Why Muslims fear Islamic sheria and run away in their own countries?

Mokaze

JF-Expert Member
Aug 3, 2018
10,191
2,000
@Mokaze kama wewe ni muislamu kweli kweli lazima ukubaliane na hadeeth za Mtume (saw).

Prophet Muhammad (saw) prophesied:

انه سيكون في أمتي كذابون ثلاثون كلهم يزعم أنه نبي و انا خاتم النبيين لا نبي بعدي.

"There will arise thirty liars in my Ummah. Everyone of them will claim to be a prophet. Though I am the last of the Prophets; there is no prophet to come after me." (Sahih Muslim).


Mimi ninakubaliana kabisa na hiyo hadithi na ipo wazi kabisa na haikomeshi utume kabisa bali inaendekeza utume na wala haihitajiki akili kubwa kuielewa hiyo hadithi japo maneno ya mwisho yanayosomeka; لا نبي بعدي (laa nabiya ba'adii) yanahitaji maelezo kidogo, na hapa ndipo kwa matatizo kwa Waislamu wengi, kwani hawasomi hadithi na Qur'an kwa tafakur, Qur'an Unasema Utume inaendelea utawaona baadhi ya Waislamu wakisema Mtume Muhammad (saw) ni wa mwisho kuja--- sasa hawaoni kuwa hapa wametengeneza ikhtilafu ndani ya Qur'an bila kujua.

Neno ba'adi (بعدي) linazo maana 3, 1-- in my absence, 2--after me, 3-- Contrary to me., maana kubwa iliyozoeleka ni #2 , sasa tuone maana nyingine ya neno بعد (ba'ad) ilivyitumika ndani ya Qur'an :-

تلك ايات الله نتلوها عليك فبأي حديث بهد الله و اياته يومنون---- yaani; Hizi ni aya za Allah tunakusomea kwa haki; basi ni hadithi gani watakayo iamini KINYUME na Allah na aya zake? (45:6) Qur'an .

Hapo sasa utaona neno ba'ad likiwa na maana ya "kinyume", hivyo sasa maneno لا نبي بعدي maana yake ni hakuna nabii kinyume nami au hakuna nabii atakaye kwenda kinyume na mimi, ukitafsiri hakuna nabii baada yangu utaleta ikhtilafi ndani ya Qur'an kwani kuna aya nfano (7:35) inasema mitume watakuja kuwasomamea/kuwafundisha watu aya za Qur'an.

Sasa nije kwa hadithi yenyewe, kwenye maneno mengine انا جاتم النبيين yaani; na mimi ni khatam an nabiyyin, neno khatam maana yake ni Muhuri au mbora, hapo sasa tutatafsiri; "na mimi ni mbora wa manabii", hivyo utaona hadithi nzima haijafunga utume/unabii kabisa bali ni tafsiri mbovu ndizo zinataka kutuaminisha kwamba utume umefungwa kitu ambacho ni kinyume na Mafundisho ya Qur'an.

Sasa nije kwenye hadithi yote, Mtukufu mtume (saw) alikuwa anajua fika katika umma wake watatokea Waongo 30 na kila mmoja atadai kwamba yeye ni mtume lakini hakusema kwamba KILA mtu atakaye dai utume ni Muongo!!---- tena kaweka hadi idadi ya Waongo 30 kwa maana kwamba Nabii mkweli anaweza kuwa wa 31, kifupi ni kwamba hadithi inataja waongo 30 na haijasema kwamba Kila atakayedai unabii ni Muongo!!, na hii ni tahadhari ili akitokea nabii mkweli tuweze kumtofautisha na muongo, in that regard The holy prophet was very brilliant messenger of Allah.

Hebu chukua mfano huu; Baba anaondoka nyumbani na anamuaga mwanaye huku akimtahadharisha kwamba; "Mwanangu usiache milango wazi nimesikia watakuja wezi kuiba hapa" ----- je kila mtu atakaye kwenda hapo nyumbani atakuwa ni mwizi???!!---- common sense inasema sio kweli kwamba kwamba kila atajayefika pale nyumbani atakuwa miongoni mwa wale wevi.

Hata hivyo Wataalamu wa hadithi waliifanyia kazi hiyo hadithi na hebu sikia walichosema:-

هذ الحديث ظهر صدقه فانه لوعد من تنباء من زمنه صلى الله عليه و سلم الى الان لبلخ هذ العدر و يعرف ذالك من يطالع التارايخ
(اكمل الاكمل جلد مصرى )

Yaani; Hadithi hii imedhihiri ukweli wake, maana lau wakihesabiwa waliodai utume toka wakati wa Swalallahu aleyhi wa salam (mtume mtukufu saw) mpaka sasa itatimia idadi hii, na jambo hili analijua anayesoma historia. (Ikmal alikmal kutoka Misri).

Aliyeandika hicho kitabu alifariki mwaka 828 Hijriyya.

Kwahiyo Mirza ghulam Qadiani wa Ahmadiyya alie dai kwamba pia ni nabbi baada ya Mtume (saw) ni muongo/batili/mfutinashaji tu, Mtume alisha tabili dini kama hizo za Ahmadiyya kutokea.

Kwa mujibu wa Qur'an hata mtukufu mtume (saw) na mitume wengine walishambuliwa kwa matusi na kejeli kutoka kwa wapinzani, nawe umejipambanua kushika tabia ya wapinzani wa mababii kwa kutoa kejeli dhidi ya Hadhrat Ahmad (as) na hii ni ishara ya ukweli wake watu wema wanaelewa lakini wapinzani Allah huwazidushia kiburi, chuki na hasira nyoyoni mwao.

Omba toba na msaada kwa Allah ili uutambue ukweli kiburi na majivuno na kauli chafu dhidi ya Hadhrat Ahmad (as) itakaribisha hasira ya Allah juu yako, ni Allah pekee anayeweza kumuongoza mtu mimi nafikisha ujumbe tu basi omba msaada kwake kwa unyenyekevu na subira na swala bila shaka Allah atakuongoza.
 

mulwanaka

JF-Expert Member
Feb 19, 2017
4,888
2,000
Kama hutaki mimi nitumie akili za kawaida je unataka nitumie akili za kichaa??!!----Allah ndiye aliyetupatia akili za kutafakari mambo yote ikiwa ni pamoja na aya za kitabu chake, hebu msikie Allah anasemaje;

و ما كان لنفس ان يومن إلا بإذن الله ويجعل الرجس على الذين لا يعقلون

Yaani; "Na hawezi mtu kuamini ila kwa idhini ya Allah naye huwapa adhabu wasiotumia AKILI" (10:100) Qur'an .




Unataka kujua ni wapi Hadhrat Ahmad (as) muanzilishi mtukufu wa jumuiya ya Waisilamu Wa Ahmadiyya amebashiriwa kwenye Qur'an na hadithi??--- Hilo ni swali jepesi sana, ila kabla sijajibu napenda kujua imani yako juu ya kuendelea kwa utume katika dini ya Uislamu, je utume inaendelea au laa??--- (napenda kwanza tuondie hicho kizingiti) ndipo tuje kwa Hadhrat Ahmad (as).




Kwanza nilisha kufundisha na inaonekana huelewi au unajifanya kutokuelewa, Sisi ni Waisilamu wa Ahmadiyya na sio Maqadiani, Qadiani ni jina la mji alipozaliwa MTUME Ahmad (as) mwanzilishi mtukufu wa jumuiya ya Waislamu Wa ahmadiyya.

Unasema hatuna ushahidi wa madai yetu na tunalipwa pesa ili kuwagawa Waisilamu, jibu ni kwamba ushahidi upo ndani ya Qur'an na hadithi ila.mnapoletewa ushahidi mnakuwa wagumu kukubali kwasababu ya chuki iliyomo ndani ya nyoyo zenu, chuki iliyopandikizwa na masheikh wenu dhidi yetu, hamtumii akili zenu binafsi kuupeleleza ukweli kutoka kwa sisi wenyewe bali mnahangaika kutafuta "ukweli" kutoka kwa maadui zetu, ni lini adui ya mtu akaeleza wema wa hasimu wake??!!

