Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

waziri na Katibu Mkuu wa Wizara nani mwenye mamlaka na madaraka katika uamuzi na uten

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by terabojo, Nov 26, 2010.

  1. terabojo

    terabojo JF-Expert Member

    #1
    Nov 26, 2010
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 215
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wana JF nisaidieni n iweze kuelewa nani kati ya hao anao uwezo wa lutuletee neema kiutendaji na kufanikisha malengo ya wizara husika?? Binafsi ninadhani Katibu Mkuu ndio hasa "engine" ya wizara na kwa umoja wao serikali. Waziri anakuja na kuondoka - wizara ya mabo ya ndani ni kigezo. Je, wewe mwana JF unasemaje?
     
  2. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #2
    Nov 26, 2010
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,880
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 145
    Katibu ni muhimu sana,anaweza kufanya mambo yakaenda haraka pale wizarani.mara nyingi yeye ndiye professional anayejua utendaji kuliko waziri but hatuwezi kusahau umuhimu wa waziri kwani yeye anaweza kuamuru kitu kifanyike,kipi kiwe priority n .k
     
  3. Bob_Dash

    Bob_Dash Member

    #3
    Dec 2, 2010
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 91
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwa ufupi tu, waziri ana madaraka ya juu kuliko Katibu mkuu wa wizara, mambo yanaenda hivi, katibu mkuu ana riporti utendaji kazi kwa waziri na waziri anaripoti kwa Rais, Lakini katika majukumu ya kiutendaji yaliyokwisha amuliwa ama kupendekezwa na waziri katibu mkuu huwa ana madaraka ya kuamua jambo kisha kupeleka ripoti kwa bosi wake ambaye ni waziri
     
  4. T

    Taso JF-Expert Member

    #4
    Dec 2, 2010
    Joined: Jun 12, 2010
    Messages: 1,394
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    unasema katibu mkuu anaripoti kwa waziri, waziri kwa rais

    waziri mkuu yuko wapi hapo(mkubwa wa mawaziri), pamoja na katibu mkuu kiongozi (mkubwa wa makatibu wakuu)?

    kumbuka katibu mkuu wa Masha alivyokuwa anaripoti kwa katibu mkuu kiongozi, Masha akalalamika kwa waziri mkuu
     
  5. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #5
    Dec 2, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,774
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Jamaa alimuona Kilaza nini akaamua awe anamruka...
     
  6. N

    Newvision JF-Expert Member

    #6
    Dec 2, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 448
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naam wengine wamesema nami naongeza. Katibu Mkuu ni mtendaji Mkuu wizarani. Mawaziri wengine hawapati makatibu walio watendaji yaani wachapa kazi maana wapo makatibu wakuu VILAZA pia hawa wanatakiwa wajue vipau mbele vya wizara zao wapi na namna gani watapata resources kwa ajili ya kuimplement vipau mbele hivyo etc etc na anatakiwa ampe Waziri wake malengo hayo. Waziri makini atachukua ya katibu Mkuu wake atayafanyia kazi pamoja na ya ziada toka kichwani mwake. Ukipata waziri Kilaza na katibu Mkuu kilaza pia basi kwa kifupi Wizara yote IMEKUFA.
     
  7. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #7
    Dec 2, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Nadhani waziri kazi yake ni WHAT should be done =Sera
    Katibu mkuu yeye kazi yake ni HOW and WHO= Utekelezaji

    Kisheria resources za wizarai ziko chini ya katibu MkuuKatibu Mkuu ndo mwenye wajibu wa ya Ku hire na ku fire .

    Kwam tazamo wangu Ki

    • Ki structure ya Utendaji katibu mkuu yuko juu

    • Ki structure ya Kisiasa Waziri yuko juu
    Tatizo naloliona mimi wote hawa ni Presdential appointment. Ingekuwa vizuri hata kama wanakuwa appointed na ofisi ya rais makatibu mkuu wa wizara wakawa apointed after job applicationand interview. Itawafanya makatibu wa wizara kuwa more professional
     
Loading...