Waziri Profesa Sospeter Muhongo: Punguzeni siasa wananchi wa Arusha nchi bado maskini


R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
6,294
Likes
1,261
Points
280
R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
6,294 1,261 280
Alhamisi, Novemba 29, 2012 04:49 Na Eliya Mbonea, Arusha

WAZIRI wa Nishati na Madini, Profesa Sospeter Muhongo, amewashawishi wananchi wa Arusha kupunguza siasa na badala yake wajishughulishe na masuala ya kiuchumi.

Profesa Muhongo, alitoa kauli hiyo kwa wachimbaji na wafanyabiashara wa madini ya vito na mengine mkoani hapa.

Alisema wakati juhudi za kuendelea kuinua uchumi wa Taifa zikiendelea, ipo haja ya kujiuliza kwanini uchumi wa Kenya unapaa na kuiacha Tanzania yenye rasilimali, eneo kubwa na nchi yenye rutuba.

“Nimekuja Arusha kujaribu kuwashawishi tupunguze siasa, badala yake tujishughulishe na mambo ya kiuchimi.

“Mwaka 2015, wakati tutakuwa tunaendelea na siasa, Kenya uchumi wao utakuwa karibu mara mbili ya uchumi wa Tanzania.

“Wizara yangu kwa kushirikiana na nyinyi, lazima tubadilishe hali hii, tusiwe taifa dhaifu,” alisema Profesa Muhongo.

Alisema hadi kufikia mwaka 2050, China ndio taifa linalotajwa litakuwa na uchumi mkubwa duniani kuishinda hata Marekani inayoongoza sasa.

“China kufikia mwaka 2050, uchumi wake utakuwa Dola za Marekani trilioni 70.7. Marekani yenyewe itakuwa kwenye dola trilioni 38.5,” alisema Profesa.

“Marekani itakuwa na nusu ya uchumi wa Mchina kwa hiyo tuseme Mwalimu Julius Nyerere alikuwa ni nabii, kwani alijua kuwa China itakuja kutawala huu ulimwengu,” alisema.

“Ni muhimu muwe mnazijua ili muelewe mnakwendaje na hii hali. Je! sisi watu wa Tanzania, watu wa Afrika Mashariki tunaitaka? Jibu ni hapana,” alisema Prof. Muhongo.

Akizungumzia mifano halisi ya nchi zilizopiga hatua kiuchumi, Profesa Muhongo alitolea mfano wa uchumi wa nchi tano za Jumuiya ya Afrika Mashariki.

“Nchi hizi, zina watu milioni 127, pato lake la mwaka ni dola za Marekani bilioni 73. Tukimgawia kila mtu atachukua dola za Marekani 500, huu ni ukanda maskini,” alisema Profesa Muhongo.

“Uchumi wa nchi tano ukilinganisha na nchi ndogo ya Oman ya watu Milioni 2.8, pato lake kwa mwaka ni Dola za Marekani Bilioni 72, ukigawa kwa watu wake kila mtu anapata Dola 23,300,” alisema.
 
M

Mgaya D.W

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
966
Likes
200
Points
60
M

Mgaya D.W

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
966 200 60
Naamini yeye ni smart person,hatokuwa mnafiki kama wenzake na pamoja hana muda mrefu ofisini lakini tofauti yake na wenzake nimeiona.Hope atasaidia kuwa sehemu ya kukua kwa uchumi...!
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,191
Likes
1,498
Points
280
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,191 1,498 280
Angeanza kuwaambia akina Wassira, Nape, Mzinzi 1st class a.k.a mkaba koo kwa bendera yetu tukufu.
 
M

mnduoeye

Senior Member
Joined
Jun 30, 2012
Messages
166
Likes
0
Points
0
Age
59
M

mnduoeye

Senior Member
Joined Jun 30, 2012
166 0 0
Alhamisi, Novemba 29, 2012 04:49 Na Eliya Mbonea, Arusha

WAZIRI wa Nishati na Madini, Profesa Sospeter Muhongo, amewashawishi wananchi wa Arusha kupunguza siasa na badala yake wajishughulishe na masuala ya kiuchumi.

Profesa Muhongo, alitoa kauli hiyo kwa wachimbaji na wafanyabiashara wa madini ya vito na mengine mkoani hapa.

Alisema wakati juhudi za kuendelea kuinua uchumi wa Taifa zikiendelea, ipo haja ya kujiuliza kwanini uchumi wa Kenya unapaa na kuiacha Tanzania yenye rasilimali, eneo kubwa na nchi yenye rutuba.

"Nimekuja Arusha kujaribu kuwashawishi tupunguze siasa, badala yake tujishughulishe na mambo ya kiuchimi.

