Wizara ya elimu yapandisha ada ya vyuo vya ualimu serikali kuwa kama vyuo binafsi


LTN USU WA MADOSO

LTN USU WA MADOSO

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2016
Messages
1,199
Points
2,000
Age
50
LTN USU WA MADOSO

LTN USU WA MADOSO

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2016
1,199 2,000
Wizara ya elimu sayansi na tekonolojia imepandisha karo na michango kwa vyuo vya ualimu vya serikali kuwa kama vyuo binafsi miaka ya nyuma vyuo hivi wanafunzi walikuwa wakichaguliwa na vyuo vya serikali vya ualimu walikuwa wanalipia elfu sabini kwa mwaka (70,000/=) lakini sasa hivi serikali imepandisha karo hii ghafla kufikia laki sita (600,000) kwa mwaka hii ni karo tu jumla na michango inafika million Moja na sehemu .

Hii inapelekea watoto wa masikini washindwe kujilipia hivi vyuo lilikuwa kimbilio la watoto wa wakulima watanzania ambao hawawezi kulipa vyuo binafsi sasa hivi vyuo vya ualimu vya serikali na binafsi vinalingana hivyo watoto wa masikini wanachaguliwa vyuo na kushindwa kuripoti vyuoni kutokana na gharama hizi kuwa kubwa sana .


Pia naiomba serikali iwape ufadhili wanafunzi watakaochaguliwa kusomea ualimu wa sayansi ngazi ya stashahada mfano chuo cha kleruu, monduli nk kwa sekondari kwenye vyuo vya serikali mwaka huu wasilipie karo wawe wanasainisha mikataba baada kumaliza masomo yao wafanye kazi serikalini ili kuziba pengo la uhaba wa walimu wa sayansi pia wanafunzi hawa wanashindwa kufika chuoni kufatana na gharama kubwa za vyuo vya serikali hivyo kupelekea kukoswa walimu wa sayansi .

Mwisho niwaombe serikali ipunguze karo na gharama za vyuo vya ualimu ili kuwasaidia watoto wa wakulima kupata fursa ya kusoma kama ilivyokuwa zamani .
 
Pezutto

Pezutto

Senior Member
Joined
Sep 3, 2016
Messages
185
Points
250
Pezutto

Pezutto

Senior Member
Joined Sep 3, 2016
185 250
Na lazima akili irudi tu, ngoja tuendelee kuisoma namba ya kirumi.
 
Askari Muoga

Askari Muoga

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2015
Messages
6,158
Points
2,000
Askari Muoga

Askari Muoga

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2015
6,158 2,000
Lengo letu n kupunguza walimu
 
Castr

Castr

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2014
Messages
13,811
Points
2,000
Age
26
Castr

Castr

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2014
13,811 2,000
Huo ualimu ni wa levo gani ulikua ukilipiwa elfu 70? Pia umesema zamani ni zamani mwaka gani?

Nimesoma chuo cha serikali na ada ya ualimu ukitoa michango mingine ilikua laki tisa (9) kwa levo ya shahada.
 
Mayonene

Mayonene

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2016
Messages
1,357
Points
2,000
Mayonene

Mayonene

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2016
1,357 2,000
Wizara ya elimu sayansi na tekonolojia imepandisha karo na michango kwa vyuo vya ualimu vya serikali kuwa kama vyuo binafsi miaka ya nyuma vyuo hivi wanafunzi walikuwa wakichaguliwa na vyuo vya serikali vya ualimu walikuwa wanalipia elfu sabini kwa mwaka (70,000/=) lakini sasa hivi serikali imepandisha karo hii ghafla kufikia laki sita (600,000) kwa mwaka hii ni karo tu jumla na michango inafika million Moja na sehemu .

Hii inapelekea watoto wa masikini washindwe kujilipia hivi vyuo lilikuwa kimbilio la watoto wa wakulima watanzania ambao hawawezi kulipa vyuo binafsi sasa hivi vyuo vya ualimu vya serikali na binafsi vinalingana hivyo watoto wa masikini wanachaguliwa vyuo na kushindwa kuripoti vyuoni kutokana na gharama hizi kuwa kubwa sana .


Pia naiomba serikali iwape ufadhili wanafunzi watakaochaguliwa kusomea ualimu wa sayansi ngazi ya stashahada mfano chuo cha kleruu, monduli nk kwa sekondari kwenye vyuo vya serikali mwaka huu wasilipie karo wawe wanasainisha mikataba baada kumaliza masomo yao wafanye kazi serikalini ili kuziba pengo la uhaba wa walimu wa sayansi pia wanafunzi hawa wanashindwa kufika chuoni kufatana na gharama kubwa za vyuo vya serikali hivyo kupelekea kukoswa walimu wa sayansi .

Mwisho niwaombe serikali ipunguze karo na gharama za vyuo vya ualimu ili kuwasaidia watoto wa wakulima kupata fursa ya kusoma kama ilivyokuwa zamani .
Safi sana hadhi ya waalimu nayo itapanda, halafu mzigo kwa serikali utapungua. Halafu wajinga wataongezeka na nguvu kazi kuongezeka mtaani.
 
Neem tree

Neem tree

Member
Joined
Feb 24, 2014
Messages
58
Points
95
Neem tree

Neem tree

Member
Joined Feb 24, 2014
58 95
Tunaomba huo waraka wa badiliko la karo. Kama kweli tunakokwenda siko kuzuri. Mungu tubariki watanzania wanyonge
 
LTN USU WA MADOSO

LTN USU WA MADOSO

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2016
Messages
1,199
Points
2,000
Age
50
LTN USU WA MADOSO

LTN USU WA MADOSO

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2016
1,199 2,000
Huo ualimu ni wa levo gani ulikua ukilipiwa elfu 70? Pia umesema zamani ni zamani mwaka gani?

Nimesoma chuo cha serikali na ada ya ualimu ukitoa michango mingine ilikua laki tisa (9) kwa levo ya shahada.
Stashahada na cheti kwa vyuo vya serikali ambavyo vipo chini ya necta mfano ,butimba ttc ,kleruu ttc ,tabora ttc nk karo yake mwaka 2014 ilikuwa elfu 70000 ,sasa hivi ni laki sita plus michango ni million Moja point
 
LTN USU WA MADOSO

LTN USU WA MADOSO

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2016
Messages
1,199
Points
2,000
Age
50
LTN USU WA MADOSO

LTN USU WA MADOSO

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2016
1,199 2,000
Tunaomba huo waraka wa badiliko la karo. Kama kweli tunakokwenda siko kuzuri. Mungu tubariki watanzania wanyonge
Yaani ndugu hii nchi imefikia pabaya sana hivi serikali inafikri mkulima anaweza pata wapi laki sita kwa mwaka plus michango million na point
 
LTN USU WA MADOSO

LTN USU WA MADOSO

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2016
Messages
1,199
Points
2,000
Age
50
LTN USU WA MADOSO

LTN USU WA MADOSO

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2016
1,199 2,000
Rais amesoma diploma je ? Karo ilikuwa laki sita ?
 
Ngisibara

Ngisibara

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2009
Messages
2,410
Points
2,000
Ngisibara

Ngisibara

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2009
2,410 2,000
Hao watoto wa mskini uzuri baba zao na ndugu walichagua chichiemu sasa waache wajikaange kwa mafuta yao wenyewe
 
R

rwesa mahendeka

New Member
Joined
Oct 27, 2016
Messages
2
Points
20
Age
26
R

rwesa mahendeka

New Member
Joined Oct 27, 2016
2 20
acha uongo cc mbona tuliluwa tunalipia laki mbili kwa mwaka 2015
 
Castr

Castr

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2014
Messages
13,811
Points
2,000
Age
26
Castr

Castr

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2014
13,811 2,000
Stashahada na cheti kwa vyuo vya serikali ambavyo vipo chini ya necta mfano ,butimba ttc ,kleruu ttc ,tabora ttc nk karo yake mwaka 2014 ilikuwa elfu 70000 ,sasa hivi ni laki sita plus michango ni million Moja point
Kwakua nilikua sijui ada yao imebidi nitafute taarifa husika nimeipata ikiwa kama hivi;

1479978457593-png.438838



1479978515133-png.438839


Umetembeza chai katika baadhi ya facts mkuu.
 
LTN USU WA MADOSO

LTN USU WA MADOSO

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2016
Messages
1,199
Points
2,000
Age
50
LTN USU WA MADOSO

LTN USU WA MADOSO

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2016
1,199 2,000
Hapo zamani vyuo vya serikali walikuwa wanalipa karo elfu sabini (70,000/=) kwa mwaka lakini sasa hivi imepanda na kufikia laki sita kwa mwaka (600,000/=) jumla na michango yote millioni Moja kwa mwaka.

Watoto wa masikini hawawezi kusoma tena kutoka na kukoswa hii karo kubwa kwao hivi vyuo vya serikali ndoo lilikuwa kimbilio la watoto wa wakulima naomba serikali ipunguze karo ili kuwapa nafasi watoto wa masikini kusoma na kupata maarifa kwenye vyuo hivi.

Naomba serikali itoe ufadhili kwa kuwasomesha wanafunzi watakaopata nafasi ya kwenda kusoma stashahada ya ualimu wa masomo ya sayansi kwa vyuo vya serikali kama kleruu ttc ,monduli ttc ili waweza kuhitimu masomo yao na kupunguza pengo la uhaba wa walimu wa sayansi na ufundi nchini serikali kupitia wizara ya elimu ingewaruhusu hawa wanafunzi watakao chaguliwa kwenda kusomea ualimu kwa upande wa sayansi kwa ngazi ya diploma iwalipie karo ili waweze kusoma wengi huwa wanachaguliwa vyuo hivi vya serikali lakini wanashindwa kuripoti chuoni kufatana na gharama kuwa kubwa wizara ya elimu ingefanya kama inavyofanya wizara ya Afya kusomesha wataalamu wa Afya ili kuziba uhaba na hivyo hivyo wizara ya elimu ingefanya hivyo ili kupata walimu wa sayansi ,ufundi na maabara.

Mwisho naiomba serikali ipunguze gharama na karo ili iwawezeshe watoto wa masikini kusoma.

Serikali punguzeni gharama hizi hapa chini

 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
24,707
Points
2,000
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
24,707 2,000
Bajeti ya mwaka huu ya mikopo ya elimu imekwisha, vijana wote waliokosa mikopo waliambiwa waende JKT
 

Forum statistics

Threads 1,285,323
Members 494,572
Posts 30,857,839
Top