Kuhusu kulipwa fedha ili kuwagawa Waisilamu ; hayo ni muendelezo wa madai yenu ya Uongo wa kila siku dhidi yetu, kwa taarifa yako kila Ahmadiya orodha ya kipato chake cha kila mwezi kimeorodheshwa na anatakiwa katika kipato chake achangie michango zaidi ya mitano kulingana na kipato chake, ni kutokana na michango yetu ndivyo jumuiya hii inaendeshwa, ni uongo mkubwa kusema kwamba eti huwa tunapewa fedha ili kufanya shughuli zetu, common sense tu haikubali, kama ingalikuwa tunagawiwa fedha mbona jumuiya hii ingalikuwa ni jumuiya kubwa kwa idadi ya watu kuliko jumuiya zote duniani, kwani nani hapendi pesa tena za bure?!!---- tafadhali ndugu mulwanaka nenda katika tawi, mkoa au katika kituo chochote cha waisilamu-Waahmadiyya na uwe huru kuuliza kwa Mwalimu au shk nk, wewe mwenyewe ili upate ukweli, usisikikize habari kutoka kwa maadui ambao chuki na husuda inatafuna nyoyo zao kuona Ahmadiyya ikikua kwa haraka sana (Alhamdulillah).
Huja dhibitisha lolote polojo tupu kama wa Qadiani mlivo, njia ya muongo ni fupi sana.........unaulizwa masuali unayakwepa.
 

mulwanaka

JF-Expert Member
Feb 19, 2017
4,888
2,000
Mimi ninakubaliana kabisa na hiyo hadithi na ipo wazi kabisa na haikomeshi utume kabisa bali inaendekeza utume na wala haihitajiki akili kubwa kuielewa hiyo hadithi japo maneno ya mwisho yanayosomeka; لا نبي بعدي (laa nabiya ba'adii) yanahitaji maelezo kidogo, na hapa ndipo kwa matatizo kwa Waislamu wengi, kwani hawasomi hadithi na Qur'an kwa tafakur, Qur'an Unasema Utume inaendelea utawaona baadhi ya Waislamu wakisema Mtume Muhammad (saw) ni wa mwisho kuja--- sasa hawaoni kuwa hapa wametengeneza ikhtilafu ndani ya Qur'an bila kujua.

Neno ba'adi (بعدي) linazo maana 3, 1-- in my absence, 2--after me, 3-- Contrary to me., maana kubwa iliyozoeleka ni #2 , sasa tuone maana nyingine ya neno بعد (ba'ad) ilivyitumika ndani ya Qur'an :-

تلك ايات الله نتلوها عليك فبأي حديث بهد الله و اياته يومنون---- yaani; Hizi ni aya za Allah tunakusomea kwa haki; basi ni hadithi gani watakayo iamini KINYUME na Allah na aya zake? (45:6) Qur'an .

Hapo sasa utaona neno ba'ad likiwa na maana ya "kinyume", hivyo sasa maneno لا نبي بعدي maana yake ni hakuna nabii kinyume nami au hakuna nabii atakaye kwenda kinyume na mimi, ukitafsiri hakuna nabii baada yangu utaleta ikhtilafi ndani ya Qur'an kwani kuna aya nfano (7:35) inasema mitume watakuja kuwasomamea/kuwafundisha watu aya za Qur'an.

Sasa nije kwa hadithi yenyewe, kwenye maneno mengine انا جاتم النبيين yaani; na mimi ni khatam an nabiyyin, neno khatam maana yake ni Muhuri au mbora, hapo sasa tutatafsiri; "na mimi ni mbora wa manabii", hivyo utaona hadithi nzima haijafunga utume/unabii kabisa bali ni tafsiri mbovu ndizo zinataka kutuaminisha kwamba utume umefungwa kitu ambacho ni kinyume na Mafundisho ya Qur'an.

Sasa nije kwenye hadithi yote, Mtukufu mtume (saw) alikuwa anajua fika katika umma wake watatokea Waongo 30 na kila mmoja atadai kwamba yeye ni mtume lakini hakusema kwamba KILA mtu atakaye dai utume ni Muongo!!---- tena kaweka hadi idadi ya Waongo 30 kwa maana kwamba Nabii mkweli anaweza kuwa wa 31, kifupi ni kwamba hadithi inataja waongo 30 na haijasema kwamba Kila atakayedai unabii ni Muongo!!, na hii ni tahadhari ili akitokea nabii mkweli tuweze kumtofautisha na muongo, in that regard The holy prophet was very brilliant messenger of Allah.

Hebu chukua mfano huu; Baba anaondoka nyumbani na anamuaga mwanaye huku akimtahadharisha kwamba; "Mwanangu usiache milango wazi nimesikia watakuja wezi kuiba hapa" ----- je kila mtu atakaye kwenda hapo nyumbani atakuwa ni mwizi???!!---- common sense inasema sio kweli kwamba kwamba kila atajayefika pale nyumbani atakuwa miongoni mwa wale wevi.

Hata hivyo Wataalamu wa hadithi waliifanyia kazi hiyo hadithi na hebu sikia walichosema:-

هذ الحديث ظهر صدقه فانه لوعد من تنباء من زمنه صلى الله عليه و سلم الى الان لبلخ هذ العدر و يعرف ذالك من يطالع التارايخ
(اكمل الاكمل جلد مصرى )

Yaani; Hadithi hii imedhihiri ukweli wake, maana lau wakihesabiwa waliodai utume toka wakati wa Swalallahu aleyhi wa salam (mtume mtukufu saw) mpaka sasa itatimia idadi hii, na jambo hili analijua anayesoma historia. (Ikmal alikmal kutoka Misri).

Aliyeandika hicho kitabu alifariki mwaka 828 Hijriyya.



Kwa mujibu wa Qur'an hata mtukufu mtume (saw) na mitume wengine walishambuliwa kwa matusi na kejeli kutoka kwa wapinzani, nawe umejipambanua kushika tabia ya wapinzani wa mababii kwa kutoa kejeli dhidi ya Hadhrat Ahmad (as) na hii ni ishara ya ukweli wake watu wema wanaelewa lakini wapinzani Allah huwazidushia kiburi, chuki na hasira nyoyoni mwao.

Omba toba na msaada kwa Allah ili uutambue ukweli kiburi na majivuno na kauli chafu dhidi ya Hadhrat Ahmad (as) itakaribisha hasira ya Allah juu yako, ni Allah pekee anayeweza kumuongoza mtu mimi nafikisha ujumbe tu basi omba msaada kwake kwa unyenyekevu na subira na swala bila shaka Allah atakuongoza.
Naona majibu malefu kama kawayda ya watu wa wauongo wanavo fanya eti unaeleza neno "la nabbiyu baada"hahaha ..... kwa mtu yoyote mwenye basic knowledge ya kiarabu hawezi kutafuta maana nyingine ya hilo neno "hamna mtume baada yangu".........ila kwasabb nyie majahiliya Qadiani au Ahmadiyya kazi yenu ni kupotoshwa ukweli endelea tu.......waIslamu tulisha amka hampati wafuasi , endeleani kutoa soda za bure na vitafunwa kununua watu.
 

Mokaze

JF-Expert Member
Aug 3, 2018
10,191
2,000
"la nabbiyu baada"


Nikuulize; hivi wewe umepitia hata madrasa japo kidogo kujifunza, ا ب ت ث----, yawezekana naongea na mtu hata hajui kusoma aya za Qur'an japo kidogo tu ila kaingia ulingoni kutetea asichojua.

"La nabbiyu baada" ndiyo nini???

Go and learn Quranic arabic in the first place before coming to the debate.

