Waziri Mkuu wa JMT na Rais wa Zanzibar nani yuko juu na kwanini?


Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,698
Likes
180
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,698 180 160
Mi naona ni sawa kabisa Raisi wa Zanzibar kumtangulia Waziri mkuu kwa kuwa. Waziri mkuu ni wa Tanzania bara (Tanganyika) zaidi kuliko kwenye muungano. Hivyo kimadaraka yupo chini ya raisi wa Zanzibar
Mark you hapa tulikuwa tunasheherekea sikukuu ya bara (Tanganyika) wala sio ya muungano! fikiri kidogo tu!
 
K

KIDUNDULIMA

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2010
Messages
825
Likes
104
Points
60
K

KIDUNDULIMA

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2010
825 104 60
Mark you hapa tulikuwa tunasheherekea sikukuu ya bara (Tanganyika) wala sio ya muungano! fikiri kidogo tu!
ili kuepusha malumbano ya kutoka Zenji kwa vile ya kutoka bara huwa yanavumilika
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,646
Likes
5,614
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,646 5,614 280
QUOTE=KIDUNDULIMA;Waziri mkuu ni wa Tanzania bara (Tanganyika) zaidi kuliko kwenye muungano. Hivyo kimadaraka yupo chini ya raisi wa Zanzibar

Na rais wa Zanzibar ni wa kivisiwani zaidi kuliko kwenye muungano. Mkubwa tatizo lipo kwny KATIBA. Haya mengine ni viungo tu. Mboga yenyewe ni KATIBA MUPYA.
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,698
Likes
180
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,698 180 160
Mi naona ni sawa kabisa Raisi wa Zanzibar kumtangulia Waziri mkuu kwa kuwa. Waziri mkuu ni wa Tanzania bara (Tanganyika) zaidi kuliko kwenye muungano. Hivyo kimadaraka yupo chini ya raisi wa Zanzibar
Mark you hapa tulikuwa tunasheherekea sikukuu ya bara (Tanganyika) wala sio ya muungano! fikiri kidogo tu!
 
Pakawa

Pakawa

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2009
Messages
4,450
Likes
4,766
Points
280
Pakawa

Pakawa

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2009
4,450 4,766 280
Iko namna huyu 'Protokali bongo haipo kwani viongozi wenyewe ni vilaza hawaelewi wala hawasomi katiba' wanajifanyia tu mambo kama wamelala usingizi. Hiyo katiba ambayo ni mbovu wanafuata baadhi ya vipengere (pale wanapojua watamuumiza mtu) lakini baadhi ya vipengere havifuatwi kabisa. Where the hell is this makamu wa kwanza wa pili wa tatu wa nne nk. come from?
 
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
17,081
Likes
70
Points
0
zomba

zomba

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
17,081 70 0
Kwa walioangalia protokali jana wakati wa siku kuu ya Uhuru waliona kuwa baada ya Rais na Makamu wake aliyefuatia kuingia au kutoka alikuwa ni Rais wa Zanzibar; ambaye naye alifuatiwa na Waziri Mkuu na nyuma yake walifuatia Makamu wawili wa Zanzibar. Lakini kilichonitatiza ni hicho cha Rais wa Zanzibar na Waziri Mkuu wa Muungano.

Kwanza kwa sababu wakija kwenye Baraza la Mawaziri RAis wa Zanzibar ni mjumbe na hana uwezo wa kukiendesha wakati kama Rais au Makamu hayupo Waziri Mkuu ndio anaweza kusimamia kikao cha baraza hilo.

Kama hili ni kweli kwanini Waziri Mkuu wa Muungano aje nyuma ya Rais wa Zanzibar? Proper Protocal ilitakiwa iwe:

Unaanza na viongozi wakuu wa Muungano
Rais
Makamu
Waziri Mkuu
Jaji Mkuu
Spika

Viongozi wa Zanzibar
Rais wa Zanzibar
Makamu wa kwanza
Makamu wa pili
Jaji Mkuu
Spika

Shilingi zangu mbili hizo au nakosea wapi?
Hiyo uisemayo labd ani protokali ya kijijini kwenu.
Rais wa Tanzania
Rais wa Zanzibar

Kumbuka Tanzania haiwezi kuwa Tanzania bila kuwa na TANganyika na ZANzibar, ka ia kamwisho yule muhindi wa Tanga (aliyevumbuwa hilo jina) alisema ni ka kukamilisha nahau.
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,130
Likes
8,215
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,130 8,215 280
..ndiyo maana wengine tunalilia muungano uvunjwe na badala yake tushirikiane kupitia EAC.

..hao kina Shein na Maalim Seif wanaweza kututembelea kama wanavyofanya Kibaki,Raila,na Kalonzo.

..Zenj ni nchi ndogo sana kuungana na linchi likubwa kama Tanganyika. kila siku kutakuwa na malalamiko kutokana na ukweli huo.
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
29,090
Likes
14,126
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
29,090 14,126 280
Hivi kumbe tuna utitiri wa viongozi wengi namna hiyo? heri yangu sikujua kabla!!
 
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2008
Messages
6,906
Likes
8,666
Points
280
Consultant

Consultant

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2008
6,906 8,666 280
Tungekuwa na serikali yetu ya Tanganyika haya yote yasingejitokeza. Sijui mimi mwananchi wa kawaida kabisa huku Kamachumu ninafaidika namna gani na huu Muungano
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,754
Likes
7,640
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,754 7,640 280
Zanzibar ni nchi......sasa kwa nini tuumize vichwa kwa kuangalia nani mkubwa kati ya rais wa nchi kamili na waziri mkuu wa nchi ambayo ina rais pia?...............zanzibar kwa mujibu wa katiba yao ya sasa na ambayo viongozi wetu wa wadhaifu wa muungano wamekaa kimya si sehemu tena ya muungano bali nchi kamili...........
Zanzibar ni nchi ndani ya nchi ya Tanzania tu; nje ya Tanzania Zanzibar si nchi! - JK
 
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
5,702
Likes
106
Points
160
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
5,702 106 160
MKJJ: kati ya Jaji Mkuu na Speaker, nadhani anaanza Speaker ndiyo anafuata Jaji Mkuu.
 
MwanaFalsafa1

MwanaFalsafa1

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
5,566
Likes
29
Points
135
MwanaFalsafa1

MwanaFalsafa1

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
5,566 29 135
Kila siku kuna kitu nasemaga ila siyo kwa ubaya au kumvunjia mtu yoyote heshima. Nafasi ya raisi wa Zanzibar na viongozi wengine wa Zanzibar ni ceremonial in the grand scheme of things. Kiongozi mkuu wa Zanzibar kapewa jina la raisi kama heshima ili kuto kuwaudhi Wazanzibar ila kimadaraka ni kweli raisi wa Zanzibar ni sawa na waziri wa muungano. Mfano ndiyo kama huo ulio tolewa juu na mtu kwamba raisi wa Zanzibar ana hudhuria vikao vya baraza la mawaziri ila akiwa humo ndani hana nguvu yoyote.

Haya ni maoni ila mimi naona kama wenzetu wa Zanzibar wame pigwa tu changa la macho. Kitendo cha kiongozi wao kuitwa raisi kumewafanya wadhani kana kwamba kweli ana madaraka. Na ndiyo maana hata kwenye sherehe za muungano kama hivyo ceremonially kaingia kabla ya waziri mkuu yote katika kuwa danganya Wazanzibar kuwa cheo hicho kina beba nguvu.

Nguvu ya raisi wa Zanzibar ndani ya muungano ili pungua kwa kiasi kikubwa pale raisi wa Zanzibar alipo ondolewa cheo cha umakamu wa raisi wa muungano. Naomba Wazanzibar wajiulize swali moja ili kutathmini kiukweli nguvu za raisi wao. Mtu ana weza akawa raisi wa Zanzibar kisha akaenda kuwa raisi wa Tanzania kama mwinyi alivyo fanya. Je mtu akisha kuwa raisi wa Tanzania kwanza ana weza aka kubali kwenda kuwa raisi wa Zanzibar?

Anyway haya ni maoni yangu tu ila kama nilivyo sema mimi naona nafasi ya raisi wa Zanzibar ni very ceremonial ila watu hawajui tu. Zanzibar ina autonomy ndogo sana vingine vyote vilivyo baki ni gelesha tu kuwafanya watu waamini vinginevyo. Ni sawa sawa tu na makamu wa raisi wa muungano ambae hana shughuli maalumu kiofisi bali hufanya chochote ambacho raisi wa nchi yupo tayari kumuachia.
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,995
Likes
476
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,995 476 180
Kwa walioangalia protokali jana wakati wa siku kuu ya Uhuru waliona kuwa baada ya Rais na Makamu wake aliyefuatia kuingia au kutoka alikuwa ni Rais wa Zanzibar; ambaye naye alifuatiwa na Waziri Mkuu na nyuma yake walifuatia Makamu wawili wa Zanzibar. Lakini kilichonitatiza ni hicho cha Rais wa Zanzibar na Waziri Mkuu wa Muungano.

