Waziri Ummy akutana na Mkurugenzi mkazi wa Benki ya Dania. Swali ni kwani mradi Wa Kfw umeachwa ikiwa ulikiwa unasaidia wanyonge.??

ZALEMDA

JF-Expert Member
Aug 15, 2017
712
1,000

Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, Ummy Mwalimu amekutana na Mkurugenzi mkazi wa Benki ya Dunia, Bi. Bella Bird ambaye aliongozana na mtaalam kutoka ofisi ya Benki ya Dunia hapa nchini Ndg. Inaam Al Huq na Mariam Ally.

Katika Mkutano huo uliohudhuriwa na Mkurugenzi wa Kinga wa Wizara Dkt. Leonard Subi, masuala mbalimbali yameongelewa ikiwemo Mradi unaoendelea kupitia ufadhili wa Benki ya Dunia uitwao "Uimarishaji wa Afya ya Msingi na hususani katika kuzuia vifo vya mama na mtoto".

Vile vile, wameongelea miradi mipya miwili yenye lengo la kuboresha na kuimarisha Huduma za Lishe wenye lengo la kupunguza udumavu pamoja na mradi wa kupunguza vifo vya akina Mama Wajawazito nchini.

Miradi hiyo itatekelezwa kwa namna mbalimbali ikiwemo kuhakikisha Watoto wote wanaotakiwa kusoma wapelekwe shuleni na kuwepo na programu za kuwawezesha wanapata vyakula wakiwa shuleni.

Pia, katika mradi wa kuokoa vifo vya Mama na Mtoto, utalenga kwenye uimarishaji wa Miundombinu wa Vituo vya Afya pamoja na upatikananaji wa Huduma Bora kwenye Vituo vyote.
Ummy akutana na Mkurugenzi mkazi wa Benki ya Dunia
Muungwana Blog 3 · 10 hours ago

Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, Ummy Mwalimu amekutana na Mkurugenzi mkazi wa Benki ya Dunia, Bi. Bella Bird ambaye aliongozana na mtaalam kutoka ofisi ya Benki ya Dunia hapa nchini Ndg. Inaam Al Huq na Mariam Ally.

Katika Mkutano huo uliohudhuriwa na Mkurugenzi wa Kinga wa Wizara Dkt. Leonard Subi, masuala mbalimbali yameongelewa ikiwemo Mradi unaoendelea kupitia ufadhili wa Benki ya Dunia uitwao "Uimarishaji wa Afya ya Msingi na hususani katika kuzuia vifo vya mama na mtoto".

Vile vile, wameongelea miradi mipya miwili yenye lengo la kuboresha na kuimarisha Huduma za Lishe wenye lengo la kupunguza udumavu pamoja na mradi wa kupunguza vifo vya akina Mama Wajawazito nchini.

Miradi hiyo itatekelezwa kwa namna mbalimbali ikiwemo kuhakikisha Watoto wote wanaotakiwa kusoma wapelekwe shuleni na kuwepo na programu za kuwawezesha wanapata vyakula wakiwa shuleni.

Pia, katika mradi wa kuokoa vifo vya Mama na Mtoto, utalenga kwenye uimarishaji wa Miundombinu wa Vituo vya Afya pamoja na upatikananaji wa Huduma Bora kwenye Vituo vyote.







Kuna mradi Wa KFW ulikuwa unasaidia sana kupunguza vifo vya kina mama na watoto katika mikoa ya Mbeya, tanga Kama nakumbuaka vizuri Mtwara na songea. Kwanzia januari mwaka huu mradi huu umesimamishwa kwa wajawazito wapya. Mradi huu ulisimamiwa kwa weledi mKubwa na bima ya NHIF. Kwa njia moja au nyengine mradi huu uliisaidia hata serikali yenyewe.

Kwa nini mradi huu umesimamishwa jamani. Kama hakukuwepo nia mbaya basi ni vyema mradi huu ukaendelea
 

Mystery

JF-Expert Member
Mar 8, 2012
13,920
2,000
Umesahau kuwa hao World Bank wamezuia msaada wa zaidi ya dola za kimarekani milioni 300 kutokana na Jiwe kutamka kuwa hatasomesha watoto wanaopata mimba??

Hii ndizo athari wanazozipata serikali ya awamu ya 5 ambapo viongozi wa serikali wanaendelea "kujiropokea" tu bila kujali athari zake!
 

ZALEMDA

JF-Expert Member
Aug 15, 2017
712
1,000
Umesahau kuwa hao World Bank wamezuia msaada wa zaidi ya dola za kimarekani milioni 300 kutokana na Jiwe kutamka kuwa hatasomesha watoto wanaopata mimba??

Hii ndizo athari wanazozipata serikali ya awamu ya 5 ambapo viongozi wa serikali wanaendelea "kujiropokea" tu bila kujali athari zake!
sasa hao World bank si waanzishe mradi wa kusomesha hao wanaopata mimba za utotoni? Tunafahamu kuwa mimba za utotoni Zina madhara mengi ikiwemo fistula, maternal deaths, umaskini kwa familia inayolea mjukuu. Je katika hiyo misaada kulikiwepo kitita cha kusadia hao watakaopata Fistula, kusadia kulea Mjukuu,nk?kama kweli wana nia njema ya kutusaidia wasitulazimishe vitu vingine vya hovyo kama kuwashangila watoto wanapopata Mimba za utotoni mara sijui tukubari ushoga. Tuna cultures zetu bana.!!!
 

Mmawia

JF-Expert Member
Aug 20, 2013
95,443
2,000
sasa hao World bank si waanzishe mradi wa kusomesha hao wanaopata mimba za utotoni? Tunafahamu kuwa mimba za utotoni Zina madhara mengi ikiwemo fistula, maternal deaths, umaskini kwa familia inayolea mjukuu. Je katika hiyo misaada kulikiwepo kitita cha kusadia hao watakaopata Fistula, kusadia kulea Mjukuu,nk?kama kweli wana nia njema ya kutusaidia wasitulazimishe vitu vingine vya hovyo kama kuwashangila watoto wanapopata Mimba za utotoni mara sijui tukubari ushoga. Tuna cultures zetu bana.!!!
Hamna namna nyinyi ni masikini tu lazima mkubali matakwa ya MABEBERU na bado issue ya Lissu

In God we Trust
 

abdi ally

JF-Expert Member
Dec 4, 2018
1,574
2,000
KFW NI BANK YA MAENDELEO IKO UJERUMANI NA HAO.NDIO WALIKUWA WANAFADHILI HUO.MRADI KWA MAMA MJAMZITO NA MTOTO NADHANI MKATABA UMEISHA ILA WANAO PATA HUDUMA NI WALIO KUWA TEYAR registered.Wapya kwa sasa hawapat hyo huduma hapo nadhani labda anaomba niaje ili kuendeleza
 

ZALEMDA

JF-Expert Member
Aug 15, 2017
712
1,000
Hamna namna nyinyi ni masikini tu lazima mkubali matakwa ya MABEBERU na bado issue ya Lissu

In God we Trust
Ni kweli sisi ni maskini maana ukiona wasomomi Kama Mdee,Lissu Fatuma wanawasuppoti mashoga unafikiri ni mchezo? Umaskini hata kiroho na kichwani upooo
 

ELI-91

JF-Expert Member
Aug 24, 2014
3,598
2,000
Miradi hiyo itatekelezwa kwa namna mbalimbali ikiwemo kuhakikisha Watoto wote wanaotakiwa kusoma wapelekwe shuleni na kuwepo na programu za kuwawezesha wanapata vyakula wakiwa shuleni.
So... watoto wote hata wale waliopata mimba eeeh??? mbele ya beberu goti la mnyonge litapigwa :)
 

tindo

JF-Expert Member
Sep 28, 2011
33,607
2,000
Ni kweli sisi ni maskini maana ukiona wasomomi Kama Mdee,Lissu Fatuma wanawasuppoti mashoga unafikiri ni mchezo? Umaskini hata kiroho na kichwani upooo
Hapo Ummu mwalimu anaongea na hao jamaa kukubali ushoga.
 

ZALEMDA

JF-Expert Member
Aug 15, 2017
712
1,000
KFW NI BANK YA MAENDELEO IKO UJERUMANI NA HAO.NDIO WALIKUWA WANAFADHILI HUO.MRADI KWA MAMA MJAMZITO NA MTOTO NADHANI MKATABA UMEISHA ILA WANAO PATA HUDUMA NI WALIO KUWA TEYAR registered.Wapya kwa sasa hawapat hyo huduma hapo nadhani labda anaomba niaje ili kuendeleza
kama atakuwa anaomba mradi uendelee basi abarikiwe
 

ighaghe

JF-Expert Member
Mar 25, 2013
1,826
2,000
sasa hao World bank si waanzishe mradi wa kusomesha hao wanaopata mimba za utotoni? Tunafahamu kuwa mimba za utotoni Zina madhara mengi ikiwemo fistula, maternal deaths, umaskini kwa familia inayolea mjukuu. Je katika hiyo misaada kulikiwepo kitita cha kusadia hao watakaopata Fistula, kusadia kulea Mjukuu,nk?kama kweli wana nia njema ya kutusaidia wasitulazimishe vitu vingine vya hovyo kama kuwashangila watoto wanapopata Mimba za utotoni mara sijui tukubari ushoga. Tuna cultures zetu bana.!!!
Mimba za utotoni hazishangiliwi na nafikiri serikali na upinzani wote wanazilaani. Kutokuwapa elimu watoto wetu waliopata haya maafa hakupunguzi umaskini wala hakutazuia fistula. Tujifunze kutoka nchi za ulaya, nafikiri kwao tatizo si kubwa na sidhani kama wanawanyima elimu watoto wao waliopata hili tatizo.
 

Bams

JF-Expert Member
Oct 19, 2010
8,896
2,000
sasa hao World bank si waanzishe mradi wa kusomesha hao wanaopata mimba za utotoni? Tunafahamu kuwa mimba za utotoni Zina madhara mengi ikiwemo fistula, maternal deaths, umaskini kwa familia inayolea mjukuu. Je katika hiyo misaada kulikiwepo kitita cha kusadia hao watakaopata Fistula, kusadia kulea Mjukuu,nk?kama kweli wana nia njema ya kutusaidia wasitulazimishe vitu vingine vya hovyo kama kuwashangila watoto wanapopata Mimba za utotoni mara sijui tukubari ushoga. Tuna cultures zetu bana.!!!
Culture za kutowasomesha wasichana mnaowabaka na kisha wakapata mimba? Kama akishapata mimba, asiposomeshwa ndiyo mimba itapotea ili msilee wajukuu?
 

ZALEMDA

JF-Expert Member
Aug 15, 2017
712
1,000
Culture za kutowasomesha wasichana mnaowabaka na kisha wakapata mimba? Kama akishapata mimba, asiposomeshwa ndiyo mimba itapotea ili msilee wajukuu?
Mbakaji namba moja atakuwA wewe!unaposema mnaowabaki unamanishA nini?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom