Wizara: Ni sahihi kuchoma vifaranga na utaratibu unatambulika kimataifa, yarusha lawama kwa waliosambaza picha


Replica

Replica

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2017
Messages
323
Likes
1,154
Points
180
Replica

Replica

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2017
323 1,154 180
Wizara ya mifugo na uvuvi imetetea uamuzi wa kuchoma vifaranga kwani ni utaratibu unaotambulika kimataifa na kwa mujibu wa sheria namba 17 ya sheria ya wanyama ya mwaka 2003 imechukua uamuzi huo wa kuteketeza vifaranga hivyo 6400 ili kuepusha kusambaza mafua ya ndege.

Msimamo huo umetolewa na katibu mkuu wa wizara, amesema hatua hio imefikiwa kuzuia kuenea ugonjwa wa aina yoyote wa kuku kuingia kwenye kuku wa nchini na kuzuia uingizaji holela wa vifaranga bila kupitia utaratibu na sheria zilizopo.

Amesema hasara ambayo ingeletwa na vifaranga 6400 kama wangeingia kwa namna waliyoingia na kuleta madhara yangekuwa makubwa zaidi kuliko yanayoonekana kwa kuteketeza vifaranga 6400.

Alipoulizwa kama hakukuwa na namna nyingine ya kuviaribu zaidi ya kuviteketeza hadharani, amesema havikuchomwa hadharani na amesema waliosambaza hizo picha walikuwa na lengo tofauti, amesema vitu vinavyofanyika nje ya hadhara maana yake havitakiwi kuonekana kwenye hadhara na mtu akikiuka ndio analeta madhara kama yaliyotokea.

Amesema utaratibu wa kuwachoma umetumika pia na mataifa mengine akitolea mfano Ulaya kilipotokea kichaa cha Ng'ombe lakini amesema sio kitendo cha kumuonyesha kila mtu ndivyo walivyofanyiwa.

Kuhusu kuwapima, amesema hawawezi kupima vifaranga ambavyo tangu awali walishatoa katazo visiingie nchini.

 
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2015
Messages
14,737
Likes
12,484
Points
280
mjingamimi

mjingamimi

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2015
14,737 12,484 280
Akili za kuambiwa, mchanganye na zenu nyie wizara.

Wazungu wakitunga Sharia MLE MAVI MTAKULA?

kuna Ssheria ngapi za kimataifa mmezivunja. Mnakuja kutekeleza ya kuvichoma vifaranga moto.
WIZARA MZIGO.
 
N

Nkanini

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2017
Messages
1,186
Likes
1,337
Points
280
N

Nkanini

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2017
1,186 1,337 280
uchomaji moto sio kweli,unless watuambie kuwa walikuwa na magonjwa huu ni uongo ,kwa sasa kuna ugonjwa wa mafua ya ndege katika baadhi ya nchi za SADCC ila hawatumii njia ya kuchoma moto wale kuku walioathirika na ugonjwa huu,tatizo la viongozi wetu bado wanafikiria ni wao tuu wenye uwezo wa kupata habari.
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
22,801
Likes
49,877
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
22,801 49,877 280
Akili za kuambiwa, mchanganye na zenu nyie wizara.

Wazungu wakitunga Sharia MLE MAVI MTAKULA?

kuna Ssheria ngapi za kimataifa mmezivunja. Mnakuja kutekeleza ya kuvichoma vifaranga moto.
WIZARA MZIGO.
Kweli mkuu mbona ushoga na ugawaji wa vilainishi wamekataa
 
pakaywatek

pakaywatek

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2014
Messages
3,345
Likes
2,785
Points
280
pakaywatek

pakaywatek

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2014
3,345 2,785 280
Wizara ya mifugo na uvuvi imetetea uamuzi wa kuchoma vifaranga kwani ni utaratibu unaotambulika kimataifa na kwa mujibu wa sheria namba 17 wa sheria ya wanyama ya mwaka 2003 imechukua uamuzi huo wa kuteketeza vifaranga hivyo 6400 ili kuepusha kusambaza mafua ya ndege.

Kuhusu kuwapima, amesema hawawezi kupima vifaranga ambavyo tangu awali walishatoa katazo visiingie nchini.
Kumbe ni chuki baina ya viongozi wa nchi hizi ndo zinaingiza hasara kwa wananchi.
 
Johnny Sack

Johnny Sack

JF-Expert Member
Joined
Jan 21, 2017
Messages
420
Likes
1,334
Points
180
Johnny Sack

Johnny Sack

JF-Expert Member
Joined Jan 21, 2017
420 1,334 180
Serikali imeonya wanaosambaza picha za vifaranga kuchomwa moto na kusema hazifai kusambazwa kwani kitu hicho walikifanya sehemu ya siri ila ikatokea watu wasio waaminifu wakapiga picha na kuzisambaza

Akihojiwa na Azam Tv katibu mkuu wa wizara upande wa mifugo Dk. Maria Mashigo alisema wamevichoma moto kwa kuwa vingeweza kueneza magonjwa

Alipohojiwa kuwa wana ushahidi kuwa vina magonjwa kabla ya kuchoma moto alijibu hawakuwa na na haja ya kufanya hivyo

 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
22,801
Likes
49,877
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
22,801 49,877 280
Serikali imeonya wanaosambaza picha za vifaranga kuchomwa moto na kusema hazifai kusambazwa kwani kitu hicho walikifanya sehemu ya siri ila ikatokea watu wasio waaminifu wakapiga picha na kuzisambaza

Akihojiwa na Azam Tv katibu mkuu wa wizara upande wa mifugo Dk. Maria Mashigo alisema wamevichoma moto kwa kuwa vingeweza kueneza magonjwa

Alipohojiwa kuwa wana ushahidi kuwa vina magonjwa kabla ya kuchoma moto alijibu hawakuwa na na haja ya kufanya hivyo

Picha zipo kwenye utube tayari nyie ndiyo mnakurupuka, hapo ni sawa na kuwaambia watu nendeni kwenye utube muone tunavyochoma vifaranga kutoka Kenya
 
W

Wo shi niubi

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2015
Messages
664
Likes
623
Points
180
W

Wo shi niubi

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2015
664 623 180
Wizara iko sahihi ,Kuhusu bidhaa zisizo na ubora kama zimethibitika na mamlaka husika zinapigwa chini, mbona tunachoma vifaa fake vingi kutoka nje? ni mara ngapi vitu vimepatikana airport au bandari tena macontainer yanakamatwa na yanachomwa moto? je huwa tuna ugomvi na hizo nchi ambazo watanzania wamenunua bidhaa hizo? tatizo tumekubali kujenga undugu usio na tija na nchi jirani hivyo kupelekea kushindwa kusema hapana hata kwa mambo yasio na msingi, tukipata chickenpox ndo tutajua ni kwa nini serikali inakataza hao vifaranga.

Kikubwa ambacho kitaleta stability kati yetu na nchi zote za jirani, ni serikali ya Tanzania kuanza kutenga maeneo maalum kwa ajiri ya kuchungia mifugo hasa kwa wananchi wanaoishi maeno ya mipakani au karibu na mipakani.
 
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2014
Messages
24,519
Likes
16,688
Points
280
barafuyamoto

barafuyamoto

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2014
24,519 16,688 280
Serikali imeonya wanaosambaza picha za vifaranga kuchomwa moto na kusema hazifai kusambazwa kwani kitu hicho walikifanya sehemu ya siri ila ikatokea watu wasio waaminifu wakapiga picha na kuzisambaza

Akihojiwa na Azam Tv katibu mkuu wa wizara upande wa mifugo Dk. Maria Mashigo alisema wamevichoma moto kwa kuwa vingeweza kueneza magonjwa

Alipohojiwa kuwa wana ushahidi kuwa vina magonjwa kabla ya kuchoma moto alijibu hawakuwa na na haja ya kufanya hivyo

Hapa kama ni kweli kwa kweli wamebugi, wangevirudisha huko huko.
 

Forum statistics

Threads 1,237,457
Members 475,533
Posts 29,289,325