"Mwaka 2015, wakati tutakuwa tunaendelea na siasa, Kenya uchumi wao utakuwa karibu mara mbili ya uchumi wa Tanzania.

"Wizara yangu kwa kushirikiana na nyinyi, lazima tubadilishe hali hii, tusiwe taifa dhaifu," alisema Profesa Muhongo.

Alisema hadi kufikia mwaka 2050, China ndio taifa linalotajwa litakuwa na uchumi mkubwa duniani kuishinda hata Marekani inayoongoza sasa.

"China kufikia mwaka 2050, uchumi wake utakuwa Dola za Marekani trilioni 70.7. Marekani yenyewe itakuwa kwenye dola trilioni 38.5," alisema Profesa.

"Marekani itakuwa na nusu ya uchumi wa Mchina kwa hiyo tuseme Mwalimu Julius Nyerere alikuwa ni nabii, kwani alijua kuwa China itakuja kutawala huu ulimwengu," alisema.

"Ni muhimu muwe mnazijua ili muelewe mnakwendaje na hii hali. Je! sisi watu wa Tanzania, watu wa Afrika Mashariki tunaitaka? Jibu ni hapana," alisema Prof. Muhongo.

Akizungumzia mifano halisi ya nchi zilizopiga hatua kiuchumi, Profesa Muhongo alitolea mfano wa uchumi wa nchi tano za Jumuiya ya Afrika Mashariki.

"Nchi hizi, zina watu milioni 127, pato lake la mwaka ni dola za Marekani bilioni 73. Tukimgawia kila mtu atachukua dola za Marekani 500, huu ni ukanda maskini," alisema Profesa Muhongo.

"Uchumi wa nchi tano ukilinganisha na nchi ndogo ya Oman ya watu Milioni 2.8, pato lake kwa mwaka ni Dola za Marekani Bilioni 72, ukigawa kwa watu wake kila mtu anapata Dola 23,300," alisema.
Huyo ndio waziri katika serikali dhaifu anawauliza wananchi wake kwa nini uchumi wa Kenya uko juu kuliko wa Tanzania.Serikali ilioko madarakani ndiyo iliyoua iliokuwa Tanzania Germstone ambayo ndio iliyokuwa na wajibu wa kusimamia madini kama Tanzanite,Greem garnet, rubby,nk Ndiyo iliyotakiwa iwe inanunua madini hayo kutoka wachimbaji wadogowadogo.Lakini serikali hii hii ikafilisi shirika lile wachimbaji wadogo wakakosa soko na kuanza kuuza Kenya na kuifanya nchi ya Kenya kuwa muuzaji mkuu wa Tanzanite nje wakati Tanzanite inapatikan a Tanzania pekee.Leo ndio Waziri anawahoji wananchi wake kwa nini Keanya ni tajiri kuliko Tanzania na kuwaasa waache siasa.Anjaribu kuwadanganya wa Arusha mchana kweupe.
 
Kirode

Kirode

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2011
Messages
3,571
Likes
6
Points
0
Age
56
Kirode

Kirode

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2011
3,571 6 0
Aache uongo pr,muongo.....
 
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Messages
5,875
Likes
484
Points
180
B

Bobuk

JF-Expert Member
Joined Oct 8, 2010
5,875 484 180
Kweli kuna umhimu wa mawaziri kutokua wanasiasa sasa, nchi hii itapiga hatua sana..... SENGEREMA.
Je umeshatoa maoni yako hayo kwenye tume ya katiba?!
 
M

mnduoeye

Senior Member
Joined
Jun 30, 2012
Messages
166
Likes
0
Points
0
Age
59
M

mnduoeye

Senior Member
Joined Jun 30, 2012
166 0 0
Naamini yeye ni smart person,hatokuwa mnafiki kama wenzake na pamoja hana muda mrefu ofisini lakini tofauti yake na wenzake nimeiona.Hope atasaidia kuwa sehemu ya kukua kwa uchumi...!
Hana tofauti kubwa sana na wenzake kwani hawawajibiki pamoja.Wizara yake kwa ujumla wake haewezi kubadili lolote kama hakuna collectve resonsibillity.Anglia yanayoanikwa kila siku ufisadi katika wizara yake .Yeye anawaza hili lakini watendaji ndani ya wizara yake wanawaza tofauti kabisa.Namsikitikia sana pamoja na jitihada zake likini komba ni wengi wanangangania kibuyu kidogo cha mnazi.
 
manuu

manuu

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2009
Messages
4,072
Likes
9,738
Points
280
manuu

manuu

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2009
4,072 9,738 280
Atleast huyu Muheshimiwa anajitahidi sana ila labda ni sababu ya ugeni kwenye kapu la samaki waliooza?

