Waziri Philip Mpango: Mambo Magumu

  • Thread starter Mwanahabari Huru
  • Start date

Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Messages
14,032
Likes
31,835
Points
280
Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2015
14,032 31,835 280
MALALAMIKO ya wananchi kwamba, maisha yamekuwa magumu, sasa yamethibitishwa na serikali.

Dk. Philipo Mipango, Waziri wa Fedha na Mipango akizungumza na wahitimu wa Chuo cha Mipango na Maendeleo Vijijini (IRDP) katika mahafali ya 33 yaliyofanyika chuoni hapo mjini Dodoma, amethibitisha ugumu wa maisha wa sasa.

Amesema wanaoishi mijini, watu 100 kati ya watu 22 hawapati mahitaji yao ya msingi na katika Jiji la Dar es Salaam watu wanne kati ya 100 hawapati mahitaji yao ya msingi na mtu mmoja kati ya watu 100 Dar es Salaam hapati chakula cha kutosha.

Kutokana na hali hiyo, amewataka wahitimu wa chuo hicho kuhakikisha wanatumia elimu yao waliyoipata kwa ajili kuwapatia wananchi maendeleo hususani waishio vijijini.

Amesema, iwapo wahitimu hao watatumia elimu waliyoipata kwa manufaa ya wananchi, ni wazi wataondokana na msemo ambao unatumiwa na vijana kwa kukimbilia mjini kwa madai kwamba, watabanana huko huko (mjini).

Hata hivyo, amewataka wahitimu hao kufanya kazi kwa uamifu, kujiepusha na vitendo vya rushwa pamoja na mambo ambayo yanaweza kuliingiza Taifa katika machafuko.

Prof. Razack Lokina, Mwenyekiti wa Baraza la Uongozi wa chuo hicho amesema, chuo kinakabiliwa na changamoto mbalimbali.

Ametaja changamoto hizo kuwa ni pamoja na kukosekana kwa mabweni ya wanafunzi wa kike jambo ambalo linasababisha wanafunzi kupanga mitaani na kujikuta wakipoteza maadili.

Sambamba na hilo amesema kutokana na uhaba huo wa mabweni, chuo kinapanga nyumba za taasisi za serikali au watu binafsi jambo ambalo linasababisha kuwepo kwa gharama kubwa za uendeshaji.

Changamoto nyingine ni kukosekana kwa jengo la utawala ambalo linakidhi viwango ikiwa ni pamoja na kuwepo kwa uhaba wa wahadhiri.
 
nasmapesa

nasmapesa

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2014
Messages
3,978
Likes
3,044
Points
280
nasmapesa

nasmapesa

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2014
3,978 3,044 280
wameanza kutoja hadharani?na bado
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,841
Likes
2,120
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,841 2,120 280
Elimu ya biashara isisitizwe. Mazingira ya wanaotaka kufanya biashara yaboreshwe
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,700
Likes
18,491
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,700 18,491 280
MALALAMIKO ya wananchi kwamba, maisha yamekuwa magumu, sasa yamethibitishwa na serikali.

Dk. Philipo Mipango, Waziri wa Fedha na Mipango akizungumza na wahitimu wa Chuo cha Mipango na Maendeleo Vijijini (IRDP) katika mahafali ya 33 yaliyofanyika chuoni hapo mjini Dodoma, amethibitisha ugumu wa maisha wa sasa.

Amesema wanaoishi mijini, watu 100 kati ya watu 22 hawapati mahitaji yao ya msingi na katika Jiji la Dar es Salaam watu wanne kati ya 100 hawapati mahitaji yao ya msingi na mtu mmoja kati ya watu 100 Dar es Salaam hapati chakula cha kutosha.

Kutokana na hali hiyo, amewataka wahitimu wa chuo hicho kuhakikisha wanatumia elimu yao waliyoipata kwa ajili kuwapatia wananchi maendeleo hususani waishio vijijini.

Amesema, iwapo wahitimu hao watatumia elimu waliyoipata kwa manufaa ya wananchi, ni wazi wataondokana na msemo ambao unatumiwa na vijana kwa kukimbilia mjini kwa madai kwamba, watabanana huko huko (mjini).

Hata hivyo, amewataka wahitimu hao kufanya kazi kwa uamifu, kujiepusha na vitendo vya rushwa pamoja na mambo ambayo yanaweza kuliingiza Taifa katika machafuko.

Prof. Razack Lokina, Mwenyekiti wa Baraza la Uongozi wa chuo hicho amesema, chuo kinakabiliwa na changamoto mbalimbali.

Ametaja changamoto hizo kuwa ni pamoja na kukosekana kwa mabweni ya wanafunzi wa kike jambo ambalo linasababisha wanafunzi kupanga mitaani na kujikuta wakipoteza maadili.

Sambamba na hilo amesema kutokana na uhaba huo wa mabweni, chuo kinapanga nyumba za taasisi za serikali au watu binafsi jambo ambalo linasababisha kuwepo kwa gharama kubwa za uendeshaji.

Changamoto nyingine ni kukosekana kwa jengo la utawala ambalo linakidhi viwango ikiwa ni pamoja na kuwepo kwa uhaba wa wahadhiri.

