What's the story: Ulipataje kazi unayofanya(uliyowahi kufanya)?

Devion

Devion

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2018
Messages
866
Points
1,000
Devion

Devion

JF-Expert Member
Joined May 29, 2018
866 1,000
Bado sijamaliza chuo, mwaka wa tatu uuguzi, nikimaliza ndio nitaingia kwente utafutaji wa kazi
 
Underdog

Underdog

JF-Expert Member
Joined
Apr 14, 2014
Messages
268
Points
250
Underdog

Underdog

JF-Expert Member
Joined Apr 14, 2014
268 250
Kazi ya kwanza, walikuja darasani (kupitia kwa mkuu wa idala enzi hizo), FoE tukakusanya makaratasi yetu then usahili then nikapata kazi (wazungu), ya pili mshikaji aliiona imetangazwa gazetini... Nikaomba kwa kutuma CV tu... Nikaitwa nikafanya usahili nikaipata.... Ya tatu, idala yetu kwenye kazi ya pili ilikuwa OUTSOURCED... then tukahamia kwa muajili mpya... Ya nne, kuna jamaa alikuwa anafanya kazi ya kuitengeneza ofisi ya kampuni mpya inayoanzishwa, mwenye tenda ya matengenezo hayo, alikuwa ni supplier wa kampuni yangu ya tatu... Nikauliza wakaniambia, then nikampa CV akaipeleka... Baada y amiezi SITA nikaitwa kwenye usaili then nikaipata.... Ya mpaka sasa, kuna mtu nilikuwa naye kwenye ile ajira ya kwanza, akawa ametangulia huku niliko sasa.... walipokuwa wanahitaji watu wa aina yangu, wakaitangaza magazetini, lakini wakapata FRESH GRADUATES... wakati wao walikuwa wanataka mtu atakayeweza kuachiwa mitambo ( mwenye uzoefu) Basi aliponipigia simu kuniulizia kama namfahamu yeyote mwenye sifa wanazozitaka, NIKAMWAMBIA NTAKUJA MIMI MWENYEWE... BASI KWA VILE WALIKUWA WANAWATAKA WAWILI, THEN NIKAMTAFUTA NA MWINGINE ALIYEKUWA SUBORDINATE wangu kwenye ajira ya pili na ya tatu
Mkuu kama kampuni uliyopo ina department ya Mechanical naomba unishike mkono, nimegraduate pale COET mwaka jana
 
C

computerkiddy

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2015
Messages
553
Points
500
C

computerkiddy

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2015
553 500
Mkuu nifumbue hili linawezekana kama uliishia mwaka wa pili chuo flani ukaenda mkoa mwingine kule ukapata chuo na kuendelea na mwaka uleule na kwa kozi zinazolingana? Hii imekaaje tafadhari!
huo ni mfumo unaitwa credit transfer simple tu unaenda chuo unachotaka kuhamia unauliza kama kuna nafasi unawaelezea ulikosoma ukaishia then unarudi chuo ulichokuwa unasoma mwanzo wanakupa utaratibu wa kuhamisha credit zako
kama ulikuwa na mkopo wa bodi then unaenda bodi ya mikopo wanakupa utaratibu wa kuhamishia mkopo wako chuo husika
 
M

Mpombote

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2017
Messages
1,369
Points
2,000
M

Mpombote

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2017
1,369 2,000
huo ni mfumo unaitwa credit transfer simple tu unaenda chuo unachotaka kuhamia unauliza kama kuna nafasi unawaelezea ulikosoma ukaishia then unarudi chuo ulichokuwa unasoma mwanzo wanakupa utaratibu wa kuhamisha credit zako
kama ulikuwa na mkopo wa bodi then unaenda bodi ya mikopo wanakupa utaratibu wa kuhamishia mkopo wako chuo husika
Anhaa shukrani mkuu.
 
