• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Waziri Ummy Mwalimu, tupia macho kituo cha afya Igoma

Chimo

Chimo

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2008
Messages
695
Points
500
Chimo

Chimo

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2008
695 500
Kwako dada yangu Waziri wa Afya Ummy Mwalimu, haitoshi na haitatosha kukuelezea mabaya na maovu yanayotokea kwenye kituo cha afya Igoma, Mwanza.

Naweza kukesha na kuandika mabaya hayo siku mbili au tatu na nisimalize yote.

Kwa ufupi, bora kituo hicho kifungwe kinaitia aibu serikali na Wizara yako.

Kuanzia mlinzi wa getini mpaka wauguzi ni wanyanyasaji, watesaji na wauaji na hawapaswi kuendelea kuwepo uraiani, walitakiwa wawe Butimba gerezani.

Imagine mimi ni dereva nilikodishwa tu kupeleka mgonjwa kwa muda wa dakika 20 ila niliyoyaona nililia nikasamehe na nauli.

MUUGUZI MKUU WA WILAYA YA ILEMELA
MGANGA MKUU WA WILAYA YA ILEMELA
MGANGA MKUU WA MKOA WA MWANZA

Ni AIBU KABISA!

Mlinzi wa getini, mwanamke, anatukana wagonjwa anafukuza wajawazito vitandani anagoma kufungua getini, mgonjwa mahututi yupo kwenye bodaboda, ana amri zaidi ya mkuu wa kituo cha afya - Aibu! Aibu! Aibu!

Inasikitisha sana Waziri, hizo ni pesa zetu wananchi tunalipa kodi ya kila aina; serikali yako ituhudumie kwanini mnashindwa kuweka utaratibu mzuri kwa vituo vya umma ilihali tunalipia huduma hizo? Ya Igoma haya tofauti na Hospital ya Mkoa Sekou Toure.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Zabron Hamis

Zabron Hamis

Verified Member
Joined
Dec 19, 2016
Messages
1,568
Points
2,000
Zabron Hamis

Zabron Hamis

Verified Member
Joined Dec 19, 2016
1,568 2,000
Hicho sijui ni kituo ama zahanati, ni wajinga. Mwaka 2017 nilimpeleka wife kupma. Sisemi uongo, nilikaa masaa mawili bila kuona mgonjwa/muhitaji yeyote akiingia ndani. Kulikuwa na nesi mmoja na mzee wanapiga stori. Wagonjwa wanatukanwa mno, hata huruma tu wale wanawake hawana.
 
Masanjaone

Masanjaone

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2019
Messages
810
Points
1,000
Masanjaone

Masanjaone

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2019
810 1,000
Andika barua kwa mkuu wa mkoa wa mwanza anaitwa john mongela, hicho kituo tulishaachaga kwenda hapo wanaenda watoto kupima uzito tu na mtu ambae hawezifika hata sekoture.
 
MLA PANYA SWANGA

MLA PANYA SWANGA

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2015
Messages
4,525
Points
2,000
MLA PANYA SWANGA

MLA PANYA SWANGA

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2015
4,525 2,000
Mwenye Namba ya Mkuu wa Mkoa Mongella Tafadhali anitumie Inbox

Sent using Jamii Forums mobile app
Juzi nimeenda na malikia wangu zahanati moja inaitwa Itensa ili aanze kliniki nakutana na wajawazito wengine wanarudi wanaambiwa muda umeisha nami nilipofika nikajibiwa hivyo hivyo.

Kesho yake nikaenda hospitali ya Igawilo jijini mbeya nikiwa na mke wangu nikamkuta muuguzi yupo lakini muda ule wa saa 5 alichosema ni kuwa mmechelewa ondokeni.

Sasa najipanga niende hospitali binafsi maarufu kama Sijabaja ili kupata huduma.Sasa ninaposikia haya nagundua kuwa kumbe ni mwendo wa sare mpishano ni mdogo sana.

Wauguzi ni watu wazuri lakini pia ndiyo watu wanaoongoza kwa ukatili na majibu mabovu duniani.
Mwaka 1999 kaka yamgu alivunjika mkono nikiwa naye hospitali ya mkoa Rukwa madaktari walifika na kuvamia mkono kuunyosha bila ganzi alipolalamika sana kwa maumivu mmoja kati yao akasema unahitaji tutumie ganzi kwani ulipoumia ulihitaji ganzi yaani sintosahau kabisa.

Kweli duniani mapito tu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
K

kibaravumba

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
5,051
Points
2,000
K

kibaravumba

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
5,051 2,000
Mnataka kwendabali sana!Hata kwa mganga mkuu wa Manispaa tu inatosha na mtaona hatua zinachukuliwa.

Ila nashangaa pia kwani eneo hilo halina diwani?Maana madiwani wana nafasi kubwa ya kuongea na mkubwa yeyote iwapo hawaoni hatua zikichukuliwa.

Nawaomba wananchi wenzangu muwe mnajua kufuata taratibu za kudai haki zenu.
Nina uhakika hilo suala lenu ni dogo sana wala halihitaji mkuu wa mkoa.Mganga mkuu wa Manispaa tu ana nguvu kubwa sana ya kilimaliza kabisa.Na wakimshinda mganga mkuu wa Manispaa ina maana hata kazi hawaitaki.
Mwenye Namba ya Mkuu wa Mkoa Mongella Tafadhali anitumie Inbox

Sent using Jamii Forums mobile app
Sent using Jamii Forums mobile app
 
Moses Swai

Moses Swai

Senior Member
Joined
Mar 8, 2011
Messages
113
Points
225
Moses Swai

Moses Swai

Senior Member
Joined Mar 8, 2011
113 225
Kwako dada yangu Waziri wa Afya Ummy Mwalimu, haitoshi na haitatosha kukuelezea mabaya na maovu yanayotokea kwenye kituo cha afya Igoma, Mwanza.

Naweza kukesha na kuandika mabaya hayo siku mbili au tatu na nisimalize yote.

Kwa ufupi, bora kituo hicho kifungwe kinaitia aibu serikali na Wizara yako.

Kuanzia mlinzi wa getini mpaka wauguzi ni wanyanyasaji, watesaji na wauaji na hawapaswi kuendelea kuwepo uraiani, walitakiwa wawe Butimba gerezani.

Imagine mimi ni dereva nilikodishwa tu kupeleka mgonjwa kwa muda wa dakika 20 ila niliyoyaona nililia nikasamehe na nauli.

MUUGUZI MKUU WA WILAYA YA ILEMELA
MGANGA MKUU WA WILAYA YA ILEMELA
MGANGA MKUU WA MKOA WA MWANZA

Ni AIBU KABISA!

Mlinzi wa getini, mwanamke, anatukana wagonjwa anafukuza wajawazito vitandani anagoma kufungua getini, mgonjwa mahututi yupo kwenye bodaboda, ana amri zaidi ya mkuu wa kituo cha afya - Aibu! Aibu! Aibu!

Inasikitisha sana Waziri, hizo ni pesa zetu wananchi tunalipa kodi ya kila aina; serikali yako ituhudumie kwanini mnashindwa kuweka utaratibu mzuri kwa vituo vya umma ilihali tunalipia huduma hizo? Ya Igoma haya tofauti na Hospital ya Mkoa Sekou Toure.

Sent using Jamii Forums mobile app
Igoma ipo wilaya ya Nyamagana, City council wanahusika hapa na sio Ilemela Municipal Council

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,402,627
Members 530,953
Posts 34,400,553
Top