wenye diploma ya MEDICAL tuwaitaje au nao ni MADOKTA??????


kupe

kupe

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
1,026
Points
1,225
kupe

kupe

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
1,026 1,225
Maana imekuwa kawaida kusikia nao wakiitwa madaktari hasa huku kwetu uswazi, naongelea hawa waliosemea hizi diploma za medical assistance....etc . Wanaitwa madokta nao wanaitikia na wanajitambulisha kuwa dokta...... JE NI SAWA?
 
K

konar

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2012
Messages
254
Points
250
K

konar

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2012
254 250
anayestaili kuitwa daktari ni aliesoma doctor of medicine au bachellor of medicine au mwenye phd, hao wengine ni mbwembwe tu, hawastaili
 
snochet

snochet

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2011
Messages
1,272
Points
1,225
snochet

snochet

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2011
1,272 1,225
tanganyikajeki,uswazi yoyote wa kiume anayevaa nguo nyeupe hospitalini ni dokta,na wa kike anaitwa nesi.ila kitaalamu,medical assistant ni kama nurse tu,japo sijui tofauti yao kubwa....nina swali juu ya swali,midwife wa kiume kwa uswazi anaitwaje?
 
Last edited by a moderator:
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2012
Messages
3,606
Points
1,195
H

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2012
3,606 1,195
tanganyikajeki,uswazi yoyote wa kiume anayevaa nguo nyeupe hospitalini ni dokta,na wa kike anaitwa nesi.ila kitaalamu,medical assistant ni kama nurse tu,japo sijui tofauti yao kubwa....nina swali juu ya swali,midwife wa kiume kwa uswazi anaitwaje?
wakunga.
 
Last edited by a moderator:
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,931
Points
1,500
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,931 1,500
kuna chuo ifakara, tanga na bugando
Hakuna Chuo chochote kiwacho hapa duniani kinachozalisha wahitimu na kupewa stashahada ya "Medical Assistance"...! Labda huko kwenu "uswazi"...!
 
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
58,754
Points
2,000
Asprin

Asprin

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
58,754 2,000
Hakuna Chuo chochote kiwacho hapa duniani kinachozalisha wahitimu na kupewa stashahada ya "Medical Assistance"...! Labda huko kwenu "uswazi"...!
Malabuku!!

Hehehehe! swali la kizushi kwako Bwana afya skulmet.... nurse midwife ni lazima awe mwanamke au kuna ma midhusbands?
 
P

Photo me

Member
Joined
Nov 11, 2012
Messages
7
Points
0
P

Photo me

Member
Joined Nov 11, 2012
7 0
Je umewahi kuwaita kwa majina yao wakakulazimisha uwaite doc?wanaitwa maafisa tabibu!ingawa neno tabibu kwa kiingereza ni Physician!Physician ni jina analopewa daktari bingwa aliyesoma internal medicine!Jambo nililojifunza hii wizara ya afya wamerithi sana tamaduni za kichawikichawi labda kwa vile hao ndo walianzisha fani hii!kwani mwalimu mwenye cheti(astashahada),dip(stashahada),bach.deg(shahada)nk wana majina tofauti?Hawa jamaa wa afya is majina tu hata mavazi kwa wauguzi wanahangaika sana mara orange mara nyeupe mara vikofia hadi unashindwa kujua maana yake nini!kwa nini wasiweke alama za vyeo tu kama jeshi kwenye nguo nyeupe?wengine wanaitwa mafundi sanifu wa dawa!wakati jukumu la ufundi sanifu halifanyiki hospitali!utasikia fundi maabara,mionzi,n.k Ninyi watu wa afya acheni watu wawaite kutokana na huduma yenu kwa jamii!
Mtashindana lakini katika tiba kuna zaidi ya elimu ya cheti ambacho nakifahamu mimi'kipaji!'Ni sawa na tu aliyesoma muziki masters ila hana kipaji cha kuimba!wapo watu wana vipaji vya hali ya juu na wana elimu ya chini sana wanatibu wagonjwa ambao dr ameshindwa na kuwa refer kwenda hosipitali za rufaa,kwa mshangao hata ma dr wanaofanya nao wanawaheshimu!unadhani mtu akiitwa dr aanze kukanusha na kujieleza eti mimi nina dip.niite afisa tabibu si takuwa kituko zaidi bora unyamaze na kukubali!after all ukianza kukanusha uwe tayari kumjenga kisaikolojia mtu unayemtibu ili afuate maelekezo ya tiba!Achen mambo mengine ya kishabiki tu fanyeni kazi Watanzania!
 
P

Photo me

Member
Joined
Nov 11, 2012
Messages
7
Points
0
P

Photo me

Member
Joined Nov 11, 2012
7 0
Je umewahi kuwaita kwa majina yao wakakulazimisha uwaite doc?wanaitwa maafisa tabibu!ingawa neno tabibu kwa kiingereza ni Physician!Physician ni jina analopewa daktari bingwa aliyesoma internal medicine!Jambo nililojifunza hii wizara ya afya wamerithi sana tamaduni za kichawikichawi labda kwa vile hao ndo walianzisha fani hii!kwani mwalimu mwenye cheti(astashahada),dip(stashahada),bach.deg(shahada)nk wana majina tofauti?Hawa jamaa wa afya is majina tu hata mavazi kwa wauguzi wanahangaika sana mara orange mara nyeupe mara vikofia hadi unashindwa kujua maana yake nini!kwa nini wasiweke alama za vyeo tu kama jeshi kwenye nguo nyeupe?wengine wanaitwa mafundi sanifu wa dawa!wakati jukumu la ufundi sanifu halifanyiki hospitali!utasikia fundi maabara,mionzi,n.k Ninyi watu wa afya acheni watu wawaite kutokana na huduma yenu kwa jamii!
Mtashindana lakini katika tiba kuna zaidi ya elimu ya cheti ambacho nakifahamu mimi'kipaji!'Ni sawa na tu aliyesoma muziki masters ila hana kipaji cha kuimba!wapo watu wana vipaji vya hali ya juu na wana elimu ya chini sana wanatibu wagonjwa ambao dr ameshindwa na kuwa refer kwenda hosipitali za rufaa,kwa mshangao hata ma dr wanaofanya nao wanawaheshimu!unadhani mtu akiitwa dr aanze kukanusha na kujieleza eti mimi nina dip.niite afisa tabibu is takuwa kituko zaidi bora unyamaze na kukubali!after all ukianza kukanusha uwe tayari kumjenga kisaikolojia mtu unayemtibu ili afuate maelekezo ya tiba!Achen mambo mengine ya kishabiki tu fanyeni kazi Watanzania!
 
grey

grey

Senior Member
Joined
Apr 21, 2010
Messages
159
Points
170
grey

grey

Senior Member
Joined Apr 21, 2010
159 170
Je umewahi kuwaita kwa majina yao wakakulazimisha uwaite doc?wanaitwa maafisa tabibu!ingawa neno tabibu kwa kiingereza ni Physician!Physician ni jina analopewa daktari bingwa aliyesoma internal medicine!Jambo nililojifunza hii wizara ya afya wamerithi sana tamaduni za kichawikichawi labda kwa vile hao ndo walianzisha fani hii!kwani mwalimu mwenye cheti(astashahada),dip(stashahada),bach.deg(shahada)nk wana majina tofauti?Hawa jamaa wa afya is majina tu hata mavazi kwa wauguzi wanahangaika sana mara orange mara nyeupe mara vikofia hadi unashindwa kujua maana yake nini!kwa nini wasiweke alama za vyeo tu kama jeshi kwenye nguo nyeupe?wengine wanaitwa mafundi sanifu wa dawa!wakati jukumu la ufundi sanifu halifanyiki hospitali!utasikia fundi maabara,mionzi,n.k Ninyi watu wa afya acheni watu wawaite kutokana na huduma yenu kwa jamii!
Mtashindana lakini katika tiba kuna zaidi ya elimu ya cheti ambacho nakifahamu mimi'kipaji!'Ni sawa na tu aliyesoma muziki masters ila hana kipaji cha kuimba!wapo watu wana vipaji vya hali ya juu na wana elimu ya chini sana wanatibu wagonjwa ambao dr ameshindwa na kuwa refer kwenda hosipitali za rufaa,kwa mshangao hata ma dr wanaofanya nao wanawaheshimu!unadhani mtu akiitwa dr aanze kukanusha na kujieleza eti mimi nina dip.niite afisa tabibu is takuwa kituko zaidi bora unyamaze na kukubali!after all ukianza kukanusha uwe tayari kumjenga kisaikolojia mtu unayemtibu ili afuate maelekezo ya tiba!Achen mambo mengine ya kishabiki tu fanyeni kazi Watanzania!
Safi sana mkuu. Hili jibu linafaa sana. Hongera.
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
60,016
Points
2,000
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
60,016 2,000
tanganyikajeki,uswazi yoyote wa kiume anayevaa nguo nyeupe hospitalini ni dokta,na wa kike anaitwa nesi.ila kitaalamu,medical assistant ni kama nurse tu,japo sijui tofauti yao kubwa....nina swali juu ya swali,midwife wa kiume kwa uswazi anaitwaje?
Medical assistant hafanani na Nurse kwa sababu kuna ma nurse ambao ni graduate .
 
Last edited by a moderator:
S

sky_haf

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2012
Messages
226
Points
0
S

sky_haf

JF-Expert Member
Joined Oct 7, 2012
226 0
kazi ya doctor ni diagnose and treate, nao wanafanya hivyo sasa kwanini wasipewe heshima iyo.

Kwanini aliesoma, certificate, diploma, degree ya nurse, wote ni nurse..kwa nini isewe the same kwao
 
R

Reub

Member
Joined
Jul 3, 2012
Messages
24
Points
0
R

Reub

Member
Joined Jul 3, 2012
24 0
Sikilizeni nyie, acheni kudharau elimu za watu.hawa wote kwa ujumla wao wanaitwa madaktari, kuwa daktari sio lazima uwe na degree. hivi nyie mnafikiri Diploma ni ndogo.Mbona walimu wote wanajina moja, awe anacertificate ni mwalimu, Diploma ni Mwalimu, Degree moja ni mwalimu, Degree mbili bado ataitwa mwalimu ilimradi kasomea ualimu, hivyo hivyo na madaktari.
 
Wimbo

Wimbo

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2012
Messages
425
Points
225
Wimbo

Wimbo

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2012
425 225
coarse ya assistant medical officer ni miaka mitatu, so far in tz hakuna chuo cha private, vipo vya serekali
Vipo bwana Chuo kikongwe kabisa cha Sengerema, St Bhakita cha Jimbo Katoliki Sumbawanga na sasa hivi vimeanza vile vya kimadilimadili vya kutoa wahitimu feki kama cha St Agrrey cha Mbeya na vingine lundo, kutokana na uhitaji mkubwa uliopo.
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,529
Points
2,000
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,529 2,000
Ni madaktari wasaidizi. Walimu wa diploma huitwa, Afisa Elimu Msaidizi
 

Forum statistics

Threads 1,294,409
Members 497,915
Posts 31,175,016
Top