Na hii ndiyo shida ya waislamu wengi sana, hawajifunzi dini kwa kina, wamekuwa kama bendera fuata upepo, wakiambiwa na masheikh wao; Waahmadiyya ni makafiri basi bila ya kutumia akili na ufahamu wao kujifunza na kudadisi kutoka kwa Waahmadiyya wenyewe na kusoma Qur'an na Hadithi kujua ukweli wao huwafuata Masheikh wao ambao mtume (saw) aliwasema ni شر من تحت اديم السماء--- waovu chini ya mbingu.
 

albinomzee

Member
Jul 13, 2012
38
95
I stand with USA's decision on this.

Why are Afghanistan Muslims running away from their own countries, the Talliban want full blow Islam sharia law, why all this noisy all about, why are they Afghans afraid of Islam way of life if truly they love Islam

Generally Muslims are not happy in their own Islamic countries but want to convert the countries they found grace in to Islamic countries they ran from.

They’re not happy in Gaza
They're not happy in Egypt
They're not happy in Libya
They're not happy in Morocco
They're not happy in Iran
They're not happy in Iraq
They're not happy in Yemen
They're not happy in Afghanistan
They're not happy in Pakistan
They're not happy in Syria
They're not happy in Lebanon
So, where are they happy?
They're happy in Australia
They're happy in England
They're happy in France
They're happy in Italy
They're happy in Germany
They're happy in Sweden
They're happy in the USA & Canada
They're happy in Norway & India
They're happy in almost every country that is not Islamic!
And who do they blame?
Not Islam...
Not their leadership...
Not themselves...
THEY BLAME THE COUNTRIES THEY ARE HAPPY IN!!
And they want to change the countries they're happy in, to be like the countries they came from where they were unhappy
Thats very true...tusiende mbali huko uajemi...mfano mzuri hapo visiwani..jamaa wanafurahia sana kuishi bara..yaani wanaona kuna uhuru mkubwa wa kuanzia mavazi mpaka maisha binafsi...na hata elites wao wote wana properties huku mainland...na hapo ndo majirani hawatumii sharia...je wangeitumia...jamaa wangekimbia nchi yao
 

JUAN MANUEL

JF-Expert Member
Nov 26, 2010
3,734
2,000
They are not happy in their countries because of the Americans

name a country whose citizens are unhappy that has not been inhabited/kaliwa by Americans

nchi zote zisizo na furaha zenye machafuko ya kivita huko uarabuni basi zimekaliwa na Marekani kimabavu kwa mgongo wa demokrasia
Saudia,Yemen,Misri,Lebanon,Sasa hata huko Afghanistan,walikuwa unahappy wakati USA ipo,sasa imeishaondoka,na Cha ajabu wakati USA inaondoka hao raia waliokuwa "wamefanywa unhppy na USA"walitaka waondoke na "watesi wao USA!!very clazzy!!!aliyekukosesha furaha akiwa kwenu,unataka uende nae Kwake!!
Mi nirifikili aliyekukosesha furaha akiondoka,unapumua,
Tatizo la nchi za Kiislam/arab ni political Islam,kufanya mambo ya kiutawala na kisiasa kuwa mambo ya kidini.
Yaani unalazimishwa uwatii viongozi wa kisiasa kama wajibu wa kidini na ni lazima mbele ya mtume na Allah(Muslim God).
 

Jamaa_Mbishi

JF-Expert Member
Jun 15, 2013
8,048
2,000
I stand with USA's decision on this.

Why are Afghanistan Muslims running away from their own countries, the Talliban want full blow Islam sharia law, why all this noisy all about, why are they Afghans afraid of Islam way of life if truly they love Islam

Generally Muslims are not happy in their own Islamic countries but want to convert the countries they found grace in to Islamic countries they ran from.

They’re not happy in Gaza
They're not happy in Egypt
They're not happy in Libya
They're not happy in Morocco
They're not happy in Iran
They're not happy in Iraq
They're not happy in Yemen
They're not happy in Afghanistan
They're not happy in Pakistan
They're not happy in Syria
They're not happy in Lebanon
So, where are they happy?
They're happy in Australia
They're happy in England
They're happy in France
They're happy in Italy
They're happy in Germany
They're happy in Sweden
They're happy in the USA & Canada
They're happy in Norway & India
They're happy in almost every country that is not Islamic!
And who do they blame?
Not Islam...
Not their leadership...
Not themselves...
THEY BLAME THE COUNTRIES THEY ARE HAPPY IN!!
And they want to change the countries they're happy in, to be like the countries they came from where they were unhappy
Kuishi nchi za Kiarab ni ishu mkuu, hakuna raha hata kidogo. We umeona wapi mtu unakadiriwa namna ya kuishi maisha yako, kila mtu na mzazi anataka mtoto wake aishi maisha ya karne ya 6 na 7 enzi za Mohammed, kama si ujinga ni kitu gani? Hii ni karne ya 21 na watu wamesoma eti wanatak waishi kama wapo gizani.
 

JUAN MANUEL

JF-Expert Member
Nov 26, 2010
3,734
2,000
Unajua kwanini wa nafanya hivo? Sio unafiki waislamu wengi wanalipiza kisasi kwa kuenda kwenye nchi za hao wa chochozi kueneza uislamu wanao pinga
Yaani unahatarisha maisha yako kuvuka bahari ya mediterania!!Ili uende ukalipe kisasi ulaya!!!!??Yaani mjeda akutie mitama uswahilini,harafu wewe usubili usiku,uende Kambini Lugalo kulipa kisasi!!
Wengi wanakimbia mateso,
Kuna mashekh Wana imani kali wanaoitetea Palestina,na kuishambulia Israel na US,Cha ajabu hawapo tayari kwenda kuishi Palestina au Misri!!wanapenda wajifiche Canada,USA,Paris,wakila mvinyo!
Na wanajua wakitia maguu nchi kama Misri,au Saudia,waislam wenzao walio Madarakani watawakata vichwa fasta,sasa kwa kuogopa kufa wanaenda kujificha ulaya,
 

mulwanaka

JF-Expert Member
Feb 19, 2017
4,888
2,000
Yaani unahatarisha maisha yako kuvuka bahari ya mediterania!!Ili uende ukalipe kisasi ulaya!!!!??Yaani mjeda akutie mitama uswahilini,harafu wewe usubili usiku,uende Kambini Lugalo kulipa kisasi!!
Wengi wanakimbia mateso,
Kuna mashekh Wana imani kali wanaoitetea Palestina,na kuishambulia Israel na US,Cha ajabu hawapo tayari kwenda kuishi Palestina au Misri!!wanapenda wajifiche Canada,USA,Paris,wakila mvinyo!
Na wanajua wakitia maguu nchi kama Misri,au Saudia,waislam wenzao walio Madarakani watawakata vichwa fasta,sasa kwa kuogopa kufa wanaenda kujificha ulaya,
Ni kweli ila hiyo nifikra yako, lakini jambo linalo nifurahisha kwao hawatakuja kukana Dini yao na wanafanya bidii kueneza kwa hari yote........ na uislamu unakua kwa kasi kwenye nchi za magharibu France ina waislamu wazawa na wamuaji 11m sawa na 12% ya wafarasa wote uingereza ina 6m ujerumani 4.5m hi ni idadi kubwa tangu tukio la 11/Sept waislamu USA wameongezeka 4× kwanini?......
 

permanides

JF-Expert Member
May 18, 2013
6,304
2,000
Mokaze kama wewe ni muislamu kweli kweli lazima ukubaliane na hadeeth za Mtume (saw).

Prophet Muhammad (saw) prophesied:

انه سيكون في أمتي كذابون ثلاثون كلهم يزعم أنه نبي و انا خاتم النبيين لا نبي بعدي.

"There will arise thirty liars in my Ummah. Everyone of them will claim to be a prophet. Though I am the last of the Prophets; there is no prophet to come after me." (Sahih Muslim).

(Further details if you need more hadeeth about finality of prophethood can come).

Kwahiyo Mirza ghulam Qadiani wa Ahmadiyya alie dai kwamba pia ni nabbi baada ya Mtume (saw) ni muongo/batili/mfutinashaji tu, Mtume alisha tabili dini kama hizo za Ahmadiyya kutokea.
Kwa nini usiseme Muhammad ndiye alidanganya kuwa nabii wa mwisho?
 

Kyodowe

JF-Expert Member
Mar 6, 2013
1,029
2,000
Hao ni wahamiaji wanaokimbia shida kwenye nchi zao! Rejea vizuri kwenye takwimu za nchi husika uone asili zao.

N:B Hata wewe mwenyewe unawaza kuhamia huko, sasa ukifika huko utataka uhesabiwe kama nani
Ni kweli ila hiyo nifikra yako, lakini jambo linalo nifurahisha kwao hawatakuja kukana Dini yao na wanafanya bidii kueneza kwa hari yote........ na uislamu unakua kwa kasi kwenye nchi za magharibu France ina waislamu wazawa na wamuaji 11m sawa na 12% ya wafarasa wote uingereza ina 6m ujerumani 4.5m hi ni idadi kubwa tangu tukio la 11/Sept waislamu USA wameongezeka 4× kwanini?......
 

koro-boy

JF-Expert Member
Sep 29, 2017
707
500
They are not happy in their countries because of the Americans

name a country whose citizens are unhappy that has not been inhabited/kaliwa by Americans

nchi zote zisizo na furaha zenye machafuko ya kivita huko uarabuni basi zimekaliwa na Marekani kimabavu kwa mgongo wa demokrasia
Kama wanawanyanyasa why going to Amerika and the like? Mngebaki kwenu mkaishi kwa sharia.
 

Mazindu Msambule

JF-Expert Member
Feb 22, 2012
7,003
2,000
They are not happy in their countries because of the Americans

name a country whose citizens are unhappy that has not been inhabited/kaliwa by Americans

nchi zote zisizo na furaha zenye machafuko ya kivita huko uarabuni basi zimekaliwa na Marekani kimabavu kwa mgongo wa demokrasia
Imagine mtu anaongea uongo kama hu tena hadharani; Iraq ya Saadam Hussein ilikua inakaliwa na USA? Mbona Wairaq bado walikua hawana furaha? What about Iran, inakaliwa na USA? Mbona na wao hawana furaha? Sorry, Afghanistan inayozungumziwa hapa ni IPI? YA Taleban enzi za Osama or Afghanistan ya iliokua ikikaliwa na USA au Afghanistan iliochukuliwa tena na Taleban baada ya Osama kufa? Nadhani uliona idadi ya watu waliodandia ndege kutoroka nchini mwao baada ya Taleban kuichukua nchi yao baada ya USA kuiachilia, wamekuja hadi Uganda hapo, sasa hivi ndio wanachukua passport kwa wingi ili watoroke zaidi nchini mwao. Achaneni na kuilamu USA wakati walioko kule (waislamu ) wako happy zaidi kuliko kwenye nchi zao; tutafute mzizi wa fitina, kudanganya hakusaidii
 

BLACKTYGA

Senior Member
Nov 24, 2016
176
250
Hivi ni
Lini waarabu wakawa na akili? Ni watu waliolaniiwa wale
Wewe unaona waafrica tuko sawa, pengine sisi ndio tumelaaniwa zaidi. Tuko selfish sana ndio maana tunaona uthaifu wa wngine zaidi na kuamini kila kinachosemwa na BBC, CNN hivi tutaamka lini!
Yaani tunakila kitu bado tu maskini na tunapigana hovyo kisa siasa za ubinafsi angalia mataifa ya Africa tu Third World/Dumping place kwa bidha feki na tumekua test ya madawa na chanjo zao yaani tukianza kujizungumzia matatizo yetu hatumalizi leo au kesho.
KWELI AFRICA BADO USINGIZI, Trump aliwahi kusema tunahitaji kutawaliwa tena.
 

