote na si kusubiri mpaka waziri aamue kusema ukweli bali waziri anapaswa kubanwa na sheria kuweka kila kitu wazi vinginevyo mambo haya yataendelea kujirudia kila siku.
 
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2007
Messages
22,359
Likes
64,413
Points
280
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2007
22,359 64,413 280
Na wewe kama mmoja wa Watanzania, umefanya nini hadi sasa kwa kutumia hizo sheria?
 
Kapyungu A

Kapyungu A

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2015
Messages
3,534
Likes
3,103
Points
280
Kapyungu A

Kapyungu A

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2015
3,534 3,103 280
Ha ha ha. Kunavitu ni siri aisee. Gvt haiwezi weka kila kitu hadharani. Ndomaana ya dangote hakuna anayejua chanzo. Ukweli wanao wenyewe kwenye makaratasi yao
 
M

Mgango

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2016
Messages
2,345
Likes
1,041
Points
280
Age
61
M

Mgango

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2016
2,345 1,041 280
Bunge? Unataka kumnyang'anya mtukufu mamlaka!!!? Wewe!
 
M

mzalendo15

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2015
Messages
1,367
Likes
1,009
Points
280
M

mzalendo15

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2015
1,367 1,009 280
Yanayoendelea kati ya kampuni ya Dangote na serikali kuhusu mgogoro wa kiwanda cha Dangote cha kutengeneza saruji kusitisha uzalishaji wa bidhaal hiyo na kauli tata za mawaziri husika,ni ushahidi tosha kuwa mikataba kati ya serikali na wawekezaji inapaswa kuwa wazi na ni lazima ipite Bungeni kupata ridha ya Bunge.

Watanzania wenzangu, kwa mwendo huu,ni wazi tumechelewa kuwa na sheria ya aina hii na sakata hili lilipofika sasa ni dhahiri linahitaji intervention ya Bunge kuchunguza mkataba huu kupitia kamati ndogo itakayoundwa na Bunge na ambayo itapaswa kuwa na wajumbe kutoka upinzani na pia kuongozwa na mbunge kutoka upinzani.

Ni ajabua pia Raisi Magufuli anaesititiza kuwa serikali yake ni serikali ya viwanda mpaka sasa yuko kimya kuhusu sakata hil huku akituaminisha watanzania kuwa anataka kuifanya Tanzania kuwa nchi ya viwanda.

Watanzania wenzangu,wakati haya yanaendelea tunapaswa kwenda mbali zaidi na kujiuliza kama kiwanda hiki kweli kinamilikiwa na bwana Dangote kwa asilimia mia moja maana inashangaza kusikia waziri anaongelea swala la kiwanda hiki kutaka kuendelea kupewa nishati makaa ya mawe bure.

Kwa kifupi jambo hili linahitaji uchunguzi na pia waziri anapaswa kufafanua kauli yake hii na anapaswa pia kuuleza umma wa watanzania ni kwaninin siku zote wamekuwa kimya ila leo hii ndio anaamua kueleza haya na yatupasa pia kuanza kujiuliza ni nini kimetokea hapa katikati mpaka waziri anafikia hatua ya kusema kile alichokiri kutuficha watanzania na tujiulize pia alituficha kwa maslahi ya nani wakati sisi ndio wenye nchi na yeye kapewa dhamana tu ya kusimamia sekta hiyo kwa niaba yetu.

Watanzania hatupaswi kuishia hapo bali inabidi tuanze kujiuliza ni nini kilichomo katika mikataba ilyosainiwa katika awamu hii(mikataba kati ya Tanzania na mfalme wa Morocco,n.k) na mikataba mingine baina ya wawekezaji na serikali za awamu zilizopita.

Watanzania tunahitaji kujua ukweli wa haya yote na si kusubiri mpaka waziri aamue kusema ukweli bali waziri anapaswa kubanwa na sheria kuweka kila kitu wazi vinginevyo mambo haya yataendelea kujirudia kila siku.

Binge la Tanzania limebaki kuokota makombo katika karamu ya mabwana waleee.
Limekuwa ni bunge la kujadili matukio mabovu baadala ya bunge la kujadili na kuidhinisha mikataba muhimu kama hii.
 
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
21,549
Likes
18,242
Points
280
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
21,549 18,242 280
Kwa uswahili unaoendelea nachelea kusema huenda Dangote anamiliki 20% tu ya hisa.

Hicho kiwanda ni cha watanzania wanasiasa sasa ni kuonyeshana nani zaidi.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
33,457
Likes
74,115
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
33,457 74,115 280
Ha ha ha. Kunavitu ni siri aisee. Gvt haiwezi weka kila kitu hadharani. Ndomaana ya dangote hakuna anayejua chanzo. Ukweli wanao wenyewe kwenye makaratasi yao
Basi tuache kulalamika na tukubali matokeo.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
33,457
Likes
74,115
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
33,457 74,115 280
Kwa uswahili unaoendelea nachelea kusema huenda Dangote anamiliki 20% tu ya hisa.

Hicho kiwanda ni cha watanzania wanasiasa sasa ni kuonyeshana nani zaidi.
Na inawezekana na wanasiasa wa awamu iliyopita ila tu hatuambiwi ukweli na huenda haya ndio makaburi yenyewe.
 
innocentmollel

innocentmollel

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2014
Messages
1,706
Likes
451
Points
180
innocentmollel

innocentmollel

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2014
1,706 451 180
Baada ya kuamka nimesali kwa kumshukuru mungu wangu aniongoze ktkt utafutaji wangu ...cjui nyie wenzangu humu mnaochangia madaa hii...
 
Y

YABUUU

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2015
Messages
1,406
Likes
1,214
Points
280
Y

YABUUU

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2015
1,406 1,214 280
kwel watanzania 2naongoza kwa kutapeliwa na wanasia mchana peupe, na hakuna anaejal
 
long live my love

long live my love

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2014
Messages
856
Likes
651
Points
180
long live my love

long live my love

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2014
856 651 180
Nampongeza mh.Rais kwa sababu ameamua kukaza ili ukweli ubainike watu wanavyotaka kutuibia.Wale Wa awamu iliyopita wangetoa tu hayo makaa bure na kuendelea kula maisha.Ila nashauri wakae chini wayamalize ,ila ya kutoa makaa bure hapana,bora wafunge tu.Rhino ,twiga, nyati na wengine mbona wananunua na hawalalamiki ?
 
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
13,457
Likes
14,170
Points
280
iparamasa

iparamasa

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
13,457 14,170 280
kama wana mkataba,dangote waiburuze serikali mahakamani wakajizolee mabilioni ya fidia kama IPTL walivyovuna,tena sio mahakama uchwara za Tanzania,huko uswisi kwenye international arbitration court.
 
K

Kigodoro

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2014
Messages
1,645
Likes
1,487
Points
280
K

Kigodoro

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2014
1,645 1,487 280
Maadui 3 wa maendeleo ambao ni wabaya kabisa nchi hii ni UOGA, UNAFIKI na UBINAFSI.

UBINAFSI: ndiyo umepelekea viongozi wa awamu ya 4 kusaini mkataba na Dangote kwa maslahi mafinyu ya kwao binafsi. Hawakuliweka taifa mbele.

UNAFIKI: kuna viongozi wengi tu waliokuwepo awamu ya 4 waliyajua haya na ubovu wa mkataba huu waliujua lkn wakajichekesha na kujipendekeza kwa mabosi wao. Hata hawakuthubutu kukemea wala kujiuzuru.

UOGA: watz ni waoga sana kutoa maamuzi ama kuchukua hatua pale mambo yanapokwenda kombo. Ukimya wa JPM ni ushahidi tosha juu ya hili. Jaribio waziri Mwijage kutaka kutudanganya ni ushahidi tosha juu ya hili. Na ukimya wa watz ni ushahidi mwingine. Tulipaswa Kutumia Haki Yetu Ya Kikatiba Kukemea Jambo Hili Kwa Maandamano.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
33,457
Likes
74,115
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
33,457 74,115 280
Nampongeza mh.Rais kwa sababu ameamua kukaza ili ukweli ubainike watu wanavyotaka kutuibia.Wale Wa awamu iliyopita wangetoa tu hayo makaa bure na kuendelea kula maisha.Ila nashauri wakae chini wayamalize ,ila ya kutoa makaa bure hapana,bora wafunge tu.Rhino ,twiga, nyati na wengine mbona wananunua na hawalalamiki ?
Sio wafunge tu bali waliyowapa wanastahili adhabu.Huwezi kugawa maliasili ya Taifa bure katika mazingira yasiyoeleweka alafu ukaachwa hivi hivi tu
 
F

Farudume

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2013
Messages
3,916
Likes
2,947
Points
280
Age
32
F

Farudume

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2013
3,916 2,947 280
Nampongeza mh.Rais kwa sababu ameamua kukaza ili ukweli ubainike watu wanavyotaka kutuibia.Wale Wa awamu iliyopita wangetoa tu hayo makaa bure na kuendelea kula maisha.Ila nashauri wakae chini wayamalize ,ila ya kutoa makaa bure hapana,bora wafunge tu.Rhino ,twiga, nyati na wengine mbona wananunua na hawalalamiki ?
Dangote sio mjinga kudai Makaa bure wakati ameshajenga kiwanda.Huyu ni mfanyabiashara Bilionea tena wa Kimataifa na mzoefu wa Uwekezaji.Tujue kwenye Mkataba walikubaliana nini.Nahisi kuna uwezekano wa kuburuzana Mahakamani yakatokea kama ya TANESCO.
 
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
33,457
Likes
74,115
Points
280
S

Salary Slip

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
33,457 74,115 280
Dangote sio mjinga kudai Makaa bure wakati ameshajenga kiwanda.Huyu ni mfanyabiashara Bilionea tena wa Kimataifa na mzoefu wa Uwekezaji.Tujue kwenye Mkataba walikubaliana nini.Nahisi kuna uwezekano wa kuburuzana Mahakamani yakatokea kama ya TANESCO.
Maajabu haya ya kugawa maliasili bure utayapata Tanzania tu.
 

Forum statistics

Threads 1,275,071
Members 490,894
Posts 30,532,077