Wazungu kuifanya libya switzerland of africa | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wazungu kuifanya libya switzerland of africa

Discussion in 'International Forum' started by Michael Pima, Feb 24, 2012.

  1. Michael Pima

    Michael Pima Member

    #1
    Feb 24, 2012
    Joined: Dec 26, 2010
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    NATO, UN, na mambo yote ya umarekanimarekani wanawapenda sana watu wa Libya kuliko Wasyria, Wapalestina na Wasomalia. Hili linadhibitishwa na namna mamia ya watu wanavyouliwa katika nchi hizi sasa hasa huko Syria ambako kuna mwendelezo wa mazingira kama ya Libya. Cha ajabu ndani ya Syria ni vita kali baina ya serikali na raia ambapo serikali inatumia mabomu hasa katika mji wa Homs. Watoto, akina mama, n.k wanapoteza maisha kila uchapo. Haikuwa hivi kwa upande wa Libya lakini mwitikio wa umarekanimarekani ulikuwa wa kishindo. Huenda kwa kuwapenda sana Walibya kuliko binadamu mwingine, NATO, na umarekanimarekani wooote wana mpango wa kuigeuza Libya kuwa Switzerland of Africa.
     
  2. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #2
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,902
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Bado sijakupata, how will manage to change Libya kuwa Switzerland of Africa zaidi ya kunyonya mafuta na kuwaachia jangwa walibya?
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 34,634
    Likes Received: 11,562
    Trophy Points: 280
    maigizo ngoja mafuta yaishe kwanza
     
  4. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #4
    Feb 24, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,324
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Kwanini wazungu ndiyo waifanye Libya kuwa Switzerland? Kwanini Libya isiwe Libya ya Africa?
    Au wanataka kuleta Snow na Alpine weather Jangwani?
     
  5. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #5
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Mleta mada ana kale ka ugonjwa ka kuona kila kitu cha wazungu ni kizuri.
     
  6. K

    Kidzude JF-Expert Member

    #6
    Feb 24, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 1,781
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    zomba umeelewa huyu jamaa anataka kusema nini.
     
  7. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #7
    Feb 24, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 471
    Trophy Points: 180
    Urusi na Uchina ndio wameweka ngumu kwa kutumia kura yao ya VETO ili Syria isiwekewe vikwazo. Wachina na Warusi ndio wakulaumiwa
     
  8. Michael Pima

    Michael Pima Member

    #8
    Feb 24, 2012
    Joined: Dec 26, 2010
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    We ni "great thinker" . Una uwezo wa kupiga mbizi sawia katika bahari ya ufahamu. Aksante
     
  9. Michael Pima

    Michael Pima Member

    #9
    Feb 24, 2012
    Joined: Dec 26, 2010
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ndiyo hapo sasa. Yetu macho. Lakini sio mbaya ukijaribu kuingia ndani ya mada. Aksante
     
  10. Michael Pima

    Michael Pima Member

    #10
    Feb 24, 2012
    Joined: Dec 26, 2010
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kwa muktadha wa mada, nadhani ndivyo itakavyokuwa.Wazungu wataleta kila kilicho Swiss ndani ya Libya.
     
  11. N

    Namtih58 JF-Expert Member

    #11
    Feb 24, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 235
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni muhimu kufungua macho jamani, yaani mtu anaamini propaganda za bbc na cnn bila kutafakari. Eti serikali ya siria inapambana na raia, tangu lini raia wana makombora na silaha za nguvu bwana, kawaida raia ni mawe na hapo serikali inatumia tear gas, sasa hawa tunao ambiwa ni raia walitoa wapi silaha nzito kupambana na serikali.

    Tuliambiwa haya haya, libya, halafu mwisho tumegundua vikundi flani vilikuwa tayari wameshapewa silaha kutoka ulaya tayari vita. lakini cnn, na bbc wakwa tuambia ni kina mama na watoto.

    Jamani sipendi madikteta lakini kwangu mimi afadhali dikteta hakufichi, kuliko mnafiki muongo anaye kudanganya eti atakusaidia malazi hivi ukisinzia tu, kidole ndani.
     
  12. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #12
    Feb 24, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    NATO na UNO wameisha jiondoa kwenye tatizo la Libya. Lililo baki ni kuchota mafuta. Hawajali kwamba hata leo hivi kuna walio uwawa Libya lakini kuna chombo cha habari ambacho kimetangaza? Labda nikupe namba za simu za watu walioko Tripoli, Bangazi au Sebha uwaulize mwenyewe?

    ISIJE IKATOKE HAPA KWETU. LAKINI TUTAIZUIAJE?
     
Loading...