Why indians are not successful business people in scandinavian country?


babayah67

babayah67

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2008
Messages
493
Likes
11
Points
35
babayah67

babayah67

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2008
493 11 35
I happen to live and sometimes visits Finland, Sweden, and Norway. In all the countries, I never come across a well successful business men/woman of Indian origin. The only business you can see them doing is small kioskis selling chocolate and cigarates or owning kababu kioski. Why????? The situation is contrary to if you go to UK, Canada, or Africa and Amerika. WHY IS IT SO????
 
Sijali

Sijali

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2010
Messages
2,106
Likes
492
Points
180
Sijali

Sijali

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2010
2,106 492 180
Are you an Indian or you want to be one? If not, worry about your own.That's more beneficial' I suppose.
 
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
2,641
Likes
8
Points
135
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
2,641 8 135
Uhindi, uzungu,udini!!!!!!!!!!!!!!!???????????? vya nini hapa. Kama unaandika dissertation yako fanya kimyakimya.
 
Somoche

Somoche

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
4,089
Likes
1,181
Points
280
Somoche

Somoche

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
4,089 1,181 280
Wahindi wanatuharibia nchi mnabisha? kila ufisadi wamo, Richmond, kagoda(Rostam) Kilimo kwanza ( Manji),EPA,jeetu,subhash, Radar.vithlan..pia ni wakwepa kodi wakubwa na wavamizi wa maeneo ya wazi.
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
I happen to live and sometimes visits Finland, Sweden, and Norway. In all the countries, I never come across a well successful business men/woman of Indian origin. The only business you can see them doing is small kioskis selling chocolate and cigarates or owning kababu kioski. Why????? The situation is contrary to if you go to UK, Canada, or Africa and Amerika. WHY IS IT SO????
BECAUSE there is no corruption in Scandinavian countries. Indians do well wherever there is corruption.
 
Ally Kombo

Ally Kombo

Verified Member
Joined
Nov 11, 2010
Messages
11,435
Likes
72
Points
145
Ally Kombo

Ally Kombo

Verified Member
Joined Nov 11, 2010
11,435 72 145
Uhindi, uzungu,udini!!!!!!!!!!!!!!!???????????? vya nini hapa. Kama unaandika dissertation yako fanya kimyakimya.
Msikwepe hoja.....................bila shaka ni kwasababu hakuna rushwa na kodi ni kali sana na hazina msamaha!
 
B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
3,055
Likes
246
Points
160
B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2009
3,055 246 160
Huwa wanaanza hivyo hivyo kidogo kidogo na viduka vyao ambavyo utavidharau. Jaribu kuangalia progress yao baada ya miaka ishirini mpaka thelathini utashangaa!

Hata UK walivyokwenda mwanzo katika miaka ya sitini walikuwa na viduka kama hivyo na angalia leo walivyo matajiri.
 
M

Matarese

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2009
Messages
521
Likes
13
Points
35
M

Matarese

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2009
521 13 35
BECAUSE there is no corruption in Scandinavian countries. Indians do well wherever there is corruption.
You got it very correct Bongolander, correction index is very low in scandinavian countries, most Indians prevail in their businesses bse they are very corrupt. They cant do it in scandinavian countries.
 
Mauza uza

Mauza uza

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2008
Messages
2,097
Likes
826
Points
280
Mauza uza

Mauza uza

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2008
2,097 826 280
Wahindi wanatuharibia nchi mnabisha? kila ufisadi wamo, Richmond, kagoda(Rostam) Kilimo kwanza ( Manji),EPA,jeetu,subhash, Radar.vithlan..pia ni wakwepa kodi wakubwa na wavamizi wa maeneo ya wazi.
Wanawaharibia nchi au ni nyie mnajiharibia wenyewe????Mbona nchi yao iko juu???TAFAKARI kabla hujasema....Rushwa mnaipenda waTz wenyewe msiwasingizie wahindi banaa..Hizo richmond or EPA ni za wahindi??La pili waTZ wavivu mnapenda mtelemko kubalini matokeo msisingizie refa.
 
Kipala

Kipala

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
3,562
Likes
98
Points
145
Kipala

Kipala

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
3,562 98 145
You got it very correct Bongolander, correction index is very low in scandinavian countries, most Indians prevail in their businesses bse they are very corrupt. They cant do it in scandinavian countries.
Jamani hii JF mashindano ya matangazo ya fujo tupu na racism au nini?

Wahindi wamefika Ulaya nje ya Uingereza karibuni tu. Wengi wao kama wakimbizi. Kwa hiyo wanaanza chini kabisa. Hata Uingereza wengo wao bado maskini. Lakini wanasogea mbele. Wengine huoni madukani. Maana vijana kutoka Uhindini wanatafutwa sana kama mabingwa wa kompyuta duniani. Hujui kama makampuni kama Barclays au VISAcard wana idara kubwa na call centers online Bangalore ambako ni wahindi wanaotoa maelezo kwa wateja kote duniani. New York unaweza kumkodisha mwalimu wa tution kwa njia ya skype anayewasaidia vijana wasogee mbele shuleni. Mwalimu wa wapi? Mumbai.

Rafiki mmoja Mhindi kutoka mji wa TZ kusini (alikuwa na karahana bora ya magari mjini; sababu mojawapo kwake kuondoka ilikuwa kutembelewa kila wikendi na Bwana Labour manisipaa na baadaye wa wilaya kudai hongo "soda ya Jumapili" na hongo nyinginenyingine kila mahali) alienda Uingereza. alianza kazi kule kama mekanika magari, alilala na familia katika chumba 1 kidogo, alifanya kazi barabarani maana hakuwa na pesa ya kukodisha jengo. Alipuuza bima na gharma zake hakuenda hoteli siku 1 akipika mwenyewe (hali nyama ila wakatii mwingine kuku, hanywi bia aun pombe). Alifanya hivi miaka 5 bila sikukuu. Baada ya miaka mitano alifungua karahana.
Swali tena?

(NB: nahisi pia ya kwamba vioski vingi alivyoona babaya si Wahindi lakini wahamiaji wengine kama vile Waturuki, Waarabu n.k.)
 
M

matambo

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
728
Likes
13
Points
0
M

matambo

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
728 13 0
Hakuna ubishi wahindi ni wala rushwa wakubwa, na nchi za nordic hakuna rushwa kiwango hicho
 
B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
3,055
Likes
246
Points
160
B

bitimkongwe

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2009
3,055 246 160
Mr. Kipala, ni kweli kabisa hata hapa Tz wale waliokuja mwanzo walikuwa wanafanya hivi hivi na leo ni matajiri. Sisi tukipata kidogo tu tunataka mtaani kote, halafu Dar na mpaka kijijini tuonekane tuna fedha. Tunakula mpaka mtaji.

Ni kweli wakipata mshuko wa corruption basi wanautumia lakini kwa asilimia kubwa ni juhudi zao wenyewe.
 
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2008
Messages
5,307
Likes
816
Points
280
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2008
5,307 816 280
Kwa Sweden naweza kukwambia kuna discrimination, kama wakiona jina lako sio la Kiswede mambo yako yanakuwa magumu kufanikiwa.
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
Jamani hii JF mashindano ya matangazo ya fujo tupu na racism au nini?

Wahindi wamefika Ulaya nje ya Uingereza karibuni tu. Wengi wao kama wakimbizi. Kwa hiyo wanaanza chini kabisa. Hata Uingereza wengo wao bado maskini. Lakini wanasogea mbele. Wengine huoni madukani. Maana vijana kutoka Uhindini wanatafutwa sana kama mabingwa wa kompyuta duniani. Hujui kama makampuni kama Barclays au VISAcard wana idara kubwa na call centers online Bangalore ambako ni wahindi wanaotoa maelezo kwa wateja kote duniani. New York unaweza kumkodisha mwalimu wa tution kwa njia ya skype anayewasaidia vijana wasogee mbele shuleni. Mwalimu wa wapi? Mumbai.

Rafiki mmoja Mhindi kutoka mji wa TZ kusini (alikuwa na karahana bora ya magari mjini; sababu mojawapo kwake kuondoka ilikuwa kutembelewa kila wikendi na Bwana Labour manisipaa na baadaye wa wilaya kudai hongo "soda ya Jumapili" na hongo nyinginenyingine kila mahali) alienda Uingereza. alianza kazi kule kama mekanika magari, alilala na familia katika chumba 1 kidogo, alifanya kazi barabarani maana hakuwa na pesa ya kukodisha jengo. Alipuuza bima na gharma zake hakuenda hoteli siku 1 akipika mwenyewe (hali nyama ila wakatii mwingine kuku, hanywi bia aun pombe). Alifanya hivi miaka 5 bila sikukuu. Baada ya miaka mitano alifungua karahana.
Swali tena?

(NB: nahisi pia ya kwamba vioski vingi alivyoona babaya si Wahindi lakini wahamiaji wengine kama vile Waturuki, Waarabu n.k.)
There is no racism here. When we are talking of corruption we are talking of a giver and a receiver. That does not mean that we locals are not corrupt, we are corrupt ad that is is why Indians who are good at giving kickbacks are thriving and surviving. KUna watu wanajua kuwa mhindi kazi yake ni kutoa rushwa kwa hiyo kila akionekana lazima atafutiwe sababu ya kutoa rushwa, wao ndio waliotufundisha rushwa na kutuzoeza rushwa. Kwenye nchi za Scandinavia hakuna utamaduni wa kupokea rushwa. UK wamejijenga kwa sababu ya fraud, wana abuse sana sytem ndio maana wako vile.
 
M

Mkabera

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2009
Messages
267
Likes
29
Points
45
M

Mkabera

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2009
267 29 45
I happen to live and sometimes visits Finland, Sweden, and Norway. In all the countries, I never come across a well successful business men/woman of Indian origin. The only business you can see them doing is small kioskis selling chocolate and cigarates or owning kababu kioski. Why????? The situation is contrary to if you go to UK, Canada, or Africa and Amerika. WHY IS IT SO????
Wahindi wanaanzi mbali na wavumilivu saana na wanachapa kazi sana huku wakinusa pesa. Kwa hiyo watafika tu kwenye utajiri kama walivyofika sehemu zote zingine duniani. Hakp Kaduka kadogo dogo na kamgahawa ndiyo katakuwa kanazaa millions millionaire. Wanepenyeza sehemu zote..

Ukitaka kuwa kama wao aacha tabia zetu ... ukipata ndio kwanza baa inakuwa nyumba mpaka unanunua na kiti huko..chupa mbili baridi mbili moto weka na nyama ya kuchoma na beebi tooss me.... na uzembe kesho yake! ...
Jaribu dawa ya kihindi uoene matokeo!
 
M

mams

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2009
Messages
616
Likes
8
Points
35
M

mams

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2009
616 8 35
If the system is corrupt esp in tax avoidance and evasion you will have in big number. Veve nambie teja iko toa lisiti ya VAT at bila lisiti chukua kwa bei a chini
 
Rungu

Rungu

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2007
Messages
3,923
Likes
1,068
Points
280
Age
68
Rungu

Rungu

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2007
3,923 1,068 280
Jamani msichanganye mambo. Scandinavia sio wahindi ambao ni wengi. Kuna mapakistani kila kona na hawa wameshamiri kwa biashara na umafia. Kama umekaa Scandinavia kwa muda mrefu (na sio kupita tu) bisha!
 
M

Mkabera

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2009
Messages
267
Likes
29
Points
45
M

Mkabera

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2009
267 29 45
Hakuna ubishi wahindi ni wala rushwa wakubwa, na nchi za nordic hakuna rushwa kiwango hicho
Tajama iko ivi - sisi ote dugu moja tu lakini bana mahindi iko janja.
Kamana kaji fanya kaji tu NA pana lalamika LALAMIKA DOMO DOMO KUBWA TU OVYO ATI.
kama rushwa tupia pata machele yako iko wote bega bega. Tofauti bili VeVe penda lala TU kula ote paka maliza. SISI MAHINDI kula kudogo kudogo andika dani ya daftari... Dunia hii nani kataja VEVE lima paka machele, harage, hata buji kuwa mingi tu?.. WACHA CHUKIA MAHINDI OVYO BANA..
 
M

MpendaTz

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2009
Messages
1,693
Likes
174
Points
160
M

MpendaTz

JF-Expert Member
Joined May 15, 2009
1,693 174 160
Tuna tatizo moja hapo kwetu watu wanashindwa kabisa kutofautisha kati ya Wahindi na Wapakistani. Wote tunawaita wahindi, na Wapakistani wanapenda sana kujificha migongoni mwa jirani zao hao.
 
Rungu

Rungu

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2007
Messages
3,923
Likes
1,068
Points
280
Age
68
Rungu

Rungu

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2007
3,923 1,068 280
Tuna tatizo moja hapo kwetu watu wanashindwa kabisa kutofautisha kati ya Wahindi na Wapakistani. Wote tunawaita wahindi, na Wapakistani wanapenda sana kujificha migongoni mwa jirani zao hao.
MpendaTZ apo umepatia
 

Forum statistics

Threads 1,238,328
Members 475,877
Posts 29,316,322