WHY TURN UP WAS 8.6mil people ie 42.84% of REGISTERED VOTERS


Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
466
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 466 180
Naona kuna haja ya kulijadili ili jamani bse ni aibu.
Kwa kuanzi point zangu
I. NEC haikujipanga vilivyo kutoa elimu ya uraia the next question comes are they unfit for the job or mis used the fund given to them
II. Rai walianticipate ushindi wa CCM by anymeans ivyo hawakuona haja ya kwenda kuungua na jua kama baadhi yao walivyoojiwa
III. Baadhi ya watu kutoona majina yao kwenye vitabu uku wakiwa na vitambulisho
IV. Ufungaji wa vyuo vya ualimu kule makete na arusha
V. Kuchelewa kufunguliwa kwa vyuo vikuu
VI. .......................
 
Tundapori

Tundapori

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2007
Messages
534
Likes
70
Points
45
Tundapori

Tundapori

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2007
534 70 45
Naona kuna haja ya kulijadili ili jamani bse ni aibu.
Kwa kuanzi point zangu
I. NEC haikujipanga vilivyo kutoa elimu ya uraia the next question comes are they unfit for the job or mis used the fund given to them
II. Rai walianticipate ushindi wa CCM by anymeans ivyo hawakuona haja ya kwenda kuungua na jua kama baadhi yao walivyoojiwa
III. Baadhi ya watu kutoona majina yao kwenye vitabu uku wakiwa na vitambulisho
IV. Ufungaji wa vyuo vya ualimu kule makete na arusha
V. Kuchelewa kufunguliwa kwa vyuo vikuu
VI. .......................
Uwezekano mwingine ni kuwa hiyo idadi ya wapiga kura walioandikishwa yawezekana isiwe ya ukweli kuwa walikuwa millioni 20.
Uwezekano wa hili ni mkubwa ukizingatia na ari ya watu kwenda kupiga kura mwaka huu ilikuwa ni kubwa sana.

Haiwezekani kwamba karibu nusu ya idadi ya watanzania wako eligible kupiga kura.

Namba ya wapiga kura kwenye daftari la wapiga kura ni kubwa mno. Yawezekana wapiga kura halali ni wachache.
 
Sisimizi

Sisimizi

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2009
Messages
490
Likes
14
Points
35
Sisimizi

Sisimizi

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2009
490 14 35
pia idadi kubwa ya wakristo hushiriki ibada jpili. nalo limechangia. kama kumbukumbu ya kifo cha Karume na Nyerere tunapumzika ili kushiriki hafla ya kuwa kumbuka watu waliokwisha kufa, haingii akilini kushindwa kutenga siku za kazi kuwa ajili ya future ya Taifa. hizi ni njama za NEC kuvuruga uchaguzi kwa kuwa nyima watu muda mzuri kushiriki ibada.
 
R

Rugemeleza

Verified Member
Joined
Oct 26, 2009
Messages
668
Likes
6
Points
35
R

Rugemeleza

Verified Member
Joined Oct 26, 2009
668 6 35
pia idadi kubwa ya wakristo hushiriki ibada jpili. nalo limechangia. kama kumbukumbu ya kifo cha Karume na Nyerere tunapumzika ili kushiriki hafla ya kuwa kumbuka watu waliokwisha kufa, haingii akilini kushindwa kutenga siku za kazi kuwa ajili ya future ya Taifa. hizi ni njama za NEC kuvuruga uchaguzi kwa kuwa nyima watu muda mzuri kushiriki ibada.
Si kweli miaka yote uchaguzi umefanyika jumapili hivyo watu "wachache" kwenda kupiga kura si sababu ya kusali Jumapili suala ni kuwa idadi ya wapiga kura ni ya kughushi. Idadi ya kwenye daftari ni ya uongo na hiyo ni sababu tosha ya kuwafuta kazi Makame na Kiravu kwani ni watu wazembe na waliolidanganya taifa.
 
L

lebabu11

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2010
Messages
1,782
Likes
629
Points
280
L

lebabu11

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2010
1,782 629 280
Katika hali ya kawaida, katika maeneo mengi, idadi ya watoto ni zaidi ya mara mbili ya watu wazima.
Kwa hali hiyo, ikiwa waliojiandikisha kupiga kura ni 20m basi idadi ya watu wote ni zaidi ya 60m.
Kuna ulazima wa kuhakiki Daftari la wapiga kura ili kuondoa mapungufu yaliyopo!
 
Novatus

Novatus

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2007
Messages
331
Likes
2
Points
0
Novatus

Novatus

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2007
331 2 0
Pamoja na kwamba hao 8.3 million walipiga kura najuta kupiga kura yangu ikachakaghuliwa!!!!!!!!!!!!!!!!11
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
466
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 466 180
Isije ikawa vitisho vya JWTZ vimechangia
 
Tundapori

Tundapori

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2007
Messages
534
Likes
70
Points
45
Tundapori

Tundapori

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2007
534 70 45
Katika hali ya kawaida, katika maeneo mengi, idadi ya watoto ni zaidi ya mara mbili ya watu wazima.
Kwa hali hiyo, ikiwa waliojiandikisha kupiga kura ni 20m basi idadi ya watu wote ni zaidi ya 60m.
Kuna ulazima wa kuhakiki Daftari la wapiga kura ili kuondoa mapungufu yaliyopo!
Mi nafikiri idadi hiyo kwenye Daftari la Wapiga Kula ni feki zaidi !!!!!!!!!! na imepikwa. Nzuri kufanyia research hii kitu.
 
