What does this picture say about Us the People?

  • Thread starter Mzee Mwanakijiji
  • Start date

Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,757
Likes
7,646
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,757 7,646 280
23835_366033881809_667701809_4823648_5479479_n.jpg


Na hii hapa chini maeneo ya Msasani

25084_338592691155_687191155_4267555_2618038_n.jpg


Hapa ni njia ya kituo cha Polisi cha Msimbazi kama kinavyoonekana kwa mpiga picha. Nimepata picha hii toka kwa Evarist Chahali FB;

Ninajiuliza:
a. Uchafu huu ulianza kujirundika lini hapo? Ni wazi haikutokea siku moja ghafla bin vuup!
b. Ulipoanza kujirundika wahusika walikuwa wanafikiria nini? ni maua yanaota pembeni au mbolea?
c. Je kuna uwezekano wa wataalamu wa biolojia na viumbe hai kufanya utafiti kuona kama kuna jamii mpya ya viumbe hai imeanza kuishi humo na hivyo kutangaza eneo hilo kuwa ni hifadhi ya viumbe hai na kuwa ni "protected area"!?
d.Watu wanaoishi jirani na eneo hilo wanasubiri mwekezaji kutoka nchi gani kuja kuwasaidia kuwaonesha kuwa huo ni uchafu? au wanaamini "somebody's trash is someone's treasure"?
e. Inawezekana sisi ni taifa la watu waliozoea uchafu kiasi kwamba uwepo wake hautushtui tena kwani tumetengeneza some sort of immunity towards uchafu? Yaani hatuoni tatizo kupita na suti zetu, kupaki magari yetu na hata watoto kucheza mbele ya uchafu?
d. Do you see any similarity ya wananchi wa Tanzania na viongozi wabovu?
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
41,693
Likes
15,719
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
41,693 15,719 280
Mkuu wa kituo cha polisi anajisikiaje kwa uchafu huu?
 
Nkamangi

Nkamangi

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
642
Likes
7
Points
0
Nkamangi

Nkamangi

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
642 7 0
The picture is evidence that we need a revolution
 
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,322
Likes
4,700
Points
280
Waberoya

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,322 4,700 280
The picture is evidence that we need a revolution
.Yaah! From our mind and habit

Mkuu wa kituo cha polisi anajisikiaje kwa uchafu huu?

kama anakaa tandale menzese, au tandika maji machafu! hapo ni poa kabisa kwake
haya mambo yanaanzia nyumbani
 
M

Mwafrika

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2006
Messages
5,490
Likes
17
Points
0
M

Mwafrika

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2006
5,490 17 0
haya yote ni makosa ya chadema .... namnukuu waberoya.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,757
Likes
7,646
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,757 7,646 280
Mkuu wa kituo cha polisi anajisikiaje kwa uchafu huu?
Kiranga.. atakuambia yuko busy kushughulikia uhalifu.. si unajua Msimbazi tena..
 
M

Mfumwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2008
Messages
1,456
Likes
6
Points
135
M

Mfumwa

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2008
1,456 6 135
Huku ndio kufa kwa maadili, kila mtu anaangalia mwenzake kuwa ndio atalishughulikia hilo tatizo. Kama mwanakijiji alivyoandika, tangu linaanza hawakuona?. Ni kutegeana wakati madhara kuanzia harufu, usumbufu na maradhi watapata wanaoishi hapo na hata wanaopita.
 
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2009
Messages
12,765
Likes
1,029
Points
280
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2009
12,765 1,029 280
Mkuu hiyo picha inasema tumeridhika na huo uchafu na ni tabia yetu kuwa wachafu ndio sababu kubwa mkuu wa kaya hachelewi kukimbilia nje ya nchi angalau huko kusafi kidogo.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,757
Likes
7,646
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,757 7,646 280
Huku ndio kufa kwa maadili, kila mtu anaangalia mwenzake kuwa ndio atalishughulikia hilo tatizo. Kama mwanakijiji alivyoandika, tangu linaanza hawakuona?. Ni kutegeana wakati madhara kuanzia harufu, usumbufu na maradhi watapata wanaoishi hapo na hata wanaopita.

mfumwa inawezekana huo uchafu hautoi harufu au wenyewe wameuzoea kiasi kwamba hawasikii harafu?
 
moto ya mbongo

moto ya mbongo

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2009
Messages
384
Likes
125
Points
60
moto ya mbongo

moto ya mbongo

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2009
384 125 60
Mzee Mwanakijiji hali ni mbaya sana sio hapo tu mitaa mingi ina hali ya uchafu wa kutisha.Watanzania inabidi tuamke kwani hii ni aibu.Charity begins at home.
 
