Waziri Ummy: Kuna upendeleo Taasisi ya mifupa (MOI)

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
20,073
Points
2,000

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
20,073 2,000
1470300244738.jpg


Dar es Salaam. Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee, Watoto na Walemavu, Ummy Mwalimu amesema kuwa amebaini katika Taasisi ya Mifupa (MOI) kuna upendeleo na hakuna utaratibu wa wazi katika kutoa huduma za matibabu.

Jana, Mwalimu alifanya ziara ya kushtukiza MOI na kuagiza kambi za upasuaji zilizokuwa zikifanyika mwishoni mwa wiki zirudi mara moja ili kupunguza idadi ya wagonjwa wanaosubiri upasuaji.

“Nimewaambia waweke wazi utaratibu wa upasuaji, kama siyo majina basi watumie hata namba ili mgonjwa ajue, lingine wanatakiwa kurudisha utaratibu wa kambi za upasuaji maana wodi zimejaa wagonjwa wanaosubiri huduma hiyo,” amesema Ummy.

Chanzo: Mwananchi
 

kabunguru

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2010
Messages
241
Points
250

kabunguru

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2010
241 250
Zoezi la kuhakiki watumishi lifike mwisho;Watumishi Afya wamelemewa.Unaongeza Kambi-- bila labour force!!Na hiyo iliyopo haipo motivated,what do you expect??Yaani....
 

Tarakilishi

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2013
Messages
2,156
Points
2,000

Tarakilishi

JF-Expert Member
Joined May 19, 2013
2,156 2,000
huko muhimbili kuna jipu kubwa sana, kuna mtu aliumia mwezi wa saba kaambiwa atafanyiwa operation mwezi wa 9! eti kuna foreni!
Hilo sio jipu, muhimbili kuna population kubwa ya wagonjwa tena wengine wamepangiwa tarehe lkn wapo majumbani. Hospitali imezidiwa, tuache kuhukumu, tutafute suluhisho la kudumu kwa kuziwezesha hospitali za mikoa kwa wataalam na vifaa. Masuala ya kulalamika kwenye vyombo vya habari hayaleti afya wala motivation kwa watoa huduma. Cha msingi ni kukaa pamoja na kuangalia utatuzi, kuelekeza sio tiba bali kujadili na kufikia muafaka ndio tiba. Naamini Serikali inatazama masuala haya kwa mapana yake, huenda Hospitali ya Mloganzila itapunguza tatizo hili.
Watanzania tumezidi kulalamika mno hadi inakera. Doctors are human like you they cant work 24/7. Vifaa ni vichache, vyumba vya upasuaji ni vichache na mahala pa kuwalaza wagonjwa wa upusuaji hapatoshi!!! Utatuzi wa changamoto hizi si kuongeza vitanda muhimbili bali kuzipa uwezo hospitali za mikoa au kuanzisha hospitali za kanda zenye uwezo wa kiwango cha juu kabisa hii itasaidia kupunguza msongamano muhimbili. Nimekuwa miongoni mwa waathirika wa tatizo la muhimbili mgonjwa wangu hakupata matibabu kwa wakati mwanzoni nilikuwa mlalamishi ila baadaye nilielewa. Hatukatai uzembe, huo upo kila sehemu.
 

dyuteromaikota

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2013
Messages
4,400
Points
2,000

dyuteromaikota

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2013
4,400 2,000
Hilo sio jipu, muhimbili kuna population kubwa ya wagonjwa tena wengine wamepangiwa tarehe lkn wapo majumbani. Hospitali imezidiwa, tuache kuhukumu, tutafute suluhisho la kudumu kwa kuziwezesha hospitali za mikoa kwa wataalam na vifaa. Masuala ya kulalamika kwenye vyombo vya habari hayaleti afya wala motivation kwa watoa huduma. Cha msingi ni kukaa pamoja na kuangalia utatuzi, kuelekeza sio tiba bali kujadili na kufikia muafaka ndio tiba. Naamini Serikali inatazama masuala haya kwa mapana yake, huenda Hospitali ya Mloganzila itapunguza tatizo hili.
sasa kama tatizo ni kubwa hivyo yule naibu waziri mbona anakomaa na docta mwaka badala ya kuadress hizi ishu nyeti!!!!???
 

lusungo

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2014
Messages
20,489
Points
2,000

lusungo

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2014
20,489 2,000
Kwani Magufuli hakuyamaliza matatizo ya Muhimbili?
Teh teh ndo mana JK alipofikia kipengele cha Muhimbili wakati wa makabidhiano ya ofisi kwa Magu alicheka?
 

