Waziri Mkuu wa JMT na Rais wa Zanzibar nani yuko juu na kwanini?


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,754
Likes
7,640
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,754 7,640 280
Kwa walioangalia protokali jana wakati wa siku kuu ya Uhuru waliona kuwa baada ya Rais na Makamu wake aliyefuatia kuingia au kutoka alikuwa ni Rais wa Zanzibar; ambaye naye alifuatiwa na Waziri Mkuu na nyuma yake walifuatia Makamu wawili wa Zanzibar. Lakini kilichonitatiza ni hicho cha Rais wa Zanzibar na Waziri Mkuu wa Muungano.

Kwanza kwa sababu wakija kwenye Baraza la Mawaziri RAis wa Zanzibar ni mjumbe na hana uwezo wa kukiendesha wakati kama Rais au Makamu hayupo Waziri Mkuu ndio anaweza kusimamia kikao cha baraza hilo.

Kama hili ni kweli kwanini Waziri Mkuu wa Muungano aje nyuma ya Rais wa Zanzibar? Proper Protocal ilitakiwa iwe:

Unaanza na viongozi wakuu wa Muungano
Rais
Makamu
Waziri Mkuu
Jaji Mkuu
Spika

Viongozi wa Zanzibar
Rais wa Zanzibar
Makamu wa kwanza
Makamu wa pili
Jaji Mkuu
Spika

Shilingi zangu mbili hizo au nakosea wapi?
 
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2008
Messages
12,385
Likes
3,978
Points
280
Ngongo

Ngongo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2008
12,385 3,978 280
Mkuu tuko pamoja naamini kabisa Rais wa Zanzibar ndani ya katiba ya sasa ya JMT uzito wake ni sawa na waziri yoyote wa JMT nashangaa itifaki haieshimiwi kabisa.Itifaki pia haizingatiwi zinapofanyika shughuli Zanzibar unakuta Rais wa JMT anakuwa chini ya Rais wa Zanzibar.
 
Iza

Iza

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2009
Messages
1,869
Likes
136
Points
160
Iza

Iza

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2009
1,869 136 160
Hili jambo hata mimi linanitatiza,sina hakika kama hawa jamaa wa Itifaki wanafanya bahati mbaya au ni kwamba 'mazingira' yanawalazimisha..
Au labda kuna 'makubaliano' yoyote kuhusu hili..
 
kaburunye

kaburunye

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2010
Messages
675
Likes
8
Points
0
kaburunye

kaburunye

JF-Expert Member
Joined May 12, 2010
675 8 0
Mkuu hii nchi yetu inaitwa Tanzania. Ina vijimambo vingi tu vya hovyohovyo kabisa na hili ni moja ya jambo la hovyo kati ya mengi tuliyonayo. Viongozi wetu wengine na hata watu wa protocal akili nadhani zimesha-expire kwa hiyo lolote laweza kutendeka hapa. Siku nyingine Bi Salma ataingia kabla ya makamu ya Rais na hakuna atakayehoji.
 
F

Froida

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
8,077
Likes
1,481
Points
280
F

Froida

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
8,077 1,481 280
Sisi Watanganyika ni kichwa cha mwendawazimu na hiyo protokli inabadilisha kila kamati ya usluhishi ya muungano inapokaa halafu wananchi hatuambiwi kweli tumegeuzwa madebe matupu
 
Bantugbro

Bantugbro

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2009
Messages
2,876
Likes
465
Points
180
Bantugbro

Bantugbro

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2009
2,876 465 180
Kwa walioangalia protokali jana wakati wa siku kuu ya Uhuru waliona kuwa baada ya Rais na Makamu wake aliyefuatia kuingia au kutoka alikuwa ni Rais wa Zanzibar; ambaye naye alifuatiwa na Waziri Mkuu na nyuma yake walifuatia Makamu wawili wa Zanzibar. Lakini kilichonitatiza ni hicho cha Rais wa Zanzibar na Waziri Mkuu wa Muungano.

Kwanza kwa sababu wakija kwenye Baraza la Mawaziri RAis wa Zanzibar ni mjumbe na hana uwezo wa kukiendesha wakati kama Rais au Makamu hayupo Waziri Mkuu ndio anaweza kusimamia kikao cha baraza hilo.

Kama hili ni kweli kwanini Waziri Mkuu wa Muungano aje nyuma ya Rais wa Zanzibar? Proper Protocal ilitakiwa iwe:

Unaanza na viongozi wakuu wa Muungano
Rais
Makamu
Waziri Mkuu
Jaji Mkuu
Spika

Viongozi wa Zanzibar
Rais wa Zanzibar
Makamu wa kwanza
Makamu wa pili
Jaji Mkuu
Spika

Shilingi zangu mbili hizo au nakosea wapi?
Hii nayo ni kero ya Muungano??? hivi Mtoto wa Mkulima akiamua kutoka baada ya Mkwere na kabla ya Dr. Shein atachukuliwa hatua za ki/sheria/nidhamu?...
 
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
6,865
Likes
290
Points
180
Baba_Enock

Baba_Enock

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
6,865 290 180
JK ana-compromise sana na Wazanzibari na kusahau hata mambo mengine:: Sifahamu ki-mantiki (Shein, Seif M, Seif) walikuwa na nafasi gani kwenye Maadhimisho ya Uhuru wa Tanganyika? Wageni waalikwa? au?
 
TzPride

TzPride

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2006
Messages
2,512
Likes
535
Points
280
TzPride

TzPride

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2006
2,512 535 280
JK ana-compromise sana na Wazanzibari na kusahau hata mambo mengine:: Sifahamu ki-mantiki (Shein, Seif M, Seif) walikuwa na nafasi gani kwenye Maadhimisho ya Uhuru wa Tanganyika? Wageni waalikwa? au?
Aiseee! Baba_Enock umefikiria vema kabisa. Tulisherehekea Uhru wa Tanganyika sio wa Tanzania. Nchi yetu tunaelekea kupotosha historia yetu! Ati Uhuru wa Tanzania! pambafu....1961 hakukuwepo na nchi inaitwa Tanzania...tulikuwa Tanganyika
 
N

Nonda

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2010
Messages
13,251
Likes
1,995
Points
280
N

Nonda

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2010
13,251 1,995 280
Kwa walioangalia protokali jana wakati wa siku kuu ya Uhuru waliona kuwa baada ya Rais na Makamu wake aliyefuatia kuingia au kutoka alikuwa ni Rais wa Zanzibar; ambaye naye alifuatiwa na Waziri Mkuu na nyuma yake walifuatia Makamu wawili wa Zanzibar. Lakini kilichonitatiza ni hicho cha Rais wa Zanzibar na Waziri Mkuu wa Muungano.

Kwanza kwa sababu wakija kwenye Baraza la Mawaziri RAis wa Zanzibar ni mjumbe na hana uwezo wa kukiendesha wakati kama Rais au Makamu hayupo Waziri Mkuu ndio anaweza kusimamia kikao cha baraza hilo.

Kama hili ni kweli kwanini Waziri Mkuu wa Muungano aje nyuma ya Rais wa Zanzibar? Proper Protocal ilitakiwa iwe:

Unaanza na viongozi wakuu wa Muungano
Rais
Makamu
Waziri Mkuu
Jaji Mkuu
Spika

Viongozi wa Zanzibar
Rais wa Zanzibar
Makamu wa kwanza
Makamu wa pili
Jaji Mkuu
Spika

Shilingi zangu mbili hizo au nakosea wapi?
Mzee Mwanakijiji niambie,

Rais na waziri cheo kipi kipo juu ?
Anyway,
Mabadiliko yale ya katiba yaliyomuondolea Rais wa Zanzibar, Umakamu rais ndiyo yanazaa masuali kama haya. Ujanja mwingi ,mbele kiza. Huo ni muendelezo tu wa mkorogo unaofanywa na CCM na kutuumiza sisi vichwa.

Kama unashangaa hapo, siku ya Sherehe za Mapinduzi kule Zenj, Rais wa Zanzibar anaingia mwisho na anatoka Mwanzo. Rais wa Muungano anaingia kumsubiri Rais wa Zenj na anabaki jukwaani hadi pale Rais wa Zenj ameondoka uwanjani.

That happens only in Tanzania ! Made in Tanzania.
Tutashangaa sana. Bora zitie mfukoni shilingi zako mbili wajanja wasije wakaziyeyusha.

Unakumbuka pale mwalimu alipomwambia mjumbe mmoja kaa chini?
Huyu mjumbe alikuwa anaulizia usahihi wa kapu kuu, alisema hilo halikuwepo katika kanuni za CCM wakati huo.The guy was right but Mwalimu aliamua kum-shut him down. Akamwambia, "mwenyekiti akizungumza tia kitabu chako cha kanuni katika dust bin" Ubabe tu.

Kwa hiyo, usishangae mazingaombwe ya CCM na protokali zao!
 