jamii01

jamii01

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2010
Messages
1,876
Points
1,500
jamii01

jamii01

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2010
1,876 1,500
Kwenye Ishu ya ajira kila mtu na Bahati yake na Mungu wake..Ila MaHR wawe waaminifu mbele zao na mbele za Mungu..Unaimwita mtu kutoka mkoani tayari kumbe unamtu wako wa hiyo nafasi kwanini umsumbue aingie gharama zisizokuwa za lazima..si bora uachane naye kwenye interview au usitangaze hiyo nafasi.
HR unatangaza nafasi ya kazi tayari kuna watu wako wako kwenye ajira hii naikumbuka nilikuwa nikifanya kazi taasisi fulani ya fedha..nafasi zikatangazwa mwezi 5 kwenye gazeti huku watu walikwisha ingizwa kwenye ajira toka mwezi 3. vijana wakaomba nafasi za kazi hakuna hata mmoja aliyeitwa kwenye interview maana HR alikwisha jaza watu wake na hawakuwa na interview.
 
ruralofficer

ruralofficer

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2014
Messages
1,623
Points
2,000
ruralofficer

ruralofficer

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2014
1,623 2,000
Na jina la rural officer ukajipachikia huko......vipi kuhusu kusafisha rungu
Hahaa niko passion na rural issues tu.Aise mimi sio mdau wa kusafisha rungu naamua kuacha maana wenyeji walinitisha appetite ikakata
 
mjenziwakale

mjenziwakale

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2015
Messages
514
Points
1,000
mjenziwakale

mjenziwakale

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2015
514 1,000
Hahaa niko passion na rural issues tu.Aise mimi sio mdau wa kusafisha rungu naamua kuacha maana wenyeji walinitisha appetite ikakata
Ahahahahah majamaa walikupa warning mapema.........na mademu Wa bush kwa kubabaikia wageni hasa walotoka town.....bila mkwara wake zao na mademu zao wangekuwa hatarini. BTW hvi huko rushwa,ruhita, ngenge,kishuro n.k, kuna Mizigo kweli???
 
BROWN EDDY

BROWN EDDY

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2014
Messages
231
Points
250
BROWN EDDY

BROWN EDDY

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2014
231 250
Mkuu nifumbue hili linawezekana kama uliishia mwaka wa pili chuo flani ukaenda mkoa mwingine kule ukapata chuo na kuendelea na mwaka uleule na kwa kozi zinazolingana? Hii imekaaje tafadhari!
Hapana mkuu. Niliishia mwaka wa pili lakini hizo details zingine siyo sahihi
 
lucley

lucley

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2016
Messages
469
Points
1,000
lucley

lucley

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2016
469 1,000
Nilitumiwa message na recruitment agency kupitia linked in, nikafanya interview ya kwanza kwao, ya pili nikafanya kwa client wao na namshukuru niliipata ingawa baadae nilikuja kuacha kutokana na sababu zilizokuwa nje ya uwezo wangu.
Siku ya interview ya pili mwishoni niliambiwa " of all the candidates we have interviewed, you have shown a great character and being very honest Thank you...! Hii statement ilinifanya nihisi nimekosa kazi ila mungu si athumani niliipata japo haikuwa riziki.
 
makonko

makonko

Senior Member
Joined
Sep 18, 2017
Messages
142
Points
250
makonko

makonko

Senior Member
Joined Sep 18, 2017
142 250
Mimi baada ya kumaliza chuo harakati za kusaka ajira zikaanza nilisota kitaa kwa mwaka mmoja. Kipindi wakati bado nipo kitaa nikakutana mwanamke ambaye kwasasa ni mke wangu tukaanzisha uhusiano kipindi hicho, Maisha yakaendelea kusonga bila kutarajia nikampa ujauzito alipoulizwa akanitaja nikaitwa kwao kuulizwa nikakubali. Kwakuwa tulikuwa tunaishi mtaa mmoja na wazazi wangu na wake wanajuana wakakaa chini kuyajenga ikabidi nimuoe . Baada ya miezi mitatu nikiwa naishi na mke wangu tunalea mimba dada yake akaja kuniambia niende kwenye interview na copy za vyet ktk idara moja ya serikali nilipofika nilijitambulisha basi wakachukua copy wakaniambia nitoke nje baada wiki NNE nikapigiwa simu nilipoti kazini. Mpaka Leo nipo na kazi hiyo hiyo.
Siku ukimsaliti ndo utakuwa mwisho wa hiyo kazi. Pole, nakupa pole kwasababu maisha yako yote utakuwa mtumwa wa ndoa yako
 