GERALD710

Member
Jun 17, 2017
88
125
Dispersion of people in West Africa is due to political instability.
It has nothing to do with religious matters especially Islamic religion.
Tunisia is not ruled by Islamic Sharia but people daily flee to western nations due to mass unemployment and poor social services due to poor governance.
Tunisia does not have Sharia. True. But the poorest segment that is running away to Europe are not the secular class in Tunis or Sfax, but the ones from the interior of Tunisia like Tatooine and Kasserine(where most ISIS militants have come from ) where Sharia is culturally enforced in defiance to the secular laws of Tunisia . It is the same to Turkey. All the Turkish migrants in Germany, the Netherlands and Denmark are from Eastern Turkey and Central Anatolia ,where conservativism and people defying secular laws to do things justified by Sharia like Child marriage prevail .There are very few Turks in Europe who come from secular regions and cities like Northern Turkey, Antalya in the South, Izmir or Istanbul .Because in those secular regions, life is good. Jobs are there for the secular class, (whose households have both partners working and there are no cultural or religious restrictions on the women wanting to work in any job she wants) and women are free.
On the other hand, those in Eastern Turkey dream of Europe, then export the same cultural and religious baggage there.
 

Azarel

JF-Expert Member
Aug 25, 2016
20,025
2,000
Imagine mtu anaongea uongo kama hu tena hadharani; Iraq ya Saadam Hussein ilikua inakaliwa na USA? Mbona Wairaq bado walikua hawana furaha? What about Iran, inakaliwa na USA? Mbona na wao hawana furaha? Sorry, Afghanistan inayozungumziwa hapa ni IPI? YA Taleban enzi za Osama or Afghanistan ya iliokua ikikaliwa na USA au Afghanistan iliochukuliwa tena na Taleban baada ya Osama kufa? Nadhani uliona idadi ya watu waliodandia ndege kutoroka nchini mwao baada ya Taleban kuichukua nchi yao baada ya USA kuiachilia, wamekuja hadi Uganda hapo, sasa hivi ndio wanachukua passport kwa wingi ili watoroke zaidi nchini mwao. Achaneni na kuilamu USA wakati walioko kule (waislamu ) wako happy zaidi kuliko kwenye nchi zao; tutafute mzizi wa fitina, kudanganya hakusaidii
Ni Wajinga tu wasio na ufahamu ndio wanaolia lia na kuilaumu USA kama kawaida yao

Hata hapa hawawezi kukuelewa.
 

Azarel

JF-Expert Member
Aug 25, 2016
20,025
2,000
Yaani unahatarisha maisha yako kuvuka bahari ya mediterania!!Ili uende ukalipe kisasi ulaya!!!!??Yaani mjeda akutie mitama uswahilini,harafu wewe usubili usiku,uende Kambini Lugalo kulipa kisasi!!
Wengi wanakimbia mateso,
Kuna mashekh Wana imani kali wanaoitetea Palestina,na kuishambulia Israel na US,Cha ajabu hawapo tayari kwenda kuishi Palestina au Misri!!wanapenda wajifiche Canada,USA,Paris,wakila mvinyo!
Na wanajua wakitia maguu nchi kama Misri,au Saudia,waislam wenzao walio Madarakani watawakata vichwa fasta,sasa kwa kuogopa kufa wanaenda kujificha ulaya,
Haswaa...!
 

Azarel

JF-Expert Member
Aug 25, 2016
20,025
2,000
Kuishi nchi za Kiarab ni ishu mkuu, hakuna raha hata kidogo. We umeona wapi mtu unakadiriwa namna ya kuishi maisha yako, kila mtu na mzazi anataka mtoto wake aishi maisha ya karne ya 6 na 7 enzi za Mohammed, kama si ujinga ni kitu gani? Hii ni karne ya 21 na watu wamesoma eti wanatak waishi kama wapo gizani.
USHAMBA MTUPU, eti hata wanawake wa huko ni juzi tu wameruhusiwa kuanza kuendesha magari.

A very stupid, local & poor old life style
 

Mokaze

JF-Expert Member
Aug 3, 2018
10,191
2,000
USHAMBA MTUPU, eti hata wanawake wa huko ni juzi tu wameruhusiwa kuanza kuendesha magari.

A very stupid, local & poor old life style


Wewe badala ya ku deal na yule Pastor anayewanyoa Mavuz★ "mama zake" before the Altar, (women of the same age as his mother), wewe unakuja kuangalia maisha ya Watu wasiokuhusu!!🤣🤣
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom