• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Waziri wa Afya, Ummy Mwalimu: Watu sasa kujipima UKIMWI majumbani mwao

Hivi punde

Hivi punde

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2017
Messages
2,224
Points
2,000
Hivi punde

Hivi punde

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2017
2,224 2,000
1776480_umipic.jpg

Waziri wa Afya, Ummy Mwalimu amesema Wizara imemwandikia barua Mwanasheria Mkuu wa Serikali ili kubadili sheria na kila mtu aweze kujipima UKIMWI nyumbani.

Waziri Ummy ameyasema hayo leo Mei 31 bungeni wakati akijibu swali la nyongeza la Mbunge wa Mtambulie (CUF), Masoud Abdalla Salim ambaye ameuliza mkakati wa ziada wa Serikali kutambua wanaopata athari za UKIMWI.

“Nchi nyingine wanatumia mate kutambua waathirika wa VVU (Virusi vya Ukimwi), Serikali ina mkakati gani wa ziada kutambua wale wanaopata athari za VVU hasa tukianza na Mkoa wa Dodoma.”ameuliza Salim.

Akijibu swali hilo, Waziri Ummy ambaye pia ana dhamana ya maendeleo ya jamii, jinsia, wazee na watoto amesema sheria imekuwa kikwazo kwa wananchi kujipima maambukizi ya UKIMWI.Waziri Mwalimu amesema, ni kweli maambukizi yameongezeka kwa mkoa wa Dodoma kutoka asilimia 2.4 hadi asilimia 5 sawa sawa na mkoa wa Tanga na Mwanza.

“Tunafanya utafiti maalumu kubaini kwa nini maambukizi yamepanda. Tumekuwa na changamoto ya kuwapata wanaume kupima na njia ya mtu kujipima mwenyewe,” amesema Waziri Mwalimu

Kuhusu dawa za VVU, Waziri Mwalimu amesema, zipo kwa asilimia 100.
“Ukimwi si sentensi ya kifo, ukibainika tunakuingiza katika mpango wa kupata dawa.” amesema.


Chanzo: Mwananchi
 
Baba wa Mapaka

Baba wa Mapaka

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2016
Messages
1,186
Points
2,000
Baba wa Mapaka

Baba wa Mapaka

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2016
1,186 2,000
Waziri wa Afya, Ummy Mwalimu amesema Wizara imemwandikia barua Mwanasheria Mkuu wa Serikali ili kubadili sheria na kila mtu aweze kujipima Ukimwi nyumbani.
Waziri Ummy ameyasema hayo leo Mei 31 bungeni wakati akijibu swali la nyongeza la Mbunge wa Mtambulie (CUF), Masoud Abdalla Salim ambaye ameuliza mkakati wa ziada wa Serikali kutambua wanaopata athari za Ukimwi.



“Nchi nyingine wanatumia mate kutambua waathirika wa VVU (Virusi vya Ukimwi), Serikali ina mkakati gani wa ziada kutambua wale wanaopata athari za VVU hasa tukianza na Mkoa wa Dodoma.”ameuliza Salim



Akijibu swali hilo, Waziri Ummy ambaye pia ana dhamana ya maendeleo ya jamii, jinsia, wazee na watoto amesema sheria imekuwa kikwazo kwa wananchi kujipima maambukizi ya Ukimwi.
Waziri Mwalimu amesema, ni kweli maambukizi yameongezeka kwa mkoa wa Dodoma kutoka asilimia 2.4 hadi asilimia 5 sawa sawa na mkoa wa Tanga na Mwanza.



“Tunafanya utafiti maalumu kubaini kwa nini maambukizi yamepanda. Tumekuwa na changamoto ya kuwapata wanaume kupima na njia ya mtu kujipima mwenyewe,” amesema Waziri Mwalimu



Kuhusu dawa za VVU, Waziri Mwalimu amesema, zipo kwa asilimia 100.
“Ukimwi si sentensi ya kifo, ukibainika tunakuingiza katika mpango wa kupata dawa.” amesema
mmmm kujipima mwenyewe ile inatakiwa mtu aliyesoma psychology ukimgundua mgonjwa huwezi kumtamkia moja kwa moja lazima umpeleke mbali ki mawazo
 
Rhz4567

Rhz4567

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2018
Messages
1,545
Points
2,000
Rhz4567

Rhz4567

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2018
1,545 2,000
Utekelezaji wa huu mpango utakuwa mgumu sana tusubiri muda utaongea
 
T

Tissaphernes

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2018
Messages
2,350
Points
2,000
T

Tissaphernes

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2018
2,350 2,000
Naumwa hadi nijipime
 
gijos

gijos

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2017
Messages
853
Points
1,000
gijos

gijos

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2017
853 1,000
mbona mnatuonea wanaume tu.achen mamb hzo bhana
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
25,298
Points
2,000
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
25,298 2,000
View attachment 790644
Waziri wa Afya, Ummy Mwalimu amesema Wizara imemwandikia barua Mwanasheria Mkuu wa Serikali ili kubadili sheria na kila mtu aweze kujipima UKIMWI nyumbani.

Waziri Ummy ameyasema hayo leo Mei 31 bungeni wakati akijibu swali la nyongeza la Mbunge wa Mtambulie (CUF), Masoud Abdalla Salim ambaye ameuliza mkakati wa ziada wa Serikali kutambua wanaopata athari za UKIMWI.