Kwanza kwa sababu wakija kwenye Baraza la Mawaziri RAis wa Zanzibar ni mjumbe na hana uwezo wa kukiendesha wakati kama Rais au Makamu hayupo Waziri Mkuu ndio anaweza kusimamia kikao cha baraza hilo.

Kama hili ni kweli kwanini Waziri Mkuu wa Muungano aje nyuma ya Rais wa Zanzibar? Proper Protocal ilitakiwa iwe:

Unaanza na viongozi wakuu wa Muungano
Rais
Makamu
Waziri Mkuu
Jaji Mkuu
Spika

Viongozi wa Zanzibar
Rais wa Zanzibar
Makamu wa kwanza
Makamu wa pili
Jaji Mkuu
Spika

Shilingi zangu mbili hizo au nakosea wapi?

Walichanganya habari. Rais wa zanzibar ni kwa zanzibar, akiwa tanzania anakuwa kama mbunge yeyote wa tanzania.
 
Muacici

Muacici

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2008
Messages
208
Likes
6
Points
35
Muacici

Muacici

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2008
208 6 35
Kwa walioangalia protokali jana wakati wa siku kuu ya Uhuru waliona kuwa baada ya Rais na Makamu wake aliyefuatia kuingia au kutoka alikuwa ni Rais wa Zanzibar; ambaye naye alifuatiwa na Waziri Mkuu na nyuma yake walifuatia Makamu wawili wa Zanzibar. Lakini kilichonitatiza ni hicho cha Rais wa Zanzibar na Waziri Mkuu wa Muungano.

Kwanza kwa sababu wakija kwenye Baraza la Mawaziri RAis wa Zanzibar ni mjumbe na hana uwezo wa kukiendesha wakati kama Rais au Makamu hayupo Waziri Mkuu ndio anaweza kusimamia kikao cha baraza hilo.

Kama hili ni kweli kwanini Waziri Mkuu wa Muungano aje nyuma ya Rais wa Zanzibar? Proper Protocal ilitakiwa iwe:

Unaanza na viongozi wakuu wa Muungano
Rais
Makamu
Waziri Mkuu
Jaji Mkuu
Spika

Viongozi wa Zanzibar
Rais wa Zanzibar
Makamu wa kwanza
Makamu wa pili
Jaji Mkuu
Spika

Shilingi zangu mbili hizo au nakosea wapi?
You are very right, kuna walakini hapa!!! inaonekana Muungano upo kwa jina tu lakini haupewi umuhimu. Hilo linaweza kutupa jibu.
 
Tindikali

Tindikali

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2010
Messages
985
Likes
851
Points
180
Tindikali

Tindikali

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2010
985 851 180
..Zenj ni nchi ndogo sana kuungana na linchi likubwa kama Tanganyika. kila siku kutakuwa na malalamiko kutokana na ukweli huo.
Malalamiko kutoka kwa nani, Wazanzibari? Wanaolalamika siku zote huwa ni Wanzanzibari, inasikitisha sana hili swala sisi Bara hatulioni. Ni moja ya urithi mbaya, wa gharama mno, aliotuachia "Baba wa Taifa."
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,754
Likes
7,640
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,754 7,640 280
sidhani kama tatizo ni ukubwa au udogo wa nchi; US ni muungano vya states nyingi ndogo ndogo na kubwa; CA peke yake ni kubwa kama Tanzania nzima; wakati Maine au Rhode Island ni vijimbo vidogo. Lakini wametengeneza mfumo mzuri wa kulinda haki za hizi zote. Tatizo la TAnzania ni ukosefu wa ubunifu wa mfumo mzuri wa mahusiano. Hata wanaosema serikali "tatu" hawajui kwa uhakika wanajaribu kutatua tatizo lipi hasa.
 
N

Nonda

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2010
Messages
13,251
Likes
1,995
Points
280
N

Nonda

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2010
13,251 1,995 280
Zanzibar ni nchi ndani ya nchi ya Tanzania tu; nje ya Tanzania Zanzibar si nchi! - JK
Mzee mwanakijiji,

Jee huoni umuhimu wa kuirejesha Tanganyika kama nchi ndani ya Tanzania?