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
21,929
Points
2,000

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
21,929 2,000
huko muhimbili kuna jipu kubwa sana, kuna mtu aliumia mwezi wa saba kaambiwa atafanyiwa operation mwezi wa 9! eti kuna foreni!
Wewe ulitaka iweje?
Kama mnaparamia mapiki piki kama vichaa kwa siku mnavunjika mpaka 50 au 60 lakin uwezo wa hospital uko vile vile unategemea nn?
 

dyuteromaikota

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2013
Messages
4,400
Points
2,000

dyuteromaikota

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2013
4,400 2,000
Wewe ulitaka iweje?
Kama mnaparamia mapiki piki kama vichaa kwa siku mnavunjika mpaka 50 au 60 lakin uwezo wa hospital uko vile vile unategemea nn?
Nilitegemea kuna mtu flan mahari flan a-act accordingly
Wewe ulitaka iweje?
Kama mnaparamia mapiki piki kama vichaa kwa siku mnavunjika mpaka 50 au 60 lakin uwezo wa hospital uko vile vile unategemea nn?
Nilitegemea kuna mtu flan mahari flan a-act accordingly
 

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
31,214
Points
2,000

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
31,214 2,000
Hilo sio jipu, muhimbili kuna population kubwa ya wagonjwa tena wengine wamepangiwa tarehe lkn wapo majumbani. Hospitali imezidiwa, tuache kuhukumu, tutafute suluhisho la kudumu kwa kuziwezesha hospitali za mikoa kwa wataalam na vifaa. Masuala ya kulalamika kwenye vyombo vya habari hayaleti afya wala motivation kwa watoa huduma. Cha msingi ni kukaa pamoja na kuangalia utatuzi, kuelekeza sio tiba bali kujadili na kufikia muafaka ndio tiba. Naamini Serikali inatazama masuala haya kwa mapana yake, huenda Hospitali ya Mloganzila itapunguza tatizo hili.
Watanzania tumezidi kulalamika mno hadi inakera. Doctors are human like you they cant work 24/7. Vifaa ni vichache, vyumba vya upasuaji ni vichache na mahala pa kuwalaza wagonjwa wa upusuaji hapatoshi!!! Utatuzi wa changamoto hizi si kuongeza vitanda muhimbili bali kuzipa uwezo hospitali za mikoa au kuanzisha hospitali za kanda zenye uwezo wa kiwango cha juu kabisa hii itasaidia kupunguza msongamano muhimbili. Nimekuwa miongoni mwa waathirika wa tatizo la muhimbili mgonjwa wangu hakupata matibabu kwa wakati mwanzoni nilikuwa mlalamishi ila baadaye nilielewa. Hatukatai uzembe, huo upo kila sehemu.
Hela ya kuhamia Dodoma ingepelekwa kuboresha hospitali z wilaya...tmk, mwananyamala, mnazimmoja, vijibweni n.k.n.k

Kisha kuboresha vifaa tiba na posho na mishahara ya madaktari.

Malalamiko yasingekuwepo
 

Mjasiria Akili

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2012
Messages
826
Points
250

Mjasiria Akili

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2012
826 250
Hilo sio jipu, muhimbili kuna population kubwa ya wagonjwa tena wengine wamepangiwa tarehe lkn wapo majumbani. Hospitali imezidiwa, tuache kuhukumu, tutafute suluhisho la kudumu kwa kuziwezesha hospitali za mikoa kwa wataalam na vifaa. Masuala ya kulalamika kwenye vyombo vya habari hayaleti afya wala motivation kwa watoa huduma. Cha msingi ni kukaa pamoja na kuangalia utatuzi, kuelekeza sio tiba bali kujadili na kufikia muafaka ndio tiba. Naamini Serikali inatazama masuala haya kwa mapana yake, huenda Hospitali ya Mloganzila itapunguza tatizo hili.
Watanzania tumezidi kulalamika mno hadi inakera. Doctors are human like you they cant work 24/7. Vifaa ni vichache, vyumba vya upasuaji ni vichache na mahala pa kuwalaza wagonjwa wa upusuaji hapatoshi!!! Utatuzi wa changamoto hizi si kuongeza vitanda muhimbili bali kuzipa uwezo hospitali za mikoa au kuanzisha hospitali za kanda zenye uwezo wa kiwango cha juu kabisa hii itasaidia kupunguza msongamano muhimbili. Nimekuwa miongoni mwa waathirika wa tatizo la muhimbili mgonjwa wangu hakupata matibabu kwa wakati mwanzoni nilikuwa mlalamishi ila baadaye nilielewa. Hatukatai uzembe, huo upo kila sehemu.
Pamoja na wingi wa wagonjwa lkn ruswa imetawala kuna wagonjwa wanaingia pale na siku hiyo hiyo wanafanyiwa upasuaji wanaondoka na kuwaacha waliokuwepo muda mrefu na matatizo kama yake
 

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
20,073
Points
2,000

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
20,073 2,000
Pamoja na wingi wa wagonjwa lkn ruswa imetawala kuna wagonjwa wanaingia pale na siku hiyo hiyo wanafanyiwa upasuaji wanaondoka na kuwaacha waliokuwepo muda mrefu na matatizo kama yake
Ndo maana Ummy akasema kuna upendeleo.. haiwezekani watu wanasubiri foleni lakini wengine hawasubiri..!
 

Forum statistics

Threads 1,392,710
Members 528,684
Posts 34,115,826
Top