Pretty

Pretty

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2009
Messages
2,581
Likes
50
Points
145
Pretty

Pretty

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2009
2,581 50 145
...........Polisi wazima wanakaa na uchafu kama huo, mbona aibu!!
Ila si ajabu afya za polisi zenyewe mgogoro ndio maana wanaona sawa tu kukaa na uchafu kama huu.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,757
Likes
7,646
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,757 7,646 280
msiniambie kuwa hakuna mtu anayefikiria kufanya kitu kama kampeni ya usafi hapo mtaani..
 
Babylon

Babylon

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2009
Messages
1,338
Likes
4
Points
135
Babylon

Babylon

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2009
1,338 4 135
Mbona mnatushangaza jamani ?kumekuwapo na watu wanao nadia katika magazeti na mablogs mara kwa mara na kuwambia ulimwengu kuwa Jiji letu ni mmoja kati ya miji Tambarare ya Ulimwenguni sasa Utambarare umetokomea wapi ?
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,757
Likes
7,646
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,757 7,646 280
Mbona mnatushangaza jamani ?kumekuwapo na watu wanao nadia katika magazeti na mablogs mara kwa mara na kuwambia ulimwengu kuwa Jiji letu ni mmoja kati ya miji Tambarare ya Ulimwenguni sasa Utambarare umetokomea wapi ?
hahaha Babylon sasa hutaki?

16badyu.jpg


Huyo kwenye hilo jumba la bilioni 1.4 ukimwambia bongo siyo tambarare atakubali?
 
Pretty

Pretty

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2009
Messages
2,581
Likes
50
Points
145
Pretty

Pretty

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2009
2,581 50 145
Mbona mnatushangaza jamani ?kumekuwapo na watu wanao nadia katika magazeti na mablogs mara kwa mara na kuwambia ulimwengu kuwa Jiji letu ni mmoja kati ya miji Tambarare ya Ulimwenguni sasa Utambarare umetokomea wapi ?
.........Bongo wala sio tambarare kivile, kuna baadhi ya sehemu ambazo ni chache kweli ni tambarare kama hiyo picha aliyoonyesha Mwanakijiji.
Lakini sehemu nyingi ni uozo mtupu.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,757
Likes
7,646
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,757 7,646 280
Je tuanzishe kampeni ya usafi bila kuhusisha wafadhili?
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
79,739
Likes
43,788
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
79,739 43,788 280
Hakuna kipya hapo. Wengi wetu humu tumekulia ktk mazingira hayo. Tumekula chipsi mayai na chipsi dume zilizopikwa karibu na matakataka kibao. Halafu nzi wakija kufukuzia msosi wetu tulikuwa tunawapenga (swat) tu halafu hao tunaendelea kula.

Tumekula sana maembe ya pilipili yaliyokuwa yanauzwa nje shuleni. Tumekula sana mabungo na vitu vingine vingi tu ambavyo baadhi yetu leo tukiambiwa turudie hali ile tunaweza tukapoteza fahamu kabisa.

Kwa hiyo binafsi sishangai na sishangazwi kabisa na huo uchafu. Hii haina maana siuoni kuwa ni tatizo. La hasha. Ni kwamba tu hakuna jipya. Kama ilivyokuwa mwaka 1990 ni ndivyo ilivyo sasa 2010.

Na kama mnaona huo ni uchafu kupindukia basi hamjaona uchafu bado. Nendeni Lagos kwa Wanaija mkajionee. Kwa kifupi ni ndivyo tulivyo.
 
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
10
Points
0
Luteni

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 10 0
msiniambie kuwa hakuna mtu anayefikiria kufanya kitu kama kampeni ya usafi hapo mtaani..
Ndugu MMKJ nani afanye kampeni ya usafi ukiona siku kiongozi au mtu yeyote akifanya kampeni ujue kuna kitu anakitafuta sehemu hiyo kwanza atauliza kama kamera zipo hivi ITV watakuwepo ili aonekane akifagia kifupi hatuna hulka ya usafi wakati usafi wala hauhitaji fedha za kigeni

hapo msimbazi kuna familia za polisi na watoto zinaishi wao ndio wa kwanza kumwaga uchafu madirishani kituo cha polisi kipo around the corner polisi hajali anafikiri si kazi yake familia zinazotupa taka dirishani nazo zinasema si kazi yao kusafisha kuna jiji watakuja jiji nalo linasema si kazi yao kusafisha hadi majumbani tatizo linabaki pale pale watanzania tu wavivu tungependa hata kupata mtu wa kuflash choo baada ya kujisaidia
 

Forum statistics

Threads 1,215,552
Members 463,281
Posts 28,552,541