Wezi wa BoT - EPA warejesha bilioni 50 hadi leo


Kamanda

Kamanda

Senior Member
Joined
Dec 5, 2007
Messages
140
Likes
115
Points
60
Kamanda

Kamanda

Senior Member
Joined Dec 5, 2007
140 115 60
WanaJF muda huu Waziri wa Mipango na Fedha Mustapha Mkullo, sijui naye ni alhaj au vipi, anatangaza kuwa bilioni 50/- kati ya bilioni 133/- zilizoibwa na wajanja-wajanja wetu, zimerejeshwa Benki Kuu ya Tanzania.
Mkullo anasema kuwa fedha za mwisho kufikisha kiasi hicho ziliingia leo asubuhi sana kutoka akaunti moja ya mwizi ambaye hata hivyo, kama kawaida, kwamba hana haja ya kumtaja kwa sasa.
Anasema hivi sasa kuwa fedha hizo zinazorejeshwa hazina riba. Kila mwizi anarejesha kama alivyochukua, bila kujali kama alizitumia kufanya biashara au vinginevyo.
Wakati akisema hivyo, wananchi nao, kama ilivyo kwa JF, wanataka kurejesha tu isiwe nongwa, wakamatwe na washitakiwe.
 
T

Tuandamane

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2008
Messages
1,220
Likes
2
Points
135
T

Tuandamane

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2008
1,220 2 135
WanaJF muda huu Waziri wa Mipango na Fedha Mustapha Mkullo, sijui naye ni alhaj au vipi, anatangaza kuwa bilioni 50/- kati ya bilioni 133/- zilizoibwa na wajanja-wajanja wetu, zimerejeshwa Benki Kuu ya Tanzania.
Mkullo anasema kuwa fedha za mwisho kufikisha kiasi hicho ziliingia leo asubuhi sana kutoka akaunti moja ya mwizi ambaye hata hivyo, kama kawaida, kwamba hana haja ya kumtaja kwa sasa.
Anasema hivi sasa kuwa fedha hizo zinazorejeshwa hazina riba. Kila mwizi anarejesha kama alivyochukua, bila kujali kama alizitumia kufanya biashara au vinginevyo.
Wakati akisema hivyo, wananchi nao, kama ilivyo kwa JF, wanataka kurejesha tu isiwe nongwa, wakamatwe na washitakiwe.
F*ck my govnt. ZZzzzzzzzzzzzz........krooooo......zzzzzzzzzz....
 
T

Tuandamane

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2008
Messages
1,220
Likes
2
Points
135
T

Tuandamane

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2008
1,220 2 135
WanaJF muda huu Waziri wa Mipango na Fedha Mustapha Mkullo, sijui naye ni alhaj au vipi, anatangaza kuwa bilioni 50/- kati ya bilioni 133/- zilizoibwa na wajanja-wajanja wetu, zimerejeshwa Benki Kuu ya Tanzania.
Mkullo anasema kuwa fedha za mwisho kufikisha kiasi hicho ziliingia leo asubuhi sana kutoka akaunti moja ya mwizi ambaye hata hivyo, kama kawaida, kwamba hana haja ya kumtaja kwa sasa.
Anasema hivi sasa kuwa fedha hizo zinazorejeshwa hazina riba. Kila mwizi anarejesha kama alivyochukua, bila kujali kama alizitumia kufanya biashara au vinginevyo.
Wakati akisema hivyo, wananchi nao, kama ilivyo kwa JF, wanataka kurejesha tu isiwe nongwa, wakamatwe na washitakiwe.
JAKAYA!!!! HEBU TUPA MZOGA UACHANE MAINZI
 
Mushobozi

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2007
Messages
542
Likes
21
Points
35
Mushobozi

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2007
542 21 35
WanaJF muda huu Waziri wa Mipango na Fedha Mustapha Mkullo, sijui naye ni alhaj au vipi, anatangaza kuwa bilioni 50/- kati ya bilioni 133/- zilizoibwa na wajanja-wajanja wetu, zimerejeshwa Benki Kuu ya Tanzania.
Mkullo anasema kuwa fedha za mwisho kufikisha kiasi hicho ziliingia leo asubuhi sana kutoka akaunti moja ya mwizi ambaye hata hivyo, kama kawaida, kwamba hana haja ya kumtaja kwa sasa.
Anasema hivi sasa kuwa fedha hizo zinazorejeshwa hazina riba. Kila mwizi anarejesha kama alivyochukua, bila kujali kama alizitumia kufanya biashara au vinginevyo.
Wakati akisema hivyo, wananchi nao, kama ilivyo kwa JF, wanataka kurejesha tu isiwe nongwa, wakamatwe na washitakiwe.
kikwete inchi kama imekushinda si uachie ngazi?????
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
61
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 61 145
Huu ni ujinga mkubwa. Wakishindwa kuwachukulia hatua za maana hawa wezi, basi wananchi tuwe tayari kuchukua sheria mikononi mwetu kama vile tunavyofanya kwa vibaka barabarani.

Huu ni usanii tu na si ajabu pesa zinazosemwa zimerudishwa ni pesa hewa.
 
N

Nyerererist

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2007
Messages
443
Likes
0
Points
33
N

Nyerererist

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2007
443 0 33
Me nataka kujua zaidi kama RA amerudisha kamzigo ketu maana yeye na Jeetu walichota nyingi sana aise.... "hakuna mtu mbaya kama mhindi masikini" (page 119,makuadi wa soko huria, Chachage, S.L)
 
Injinia

Injinia

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
850
Likes
4
Points
0
Injinia

Injinia

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
850 4 0
sasa Tuandamane, why r u swearing (ku2mia lugha ya ma2c).
Warudishe, na riba juu! Sisi 2kichukua vimkopo vidogo kwa kufuata utaratibu 2nadaiwa riba...let em pay thru their noses, kama hawakuzizungusha na kupata faida watajaza wenyewe
 
Mwanamalundi

Mwanamalundi

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
3,118
Likes
462
Points
180
Mwanamalundi

Mwanamalundi

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
3,118 462 180
Huu ni ujinga mkubwa. Wakishindwa kuwachukulia hatua za maana hawa wezi, basi wananchi tuwe tayari kuchukua sheria mikononi mwetu kama vile tunavyofanya kwa vibaka barabarani.

Huu ni usanii tu na si ajabu pesa zinazosemwa zimerudishwa ni pesa hewa.
Mtanzania hata mimi nilikuwa na mawazo kama ya kwako. Hivi kuna ugumu gani kusema nanihii alihusika na ufisadi, amerejesha Shs kadhaa. Mbona wakati wa vita ya wahujumu uchumi miaka ya 80, waliokamatwa walifahamika???
 
Masanja

Masanja

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
3,933
Likes
4,811
Points
280
Masanja

Masanja

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
3,933 4,811 280
Hivi wana JF

Hivi nchi yetu ya Tanzania tunaelekea wapi haswa? mbona ujanja na usanii umekuwa mwingi kwa viongozi wetu ambao tumewapa dhamana ya kuliongoza taifa na watu wake?

Maana si rais tuu hata viongozi wengine wenye dhamani nyeti kama AG, Hosea et al....they are just sitting and getting their fat paycheck doing nothing!

Honestly, hata kwa kipofu na mjinga, hii hali inatishia uhai wa taifa letu.

I dont know what to say, But Iam really afraid where JK is taking this country!
 
T

Tuandamane

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2008
Messages
1,220
Likes
2
Points
135
T

Tuandamane

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2008
1,220 2 135
sasa Tuandamane, why r u swearing (ku2mia lugha ya ma2c).
Warudishe, na riba juu! Sisi 2kichukua vimkopo vidogo kwa kufuata utaratibu 2nadaiwa riba...let em pay thru their noses, kama hawakuzizungusha na kupata faida watajaza wenyewe
NIMECHOKA NA SERIKALI YANGU KUNIDANGANYA KILASIKU KAMA MJINGA, KIFUPI SERIKALI INANITUKANA WAKATI MIMI NDO NINAWAFANYA WAISHI (KWA KODI NILIPAYO) KWANINI NISIWATUKANE BWANA.. WASHENZI TU HAWA
 
T

Tuandamane

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2008
Messages
1,220
Likes
2
Points
135
T

Tuandamane

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2008
1,220 2 135
sasa Tuandamane, why r u swearing (ku2mia lugha ya ma2c).
Warudishe, na riba juu! Sisi 2kichukua vimkopo vidogo kwa kufuata utaratibu 2nadaiwa riba...let em pay thru their noses, kama hawakuzizungusha na kupata faida watajaza wenyewe
NADHANI WAJUA KITAKACHO FATA MARA BAADA YA WANANCHI KUCHOKA KUTUKANA, KUNAWAKATI HUWA NAWAZA NA KUSIKITIKA AMBAYO OSAMA ANAWALENGA KWA MASHAMBULIZI RAIA WA MAREKANI WASIO NA HATIA WAKATI UKWELI KABISA HII KAZI INGEKUWA BARABARA KAMA ANGILENGA KWA VIONGOZI WETU
 
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
703
Likes
7
Points
35
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
703 7 35
Mimi nasema hapa tunadanganywa kabisa
Hivi kwanini hakuna ushahidi unaonyesha kuwa hizo pesa zimerudishwa Benk, jamani watanzania tusikubali haya yalishasemwa hapa JF kuwa iko siku tutaambiwa pesa zimerudiswa tayari
Ninaomba jamani watu na vyombo vya habari visikubali hata kidogo huu ni uwongo wa Serikali Pumbavu iliyoko madarakani
Wanashindwa nini kutuambia kuwa Pesa zimerudishwa na mtu fulani na ushahidi huu hapa, wanaendelea kuwalinda Mafisadi wakuu, lakini mtu akiiba embe anatajwa kila mahali, ila mabilioni anafichwa
Hakuna cha Baraza jipya wala nini vyote ni uozo mtupu,
Tuambiwe, ni nani karudisha kiasi gani na bado kiasi gani na arudishe na Faida aliyoipata kwenye huo wizi, na sheria ichukue mkondo wake, mwizi arudishi tu mali aliyoiba na aache.

JK KUWA NA AKILI NA UELEWA KAMA RAISI WA NCHI KUNA WATU WANA AKILI ZAIDI YAKO ILA HATUWEZI KUWA MAPRESIDA WOTE USITUFANYE KAMA MBUZI PLEASE JIHESHIMU, KAMA NCHI IMEKUSHINDA HACHIA NGAZI

SHERIA ZIMEGEUKA SIKU HIZI MWIZI ANARUDISHA ALICHOIBA THEN ANAACHIWA SIO??

JK NA SERIKALI YAKO MMEOZA WOTEEEEEEEEEEE
 
Susuviri

Susuviri

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2007
Messages
3,713
Likes
248
Points
160
Susuviri

Susuviri

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2007
3,713 248 160
Jamani ujinga huu hawajaanza leo! Mi nakumbuka kuna ishu ya upatu (pyramid scheme)ambao ulichezeshwa na wake za vigogo, wakawalaghai akina dada, akina mama na akina bibi zetu! Ile kesi ilifunguliwa mahakamani ya madai lakini cha ajabu wale waliokuwa wako kimbelmbele walilipwa pesa zao na hawa waanawake wakaingia mitini.
Sasa na hii wanataka kutulete mazingaombwe hayohayo. Lakini haitawezekana! Sisi wanaJF tuna kazi ndogo sana. Ni kuhakikisha kama kaziyako ni ya uandishi ufanye kazi ya kuandika makala kama ni mfanyakazi wa kawaida anza kuchangisha mawazo wafanyakazi wenzako. Hii ndo grass root movement! Na mi naamini kabisa tuanze petition - inawezekana! ni sisi tu kuamua!
Hivi Tanzania issue ya petition ipo, ili tumwandikie rais na tuipublish kwenye magazeti!
 
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
10,492
Likes
3,867
Points
280
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
10,492 3,867 280
Mtanzania hata mimi nilikuwa na mawazo kama ya kwako. Hivi kuna ugumu gani kusema nanihii alihusika na ufisadi, amerejesha Shs kadhaa. Mbona wakati wa vita ya wahujumu uchumi miaka ya 80, waliokamatwa walifahamika???
Nakuunga mkono mzee, hawa jamaa wanatuchezea mazingaombwe. Kama waliweza kututanzgazia majina ya makampuni yaliyohusika leo wanashindwaje kutueleza kampuni so and so wamerudisha kiasi fulani. Ni kweli inawezekana kabisa zikawa ni pesa hewa.

Hivi kazi kubwa ya hawa jamaa ilikuwa ni nini hasa. Kurushisha pesa tu au kuzifualia na kuwafikisha jamaa mahali panapostahili kuwa judged na vyombo husika.

Dalili za mvua ni mawingu. Sioni dalili zozote zaidi ya utapeli tunaofanyiwa. Hivi kweli timu inayo wa-include AG na Hosea ambao tayari wako implecated kwenye skandali la RICHMONDULI kweli wataweza kutufanya kazi tunayotarajia. Hawa jamaa kama kweli ni wachapakazi wazuru na ni wasafi wangesha tusaidia kweli ile issue. Kushindwa kwao tayari kuna tuondolea imani. IGP I am not sure, lakini kwa njisi ninavyoona kesi ya Dito inavyopotea hewani, imani inaniishia. MUNGU TUSAIDIE WADANGANYIKA!!!!!
 
Kishaju

Kishaju

Senior Member
Joined
Feb 23, 2008
Messages
106
Likes
52
Points
45
Kishaju

Kishaju

Senior Member
Joined Feb 23, 2008
106 52 45
Ebu tujikumbushe kidogo hotuba aliyoitoa Mheshimiwa Rais Jakaya Kikwete, Bungeni tarehe 30 Desemba, 2005 kuhusu Rushwa (ufisadi):

"Tutaongeza kasi ya kupambana na rushwa kisayansi kwa kushambulia kiini chake, na kuziba mianya yake. Tutajitahidi kuongeza mishahara na kuboresha maslahi ya watumishi wa umma ili kupunguza vishawishi vya rushwa. Tutaendelea pia kuongeza uwazi katika maamuzi ya Serikali hasa katika manunuzi na mikataba. Tutaimarisha uwezo wa kifedha na kiutendaji wa taasisi zilizo mstari wa mbele kwenye vita dhidi ya rushwa, hususan Taasisi ya Kuzuia Rushwa, Jeshi la Polisi na Mahakama. Lakini yote hayo ni bure iwapo wananchi hawatajitokeza kusaidia vyombo hivyo. Naomba ushirikiano huo kutoka kwa wananchi.

Katika harakati za kupambana na rushwa yapo mambo mawili mengine ambayo tutayaangalia kwa karibu. La kwanza ni mikataba. Tutaangalia upya taratibu za mikataba mbalimbali inayoingiwa na Serikali, mashirika ya umma na idara zinazojitegemea kwa nia ya kuongeza uwazi na uwajibikaji. Mikataba ni mwanya mkubwa wa rushwa hasa zile kubwa kubwa za wanaotafuta utajiri.

Kadhalika, hatuna budi kuchukua hatua thabiti za kuzuia watumishi wa umma kutumia nafasi zao kujitajirisha na kujilimbikizia mali. Sisemi kwamba ni haramu mtu kuwa tajiri au kuwa na mali. Ninachosema mimi kuwa ni haramu ni kutumia nafasi yako ya utumishi au uongozi wa umma kujipatia manufaa ya kujitajirisha au kujilimbikizia mali.

Jambo hili ndilo linalokera sana watu kuona mtu ambaye hana chochote lakini miezi michache tu baada ya kupata cheo anakuwa tajiri mkubwa. Ona majumba ya fahari, ona madaladala, teksi bubu, anaishi maisha ya kifahari na kadhalika. Wananchi wanayo haki kuhoji, na wanayo haki kupata majibu. Ndugu zangu, naomba tuwe waadilifu. Tusilaumiane. Nataka Tume ya Maadili ya Viongozi isione haya kutuuliza jinsi tulivyozipata mali tunazosema tunazo. Nitawasaidia kujenga uwezo wa kufanya hivyo kama tatizo lenu ni hilo".

Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete...ulisema mwenyewe....sasa tunataka majibu sahihi ni akina nani hao wanaorejesha hizo pesa na kwanini hadi sasa hawapo Keko au Segerea...ulituambia mwenyewe kwamba tunayo haki ya kuhoji...sasa twambie tuwajue wezi wetu ni akina nani?
 
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
6,446
Likes
393
Points
180
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
6,446 393 180
Jamani nimejaa matusi ktk Nafsi yangu ila najistahi
Huu uongo wa perememde wakawadanganye watoto wao nyumbani.
Nadhani hii ni CHEMSHO la kwanza la Mkulo na yatakuja mengi.

TUNATAKA WALIOHUSIKA WACHUKULIWE HATUA full stop. Kurudisha haitoshi, ina maana walipokuwa wanaiba walifanya bahati mbaya??

Naunga mkono hoja ya petition.
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
Heshima Mbele,

Mie sina jazba ila ningependa kujua ni kina nani wamerudisha pesa ya EPA?na wataajwe kwa majina.na kwanini wamerudisha pesa bila riba na wameichukua kwa muda mrefu??tuambiwe majina yao na lazima wawe na slip.Mlioko BanK naomba mtuambie ni kina nani wametoa pesa hizo.!na ningependenda list iwe wazi.Mziki wa leo uko wapi?ni walipoti ya EPA nadhani..Mwanakijiji uweke mapema coz nimeshamaliza mazoezi
 
Kamakabuzi

Kamakabuzi

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2007
Messages
1,535
Likes
96
Points
145
Kamakabuzi

Kamakabuzi

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2007
1,535 96 145
Nakubaliana na wengi kuwa huu ni usanii. Kuna uwezekano wa mambo yafuatayo
1 Fedha walizochukua ni nyingi zaidi ya 133bn/=, lakini kwa kuwa tunajua hizo tu, basi, watasema wamelipa deni. Tukitaka kujua ni kiasi gani hasa walikchukua ukaguzi uende zaidi ya 2005, uanzie 2000.
2 Wanarejesha hizo ili waonewe huruma na wasamehewe. Inabidi kujiuliza ni watanzania wangapi wamekufa kwa wao kuchukua hizo fedha zetu? Ukosefu wa dawa, wanafunzi kukosa walimu na madarasa, kukalia mawe nk.ni kero walizozisababisha
3 Fedha zinarudishwa kwa kutumia account bandia ili tracing ya wahusika iwe ngumu zaidi.
Tuwe macho, hivi kweli JF tumekosa mjasiri wa kutupatia majina ya hao waliorudisha?
 
Masaki

Masaki

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
3,464
Likes
179
Points
160
Masaki

Masaki

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
3,464 179 160
Mimi nina mtazamo tofauti kidogo katika hili la wanaorudisha kutokutajwa majina. Inawezekana kabisa ni mtego mzuri tu umewekwa ili kwanza pesa zirudishwe zote kisha ndipo serikali iende mahakami kuwashtaki.

Unajua mambo yakishafika mahakamani ndio basi tena, inabidi sheria ianze kuchukua mkondo wake na inaweza kuchukua muda mrefu sana. Na watu wa mambo ya fedha mnafahamu kitu kinaitwa time value of money, na ndio maana mnauliza mbona wamerudisha bila riba.

Waacheni kwanza warudishe pesa zote, kisha ndipo hatua za kisheria dhidi yao ifuate. Taarifa zisizo rasmi nilizozipata zinasema kwamba, tayari baadhi yao wameshanyang'anywa pasi zao za kusafiria.
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
61
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 61 135
Hapa bado tunachezewa tu. Swali ni kwanini hawatajwi? Au ndio hawatajiki? inaonekana hiyo ni trick, au naye Mkullo ni waziri wa fedha jina, kuna mwenyewe anayeoperate under the carpet.
 

Forum statistics

Threads 1,235,696
Members 474,712
Posts 29,230,926