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,837
Likes
1,550
Points
280
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,837 1,550 280
Nadhani hakuna swali. Namaanisha ni vitu visivyofanana kwa uasilia wake. Mfano ni hivi moja ni kimiminika (liquid) na nyingine ni ngumu (solid). Sasa ukitaka kutumia mizani wale vimiminika watasema unawadhulumu. Ukigeuka tubes etc wale wagumu nao watakataa kwa vile haitawatendea haki. Kwa sasa huwezi kupata jibu, or at least a balanced answer. It's teribbly messed up u know.

So leave it for now, get a new proper Constitution then remind us and we'll sit and talk more.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
41,468
Likes
15,357
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
41,468 15,357 280
Mbona hiyo protokali iliyofuatwa kwenye sherehe ina precedent kwenye katiba tayari, hivyo hivyo.
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,646
Likes
5,614
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,646 5,614 280
QUOTE=TzPride; Tulisherehekea Uhuru wa Tanganyika sio wa Tanzania.

Umenena vyema. Ila tunasheherekeaje uhuru wa nchi ambayo haiexist!? i.e. it's an abstract nation! Nini mantiki hapo?
 
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2009
Messages
12,067
Likes
3,884
Points
280
Jile79

Jile79

JF-Expert Member
Joined May 28, 2009
12,067 3,884 280
Zanzibar ni nchi......sasa kwa nini tuumize vichwa kwa kuangalia nani mkubwa kati ya rais wa nchi kamili na waziri mkuu wa nchi ambayo ina rais pia?...............zanzibar kwa mujibu wa katiba yao ya sasa na ambayo viongozi wetu wa wadhaifu wa muungano wamekaa kimya si sehemu tena ya muungano bali nchi kamili...........
 
GY

GY

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2009
Messages
1,280
Likes
0
Points
133
GY

GY

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2009
1,280 0 133
Kama hili ni kweli kwanini Waziri Mkuu wa Muungano aje nyuma ya Rais wa Zanzibar? Proper Protocal ilitakiwa iwe:

Unaanza na viongozi wakuu wa Muungano
Rais
Makamu
Waziri Mkuu
Jaji Mkuu
Spika
na mawaziri wengine wote
 
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
6,856
Likes
146
Points
160
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
6,856 146 160
sisi ndivyo tulivyo kila kitu hakina jibu duu!
 
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
13,646
Likes
5,614
Points
280
Nzi

Nzi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
13,646 5,614 280
MMKJ umenena vyema. Kwakweli kuna mkanganyiko katika izo protokali. Kwasababu hata hao makamu 2 wa zenj kwny protokali za kikatiba hawapo. Kimsingi hao hawakupaswa kuingia kwa protokali siku iyo. Wangeenda kama wageni wa kawaida,ila usingizi wa waTZ ni mnono kiasi kwamba wengi wao hawakuona tatizo lolote.
 
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2010
Messages
3,104
Likes
59
Points
145
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2010
3,104 59 145
Zanzibar ni nchi......sasa kwa nini tuumize vichwa kwa kuangalia nani mkubwa kati ya rais wa nchi kamili na waziri mkuu wa nchi ambayo ina rais pia?...............zanzibar kwa mujibu wa katiba yao ya sasa na ambayo viongozi wetu wa wadhaifu wa muungano wamekaa kimya si sehemu tena ya muungano bali nchi kamili...........
Hivi zanizar kwa katiba ya sasa imeungana na nani?.......Ukimuuliza Mwanasheria Mkuu atakwambia hajui... nidhamu ya woga
 
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2010
Messages
3,104
Likes
59
Points
145
andrewk

andrewk

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2010
3,104 59 145
MMKJ umenena vyema. Kwakweli kuna mkanganyiko katika izo protokali. Kwasababu hata hao makamu 2 wa zenj kwny protokali za kikatiba hawapo. Kimsingi hao hawakupaswa kuingia kwa protokali siku iyo. Wangeenda kama wageni wa kawaida,ila usingizi wa waTZ ni mnono kiasi kwamba wengi wao hawakuona tatizo lolote.
Hivi hizo protocal nani anaandaaaa? lazima atakuwa kilaza sana
 
K

KIDUNDULIMA

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2010
Messages
825
Likes
104
Points
60
K

KIDUNDULIMA

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2010
825 104 60
Mi naona ni sawa kabisa Raisi wa Zanzibar kumtangulia Waziri mkuu kwa kuwa. Waziri mkuu ni wa Tanzania bara (Tanganyika) zaidi kuliko kwenye muungano. Hivyo kimadaraka yupo chini ya raisi wa Zanzibar
 

Forum statistics

Threads 1,213,105
Members 461,948
Posts 28,467,152