call me T

call me T

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2015
Messages
283
Points
500
call me T

call me T

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2015
283 500
Hio part time Ilikua RWERU APD kibeta wakati huo Kuna zile evaluations na baselines katika ADPs mbali mbali nyingi nilikua sikosi asee zile hela za burebure kabisa... sema kazi Ilikua kubebelea vile vifaa tu na madodoso

nishafanya evaluation za mbuka ADP, rweru, katerero, misenyi,, izigo, ruhita n.k


cc Smart911
Mkuu kwan kwa sasa hauwezi nisaidia angalau nipate pa kutulizia akili huko maana nimemalza chuo cna pa kushika samahan lakini
 
C

Chimdia

Senior Member
Joined
May 19, 2017
Messages
182
Points
250
C

Chimdia

Senior Member
Joined May 19, 2017
182 250
Yaani mimi bado nahangaika kutafuta... Na hivi simjui mtu yoyote ndo kabisaaa nakata tamaa
 
comrade JR

comrade JR

Member
Joined
May 24, 2018
Messages
15
Points
45
comrade JR

comrade JR

Member
Joined May 24, 2018
15 45
Hadi sasa hivi nimeshafanya kazi sehemu nne.
1.Dar es Salaam.
Nilikua nimemaliza internship,nafasi za serikali hazijatoka wala nini, niko tu kitaani napiga daywaka za vijiweni za kuunga unga hapa na pale, ali mradi nisile wali mkavu. Kuna chuo fulani hivi wakawa wametoa tangazo wanataka Tutorial Assistants,nikatupia application yangu, mimi na mshikaji wangu wa karibu sana, tukaitwa interview wote wawili. Siku ya interview tumeenda pale chuoni,tunacheki majengo ya chuo yamechakaa kinyama,tunaulizana na mshikaji wangu,hawa wataweza kweli kutulipa mpunga wa kutosha? Tulifika pale mida ya saa tatu asubuhi, ila kuja kuingia kwenye interview mimi niliingia kama saa kumi na moja hivi jioni!! Nimechoka mbaya, na interview kiukweli haikwenda poa, nilimbwela mbwela Sanaaa!! (kumbuka hii ndio ilikua interview yangu ya kwanza kabisa tangu nimalize intern). Baada kama ya wiki moja hivi,nikapigiwa simu kwamba nimefaulu interview, niripoti hapo chuoni kwa ajili ya kusaini mkataba na kuanza kazi!! Mimi na mshikaji wangu wote tulipata;Ila sasa mshikaji wangu yeye akawa amepata nafasi pia Bugando Hospitali (yuko hapo hadi sasa), so akapiga chini kule, kwa vile mimi nilikua sina option,nikatimba, nikasaini mkataba (permanent and pensionable), nikaanza kazi rasmi. Salary haikua mbaya sana (ukizingatia ndio ilikua my first salary apart from zile posho za internship).
Tatizo la pale bwana:kwanza ilikua unakuja asubuhi, unakaa tuu ofisini hamna lolote unalofanya, hamna cha kufundisha, au kuelekezwa au chochote, unakaa tuu unacheza na laptop hadi mda wa kazi ukiisha unarudi home (chuo kilikua kimepata matatizo kidogo,so walizuiliwa kudahili na NACTE wanafunzi wa first year,ambao mimi ndo kuna somo ilibidi niwe nawafundisha). Tatizo lingine ikawa wanachelewesha mishahara balaa. Miezi mingine hadi tarehe 10 ndo kitu kinasoma!! Nilikaa pale miezi mitatu tuu, nikaona hapa nimeingia cha kike!! Nikasepa.
2.Arusha.
A small NGO fulani hivi ya Waingereza ambao wanajihusisha na projects mbalimbali za afya,elimu,biashara. Kama kawaida, niliona tu nafasi kwenye zoom, nikatupia application, nikaitwa interview nikaenda, after a week nikapigiwa simu nikaripoti kazini.
