Wingi Wabunge wa Zanzibar wana umuhimu gani Bunge la Muungano

  • Thread starter Lucchese DeCavalcante
  • Start date

Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
5,473
Likes
68
Points
145
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
5,473 68 145
Jamani nauiliza hivi hawa wabunge wa Zanzibar 50+ wa kuchaguliwa na 20+ viti maalumu making a total of 70+ kwenye bunge la jamuhuri lenye wabunge 329 mbona wengi sana na sioni impact yao? Wanakula ruzuku za bure nadhani mbali na kupunguza idadi ya mawaziri tungefikiria kupunguza idadi ya wabunge na hasa wa Zanzibar ambayo unakuta kwa kila watu elfu wana mbunge mmoja?
 
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2010
Messages
596
Likes
4
Points
0
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2010
596 4 0
starting point ni kuimarisha ama kuvunja muungano. lolote likitokea litawapunguza idadi yao. kupanga ni kuchagua na kama taifa kupitia wawakilishi wetu tulichagua hilo pia
 
Lenana

Lenana

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2010
Messages
422
Likes
35
Points
45
Lenana

Lenana

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2010
422 35 45
jamani nauiliza hivi hawa wabunge wa zanzibar 50+ wa kuchaguliwa na 20+ viti maalumu making a total of 70+ kwenye bunge la jamuhuri lenye wabunge 329 mbona wengi sana na sioni impact yao? Wanakula ruzuku za bure nadhani mbali na kupunguza idadi ya mawaziri tungefikiria kupunguza idada ya wabunge na hasa wa zanzibar ambayo unakuta kwa kila watu elfu wana mbunge mmoja?
hata kama ni mbinu ya kuilinda nchi yetu zanzibar sasa hivi ni parasite they are not deserving that large portion in our parliament! They are reaping without sowing! Watu milioni moja katika nchi ya watu milioni 40 + come on wake up tanganyikas!
 
Lenana

Lenana

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2010
Messages
422
Likes
35
Points
45
Lenana

Lenana

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2010
422 35 45
starting point ni kuimarisha ama kuvunja muungano. lolote likitokea litawapunguza idadi yao. kupanga ni kuchagua na kama taifa kupitia wawakilishi wetu tulichagua hilo pia
hoja yako hapa ni nini jieleze vizuri ueleweke mheshimiwa!
 
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
5,473
Likes
68
Points
145
Lucchese DeCavalcante

Lucchese DeCavalcante

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
5,473 68 145
Yaani kwa ratio ya watu milioni 1 kuwa na wabunge 70+ basi kwa watu milioni 40 tungetakiwa kuwa na wabunge 40x70 = 2800 which is very unrealistic...na kwa kule Zenji unakuta kila mtaa ni jimbo yaani kwa huku Dar, Sinza ni mkoa wenye majimbo kama Palestina, Makaburini, Mugabe, Kwa Remmy, Africa Sana n.k
 
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2010
Messages
596
Likes
4
Points
0
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2010
596 4 0
hoja yako hapa ni nini jieleze vizuri ueleweke mheshimiwa!
tukiimarisha muungano, tutajenga kuaminiana na hata wakiwa achache hawatakuwa na hofu ya kumezwa, tukivunja muungano hatutakuwa nao kabisa. sasa yote mawili yanategemeana na maamuzi yetu na hivyo kutegemea uchaguzi wetu kwani kupanga ni kuchagua. kama taifa tulichagua iwe hivi ilivyo sasa na kuingiza kwenye katiba. ni harakati kama za majirani zetu kenya za kudai mabadiliko ya katiba ndizo zinazoweza kuondoa tatizo hili kama zitafnikiwa
 
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2010
Messages
596
Likes
4
Points
0
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2010
596 4 0
Yaani kwa ratio ya watu milioni 1 kuwa na wabunge 70+ basi kwa watu milioni 40 tungetakiwa kuwa na wabunge 40x70 = 2800 which is very unrealistic...na kwa kule Zenji unakuta kila mtaa ni jimbo yaani kwa huku Dar, Sinza ni mkoa wenye majimbo kama Palestina, Makaburini, Mugabe, Kwa Remmy, Africa Sana n.k
unajua mheshimiwa, muungano ni kama mti. ulipooteshwa ulitakiwa kunyweshwa maji ukue na kuzaa matunda. lakini baada ya kifo cha sheikh karume na baadaye kustaafu kwa mwal nyerere, muungano haukuweza kupata maji uliyostahi kwa hiyo sasa umedumaa. haya mambo yalitakiwa kuwa ya muda tu (transition) na baadaye yangewekewa vizuri zaidi. sasa hakuna tena mwenye ujasiri na weledi wa kufanya haya
 
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2009
Messages
11,407
Likes
2,090
Points
280
njiwa

njiwa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2009
11,407 2,090 280
rais wangu JK.. naomba tu afumbe macho achukuwe ila ahadi ya slaa kuhusu muungano.. mazungumzo ya muungano yaanze upya! mnahabari kwamba wakijitenga basi kitakachofuatia ni unguja kujitenga na pemba..?? chokochoko zilishaanza ila zimezimika baada ya wapemba kukamata madaraka! seif & shein
 
M

Misterdennis

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2007
Messages
1,674
Likes
187
Points
160
M

Misterdennis

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2007
1,674 187 160
hata kama ni mbinu ya kuilinda nchi yetu zanzibar sasa hivi ni parasite they are not deserving that large portion in our parliament! They are reaping without sowing! Watu milioni moja katika nchi ya watu milioni 40 + come on wake up tanganyikas!
Tunailinda against what kupitia znz??
Wabunge sabini (70) !!! Pheew!!! Hebu piga hesabu, wanakula jasho la wananchi kiasi gani kwa mwezi, kwa mwaka na kwa miaka mitano!! na bado ile golden handshake wanayopata baada ya kumaliza miaka mitano. Na kama ulivyosema impact yao ni sifuri ktk kuchangia ktk maendeleo ya nchi hii. Hii ni mirija ya kukatwa, hawana faida yoyote na hawatusaidii chochote na muungano hauna faida yoyote kwetu isipokuwa kwao.
 
M

Mtabe

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2010
Messages
675
Likes
4
Points
0
M

Mtabe

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2010
675 4 0
Hiyo faida ya muungano kwa wazanzibari ni ipi?
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,375
Likes
31,594
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,375 31,594 280
wanaenda kulala tu dodoma
 
M

mtemiwao

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2010
Messages
384
Likes
0
Points
0
M

mtemiwao

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2010
384 0 0
Wazenj wanafaidi kodi zetu bila tija yoyote,kwanza wanajíita nchi,tukate hii mirija watoto wetu wasome bure
 
M

Mtabe

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2010
Messages
675
Likes
4
Points
0
M

Mtabe

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2010
675 4 0
Na kile kiti chao wazenji kule UN kinachotumika kwa jina tanzania itakuaje tukikata muungano? Kwakua sisi watanganyika hatukuwahi kua na kiti UN na ndio maana hata utanganyika wetu hatuutaki tunapenda utanzanzania tafauti na wazenji wao hawapendi utanzania wanapenda uzanzibari.
 
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
14,640
Likes
22,507
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
14,640 22,507 280
rais wangu JK.. naomba tu afumbe macho achukuwe ila ahadi ya slaa kuhusu muungano.. mazungumzo ya muungano yaanze upya! mnahabari kwamba wakijitenga basi kitakachofuatia ni unguja kujitenga na pemba..?? chokochoko zilishaanza ila zimezimika baada ya wapemba kukamata madaraka! seif & shein
Who cares.
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,368
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,368 280
Inasaidia kuongeza nguvu kwa upande wa ccm manake kuwatofautisha ni ngumu achana na wanapokaa bungeni!
 
W

walonge

Member
Joined
Aug 1, 2010
Messages
25
Likes
0
Points
3
W

walonge

Member
Joined Aug 1, 2010
25 0 3
jamani nauiliza hivi hawa wabunge wa zanzibar 50+ wa kuchaguliwa na 20+ viti maalumu making a total of 70+ kwenye bunge la jamuhuri lenye wabunge 329 mbona wengi sana na sioni impact yao? Wanakula ruzuku za bure nadhani mbali na kupunguza idadi ya mawaziri tungefikiria kupunguza idadi ya wabunge na hasa wa zanzibar ambayo unakuta kwa kila watu elfu wana mbunge mmoja?
sio siri hata mie haiingii akilini. Dar yenye watu zaidi ya milioni saba ina wabunge wasiozidi 10 iwaje zenji mathalani unguja pekee iizidi dar kwa idadi? Hapana imefika mahali tuseme hapana imetosha!!!!!!1
 
W

walonge

Member
Joined
Aug 1, 2010
Messages
25
Likes
0
Points
3
W

walonge

Member
Joined Aug 1, 2010
25 0 3
sio siri hata mie haiingii akilini. Dar yenye watu zaidi ya milioni saba ina wabunge wasiozidi 10 iwaje zenji mathalani unguja pekee iizidi dar kwa idadi? Hapana imefika mahali tuseme hapana imetosha!!!!!!1
 
BinMgen

BinMgen

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2008
Messages
1,828
Likes
35
Points
145
BinMgen

BinMgen

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2008
1,828 35 145
sio siri hata mie haiingii akilini. Dar yenye watu zaidi ya milioni saba ina wabunge wasiozidi 10 iwaje zenji mathalani unguja pekee iizidi dar kwa idadi? Hapana imefika mahali tuseme hapana imetosha!!!!!!1
Tatitizo lako unalinganisha NCHI na MKOA, Zanzibar ni nchi wakati Deraslaam ni mkoa, hivyo ni vitu tofauti kabisaa si sahihi kuvinganisha.
 
M

mshali

Member
Joined
Oct 25, 2010
Messages
9
Likes
0
Points
0
M

mshali

Member
Joined Oct 25, 2010
9 0 0
Faida ya muungono ipo upande mmoja wa zanzibar.mimi sioni tanganyika inafaidika na nini labda mwenye kujua nini tunapata anijuze,natamani kuona hata leo hii muungano umekufa.
 
J

jjeremiah

Member
Joined
Jul 30, 2010
Messages
43
Likes
12
Points
15
J

jjeremiah

Member
Joined Jul 30, 2010
43 12 15
Je madiwani na wenyeviti wamitaa wana idadi gani maana kwa hesabu hiyo naona kila kaya itakuwa na mwenyekiti wake wa mtaa
 

Forum statistics

Threads 1,235,879
Members 474,797
Posts 29,239,350