Haya matatizo(kero) za muungano zitakwisha vipi? Any idea?
Kwenye, post nyengine umetoa mfano wa states huko US,kubwa na ndogo na haki zao zinalindwa, sasa states za Tanzania ziwe zipi?
Sio state of Tanganyika and state of Zanzibar? and then federal Gvt, Tanzania?

Tupate serikali ya Tanganyika(state gvt), serikali ya zanzibar (state gvt) na Serikali ya Tanzania (United Gvt/federal gvt)


Hii at least itapunguza huu mkorogo uliopo. Serikali ya Muungano haiwezi kuwa federal gvt and at the same time kuwa Tanganyika gvt. Mkorogo upo hapo.
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,646
Likes
5,614
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,646 5,614 280
QUOTE=Dar Es Salaam;

Kumbuka Tanzania haiwezi kuwa Tanzania bila kuwa na TANganyika na ZANzibar.

Tanganyika iko wapi?
 
N

Nonda

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2010
Messages
13,251
Likes
1,995
Points
280
N

Nonda

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2010
13,251 1,995 280
Kila siku kuna kitu nasemaga ila siyo kwa ubaya au kumvunjia mtu yoyote heshima. Nafasi ya raisi wa Zanzibar na viongozi wengine wa Zanzibar ni ceremonial in the grand scheme of things. Kiongozi mkuu wa Zanzibar kapewa jina la raisi kama heshima ili kuto kuwaudhi Wazanzibar ila kimadaraka ni kweli raisi wa Zanzibar ni sawa na waziri wa muungano. Mfano ndiyo kama huo ulio tolewa juu na mtu kwamba raisi wa Zanzibar ana hudhuria vikao vya baraza la mawaziri ila akiwa humo ndani hana nguvu yoyote.

Haya ni maoni ila mimi naona kama wenzetu wa Zanzibar wame pigwa tu changa la macho. Kitendo cha kiongozi wao kuitwa raisi kumewafanya wadhani kana kwamba kweli ana madaraka. Na ndiyo maana hata kwenye sherehe za muungano kama hivyo ceremonially kaingia kabla ya waziri mkuu yote katika kuwa danganya Wazanzibar kuwa cheo hicho kina beba nguvu.

Nguvu ya raisi wa Zanzibar ndani ya muungano ili pungua kwa kiasi kikubwa pale raisi wa Zanzibar alipo ondolewa cheo cha umakamu wa raisi wa muungano. Naomba Wazanzibar wajiulize swali moja ili kutathmini kiukweli nguvu za raisi wao. Mtu ana weza akawa raisi wa Zanzibar kisha akaenda kuwa raisi wa Tanzania kama mwinyi alivyo fanya. Je mtu akisha kuwa raisi wa Tanzania kwanza ana weza aka kubali kwenda kuwa raisi wa Zanzibar?

Anyway haya ni maoni yangu tu ila kama nilivyo sema mimi naona nafasi ya raisi wa Zanzibar ni very ceremonial ila watu hawajui tu. Zanzibar ina autonomy ndogo sana vingine vyote vilivyo baki ni gelesha tu kuwafanya watu waamini vinginevyo. Ni sawa sawa tu na makamu wa raisi wa muungano ambae hana shughuli maalumu kiofisi bali hufanya chochote ambacho raisi wa nchi yupo tayari kumuachia.
Kwanza Mkuu ,
Unayakubali kuwa yale mabadiliko yalikuwa sahihi, ya haki? Ya kumuondoa rais wa Zanzibar kuwa makamu wa rais wa Tanzania. Yale mabadiliko yalivunja "muungano" sasa yaliyofuata ni funika kombe tu.

Lakini unayoyasema katika post hii ni kweli, nguvu za rais wa Zanzibar zimepunguzwa. lakini la ku-note hapa ni kuwa yale mabadiliko yalipitishwa kibabe. Wazanzibar hawakuyaridhia, Yakiwa na azma ya kutoka serikali mbili kwenda moja.
Ukipata wakati ipitie mada yangu ya "Katiba mpya na Pandora's box ya muungano."

Halafu tubadilishane mawazo.

 

Forum statistics

Threads 1,213,492
Members 462,160
Posts 28,479,930