Time will tell.
 
M

Mgaya D.W

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
966
Likes
200
Points
60
M

Mgaya D.W

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
966 200 60
Hana tofauti kubwa sana na wenzake kwani hawawajibiki pamoja.Wizara yake kwa ujumla wake haewezi kubadili lolote kama hakuna collectve resonsibillity.Anglia yanayoanikwa kila siku ufisadi katika wizara yake .Yeye anawaza hili lakini watendaji ndani ya wizara yake wanawaza tofauti kabisa.Namsikitikia sana pamoja na jitihada zake likini komba ni wengi wanangangania kibuyu kidogo cha mnazi.
Nakubaliana sana nawe mkuu,lakini walu anaonesha dhamira ya kweli ktk kushughulikia masuala muhimu.Kwa nature ya wizara ya Nishati na madini nimekuwa nikifikiria mara nyingi unajua mkuu kitendo cha wizara hii kuwa na mawaziri watatu waliotoka kwa kashfa si rekodi nzuri kiutendaje na ili kuleta maendeleo.

Lakini walau kumpa moyo,mimi ni mwananchi wa kawaida ial walau ktk kipindi hiki cha miezi kadhaa aliyoingia walau kuna tofauti japo si kubwa lakini ipo.Miaka ya nyuma kipindi hiki tulikuwa ktk hali ngumu kinishati nadhani unakumbuka vema.So naweza kusema kwa juhudi inaonekana.Japo najua anahujumiwa sana na watendaji na hata baadhi ya wakurugenzi wa board ya Tanesco lakini amekuwa na msimamo ktk analoliamini.
 
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
9,752
Likes
41
Points
0
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
9,752 41 0
Ne siamina kama watanzania hawafanyi kazi,wanafanya kazi sana na mwishowe wao akina muhongo ndo wanawaangusha watanzania,namaanisha kuwa viongozi ndo wanawanyong'onyesha watz,
 
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2011
Messages
7,056
Likes
42
Points
145
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2011
7,056 42 145
Kumbe na huyu waziri ni bogus! Kwa hiyo kufanya siasa ni kuipenda CHADEMA?! Mbona hawaambii wakazi wa Tanga, Pwani na Lindi kwamba wapunguze siasa na wafanye kazi?! Ana kinywa kichafu sana.
 
HUGO CHAVES

HUGO CHAVES

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2011
Messages
1,885
Likes
268
Points
180
HUGO CHAVES

HUGO CHAVES

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2011
1,885 268 180
waziri muhongo anapita wakazi wa arusha ni wachapakazi sana na hili analijua kati ya watu waliothirika na mgao wa umeme ni wakazi wa arusha asilimia kubwa ya wakazi wamejiajiri angewaomba radhi kwa yaliopita .pili wakazi wa arusha ni waelewa wa mambo yanavyokwenda hii ni kutokana na vuguvugu lililokuwa linaendelea pale nairobi ,shughuli nyingi za kibiashara hutegemea mahusiano y apande mbili kenya na tanzania tatizo linatokea nairobi taarifa zinafika mapema arusha kuliko dar .upevu huu ni kikwazo kwa watawala kufanya mambo yao .wananchi watahoji na kutaka kujua ukweli .
 
Nyasirori

Nyasirori

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
228
Likes
158
Points
60
Nyasirori

Nyasirori

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
228 158 60
Lakini Arusha si ni wao wana CCM wanaopeleka siasa. Hawaamini kwamba hawakubaliki na hivyo kila mara wanataka ushindani na Chadema.
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
36,759
Likes
47,516
Points
280
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
36,759 47,516 280
Asitufundishe maisha huyu mzee.
Tunajua tunachofanya.
Yeye afanye yake atuache na maswala yetu.

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
 
SoNotorious

SoNotorious

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2011
Messages
2,425
Likes
14
Points
135
SoNotorious

SoNotorious

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2011
2,425 14 135
Alhamisi, Novemba 29, 2012 04:49 Na Eliya Mbonea, Arusha

WAZIRI wa Nishati na Madini, Profesa Sospeter Muhongo, amewashawishi wananchi wa Arusha kupunguza siasa na badala yake wajishughulishe na masuala ya kiuchumi.

Profesa Muhongo, alitoa kauli hiyo kwa wachimbaji na wafanyabiashara wa madini ya vito na mengine mkoani hapa.

Alisema wakati juhudi za kuendelea kuinua uchumi wa Taifa zikiendelea, ipo haja ya kujiuliza kwanini uchumi wa Kenya unapaa na kuiacha Tanzania yenye rasilimali, eneo kubwa na nchi yenye rutuba.

