Who is MZUNGU?


Uda

Uda

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
751
Likes
27
Points
45
Uda

Uda

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
751 27 45
Naomba kusaidiwa hili;
MZUNGU NI NANI?
 
B

Babuyao

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2009
Messages
1,734
Likes
32
Points
145
B

Babuyao

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2009
1,734 32 145
Mtu mweupe wa ngozi tena wa bara la ulaya. Kwa hiyo sifa hizo 2 ni za lazima.
 
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined
Feb 12, 2007
Messages
11,649
Likes
133
Points
160
X-PASTER

X-PASTER

Moderator
Joined Feb 12, 2007
11,649 133 160
Naomba kusaidiwa hili;
MZUNGU NI NANI?
Neno Mzungu (Mizungu) , lilikuwa likitumika kwa kumaanisha watu wa ajabu au waovu, Mizuka au mashetani...! Walipokuja watu kutoka uropa (Europe), walikuja na vitu ambavyo Waafrika walikuwa hawavijui, hususani Bunduki na baruti....! Na Matendo mengi ambayo Waafrika awakupendezwa nayo, ikapelekea watu hawa Weupe kutoka uropa kupewa jina ili la Mzungu... Wakimaanisha watu wa ajabu au Mizuka. Lakini baada ya kuzoeleka, linaonekana kama jina la kawaida, wakimaanisha watu Weupe kutoka Europe!
 
Uda

Uda

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
751
Likes
27
Points
45
Uda

Uda

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
751 27 45
Mtu mweupe wa ngozi tena wa bara la ulaya. Kwa hiyo sifa hizo 2 ni za lazima.
kwa hiyo mmarekani au kaburu wa south africa si mzungu.au tuseme mtu kama jing sung park(wa man U) naye ni mzungu?
 
Uda

Uda

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
751
Likes
27
Points
45
Uda

Uda

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
751 27 45
Neno Mzungu (Mizungu) , lilikuwa likitumika kwa kumaanisha watu wa ajabu au waovu, Mizuka au mashetani...! Walipokuja watu kutoka uropa (Europe), walikuja na vitu ambavyo Waafrika walikuwa hawavijui, hususani Bunduki na baruti....! Na Matendo mengi ambayo Waafrika awakupendezwa nayo, ikapelekea watu hawa Weupe kutoka uropa kupewa jina ili la Mzungu... Wakimaanisha watu wa ajabu au Mizuka. Lakini baada ya kuzoeleka, linaonekana kama jina la kawaida, wakimaanisha watu Weupe kutoka Europe!
kama sikosei historia inaonyesha watu kutoka asia "waarabu" nao walikuja kiajabuajabu na walikuja na mambo yao ya ajabu,mbona wao hawakuitwa wazungu?
 
B

Babuyao

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2009
Messages
1,734
Likes
32
Points
145
B

Babuyao

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2009
1,734 32 145
kwa hiyo mmarekani au kaburu wa south africa si mzungu.au tuseme mtu kama jing sung park(wa man U) naye ni mzungu?
Hawa si wazungu japo kimazoea watu wanaita pia wazungu kwa vile ni weupe. Lakini kiuhalisia hao si wazungu. Wanaitwa kwa majina ya utaifa wao tu, mf. wamarekani, wakanada, wajapani, wakorea, nk.
 
Uda

Uda

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
751
Likes
27
Points
45
Uda

Uda

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
751 27 45
Hawa si wazungu japo kimazoea watu wanaita pia wazungu kwa vile ni weupe. Lakini kiuhalisia hao si wazungu. Wanaitwa kwa majina ya utaifa wao tu, mf. wamarekani, wakanada, wajapani, wakorea, nk.
unasemaje kuhusu waingereza,wajerumani, wareno n.k hawana haki ya kuitwa wazungu?
 
B

Babuyao

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2009
Messages
1,734
Likes
32
Points
145
B

Babuyao

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2009
1,734 32 145
unasemaje kuhusu waingereza,wajerumani, wareno n.k hawana haki ya kuitwa wazungu?
Hao ndo wazungu sasa!! Si ndo watu wa uropa (ulaya). Kumbe mbali na majina yao ya utaifa wana jina common ambalo ni uzungu.
 
M

MaMkwe

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2007
Messages
284
Likes
3
Points
0
M

MaMkwe

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2007
284 3 0
Ukitaka kumchambua mzungu ni nani kuna mambo mengi ndani yake ikiwa ni pamoja na nasaba yake, lugha, mila na dasturi. Kwa nasaba mzungu ni mtu mwenye nasaba ya kuzaliwa na wenyeji wa asili wa ulaya ambao aghalabu wanatambulikwa kwa rangi ya ngozi zao, nywele na macho. Wamarekani weusi si wazungu kwani wana nasaba ya afrika. Makaburu ni wazungu kwa sababu wao nasaba yao ni ulaya. Mmakonde anayeiga mila na dasturi za kizungu hawezi kuwa mzungu atabaki mmakonde.
 
Uda

Uda

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
751
Likes
27
Points
45
Uda

Uda

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
751 27 45
Hao ndo wazungu sasa!! Si ndo watu wa uropa (ulaya). Kumbe mbali na majina yao ya utaifa wana jina common ambalo ni uzungu.
kuwa wazi babu, kama uzungu ni kuwa mtu wa bara uropa au kuwa mweupe bila kujali unakotoka.hivi kwa nini the so called 'mwarabu' aliyezaliwa bara uropa haitwi mzungu?
 
Kipala

Kipala

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2009
Messages
3,562
Likes
98
Points
145
Kipala

Kipala

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2009
3,562 98 145
Kuhusu asili ya neno mimi nimesikia yafuatayo (lakini siwezi kuyathebitisha):
Wazungu wa Kwanza Afrika ya Mashariki walikuwa Wareno lakini hawakuitwa "wazungu".
Neno hili limetokana na hao wapelelezi wa Afrika na tabia yao ya kuzunguka kote bila kukaa mahali pamoja. Yaani watu hao kama Livingstone, Burton, Speke na wengine.
Labda pia wa sababu kutokana na kuzunguka kwao walionekana kama watu wenye hali ya kizunguzungu?
 
B

Babuyao

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2009
Messages
1,734
Likes
32
Points
145
B

Babuyao

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2009
1,734 32 145
kuwa wazi babu, kama uzungu ni kuwa mtu wa bara uropa au kuwa mweupe bila kujali unakotoka.hivi kwa nini the so called 'mwarabu' aliyezaliwa bara uropa haitwi mzungu?
Mwarabu ni mweupe? Mzee mwarabu si mweupe kama unavyofikiri. Mwarabu wazungu (weupe wa uropa) wanamwita coloured, yaani mtu mwenye rangi. Siyo mweupe huyo. Kwetu sisi weusi ndo tunamwona mwarabu ni mweupe, lakini wazungu hawamwoni mweupe (white), bali wanamweka kati ya watu weusi au tuseme coloured.
 
LoyalTzCitizen

LoyalTzCitizen

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2010
Messages
2,081
Likes
314
Points
180
LoyalTzCitizen

LoyalTzCitizen

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2010
2,081 314 180
Mtu yeyote mweupe mwenye asili ya Europe hapa duniani anaitwa mzungu! FULL STOP!!
 
Uda

Uda

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
751
Likes
27
Points
45
Uda

Uda

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
751 27 45
Kuhusu asili ya neno mimi nimesikia yafuatayo (lakini siwezi kuyathebitisha):
Wazungu wa Kwanza Afrika ya Mashariki walikuwa Wareno lakini hawakuitwa "wazungu".
Neno hili limetokana na hao wapelelezi wa Afrika na tabia yao ya kuzunguka kote bila kukaa mahali pamoja. Yaani watu hao kama Livingstone, Burton, Speke na wengine.
Labda pia wa sababu kutokana na kuzunguka kwao walionekana kama watu wenye hali ya kizunguzungu?
nashukuru,kwa maana hii tunaweza kusema 'mzungu ni mtu mweupe kutoka bara uropa mwenye tabia ya kuzunguka' hapa najaribu kuwaondoa wale watu weupe ambao hawajawahi kutoka nje ya bara uropa.au tuseme wazungu ni wale walioitwa Explorers tu,kwa kusema hivyo dunia ya leo haina wazungu.
 
Rungu

Rungu

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2007
Messages
3,923
Likes
1,068
Points
280
Age
68
Rungu

Rungu

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2007
3,923 1,068 280
Mtu mweupe wa ngozi...
Hebu tujiulize kidogo. Hivi kuna watu wenye rangi nyeupe? Manaake kwa uzoefu wangu wa uchoraji rangi nyeupe ni kama maziwa, sukari au chokaa. Sasa hawa tunaowaita weupe niaje? Ngozi ya mzungu siyo nyeupe bana. Wamejipa nasi tunakubali, na mbaya zaidi wengi wetu tunaitukuza kutokana na kasumba nzito!

Nachangia tu. Msinizabe kibao!
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,814
Likes
647
Points
280
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,814 647 280
Hivi mmakonde nae ni nani?
 
Companero

Companero

Platinum Member
Joined
Jul 12, 2008
Messages
5,497
Likes
223
Points
160
Companero

Companero

Platinum Member
Joined Jul 12, 2008
5,497 223 160
Jamii zetu nyingi za Kiafrika zina maneno yenye mzizi 'zungu' yanayotumika kumwongelea Mzungu. Ila huko kwa Waakan wa Ghana neno linalotumika ni Oburoni. Kuna cha kujifunza hapo kujua kwa nini Waafrika waliamua kutumia majina hayo kuwabainisha watu wa aina hiyo.
 
samora10

samora10

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2010
Messages
7,171
Likes
2,301
Points
280
samora10

samora10

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2010
7,171 2,301 280
mkishakoncludi jibu mniPM
 
Rungu

Rungu

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2007
Messages
3,923
Likes
1,068
Points
280
Age
68
Rungu

Rungu

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2007
3,923 1,068 280
Kule Gambia, Mali na Senegal wazungu wanawaita toubab
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
70
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 70 0
Hao waliyowaita wazungu wazungu walishakuwa na mawasiliano na waarabu kwa karne nyingi sana kabla ya kuja wazungu, kubuka waarabu au watu wenye rangi za kiarabu, hapa Afrika huwezi kusema ni wageni au walikuja, kwani wengi wao wako katika hili kontinenti linaloitwa Africa kuliko huko tunakokuita uArabuni, nadhani hata neno Africa linatokana kwenye lugha ya kiarabu seuse Dar es Slaam na hata neno Tanganyika ambalo hata Nyerere alishawahi kusema "hajui" limetokea wapi nalo pia lina asili ya kiarabu.

Huko tunakokuita uarabuni na hii Afrika yetu kulikuwa hakuna mpaka wa kutenganisha watu wasifike, utenganisho uliletwa na wazungu baada ya kuchimba mfereji wa kanali.

Kwa hayo, waarabu si wazungu na wa Afrika hawakuwa na sababu ya kuwaona ni mizuka.
 

Forum statistics

Threads 1,235,987
Members 474,928
Posts 29,242,501