Waziri wa Kilimo asema Kenya imekiuka makubaliano ya EAC kuzuia mahindi ya Tanzania

bagamoyo

JF-Expert Member
Jan 14, 2010
13,367
2,000
Je Tanzania yakosa ushawishi ktk mikakati ya kidiplomasia eneo / kanda hii ya Afrika?

Je kama nchi sasa tutembee huku mabega yetu yakiwa yameteremka chini badala ya kutanua kifua mbele ktk masuala ya ushawishi kikanda na kimataifa ?

4 Mar 2019
Waziri wa Mambo ya Nje ya Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Prof Palamagamba Kabudi amewataka Watanzania kuwa wazalendo na nchi yao na kusema Tanzania hivi sasa sio nchi ya kusemwa na kudhihakiwa


..............................................................................


Tanzania tuna zaidi ya mabalozi 30 wanaotuwakilisha kimataifa, lakini balozi namba 1 na namba 2 ni nani?

Balozi namba 1
Mh. Magufuli na balozi namba 2 Prof. Palamagamba Kabudi hapa panaonesha kukosekana au kupungua nguvu ya ushawishi katika eneo hili la Geopolitics la EAC, maana haiwezekani mabalozi wetu hawa namba 1 na namba 2 juzi walishiriki kikao cha 21 cha Wakuu wa Nchi wanachama wa Jumuiya ya Afrika Mashariki halafu siku chache zijazo jambo kubwa kama hili linajitokeza bila kufuata Taratibu na protocol za Jumuiya hii.

..............................................................................

N.B

Kumbukumbu toka kwa taarifa ya Msemaji Mkuu wa serikali 27 February 2021


Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mheshimiwa Dkt. John Pombe Magufuli akishiriki mkutano wa 21 wa kawaida wa Wakuu wa Nchi za Jumuiya ya Afrika Mashariki unaofanyika leo tarehe 27 Februari, 2021 kwa njia ya mtandao.

Chanzo: Msemaji Mkuu wa Serikali

1614425639816.png
 

Mmawia

JF-Expert Member
Aug 20, 2013
105,850
2,000
Kwani wale vifaranga walikuwa na kosa gani masikini hadi kustahili ile adhabu ambayo kimsingi utolewa na mwenyezi Mungu?
 

Mmawia

JF-Expert Member
Aug 20, 2013
105,850
2,000
Hii serikali mbona inasarakasi sana,Shigella anasema mahindi hayajazuiwa,mara hakuna taarifa yoyote rasmi kutoka kenya yakuzuia mahindi,leo waziri kaja na lake.

Endeleeni kubisha!
Wakenya wanasema kuwa watanzania tunajikoroga wenyewe
 

Rohombaya

JF-Expert Member
Jul 4, 2011
12,682
2,000
.........Pamoja na hayo Waziri amekiri kuwa ni kweli tatizo la sumu kuvu lipo kwenye baadhi ya mazao ya Tanzania lakini tatizo hilo ni kubwa zaidi kwa mazao ya Kenya. Kiwango kilichopo kwa mazao ya Tanzania ni kidogo ambacho sio hatari kwa afya.
Dah....huu mstari umebeba ujumbe mzito 🤭
 

Ngorunde

Platinum Member
Nov 17, 2006
2,506
2,000
East Africa Community
Haitakaa Isimame Kamwe Kwa Aina Hii Ya Figisu Kila Uchao, Acha Tu Tuone
Hii ni hatari kwa maendeleo ya EAC.

Ukingalia kwa jicho la tatu, kauli ya waziri Mkenda...maana yake anakusudia kulipiza kisasi kwa kupiga marufuku nidhaa/mazao kutoka Kenya alizosema zina sumu kuvu zaidi ya mahindi yetu.

Aina hii ya misuguano haina maslahi yoyote kwa wananchi wa kawaida.
 

ngorokolo

Senior Member
Mar 3, 2021
146
250
Hizi ni kauli za mfamaji tu ;bora huyu kidogo amegusia sumukuvu ,ishu ni kenya ameshatuharibia soko la mahindi akikupiga ngumi ya kushoto wewe mtandike ya kulia alafu aliomuuma zaidi atatafuta jibu
 

mohamedjohn

JF-Expert Member
Sep 24, 2020
468
500
Usiumize kichwa mkuu Watu washamjulia huyu Mr President huwa anapenda misifa isiyo na ukwel usishangae kina watu wakaandamana kwenda ubaloz wa kenya kushinikiza wakenya wanunue mahind yetu yenye sumu iili tuwaue. Vizur

Nchi ya maigizo Sana hii mkuu wa mkoa na wilaya n wakubwa kushinda mawazir mifano mnayo mingi tu Kama makonda na. Nape leo shigela na mkenda
Ha ha ha ha
 

ngorokolo

Senior Member
Mar 3, 2021
146
250
Mkuu umeeleza vyema lakini chanzo cha michango isiyo na tija ukiisoma vyema chanzo ni watawala wetu ndani ya siku 3 kila mmoja anabwabwaja yake abbasi anasema hana taalifa shigela kauza mia saba na waziri analeta hoja ya kuwa kenya mahindi yao ndio yanatatizo zaidi,sasa je waziri ni muda muafaka kusema mahindi ya kenya ndio yanashida zaidi?

Jibu kwangu ni hapana & waziri angekuja na majibu kuwa mahindi yatauzwa kenya au la kama hayauzwi wamejipangaje kukabiliana na hali iliyopo ya kudoda mahindi baada ya kenya kugoma?maana hapa tunaitaji shot plan & long plani sasa ukisoma alichosema waziri hakitoi mwanga wa ufumbuzi wa tatizo kwa sasa
 

Kipangaspecial

JF-Expert Member
Mar 30, 2020
12,820
2,000
Waziri wa Kilimo, Prof. Adolf Mkenda amesema hatua ya Kenya kukataa mahindi ya kutoka Tanzania ni kinyume cha utaratibu wa makubaliano ya Jumuiya ya Afrika Mashariki ya kibiashara.

Utaratibu wa kibiashara uliopo ni kuwa Kenya walitakiwa kupima kama mahindi yana madhara na walipaswa kuwasiliana na Shirika la Viwango la Tanzania (TBS) ili nao wapime kujiridhisha.

Serikali imeanza kuchukua hatua dhidi ya tatizo la mahindi kuzuiwa, aidha Sekretariet ya Jumuiya ya Afrika Mashariki imeingilia kati suala hilo.

Pamoja na hayo Waziri amekiri kuwa ni kweli tatizo la sumu kuvu lipo kwenye baadhi ya mazao ya Tanzania lakini tatizo hilo ni kubwa zaidi kwa mazao ya Kenya. Kiwango kilichopo kwa mazao ya Tanzania ni kidogo ambacho sio hatari kwa afya.


Pia soma


View attachment 1721006
Kwani wakenya kununua mahindi ya tanzania ni lazima ?
 

momaka

JF-Expert Member
Apr 11, 2012
430
500
Hivi na sisi tunalishwa sumu kutoka kenya!,mbona hatujaambiwa!?tena bidhaa zao sina sumu kuliko zetu!?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom