Wizara ya maliasili kwa hili mnawaumiza wananchi


Glue

Glue

Senior Member
Joined
Jan 14, 2011
Messages
148
Likes
24
Points
35
Glue

Glue

Senior Member
Joined Jan 14, 2011
148 24 35
Hivi juzi katika pitapita zangu kutoka moja mikoa ya kusini, nilitaka kununua mkaa barabarani kwa ajili ya matumizi ya nyumbani kwangu( gunia moja tu).

Kabla ya kununua nialiamua kupita kwanza kwenye moja ya ofisi ya maliasili ili kupata kibali kwani niliambiwa ukikamatwa na hata gunia moja la mkaa ni kesi na fine zake ni mara dufu. Kuingia katika ofisi hiyo nikaambiwa nije na gunia langu la mkaa kwani wanapima kwa kilo hivyo wasingeweza kunikadiria.

Nikarudi kuchukua gunia langu ambalo nililinunua kwa gharama ya shilingi elf kumi na nne za kitanzania. Walipopimba nikatakiwa kulilipia ushuru wa shilingi elfu kumi na nane za kitanzania.

Sasa nikajiuliza, hapa ni nani ananufaika na biashara hii, Muuzaji ambaye anatumia muda na resources zake na mwisho kupata shilingi elfu 14 ama Serikali ambayo inapata zaidi ya garama za uzalishaji wa huduma hiyo????

Nikajiuliza sana, kama lengo ni kudiscourage matumizi ya mikaa je subsidization ya nishati zingine kama gas na umeme imefanyika ili kumwokoa huyu mwananchi wa hali ya chini kabisa ambaye yy tegemeo lake ni Mkaa??? Mimi nilidhani haya maushuru ni kwa wale wanaofanya biashara tu kumbe hata kwa mtumiaji wa mwisho?????

Kwa hali hii sijui kama tutafika tunakokwenda.
 
Chichi Theboy

Chichi Theboy

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2015
Messages
367
Likes
330
Points
80
Chichi Theboy

Chichi Theboy

JF-Expert Member
Joined Feb 20, 2015
367 330 80
Duuuh mkuu nimeshangaa kuona mkaa unapimwa kwa kilo hii ni zaidi ya ufisadiila ndo tunaisoma hivo
 
Glue

Glue

Senior Member
Joined
Jan 14, 2011
Messages
148
Likes
24
Points
35
Glue

Glue

Senior Member
Joined Jan 14, 2011
148 24 35
Duuuh mkuu nimeshangaa kuona mkaa unapimwa kwa kilo hii ni zaidi ya ufisadiila ndo tunaisoma hivo
Yani sjajua nini maana ya upimaji huu. Labda wajuzi wa haya mambo waje watufahamishe. Kuisoma namba ni lazima mkuu
 
Y

YABUUU

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2015
Messages
1,406
Likes
1,214
Points
280
Y

YABUUU

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2015
1,406 1,214 280
mwee mwee imbombo ngafu
 
TEAM VIBAJAJI

TEAM VIBAJAJI

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2016
Messages
1,619
Likes
1,791
Points
280
Age
36
TEAM VIBAJAJI

TEAM VIBAJAJI

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2016
1,619 1,791 280
Minimewahi kushushiwa mkaa wangu pale tinde yaani nimeununua kwa elfu kumi ushuru 18,000
 
Kibajajitz

Kibajajitz

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
3,971
Likes
2,032
Points
280
Kibajajitz

Kibajajitz

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
3,971 2,032 280
duuu
 
R

rongai

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2014
Messages
462
Likes
281
Points
80
R

rongai

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2014
462 281 80
Tobaaaa tumekwisha gas tuu dangote kashindwa sembuse sie hata mkaa na kuni tutakomaaa
 
U

UKAWA2

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2014
Messages
2,141
Likes
1,571
Points
280
U

UKAWA2

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2014
2,141 1,571 280
Hata wale wanaofanya biashara ya Mkaa kama wakifuata taratibu zote na kulipia ushuru wote stahiki,bei ya mkaa haitakamatika mijini,sema tu ndo hivyo tena vielfu tano tano vya kubrashia viatu vinasaidia gunia linafika mjini kwa bei nafuu kidogo.
Ukitaka kufanya biashara ya mkaa,utaratibu ni kama ifuatavyo;
  1. Unafanya usajili (Registration) 261,000/=Kwa mwaka.
  2. Unanunua gunia la mkaa kutoka kwa mchomaji 14,000/=
  3. Unalipa ushuru wa Halmashauri 1,000/= au 2,000/=Kwa kila gunia
  4. Unalipa ushuru wa serikali kuu 15,000 hadi 18,000/= kwa kila gunia
  5. Unasafirisha (Kutegemeana na umbali) ila kwa maeneo mengi 5,000/=kwa gunia
  6. Unamlipa mpakiaji na mshushaji 1,000/=Kwa gunia
  7. Unanunua mfuko (roba) 750/=Kwa gunia Jumla 40,750/=(Maximum) Weka na faida hapo. Hatariiiiiiiiiiiiiiii!!
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
57,991
Likes
55,109
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
57,991 55,109 280
Uchunguzi unaonyesha kwamba adui mkubwa wa awamu hii ni wananchi , hii ni karibu idara zote , fanya utafiti .
 
G

gogo la shamba

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2013
Messages
6,682
Likes
1,333
Points
280
Age
58
G

gogo la shamba

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2013
6,682 1,333 280
kweli miaka hii mitano ni noma
 
Glue

Glue

Senior Member
Joined
Jan 14, 2011
Messages
148
Likes
24
Points
35
Glue

Glue

Senior Member
Joined Jan 14, 2011
148 24 35
Hata wale wanaofanya biashara ya Mkaa kama wakifuata taratibu zote na kulipia ushuru wote stahiki,bei ya mkaa haitakamatika mijini,sema tu ndo hivyo tena vielfu tano tano vya kubrashia viatu vinasaidia gunia linafika mjini kwa bei nafuu kidogo.
Ukitaka kufanya biashara ya mkaa,utaratibu ni kama ifuatavyo;
  1. Unafanya usajili (Registration) 261,000/=Kwa mwaka.
  2. Unanunua gunia la mkaa kutoka kwa mchomaji 14,000/=
  3. Unalipa ushuru wa Halmashauri 1,000/= au 2,000/=Kwa kila gunia
  4. Unalipa ushuru wa serikali kuu 15,000 hadi 18,000/= kwa kila gunia
  5. Unasafirisha (Kutegemeana na umbali) ila kwa maeneo mengi 5,000/=kwa gunia
  6. Unamlipa mpakiaji na mshushaji 1,000/=Kwa gunia
  7. Unanunua mfuko (roba) 750/=Kwa gunia Jumla 40,750/=(Maximum) Weka na faida hapo. Hatariiiiiiiiiiiiiiii!!
Ndio maana tunaumizwa huku mijini.Sasa tukimbilie wapi jamani kwani umeme na gesi navyo havishikiki, kuni mijini hakuna. itafikia wakati kupika chakula itakua anasa. Tutajilia vibichivibichi
 
U

UKAWA2

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2014
Messages
2,141
Likes
1,571
Points
280
U

UKAWA2

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2014
2,141 1,571 280
Ndio maana tunaumizwa huku mijini.Sasa tukimbilie wapi jamani kwani umeme na gesi navyo havishikiki, kuni mijini hakuna. itafikia wakati kupika chakula itakua anasa. Tutajilia vibichivibichi
Ni hatari sana mkuu.
 
wigo

wigo

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2013
Messages
918
Likes
469
Points
80
wigo

wigo

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2013
918 469 80
Hivi juzi katika pitapita zangu kutoka moja mikoa ya kusini, nilitaka kununua mkaa barabarani kwa ajili ya matumizi ya nyumbani kwangu( gunia moja tu).

Kabla ya kununua nialiamua kupita kwanza kwenye moja ya ofisi ya maliasili ili kupata kibali kwani niliambiwa ukikamatwa na hata gunia moja la mkaa ni kesi na fine zake ni mara dufu. Kuingia katika ofisi hiyo nikaambiwa nije na gunia langu la mkaa kwani wanapima kwa kilo hivyo wasingeweza kunikadiria.

Nikarudi kuchukua gunia langu ambalo nililinunua kwa gharama ya shilingi elf kumi na nne za kitanzania. Walipopimba nikatakiwa kulilipia ushuru wa shilingi elfu kumi na nane za kitanzania.

Sasa nikajiuliza, hapa ni nani ananufaika na biashara hii, Muuzaji ambaye anatumia muda na resources zake na mwisho kupata shilingi elfu 14 ama Serikali ambayo inapata zaidi ya garama za uzalishaji wa huduma hiyo????

Nikajiuliza sana, kama lengo ni kudiscourage matumizi ya mikaa je subsidization ya nishati zingine kama gas na umeme imefanyika ili kumwokoa huyu mwananchi wa hali ya chini kabisa ambaye yy tegemeo lake ni Mkaa??? Mimi nilidhani haya maushuru ni kwa wale wanaofanya biashara tu kumbe hata kwa mtumiaji wa mwisho?????

Kwa hali hii sijui kama tutafika tunakokwenda.
Tanzania ya viwanda inakuja, kaa tayari.
 
Himawari

Himawari

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
2,313
Likes
850
Points
280
Himawari

Himawari

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
2,313 850 280
Imeanza lini hii? Nnavyoelewa gunia moja kwa matumizi ya nyumbani inaruhusiwa!
 
Glue

Glue

Senior Member
Joined
Jan 14, 2011
Messages
148
Likes
24
Points
35
Glue

Glue

Senior Member
Joined Jan 14, 2011
148 24 35
Imeanza lini hii? Nnavyoelewa gunia moja kwa matumizi ya nyumbani inaruhusiwa!
Ndo utaratibu huo sasa. Ushuru unalipia hela nyingi kuliko pesa unayonunulia gunia lenyewe
 
Jp Omuga

Jp Omuga

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2012
Messages
2,905
Likes
1,055
Points
280
Jp Omuga

Jp Omuga

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2012
2,905 1,055 280
Tafadhalini sana.... Msinunue wala kutumia mkaa utokanao na mazao ya misitu yetu...
Mtatuletea jangwa na madhila mengine ya mabadiliko ya tabia ya nchi (climate change)!
Alafu kwanza kwanini utumie mkaa ambao vile vile unazalisha carbonmonoxide..??
 

Forum statistics

Threads 1,273,084
Members 490,268
Posts 30,470,784