What is your second income? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

What is your second income?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Damalu, Feb 17, 2016.

  1. D

    Damalu JF-Expert Member

    #1
    Feb 17, 2016
    Joined: Jul 26, 2009
    Messages: 275
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    NAOTA TU...
    #Unalipwa 600,000 Ukatwe kodi ya PAYE 18% ya
    mshahara
    600,000-108000= 492000

    Ukatwe 18% mkopo wa boom
    ulioupata chuo
    492000-108,000=384,000

    Kodi ya nyumba
    384,000-100,000=284,000

    NSSF wakate hapo
    284,000-80,000=204,000

    Bili ya umeme
    204,000-20,000= 184,000

    Dala dala kwenda kazini kurudi
    home
    800*30=24,000
    184,000-24,000=160,000

    Bili ya maji =10,000
    160,000-10,000=150,000

    Chakula mchana uwapo kazini
    2000*30=60,000.
    150,000-60,000= 90,000
    Chakula cha usiku
    2000*30=60,000
    90,000-60,000=30,000
    Chai 1000*30= 30,000
    30,000-30,000=0

    Hapo vocha ya 500*30=15,000
    0-15,000= -15,000

    Ulijisahau ukanywa soda
    kwenye pita pita zako 600 -15,000-600=-15,600

    Usivae
    Ukivaa unakuza deni lako
    Na hapo ni hesabu za mshahara
    wa kima cha chini
    kikiwa 600,000 Huna mke wala mtoto wala
    tegemezi ya aina
    yoyote
    Kwa sasa mshahara kima cha
    chini hakija fika
    315,000 hali ikoje kama unategemea tu ajira??


    #tafakari chukua hatua Usifanye makosa jitume kwa kutafuta vyanzo vingine vya mapato

    Mafanikio yako mikononi mwako unahitaji tu kuanza hatua. Inawezekana unawaza biashara gani uanzishe ili uweze kupata faida!

    Karibu tujulishane fursa mbali mbali za biashara na tupeane mbinu mbali mbali za kujiongezea kipato wasiliana
    0758768855, 0716768855, 0692134045
     
  2. Isikarioti

    Isikarioti Member

    #2
    Feb 17, 2016
    Joined: Jan 18, 2016
    Messages: 9
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 5
    Mkuu umechambua kweli tupu, hapo hakuna namna Lazima utadaiwa Tu.
    Mi wakati nimeajiriwa na kampuni Fulani tunalipwa 700000 kwa mwezi, wakati huo naishi Mbagala kazi Kawe hivyo nauli natumia 1400 kila siku, Vocha, kodi ya Nyumba, makato nssf, maji, chai asubui 1000 mchana 2500 chakula Maji 700 =4200 hapo ni kazini Tu nyumbani nimeacha kodi ya meza 10000 wakati mwingine 5000. Mam watoto nae anataka vocha wstoto wanataka pesa ya shule. Bado wazazi kijijini, jamani, mwisho wa siku nilikumdai Tu, kila MTU namkopa.

    Baadaye niliona ujinga kutegemea ajira nikaona nijiajiri mwenyewe, mpaka sasa nimepiga hatua kubwa.

    Vijana wenzagu tujenge mazingira ya kujiajiri wrnyewe, tuache kutegemea ajiri pekee, zinduka acha kubweteka na kiyoyozi wakati una madeni ya kutosha.
     
  3. Kisima

    Kisima JF-Expert Member

    #3
    Feb 18, 2016
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 3,762
    Likes Received: 2,215
    Trophy Points: 280
  4. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #4
    Feb 18, 2016
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 16,128
    Likes Received: 6,487
    Trophy Points: 280
    Hajajiover dose bado....
     
  5. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #5
    Feb 19, 2016
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 24,980
    Likes Received: 12,245
    Trophy Points: 280
    ndo maana nasemaga watanzania wote ni wezi
     
  6. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #6
    Feb 19, 2016
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 24,980
    Likes Received: 12,245
    Trophy Points: 280
    hapo wewe laki 7 kuna wengine wanalipwa 80 na wapo hapa town na maisha yanasonga alaaaaaaaa
     
  7. jumajs

    jumajs Senior Member

    #7
    Feb 19, 2016
    Joined: Oct 20, 2015
    Messages: 128
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Tutumie kulingana na kipato
     
Loading...