Wizara ya Nishati na madini toeni ufafanuzi; kwanini soko la shaba (copper) limepaa maradufu?

dmkali

JF-Expert Member
Nov 17, 2014
8,379
2,000
Kuna malalamiko mengi sana juu ya soko la shapa kupaa!

Gharama ya mauzo na manunuzi ya shaba (copper) imepaa sana kwa zaidi ya 45%-55% ya bei ya awali je tatizo ni nini?

Nani anafahamu kwa nini soko la madini hayo limepaa sana?

Shida iko wapi? Wenye majibu tafadhali
 

Bemendazole

JF-Expert Member
Nov 14, 2020
633
1,000
Mamlaka watusaidie kutoa ufafanuz
Hakuna anayeweza kukusaidia katika hili. Hata kama shaba inaokotwa jalalani, lazima iuzwe kwa bei (FOB prices) zilizoainishwa na soko la Ubadilishanaji metali la London. Serikali haipangi bei ya shaba, hata Serikali ya Zambia ambako Shaba inachimbwa, haina say juu ya bei ya shaba. Say wanayo mabeberu.
Screenshot_20210625-193700.jpg
 

dmkali

JF-Expert Member
Nov 17, 2014
8,379
2,000
Hakuna anayeweza kukusaidia katika hili. Hata kama shaba inaokotwa jalalani, lazima iuzwe kwa bei zilizoainishwa na soko la Ubadilishanaji metali la London. Serikali haipangi bei ya shaba, hata Serikali ya Zambia ambako Shaba inachimbwa, haina say juu ya bei ya shaba. Say wanayo mabeberu.
Oooh hivyo!?
 

Sendoro Mbazi

JF-Expert Member
Jan 18, 2013
1,502
2,000
Kuna malalamiko mengi sana juu ya soko la shapa kupaa!

Gharama ya mauzo na manunuzi ya shaba (copper) imepaa sana kwa zaidi ya 45%-55% ya bei ya awali je tatizo ni nini?

Nani anafahamu kwa nini soko la madini hayo limepaa sana?

Shida iko wapi? Wenye majibu tafadhali
yaani bei kupaa ndiyo tatizo au fursa?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom