Wizara ya Kazi na Ajira si chochote si lolote - bora ifutwe!


M

MPadmire

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
2,977
Likes
1,386
Points
280
Age
50
M

MPadmire

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
2,977 1,386 280
Hii Wizara ya kazi na Ajira haina faida yoyote kwa Watanzania.

Kwanza walitangaza mishahara ya sekta binafsi, wakashindwa kuisimamia. Mambo ni siasa siasa tu hamna lolote.

Pili, Kazi za serikali hutangazwa na Ofisi ya Rais menejiment ya Utumishi wa Umma.

Tatu, haina msaada wowote kwa vijana wa Tanzania wanaohangaika na kutafuta ajira.

Je faida yake ni nini hii Wizara,

Nashauri hii wizara ingeunganishwa na Ofisi ya raisi menejiment ya utumishi wa Umma. Kwa hiyo ingekuwa kama moja ya Kurugenzi ikiwa na Mkurugenzi wake.
 
Gagurito

Gagurito

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
5,609
Likes
26
Points
135
Gagurito

Gagurito

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
5,609 26 135
Naunga mkono hoja!
 
The last don

The last don

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2011
Messages
651
Likes
289
Points
80
The last don

The last don

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2011
651 289 80
Naunga mkono hoja.
 
ThinkPad

ThinkPad

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
1,851
Likes
22
Points
135
ThinkPad

ThinkPad

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
1,851 22 135
naunga mkono joja
 
EMT

EMT

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2010
Messages
14,487
Likes
1,014
Points
280
EMT

EMT

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2010
14,487 1,014 280
kabaka-gaudencia.jpg


WAZIRI wa Kazi na Ajira, Gaudensia Kabaka amesema leo ataeleza mafanikio ya Serikali katika kutoa ajira kwa vijana ikiwa ni siku moja baada ya Waziri Mkuu aliyejiuzulu, Edward Lowassa kusema tatizo hilo ni bomu linalosubiri kulipuka na kuliomba Kanisa Katoliki liisaidie kutafuta ufumbuzi.


Juzi, akitoa salamu katika sherehe za uzinduzi wa Jimbo Jipya la Kanisa Katoliki la Ifakara, Morogoro, Lowassa alisema: "Nawaomba maaskofu katika miradi yenu mlipe kipaumbele suala la tatizo la ajira kwa vijana... wengi wanaohitimu elimu ya sekondari na vyuo wanakabiliwa na tatizo kubwa la ajira. Hili kama tulivyosema ni bomu linalosubiri kulipuka..."

Akizungumza na gazeti hili jana kuhusu tatizo hilo la ajira, Waziri Kabaka alisema leo atoa takwimu za ajira zilitolewa na Serikali kwa vijana na kueleza kile ambacho Serikali imekifanya na kuendelea kufanya katika kushughulikia tatizo la ajira nchini.

Profesa Lipumba: Tatizo la ajira halijapatiwa dawa


Mwenyekiti wa CUF, Profesa Ibrahim Lipumba jana pia alizungumzia suala hilo la ajira kwa vijana akisema bado halijapatiwa ufumbuzi. Profesa Lipumba ambaye kitaaluma ni mchumi, alisema hayo alipozungumza na waandishi wa habari muda mfupi kabla ya kuanza kwa Mkutano wa Baraza Kuu la CUF.

Alisema vijana wengi wamekata tamaa kwa sababu ni wachache tu walioajiriwa katika sekta mbalimbali ikiwemo ya viwanda.
Akitoa mfano, Profesa Lipumba alisema kati ya vijana 22 milioni waliopo nchini ni 93,000 tu, walioajiriwa katika sekta ya viwanda, idadi ambayo alisema ni ndogo... "Hili ni tatizo kubwa ambalo Serikali inatakiwa kujitathmini namna ya kuondokana nalo kwa sababu vijana wanaendelea kuichukia."

Alisema sekta ya kilimo ambayo ndiyo ingeajiri vijana wengi, bado haijapewa kipaumbele na Serikali na kuonekana kama adhabu. Alisema mkulima anapolima na kuvuna mazao yake, Serikali inaingilia kati na kumpangia namna ya kuyauza.

"Mkulima huyo amelima peke yake, ametunza mazao peke yake lakini anapovuna hana uhuru wa kutafuta masoko yenye maslahi, badala yake Serikali inampangia sehemu za kuuza zisizo masoko mazuri," alisema Profesa Lipumba.

Serikali kutoa tamko la ajira leo
 
T

TumainiEl

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2010
Messages
3,219
Likes
2,164
Points
280
T

TumainiEl

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2010
3,219 2,164 280
kabaka-gaudencia.jpg


WAZIRI wa Kazi na Ajira, Gaudensia Kabaka amesema leo ataeleza mafanikio ya Serikali katika kutoa ajira kwa vijana ikiwa ni siku moja baada ya Waziri Mkuu aliyejiuzulu, Edward Lowassa kusema tatizo hilo ni bomu linalosubiri kulipuka na kuliomba Kanisa Katoliki liisaidie kutafuta ufumbuzi.


Juzi, akitoa salamu katika sherehe za uzinduzi wa Jimbo Jipya la Kanisa Katoliki la Ifakara, Morogoro, Lowassa alisema: “Nawaomba maaskofu katika miradi yenu mlipe kipaumbele suala la tatizo la ajira kwa vijana... wengi wanaohitimu elimu ya sekondari na vyuo wanakabiliwa na tatizo kubwa la ajira. Hili kama tulivyosema ni bomu linalosubiri kulipuka...”

Akizungumza na gazeti hili jana kuhusu tatizo hilo la ajira, Waziri Kabaka alisema leo atoa takwimu za ajira zilitolewa na Serikali kwa vijana na kueleza kile ambacho Serikali imekifanya na kuendelea kufanya katika kushughulikia tatizo la ajira nchini.

Profesa Lipumba: Tatizo la ajira halijapatiwa dawa


Mwenyekiti wa CUF, Profesa Ibrahim Lipumba jana pia alizungumzia suala hilo la ajira kwa vijana akisema bado halijapatiwa ufumbuzi. Profesa Lipumba ambaye kitaaluma ni mchumi, alisema hayo alipozungumza na waandishi wa habari muda mfupi kabla ya kuanza kwa Mkutano wa Baraza Kuu la CUF.

Alisema vijana wengi wamekata tamaa kwa sababu ni wachache tu walioajiriwa katika sekta mbalimbali ikiwemo ya viwanda.
Akitoa mfano, Profesa Lipumba alisema kati ya vijana 22 milioni waliopo nchini ni 93,000 tu, walioajiriwa katika sekta ya viwanda, idadi ambayo alisema ni ndogo... “Hili ni tatizo kubwa ambalo Serikali inatakiwa kujitathmini namna ya kuondokana nalo kwa sababu vijana wanaendelea kuichukia.”

Alisema sekta ya kilimo ambayo ndiyo ingeajiri vijana wengi, bado haijapewa kipaumbele na Serikali na kuonekana kama adhabu. Alisema mkulima anapolima na kuvuna mazao yake, Serikali inaingilia kati na kumpangia namna ya kuyauza.

“Mkulima huyo amelima peke yake, ametunza mazao peke yake lakini anapovuna hana uhuru wa kutafuta masoko yenye maslahi, badala yake Serikali inampangia sehemu za kuuza zisizo masoko mazuri,” alisema Profesa Lipumba.

Serikali kutoa tamko la ajira leo
Mkubwa huyu mama alikuwa anamjibu Lowasa only. Wala usipoteze muda msg sent to Lowasa
 
mopaozi

mopaozi

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
3,309
Likes
116
Points
160
mopaozi

mopaozi

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
3,309 116 160
Kuna gazeti limenukuu taarifa ya serikali kupitia waziri wa ajira Kabaka kuwa hakuna Bomu lolote la ajira litakalolipuka na kuwa wenye mawazo ya kuwa kuna bomu la ajira wana mawazo mgando na kuwa serikali imefanya jitihada na mbinu nyingi na sasa tatizo la ajira hakuna.my take huyu waziri aliitoa kauli hii akiwa amelewa baa au amekurupushwa usingizini!nawasilisha
 
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,368
Likes
4,002
Points
280
Age
58
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,368 4,002 280
Kuna gazeti limenukuu taarifa ya serikali kupitia waziri wa ajira Kabaka kuwa hakuna Bomu lolote la ajira litakalolipuka na kuwa wenye mawazo ya kuwa kuna bomu la ajira wana mawazo mgando na kuwa serikali imefanya jitihada na mbinu nyingi na sasa tatizo la ajira hakuna.my take huyu waziri aliitoa kauli hii akiwa amelewa baa au amekurupushwa usingizini!nawasilisha
You can imagine hawa ndio mawaziri wa JK. Tatizo liko wazi hata halihitaji tochi, jitu limelewa madaraka linasimam na kusema hakuna bomu. Liambie litoe takwimu katika wahitimu wa vyuo vyote wangapi wamepata ajira be it private, government or self employed. Ana takwimu?, sasa anasema kutoka wapi kuwa hakuna bomu.
 
tindikalikali

tindikalikali

JF-Expert Member
Joined
Jan 14, 2011
Messages
4,882
Likes
106
Points
135
tindikalikali

tindikalikali

JF-Expert Member
Joined Jan 14, 2011
4,882 106 135
You can imagine hawa ndio mawaziri wa JK. Tatizo liko wazi hata halihitaji tochi, jitu limelewa madaraka linasimam na kusema hakuna bomu. Liambie litoe takwimu katika wahitimu wa vyuo vyote wangapi wamepata ajira be it private, government or self employed. Ana takwimu?, sasa anasema kutoka wapi kuwa hakuna bomu.
mpaka liwalipukie ndipo watakapojua....
 
mopaozi

mopaozi

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
3,309
Likes
116
Points
160
mopaozi

mopaozi

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
3,309 116 160
Kwa mwaka vyuo vinazalisha watu 50,000 ajira ziko 100 pata picha mwaka 2015 itakuwaje Lowasa akiongea anaonekana ana akili zimeganda!chukua hatua mapema
 
Edward Teller

Edward Teller

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
3,818
Likes
90
Points
145
Edward Teller

Edward Teller

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
3,818 90 145
kama waziri wa kazi anazungumza hivi-unaweza pima uwezo wa uelewa wake ulivyo
 
S

Shembago

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2011
Messages
332
Likes
0
Points
0
S

Shembago

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2011
332 0 0
Wapendwa,

Nashawishika kukubali usemi wa Mamvi kwamba serikali imelala kuhusu ajira kwa vijana kwa jambo moja tu ambalo japo itaonekana ni haba lakini inaleta picha mbaya kwa serikali ya chama cha magamba.

leo hii kuna watu wanojiita wawekezaji ambao wanakuja na kuingiza watu wao ambao kwanza unqualified lakini na undugu nization wanauleta huku kwetu,utakuta huko kwao yamemshinda nakuja kupewa ajira TZ,wakati sheria ipo wazi kabisa kuhusu wafanyakzi wa nje ni kwa zile kazi ambazo kweli wa TZ hatuna ujuzi nazo!

Hivi iweje mtu ambaye ni Plumber leo anakuja TZ anaombew kibali kama Operation manager wakati kazi anayoifanya haiendani hata na Title aliyoombewa kazi?

Inauma sana!

Nawakilisha
 
K

kaaa

Member
Joined
Oct 9, 2011
Messages
35
Likes
0
Points
0
K

kaaa

Member
Joined Oct 9, 2011
35 0 0
Bwana kucheka cheka, haoni kama ni tatizo hilo.Yeye anaona sawa tuu:):thinking::thinking:
 
mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2009
Messages
8,767
Likes
2,321
Points
280
mfianchi

mfianchi

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2009
8,767 2,321 280
Aliyeshiba hamjui mwenye njaa bandugu
 
M

MPadmire

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
2,977
Likes
1,386
Points
280
Age
50
M

MPadmire

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
2,977 1,386 280
Serikali ya Tanzania imelala au ni vipofu?

Anza na magraduate wanaozunguka na vyeti

Fuatia form six leavers

form form

Darasa la saba

Mafisadi na watoto wao wameshiba, shida ya ajira wataionaje?

Pia hata Rich Mondului ni sehemu ya Tatizo. Kwa nini asikishauri chama chake? Ana tamaa ya uraisi

Unakuta vigogo wanamiliki ardhi na kuwanyima wanyonge,...

unakuta mikopo inakwenda kwa vigogo.


Ajira ni bomu
 
V

valid statement

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
2,737
Likes
177
Points
160
V

valid statement

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
2,737 177 160
Unadhani serikali inaweza ajiri kila anayehitaji ajira?
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,910
Likes
4,395
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,910 4,395 280
Hakuna reli,viwanda, masoko ya uhakika wa mazao,umeme,maji ya umwagiliaji ajira itoke wapi zaidi ya uwakala wa china!
 
S

SI unit

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2012
Messages
1,938
Likes
23
Points
135
S

SI unit

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2012
1,938 23 135
Unadhani serikali inaweza ajiri kila anayehitaji ajira?
.
Ishu sio serikali iajiri kila anaehitaji ajira bro, but iwajengee uwezo (to empower) wananchi wake wajiajiri kwa kutumia rasilimali za nchi. Huwa tunapiga kelele kuhusu ujasiriamali n.k. but hatujiulizi jinsi serikali inavyosimamia na kuwezesha hao wajasiriamali. Kulikua na mamilioni ya baba mwanaasha one time, hatuelewi yalikoyeyukia. Tuwe wakweli bana, serikali haina sera ya msingi katika hili eneo la ajira, ama haijaweza kusimamia vema sera ya ajira (kama ipo sera makini)..
 
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
20,557
Likes
15,465
Points
280
idawa

idawa

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
20,557 15,465 280
hizi shule za kata ndio kifo cha ccm.
 

Forum statistics

Threads 1,236,898
Members 475,327
Posts 29,271,575