Companero

Companero

Platinum Member
Joined
Jul 12, 2008
Messages
5,497
Likes
223
Points
160
Companero

Companero

Platinum Member
Joined Jul 12, 2008
5,497 223 160
Hofu na mashaka
 
Tundapori

Tundapori

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2007
Messages
534
Likes
70
Points
45
Tundapori

Tundapori

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2007
534 70 45
Heri ya wewe mwenye uhakika uchwara.
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Ni wazi kwamba Tanzania haina wapiga kura 20M.

Watu walienda kujiandikisha kama ishara ya kupata vitambulisho ili waweze kupata mikopo ya SACCOS etc. in short zoezi lilitumika kama ya vitambulisho vya kitaifa... pia kulingana na elimu ndogo wakati wa kuhamisha kumbukumbu kama mtu amehama kata wengine walifanya fresh registration... akili kichwani... so in my honest opinion wapiga kura waTanzania hawazidi 15M.

Mungu Ibariki Tanzania
 
N

Njaare

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2010
Messages
1,080
Likes
6
Points
135
N

Njaare

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2010
1,080 6 135
Naona kuna haja ya kulijadili ili jamani bse ni aibu.
Kwa kuanzi point zangu
I. NEC haikujipanga vilivyo kutoa elimu ya uraia the next question comes are they unfit for the job or mis used the fund given to them
II. Rai walianticipate ushindi wa CCM by anymeans ivyo hawakuona haja ya kwenda kuungua na jua kama baadhi yao walivyoojiwa
III. Baadhi ya watu kutoona majina yao kwenye vitabu uku wakiwa na vitambulisho
IV. Ufungaji wa vyuo vya ualimu kule makete na arusha
V. Kuchelewa kufunguliwa kwa vyuo vikuu
VI. .......................

Toka mwanzo kulikuwa na malalamiko kuwa idsadi ya wapiga kura haiwezi kuwa milioni 19 kama tume ilivyosema. Huenda ilikuwa 9 milion. Hao 10 milioni huenda ilikuwa ni kwa ajili ya kubalansi kama slaa angezizoa zote 9 milioni.

Huenda pia Ilishindikana kuyaingiza masanduku kwa vituo sababu ya ulinzi mkali wa wananchi na huenda polisi kwa sababu nao ni watanzania wanaoumia kama raia wengine walionekana kuwa wangeweza kuharibu dill ndo maana labda mbinu ya ucheleweshaji ikatumika hivyo 80% ya kinana haikufika.

Labda tuiombe tume iweke hadharani karatasi ambazo hazijatumika zihakikiwe na kuhesabiwa. Ni imani yangu kuwa kama zitahakikiwa zitakuwa zimepigwa halafu zikaachwa.
 
Not_Yet_Uhuru

Not_Yet_Uhuru

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2010
Messages
1,305
Likes
8
Points
0
Not_Yet_Uhuru

Not_Yet_Uhuru

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2010
1,305 8 0
kwa uozo uliotokea, ningekuwa mwenye Mamlaka, ningeshawafutilia mbali watendaji wote wa NEC.
Hata kura za marudio ktk majimbo yaliyokwamishwa kiuzembe hawana credibility kuyasimamia tena. Ila akina Kiravu na Makame lazima waachwe kama ahsante ya JK kwao kwa 'kuwezesha'.

Ndiyo irresponsibility ambayo kwa mbele hatuioni kama kuna mwanga wowote, thus no new substance to be expected of the 'new dawn'
 
MwanaHaki

MwanaHaki

R I P
Joined
Oct 17, 2006
Messages
2,403
Likes
125
Points
145
MwanaHaki

MwanaHaki

R I P
Joined Oct 17, 2006
2,403 125 145
Naona kuna haja ya kulijadili ili jamani bse ni aibu.
Kwa kuanzi point zangu
I. NEC haikujipanga vilivyo kutoa elimu ya uraia the next question comes are they unfit for the job or mis used the fund given to them
II. Rai walianticipate ushindi wa CCM by anymeans ivyo hawakuona haja ya kwenda kuungua na jua kama baadhi yao walivyoojiwa
III. Baadhi ya watu kutoona majina yao kwenye vitabu uku wakiwa na vitambulisho
IV. Ufungaji wa vyuo vya ualimu kule makete na arusha
V. Kuchelewa kufunguliwa kwa vyuo vikuu
VI. .......................

Kwa hali halisi, TUSIJIDANGANYE kwamba NEC itatoa elimu ya uraia au upigaji kura kwa wananchi. HILI HALIWEZEKANI HATA SIKU MOJA!

NEC si tume huru, watendaji wakuu wameteuliwa na Rais. Kwa NEC kutoa elimu hiyo ni sawa na kuwapa wapigakura silaha ya kuing'oa madarakani CCM!

Kilichobakia - na kama kweli kuna upinzani, zaidi ya CHADEMA - ni wadau hao kutoa elimu hiyo wao wenyewe, kuanzia sasa na kuendelea, bila kutegemea ufadhili kutoka nje. Vyanzo vya mapato viko vingi, hatuna shida ya pesa. Nakataa kwamba Wapinzani hawana fedha!
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
466
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 466 180
Kuna haja ya kutafiti juu ya ili.
Ivi why tusichukue sample ya ambao hawakupiga kura then watupe majibu alafu next time iwe sheria kupiga kura ikiwezekana mtu awe fined.
Bse mwisho wa siku kama hawatachagua atakaepita atawaongoza tuu
 

Forum statistics

Threads 1,236,773
Members 475,220
Posts 29,268,046