Waziri Mkuu: Tumeingiza sukari nyingi nchini lakini bado haitoshi, tunafanya tathmini upya


chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2016
Messages
3,705
Likes
7,269
Points
280
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined May 16, 2016
3,705 7,269 280
Waziri mkuu Kassim Majaliwa amesema licha ya kuingiza kiasi kingi cha sukari nchini ndani ya kipindi kifupi bado sukari ni ya bei juu, wamesema wana mpango wa kufanya tathini upya wa mahitaji ya sukari nchini na kuongeza uzalishaji wa sukari kwa kuongeza viwanda vilivyopo na kuviongeza ufanisi.

Amesema pia wana mpango wa kuongeza uzalishaji miwa na kuwajengea wakulima utaalamu na kanuni bora za uzalishaji.

 
radika

radika

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2014
Messages
15,981
Likes
22,727
Points
280
Age
36
radika

radika

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2014
15,981 22,727 280
Too late tayar aibu walishaipata hakuna kipya raia washaumia na wanaendelea kuumia.
 
nkobanks

nkobanks

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
684
Likes
380
Points
80
nkobanks

nkobanks

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
684 380 80
Yan walikurupuka na kufeli pia na bado wanakuja kukurupuka tena kuzuia mitumba uone aibu nyingine hiyo wakat ad ulaya mitumba ipo
 
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,368
Likes
4,002
Points
280
Age
58
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,368 4,002 280
Too late tayar aibu walishaipata hakuna kipya raia washaumia na wanaendelea kuumia.
Na bado hapa ni padogo wakulima miwa yao wanayotaka kuwajengea uwezo haivunwi kesho!
 
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2009
Messages
8,021
Likes
3,191
Points
280
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined May 6, 2009
8,021 3,191 280
Yaani walipoingia walikuta sukari inauzwa Tshs. 2,000 kwa kilo.. Wakalazimisha bei elekezi iwe Tshs. 1,800.. Wakasababisha sukari itoweke na bei ikapanda mara saba zaidi..

Baada ya kuona wameshindwa kwenye vita hivi walivyovianzisha, wameamua kupandisha bei elekezi toka Tshs. 1,800 kwenda Tshs. 2,200.! Kwa maana nyingine wameongeza gharama zaidi badala ya kupunguza..

Kuongoza nchi ni zaidi ya kuwakamata wapinzani na kuwatia ndani, kuzuia mikutano ya wenye mawazo mbadala na kutumbua majipu kinyume cha sheria za nchi..
 
The Businessman

The Businessman

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2014
Messages
7,434
Likes
7,260
Points
280
The Businessman

The Businessman

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2014
7,434 7,260 280
Kweli huyu ni majaliwa!
 
Shindu Namwaka

Shindu Namwaka

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2014
Messages
4,838
Likes
2,960
Points
280
Shindu Namwaka

Shindu Namwaka

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2014
4,838 2,960 280
Sukari tu inawachemsha Tanzania ya viwanda....kweli hapa kazi tu.!
 
F

Froida

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
8,215
Likes
1,579
Points
280
F

Froida

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
8,215 1,579 280
hajitambui utafikiri pedeshee la kikongo kutwa kuongopa majaliwa anaweza omba wananchi samahani kwa kuwadanganya
 
Mkoroshokigoli

Mkoroshokigoli

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
14,622
Likes
2,683
Points
280
Mkoroshokigoli

Mkoroshokigoli

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2012
14,622 2,683 280
Sukar................kichefuchefu isiongelewe kwakua inatia ghadhabu sana
 
T

treborx

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
4,517
Likes
2,079
Points
280
T

treborx

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
4,517 2,079 280
Mbona hakukuwa na tatizo la sukari katika nchi hii? Kwani mlifanyaje Mr. PM?? tutanunua sukari kwa shs 4,000 mpaka lini? wanasema "Patience is the companion of wisdom....." lakini miezi inakwenda na hakuna mabadiliko!
 
MR MAJANGA

MR MAJANGA

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2014
Messages
2,245
Likes
3,409
Points
280
MR MAJANGA

MR MAJANGA

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2014
2,245 3,409 280
Mwambie waziri mkuu asihofu sukari gulu ipo ya kutosha
 
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
7,684
Likes
850
Points
280
Age
68
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
7,684 850 280
Waziri mkuu Kassim Majaliwa amesema licha ya kuingiza kiasi kingi cha sukari nchini ndani ya kipindi kifupi bado sukari ni ya bei juu, wamesema wana mpango wa kufanya tathini upya wa mahitaji ya sukari nchini na kuongeza uzalishaji wa sukari kwa kuongeza viwanda vilivyopo na kuviongeza ufanisi.

Amesema pia wana mpango wa kuongeza uzalishaji miwa na kuwajengea wakulima utaalamu na kanuni bora za uzalishaji.

Tathmini upya? Aoneshe hiyo ya awali ilionesha nini?
 
D

Descartes

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2013
Messages
2,769
Likes
1,166
Points
280
D

Descartes

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2013
2,769 1,166 280
Bado la mitumba kuongezewa kodi...
 
L

lebabu11

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2010
Messages
1,782
Likes
629
Points
280
L

lebabu11

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2010
1,782 629 280
Tatizo la sukari linachangiwa na;

1. Kudhibitiwa kwa sukari ya magendo ambayo mchango wake kwenye soko haujulikani kitakwimu.
2. Kuzuia uagizaji wa sukari nje kwa njia halali (takwimu zake zipo na ndizo zinazotumiwa na serikali kupima upungufu).

Serikali imefanya mambo mengi mazuri, mojawapo likiwa hilo la kuzuia magendo na hata kujaribu kusaidia viwanda vya ndani katika ushindani kwa kuzuia uagizaji nje.

Hata hivyo, kutatua tatizo hili serikali inatakiwa iruhusu sukari kutoka nje iagizwe kwa uhuru, wakati huo huo ikikusanya takwimu hadi soko litoshelezwe. Takwimu hizo zitumike kwa mipango ya kuendeleza viwanda vya ndani baadaye.
Kuwa na mawazo mazuri ni jambo moja, na kuyafanya mawazo hayo kuwa vitendo vya faida tarajiwa kwa ufanisi mzuri ni jambo lingine.
 

Forum statistics

Threads 1,236,641
Members 475,218
Posts 29,265,066