"Nimekuja Arusha kujaribu kuwashawishi tupunguze siasa, badala yake tujishughulishe na mambo ya kiuchimi.

"Mwaka 2015, wakati tutakuwa tunaendelea na siasa, Kenya uchumi wao utakuwa karibu mara mbili ya uchumi wa Tanzania.

"Wizara yangu kwa kushirikiana na nyinyi, lazima tubadilishe hali hii, tusiwe taifa dhaifu," alisema Profesa Muhongo.

Alisema hadi kufikia mwaka 2050, China ndio taifa linalotajwa litakuwa na uchumi mkubwa duniani kuishinda hata Marekani inayoongoza sasa.

"China kufikia mwaka 2050, uchumi wake utakuwa Dola za Marekani trilioni 70.7. Marekani yenyewe itakuwa kwenye dola trilioni 38.5," alisema Profesa.

"Marekani itakuwa na nusu ya uchumi wa Mchina kwa hiyo tuseme Mwalimu Julius Nyerere alikuwa ni nabii, kwani alijua kuwa China itakuja kutawala huu ulimwengu," alisema.

"Ni muhimu muwe mnazijua ili muelewe mnakwendaje na hii hali. Je! sisi watu wa Tanzania, watu wa Afrika Mashariki tunaitaka? Jibu ni hapana," alisema Prof. Muhongo.

Akizungumzia mifano halisi ya nchi zilizopiga hatua kiuchumi, Profesa Muhongo alitolea mfano wa uchumi wa nchi tano za Jumuiya ya Afrika Mashariki.

"Nchi hizi, zina watu milioni 127, pato lake la mwaka ni dola za Marekani bilioni 73. Tukimgawia kila mtu atachukua dola za Marekani 500, huu ni ukanda maskini," alisema Profesa Muhongo.

"Uchumi wa nchi tano ukilinganisha na nchi ndogo ya Oman ya watu Milioni 2.8, pato lake kwa mwaka ni Dola za Marekani Bilioni 72, ukigawa kwa watu wake kila mtu anapata Dola 23,300," alisema.

how can you develop without politics in the development equation, a very bogus professor, we have been out of politics for over fifty years and nothing has changed, politics is nothing but development watch dog. arusha people should be more political active and more radical otherwise maendeleo mtakuwa mnayasikia kama ndugu zenu wa kusini walioamua kufa green.
 
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2010
Messages
8,224
Likes
4,358
Points
280
Job K

Job K

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2010
8,224 4,358 280
Anamaanisha nini huyu mgonjwa? Yaani hii nchi tuna shida sana misomi yetu ni mipumbavu tu sijui kwa nini? huyu naye anatuambia umaskini wetu unatokana na Ars kupenda siasa? Upumbavu mtupu! wakishabikia ccm hawasemi!! Huyu naye ni walewale.
 
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
8,070
Likes
967
Points
280
meningitis

meningitis

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
8,070 967 280
hopeless!watu wanataka mabadiliko yeye anasema siasa.
 
J

Japtz

Member
Joined
Nov 16, 2012
Messages
23
Likes
0
Points
0
J

Japtz

Member
Joined Nov 16, 2012
23 0 0
Huyo ndio waziri katika serikali dhaifu anawauliza wananchi wake kwa nini uchumi wa Kenya uko juu kuliko wa Tanzania.Serikali ilioko madarakani ndiyo iliyoua iliokuwa Tanzania Germstone ambayo ndio iliyokuwa na wajibu wa kusimamia madini kama Tanzanite,Greem garnet, rubby,nk Ndiyo iliyotakiwa iwe inanunua madini hayo kutoka wachimbaji wadogowadogo.Lakini serikali hii hii ikafilisi shirika lile wachimbaji wadogo wakakosa soko na kuanza kuuza Kenya na kuifanya nchi ya Kenya kuwa muuzaji mkuu wa Tanzanite nje wakati Tanzanite inapatikan a Tanzania pekee.Leo ndio Waziri anawahoji wananchi wake kwa nini Keanya ni tajiri kuliko Tanzania na kuwaasa waache siasa.Anjaribu kuwadanganya wa Arusha mchana kweupe.
kweli kabisa mkuu.moja ya sababu kubwa sana iliyotufanya tanzania tusiwe na maendeleo miaka 50 baada ya uhuru ni hii ya kuwa na viongozi ambao ama hawajui mambo yanayotufanya tusipate maendeleo au wanatuhadaa wananchi kwa uongo dhahiri shahiri.na kama tutaendelea na mfumo huu wa kuwa na viongozi namna hii,basi tutegemee miaka 50 mingine pasipo kutoka ktk umaskini wetu.
 

Forum statistics

Threads 1,238,823
Members 476,196
Posts 29,332,252