Hapa nilianza kazi kwa salary ambayo ni ndogo kuliko hata kazi ya kufundisha niliyoacha. Sema huku apart from salary,kulikua na viallowance vya hapa na pale vingi, pamoja na pesa za dili za hapa na pale.
Tatizo la hapa likawa country director wa Tanzania alikua na matatizo matatizo sana...!! Alikua anaendesha ile NGO kama kampuni ya kwake binafsi. Kelele nyingiiii, micro-management kwa sanaaa!!! I stayed with this organization for 5 months tuu, nikasepa.
3.Mbeya
Hii ilikua ni kliniki kwa ajili ya watoto, ambayo iko funded na International NGO moja ya Wamarekani. Na yenyewe niliona tangazo kwa gazeti, nika apply, nikaitwa interview, nikapanda basi from Arusha hadi Mbeya (the longest journey by bus i have ever experienced), tuliingia mbeya saa saba na nusu usiku, saa mbili asubuhi nikagonga interview, ilienda vizuri sana (i was very very confidence by this time nilikua nimezoea interviews tayari, na nimejiandaa kweli kweli, na nikaulizwa maswali yale yale kama bahati ya mtende). After two weeks, nikapigiwa simu nimefaulu interview niende Mbeya kuanza kazi. Hii kazi kwa kweli benefits zake zilikua nzuri mno compared na kazi zangu zilizopita. I stayed at this organization for 1yr and 4months, then I left. Sababu zilikua mbili tatu; Kwanza, kulikua hakuna uhakika wa funds za kuendeleza mradi kutoka kwa wamarekani kwa mwaka unaofuata (though walikuja kupata wakaendelea), lakini pia management ya hii organization ya hapa bongo walikua very discouraging kwa wafanyakazi, na wanadharau wafanyakazi.
4.Mbeya
Mradi mkubwa dealing with HIV/AIDS in the Southern Highlands zone. Na yenyewe niliona tangazo, nika apply, nikaitwa kwa interview, nikatusua. (sio kirahisi hivyo,hii ilikua mara ya pili kuitwa interview hii organization,na mara ya kwanza nilidunda). It has been 1 yr 9 months now, and still counting, and i can confidently say that this has been my dream job!!
N.B.
1.Hapa nimeandika kirahisi sana kwa kujumuisha zile interviews nilizofanikiwa tuu, but safari hii haijawahi kuwa rahisi kwangu, nitafungua uzi wa kuelezea my failures katika interviews kadhaa ambazo nimewahi kufanya na nikadunda, ili kuwatia moyo vijana wanaotafuta ajira sasa hivi wakomae na wasikate tamaa!!!
2.Katika kazi zote ambazo nimewahi kuzifanya kama nilivyoeleza hapo juu, Sijawahi hata mara moja kupata kazi kwa sababu ya kufahamiana na mtu fulani kwenye hiyo organization, au kupewa 'memo'. I was purely depending on applying for the jobs, na kuitwa kwenye interview panapo majaliwa, na kuonyesha uwezo wangu wakati wa interview!! Kwa hiyo pia vijana mnaotafuta, msikate tamaa kwamba hujuani na watu kwenye hayo ma organization, pambana kweli kweliz ipo siku utafanikiwa!!
Very interested with this. Thank u mkuu
 
Mech engineer

Mech engineer

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2017
Messages
227
Points
250
Mech engineer

Mech engineer

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2017
227 250
Nna miezi kadhaa mtaani, dalili za kazi sizioni japo nimesoma likozi ligumu
 

Forum statistics

Threads 1,315,679
Members 505,292
Posts 31,866,577
Top