Wizi Wa Parcels: Posta, EMS na Swissport unachefua


Indume Yene

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
2,932
Likes
44
Points
145

Indume Yene

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
2,932 44 145
Shirika la Posta Tanzania pamoja EMS kwa kweli mnachefua kwa jinsi mnavyofanya kazi zenu. Wizi umekubuhu katika mashirika haya. Cha kushangaza Posta pamoja na EMS mmeshindwa kabisa kufanya kazi zenu kwa uaminifu. Hainiingii kichwani mnadirikia hata kuiba Birthday Card. Kama ni suala la usalama, angalieni kilichomo kisha mrudishe na kuhakikisha barua au kadi inafika kwa MLENGWA.

Hivi karibuni nilimtumia Mzazi wangu documents za kwenda nazo Embassy kwa ajili ya kuchukuwa Viza aweze kupata matibabu zaidi, cha kushanganza Tracking number inaonyesha EMS mmepokea tangu tarehe 21/04/08 na leo is almost a month hizo dox bado hamja-deliver pamoja na kwamba niliweka namba ya simu to call before Delivery.
That's the same way I've using to send dox and other things kwa kutumia makampuni mengine, sasa inakuwaje nyie mnashindwa kufanya hivyo??

Ukitumia SLP mkiona barua imenonanona mnafungua kuangalia kama kuna cash, mpate msipate still mnaitupa. Nani katika dunia ya leo atatuma cash kwa P.O. BOX wakati kuna Western Union, Moneygram, PayPal n.k?

Jaribuni kwenda na wakati, hapa ninakuwa na wasiwasi maana sijui huyo aliyechukuwa hizo dox atatumiaje IDs zangu. Kulikuwa na vitu muhimu ambavyo vinahusu my Privacy like Soc. Sec #, Cert. ya uraia, Driv. Lic, Pay stb na vinginevyo. Mtashindwa kufanya biashara kwa kukosa clients kutokana na njaa. Mzazi wangu anazidi kuumia kwa sababu ya negligency na upuuzi wenu.

Nendeni na wakati katika biashara na kama hamuwezi basi fungeni hilo/hayo mashirika.
 

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,695
Likes
177
Points
160

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,695 177 160
Mbona Unazungumza Na Marehemu? Hili Shirika Kwa Kweli Liko Icu Huna Habari? Limekwisha Kufa Siku Nyingi. Kwanza Siku Hizi Baru Nyingi Zinakuja Kwa Email Nani Anawatumia Tena? Pole Maana Hukujua. Wengi Hatuwatumii Tena. Tunatumia Courriers Wengine!@!
 
Joined
Jul 7, 2007
Messages
140
Likes
2
Points
0

PanguPakavu Amy

Senior Member
Joined Jul 7, 2007
140 2 0
njaa mbaya!!these guys are crooks.its true and very sad.they steal anything without consent.as if they are there to collect customer stuffs.instead of dispatching them.

they have stolen my parcel before.i no longer use their service.better go with private companies.

anyway,pole sana ndugu.
 

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,115
Likes
65
Points
145

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,115 65 145
hii ni aibu tena kubwa sana

unajua wengi wetu tunapotaka kutuma mizigo nyumbani ikifika kutumia njia ya posta hujiuliza mara mbili mbili.


na si huko hata bandarini mambo yako hivyo hivyo mtu atafungua basi hata vifulana pia mwaiba ? aah aibu wajameni kama wakuu wa haya mashirika mnapita jaribuni kuwapanga tena hawa watendaji wenu na wanaotia aibu waadhibiwe bila ya kuwatazama usoni
 

Mwazange

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2007
Messages
1,051
Likes
8
Points
135

Mwazange

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2007
1,051 8 135
Sikutaka kusema hapo mwanzoni kwa kudhani labda ni mimi pekeyangu tu ndo niliyetiwa mchanga wa macho, kumbe tuko wengi. Nina mizigo yangu miwili huu ni mwezi wa nne sasa haijafika.....hata kama ningetumia jahazi ingekuwa ishafika; Sehemu iliyotokea wamenithibitishia kwa kunionyesha kwenye tarakilishi kuwa mzigo ulishaondoka na uko mikononi mwa Posta, wale waheshimiwa wanasema haujafika...basi ufanyeje tena; ndo mambo ya mitaa ya Gerezani kariakoo zamani 'au sijui bado yapo' unavuliwa viatu, ukipiga kelele, wanakupiga mkwala uondoke...Mmh!
 

Indume Yene

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
2,932
Likes
44
Points
145

Indume Yene

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
2,932 44 145
Mbona Unazungumza Na Marehemu? Hili Shirika Kwa Kweli Liko Icu Huna Habari? Limekwisha Kufa Siku Nyingi. Kwanza Siku Hizi Baru Nyingi Zinakuja Kwa Email Nani Anawatumia Tena? Pole Maana Hukujua. Wengi Hatuwatumii Tena. Tunatumia Courriers Wengine!@!

Nilitumia USPS na huko ilipaswa kuwa delivered by EMS lakini wameiminya utafikiri watafaidi chochote.
 

Indume Yene

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
2,932
Likes
44
Points
145

Indume Yene

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
2,932 44 145
njaa mbaya!!these guys are crooks.its true and very sad.they steal anything without consent.as if they are there to collect customer stuffs.instead of dispatching them.

they have stolen my parcel before.i no longer use their service.better go with private companies.

anyway,pole sana ndugu.
Nashukuru kwa kujali.
 

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2008
Messages
1,123
Likes
11
Points
135

IsayaMwita

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2008
1,123 11 135
Msengi Kiula,

Njaa kitu kibaya sana, waisrael siku zile njaa ilipowagwata walilalama, wakalia, hata kutaka kumtukana mola, sasa iweje hawa wa posta mshahara unalipwa 80,000? toa basi nauli hapo, vipi kuhusu chakula , watoto hawajaugua!!!! real it is very bad but alitle wage it can create some problem,kwa mantiki hiyo shirika liboreshe vipato vya wafanyakazi.
 

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,973
Likes
122
Points
145

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,973 122 145
Njaa mzeee!!!!!! kijimshahara kiduchu, basi wakiona tu kijibahasha kimetuna basi kina kazi.
hahaha ukata mkuu unajua tena kule hakuna dili za kifisadi kwa wafanyazi wa chini wanafaidi wajuu tu mamanager kwa hiyo wadogo inawalazimu waponee humo humo kwenye vibarua si unajua mshahara wenyewe kima cha mbuzi huu.
 

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
3,435
Likes
50
Points
145

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
3,435 50 145
Mkuu wao anachota zake mapema nao wameamua kujichotea kila wanapopata mwanya.
Ila kwa kweli watu wa EMS kila kitu kizuri kitoke Ulaya? Hata uaminifu utoke Ulaya. Bora muache kazi kuliko kuwaibia wateja wenu unaiba dox ambazo ni muhimu kwa mhusika, mlaaniwe kabisa.
 

babayah67

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2008
Messages
493
Likes
9
Points
35

babayah67

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2008
493 9 35
Mhh pole mwenzangu wewe. Mi nafikiri huenda nilibahatisha. Nilituma mizigo yangu minne @10 kgs nikiwa Sweden. Niliituma wiki moja kabla sijaondoka huko.Baada ya kufika dar, ndani ya wiki moja nikawa nimeitwa Posta kuchukua mizigo yangu.Nikiwa na hofu kama hiyo ya kuibiwa, niliikagua hapohapo kabla sijaondoka na yote ilikuwa salama. Huenda nilibahatisha au labda wesha anza jipanga uzuri kuzuia wizi kama huo, au labda vijibahasha vya 1-2kg ndio vinavyoshughulikiwa na hivyo vifisadi vidogovidogo. Mungu wasamehe maana hawajui walitendalo.
 

Ramthods

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2009
Messages
497
Likes
37
Points
45

Ramthods

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2009
497 37 45
Sio EMS peke yake wakuu. Kuna watu wengine wapo pale uwanja wa ndege wanaitwa Swissport. Hawa jamaa ndio hupokea mizigo inayoingia kupitia ndege hapa nchini. Basi kuna kamchezo kanachochezeka hapo kuweni makini.

Hawa jamaa huwa wanaangalia packaging ya mzigo. Kama umetuma package ambayo inaonekana kama ni simu uwezekano mkubwa ni kwamba utaambulia hewa. Wafanyakazi wa pale swissport huficha vi-parcel vidogo vidogo.

Hapa jirani yangu alituma Blackberry totak US kupitia FedEx kuja huku bongo. Packaging yake ilikua inaonekana kama simu... maana ilikua inaonyesha kuwa ndani kuna kutu kigogo.. basi kwa njaa zetu wabongo simu ikaenda kusiko julikana.

Kuna utata, watu wa swissport wanadai mzigo utakua ulibaki kwenye ndege, lakini FedEx wenyewe wanadai ulishatumwa.. so ni kuzungushana sasa.

Kuna jamaa huwa wanaagiza vitu toka Japan kama Camera n.k, ikabidi niende nimuulize inakuaje mambo kama haya ya wizi. Then akanidokeza huo mchezo. Akasema wao huwa wana pack mizigo yao kwenye box kubwa, hata kama ni kitu kidogo sababu anafaham washkaji wa pale swissport ni wezi sana wa vitu vidogo vidogo, hasa hasa simu.

Haya ndio mambo yetu tanzania. Mimi nilikua niagize camera toka nje, nikasita. Next time hata mimi nikiagiza kitu, hata kama ni simu I hope ntamuomba sender atumie box la TV... lol!
 

Visenti

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2008
Messages
1,031
Likes
19
Points
133

Visenti

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2008
1,031 19 133
Tabia ya staff wa EMS na POSTA ni ya kishirikina, hata wanavyoonekana wako ki-sangoma sangoma tu, afadhali ya POSTAL BANK wanaonekana ni binadamu.
 

The Spit

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
418
Likes
49
Points
45

The Spit

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
418 49 45
Nilitumiwa Crdb Visa CARD Kwa EMS toka bongo,mpaka leo sijaiona.
Hata Tracking # waliyonipa haina record yoyote katika system zao,
It's very sad....it's criminals we are dealing with here!
 

LazyDog

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2008
Messages
2,478
Likes
16
Points
135

LazyDog

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2008
2,478 16 135
Sio EMS peke yake wakuu. Kuna watu wengine wapo pale uwanja wa ndege wanaitwa Swissport. Hawa jamaa ndio hupokea mizigo inayoingia kupitia ndege hapa nchini. Basi kuna kamchezo kanachochezeka hapo kuweni makini.

Hawa jamaa huwa wanaangalia packaging ya mzigo. Kama umetuma package ambayo inaonekana kama ni simu uwezekano mkubwa ni kwamba utaambulia hewa. Wafanyakazi wa pale swissport huficha vi-parcel vidogo vidogo.

Hapa jirani yangu alituma Blackberry totak US kupitia FedEx kuja huku bongo. Packaging yake ilikua inaonekana kama simu... maana ilikua inaonyesha kuwa ndani kuna kutu kigogo.. basi kwa njaa zetu wabongo simu ikaenda kusiko julikana.

Kuna utata, watu wa swissport wanadai mzigo utakua ulibaki kwenye ndege, lakini FedEx wenyewe wanadai ulishatumwa.. so ni kuzungushana sasa.

Kuna jamaa huwa wanaagiza vitu toka Japan kama Camera n.k, ikabidi niende nimuulize inakuaje mambo kama haya ya wizi. Then akanidokeza huo mchezo. Akasema wao huwa wana pack mizigo yao kwenye box kubwa, hata kama ni kitu kidogo sababu anafaham washkaji wa pale swissport ni wezi sana wa vitu vidogo vidogo, hasa hasa simu.

Haya ndio mambo yetu tanzania. Mimi nilikua niagize camera toka nje, nikasita. Next time hata mimi nikiagiza kitu, hata kama ni simu I hope ntamuomba sender atumie box la TV... lol!

Yaani hata ukitumia FedEx bado hakuna uhakika kwamba mzigo utafika salama? This is terrible. Itabidi nisubiri mzigo uletwe na mtu atakayesafiri kuja bongo.

Ikiwa kuna mizigo inaibwa na hakuna anayewajibishwa, je, makusanyo ya kodi yanafuatiliwa kweli? Aibu!
 

Forum statistics

Threads 1,204,818
Members 457,564
Posts 28,171,502