“Nchi nyingine wanatumia mate kutambua waathirika wa VVU (Virusi vya Ukimwi), Serikali ina mkakati gani wa ziada kutambua wale wanaopata athari za VVU hasa tukianza na Mkoa wa Dodoma.”ameuliza Salim.

Akijibu swali hilo, Waziri Ummy ambaye pia ana dhamana ya maendeleo ya jamii, jinsia, wazee na watoto amesema sheria imekuwa kikwazo kwa wananchi kujipima maambukizi ya UKIMWI.Waziri Mwalimu amesema, ni kweli maambukizi yameongezeka kwa mkoa wa Dodoma kutoka asilimia 2.4 hadi asilimia 5 sawa sawa na mkoa wa Tanga na Mwanza.

“Tunafanya utafiti maalumu kubaini kwa nini maambukizi yamepanda. Tumekuwa na changamoto ya kuwapata wanaume kupima na njia ya mtu kujipima mwenyewe,” amesema Waziri Mwalimu

Kuhusu dawa za VVU, Waziri Mwalimu amesema, zipo kwa asilimia 100.
“Ukimwi si sentensi ya kifo, ukibainika tunakuingiza katika mpango wa kupata dawa.” amesema.


Chanzo: Mwananchi
Siku akizungumzia kuhusu Kujipima DNA majumbani mni-tag please
 
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2015
Messages
14,136
Points
2,000
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2015
14,136 2,000
Haya ndio matatizo ya kumpa uongozi mwanamke... Yeye kila saa anawasakama wanaume tu!!

Alafu hiyo dawa ya VVU ameipata wapi??
 
Bwai

Bwai

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2011
Messages
730
Points
500
Bwai

Bwai

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2011
730 500
Haya ndio matatizo ya kumpa uongozi mwanamke... Yeye kila saa anawasakama wanaume tu!!

Alafu hiyo dawa ya VVU ameipata wapi??
Hahahahah aiseee ila hata waziri mkuu amesema kuanzia mwezi unaoanza kesho atahamasisha upimaji wa vvu kwa wanaume.
Mimi kwa upande wangu niseme tu, nakaa na vipimo vya ukimwi ndani kwangu.
 
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
16,387
Points
2,000
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
16,387 2,000
Tukisema wanawake ni hopeless mnabisha ...kupima na kutokupima ni haki yangu na sipaswi kuingiliwa ama kushawishiwa, kila mtu anawajibika kwa maisha yake na siendi kupima kwa faida ya mwingine. Hizi sera za kukopi na kupaste kila kitu kutoka kwa wafadhiri wao waache mara moja ...this is a big shit!
 
H

Hey

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
544
Points
500
H

Hey

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
544 500
Tukisema wanawake ni hopeless mnabisha ...kupima na kutokupima ni haki yangu na sipaswi kuingiliwa ama kushawishiwa, kila mtu anawajibika kwa maisha yake na siendi kupima kwa faida ya mwingine. Hizi sera za kukopi na kupaste kila kitu kutoka kwa wafadhiri wao waache mara moja ...this is a big shit!
Una akili finyu halafu hata hujui masikini
 
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined
Mar 1, 2012
Messages
9,771
Points
2,000
stephot

stephot

JF-Expert Member
Joined Mar 1, 2012
9,771 2,000
Haya ndio matatizo ya kumpa uongozi mwanamke... Yeye kila saa anawasakama wanaume tu!!

Alafu hiyo dawa ya VVU ameipata wapi??
Hayo ni mambo ya haki sawa,sasa wanaume tutaisoma namba,nasubiria tu muswada utakaotutaka tuanze kuvaa sketi...
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
35,560
Points
2,000
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
35,560 2,000
Maambukizi yameongezeka kwakua Hakuna Condom! Niliwahi kusema hapa kuwa kuna uhaba mkubwa Sana wa kondom. Thread iko humu Invisible nisaidie kuiweka hapa
 
sepaline

sepaline

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2014
Messages
221
Points
250
sepaline

sepaline

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2014
221 250
Kuna pharmacist mmoja Kila nikitaka kumgegeda lazima tupime kwanza, mpaka nikahisi naanza kupata upungufu wa damu!!
 
moto wa maji

moto wa maji

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2016
Messages
3,773
Points
2,000
moto wa maji

moto wa maji

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2016
3,773 2,000
wanapenda kuongea vitu ambavyo haviwezekani
 
Eli79

Eli79

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2013
Messages
25,162
Points
2,000
Eli79

Eli79

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2013
25,162 2,000
Maambukizi yameongezeka kwakua Hakuna Condom! Niliwahi kusema hapa kuwa kuna uhaba mkubwa Sana wa kondom. Thread iko humu Invisible nisaidie kuiweka hapa
Teh, kuna uhaba wa ndom halafu rate ya kunjunjana imeongezeka...dah
 
donbeny

donbeny

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2013
Messages
3,468
Points
2,000
donbeny

donbeny

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2013
3,468 2,000
Huwezi kuwaruhusu watu kujipima wenyewe majumbani bila ushauri nasaha,watu watajiua na wengine kuwauwa wanaofikiri ndio waliowaambukiza virusi vya ukimwi.Hili swala libaki kama lilivyo sasa hivi.
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
35,560
Points
2,000
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
35,560 2,000
CCM wanataka cases za suicide ziongezeke tu
 

Forum statistics

Threads 1,404,462
Members 531,617
Posts 34,454,262
Top