Zaidi ya 68% ya Watanzania wanaishi chini ya Dola moja kwa siku na imekuwa hivyo kwa miaka mingi tu, sasa hizo takwimu unazolet zimetokea wapi? Maisha magumu ya Mtanzania hayajaanza jana!
 
Y

YABUUU

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2015
Messages
1,406
Likes
1,214
Points
280
Y

YABUUU

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2015
1,406 1,214 280
huyu ndo alisema 2naolalamika maisha magum n wapga dili wazoefu
 
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
22,502
Likes
3,781
Points
280
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
22,502 3,781 280
vipi wananchi wameshaanza kuwa wapiga dili?
 
Nyemanze

Nyemanze

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2013
Messages
2,236
Likes
1,582
Points
280
Nyemanze

Nyemanze

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2013
2,236 1,582 280
Zaidi ya 68% ya Watanzania wanaishi chini ya Dola moja kwa siku na imekuwa hivyo kwa miaka mingi tu, sasa hizo takwimu unazolet zimetokea wapi? Maisha magumu ya Mtanzania hayajaanza jana, idiot!
Kwaiyo wayazoee sio au,,, ,kweli CCM ni janga la dunia
 
Kobello

Kobello

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2011
Messages
6,574
Likes
1,611
Points
280
Kobello

Kobello

JF-Expert Member
Joined Feb 20, 2011
6,574 1,611 280
Zaidi ya 68% ya Watanzania wanaishi chini ya Dola moja kwa siku na imekuwa hivyo kwa miaka mingi tu, sasa hizo takwimu unazolet zimetokea wapi? Maisha magumu ya Mtanzania hayajaanza jana!
38%.
Naunga mkono hoja yako. Lini ilikuwa afadhali?
 
Shindu Namwaka

Shindu Namwaka

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2014
Messages
4,860
Likes
2,972
Points
280
Shindu Namwaka

Shindu Namwaka

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2014
4,860 2,972 280
Zaidi ya 68% ya Watanzania wanaishi chini ya Dola moja kwa siku na imekuwa hivyo kwa miaka mingi tu, sasa hizo takwimu unazolet zimetokea wapi? Maisha magumu ya Mtanzania hayajaanza jana!
Ni kweli Hayajaanza Jana na Wanaosababisha Ugumu wa Maisha Uendelee ni Ccm na Mafisadi Wake.
 
J

Jenerali Ambamba

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2014
Messages
3,311
Likes
1,025
Points
280
J

Jenerali Ambamba

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2014
3,311 1,025 280
Kama Maisha Yamekuwa Magumu Katika Awamu Hii Ya Tano Si Tuandamane Kuelekea Ikulu? Sasa kila siku Ni Kulalama Tu Bila Kuchukua Hatua?

Nadhani Tukikaribia Geti La Ikulu Ndo Tutaeleweka Vizuri.
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,216
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,216 280
Juzi kasema hali ya uchumi ni nzuri leo ni mbaya, je tushike lipi kati ya haya mawili?
 
H

hardboy

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2016
Messages
796
Likes
615
Points
180
H

hardboy

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2016
796 615 180
Kama Maisha Yamekuwa Magumu Katika Awamu Hii Ya Tano Si Tuandamane Kuelekea Ikulu? Sasa kila siku Ni Kulalama Tu Bila Kuchukua Hatua?

Nadhani Tukikaribia Geti La Ikulu Ndo Tutaeleweka Vizuri.
Ukweli mtuphu. Haki haiji kilele mama. Ndio maana wanatuona mazuzu hawa watawala.
 
M

Mgango

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2016
Messages
2,345
Likes
1,041
Points
280
Age
61
M

Mgango

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2016
2,345 1,041 280
Ni kweli au wanaota? Kama ni ndoto tu wa wazi she kisongo ambapo kuna nguvu za kumzuia mtu kuota
 
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
16,246
Likes
4,033
Points
280
Rweye

Rweye

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
16,246 4,033 280
Wana bahati mbaya kufanya kazi kwenye enzi za laana, rambirambi zikiwaacha ntaamini dunia haiko fair
 
Jay One

Jay One

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
12,388
Likes
6,773
Points
280
Jay One

Jay One

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
12,388 6,773 280
Cooked datas.. always
 
pepsin

pepsin

JF-Expert Member
Joined
Apr 23, 2015
Messages
3,239
Likes
4,379
Points
280
pepsin

pepsin

JF-Expert Member
Joined Apr 23, 2015
3,239 4,379 280
Nasubiri habari hii ikanushwe
 
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
14,038
Likes
4,586
Points
280
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
14,038 4,586 280
Zaidi ya 68% ya Watanzania wanaishi chini ya Dola moja kwa siku na imekuwa hivyo kwa miaka mingi tu, sasa hizo takwimu unazolet zimetokea wapi? Maisha magumu ya Mtanzania hayajaanza jana!
Wasalimie lupango mnafiki
 
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2012
Messages
4,431
Likes
2,941
Points
280
kidadari

kidadari

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2012
4,431 2,941 280
so walisema uchumi unakua kwa kasi??/ hali ngumu inatikea wapi?
 

Forum statistics

Threads 1,275,055
Members 490,894
Posts 30,531,653