Waziri Mkuu aliyefanya kazi chini ya kiwango tokea Uhuru wa Tanganyika


britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2015
Messages
10,498
Likes
15,915
Points
280
britanicca

britanicca

JF-Expert Member
Joined May 20, 2015
10,498 15,915 280
Tokea Uhuru wa Tanganyika mpaka baadae ikawa Tanzania, tumepata mawaziri wakuu mbalimbali, lakini kwanza sifa ziwaendee hawa, Julius Kambarage Nyerere, Edward Sokoine, Salimu Ahmed Salim, Mizengo Pinda, Warioba. Na Kawawa Rashid,

Hawa wamekuwa mawaziri wakuu wa kuigwa ,kwa busara, ubunifu wa kutatua matatizo na uwezo wa kutenda kazi.
Ni mawaziri wakuu ambao walikuwa wakiweka misingi mbali mbali kwa taifa changa sana, na kwa kiasi kikubwa wamefanikiwa
Wengine waliofanya kazi kiwango cha Kati ni, Cleopa Msuya, John malecela, na Kassimu Majaliwa mwaka mmoja akiendelea na kasi hii naye atafika mbali. Pia Fredrik Sumaye naye yupo kati.

WAZIRI MKUU ALIYEAIBISHA TASNIA ILE NI EDWARD NGOYAI LOWASSA.

1. Kusimamishwa uwaziri mkuu ni suala la aibu sana.
2. Waziri mkuu aliyekaa muda wa mwaka mmoja na miez 6 lakin bila kuonesha kazi aliyofanya.
3. Waziri mkuu aliyelazimisha baadhi ya taasisi kuidhinisha mambo mbali mbali kwa maslai yake. Kusema kweli alituangusha sana, he underperformed.
 
tozi25

tozi25

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2015
Messages
5,114
Likes
6,700
Points
280
tozi25

tozi25

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2015
5,114 6,700 280
MLAU

MLAU

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2007
Messages
4,699
Likes
3,269
Points
280
MLAU

MLAU

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2007
4,699 3,269 280
Kwa sisi tunayemfahamu kikazi Mh Lowasaa huyu jamaa anachapa kazi bwana Tamisemi wanajua na ndiyo maana alipojiuzuru kuna baadhi ya halmashauri walifanya sherehe jamaa aliwabana kisawasawa ana silika kama za Marehemu Edward Moringe Sokoine.

Pamoja na kuhamia CHADEMA lakini utendaji wake kwa muda mfupi alipokuwa Waziri Mkuu ulikuwa una tija kubwa sana.

Kashfa ya Richmond ndiyo imevuma sana kumuondolea sifa ya uchapakakazi wake

Na watumishi chini ya Tamisemi wa najua nini nilikuwa kinatokea ktk ziara zake.

Nakumbuka Tabora kuna Katibu Tarafa mmoja aliuza mshindi ya msaada wa njaa na Lowassa alipotembelea huko huyo bwana hakwenda ktk mkutano na wanainchi wakalalamika.

Lowassa akatuma Gari yake ikamlete yule bwana alipoambiwa unaitwa na Mh Lowassa ktk mkutano yule Katibu Tarafa akapata mshtuko wa moyo na kupoteza maisha kwani alishajua issue imejulikana kwa Waziri Mkuu kuuza mshindi.

Kwenye ukweli wacha tuseme ukweli nakiri nimefanya naye kazi jamaa ni mtenda kazi madhaifu ya kibinadamu kila MTU anayo tu.
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
24,263
Likes
55,155
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
24,263 55,155 280
Yeye mwenyewe alikwishasema kuwa tatizo la yeye kuondolewa ilikuwa ni uwaziri mkuu uliokuwa unatakiwa na sitta(mchafuzi wa katiba), na akasema suala la Richmond alikuwa anafuata maagizo kutoka juu, na akaongezea mwenye ushahidi aupeleke mahakamani ili ashitakiwe, hakuna aliyempeleka mahakamani mpaka leo
 
Gangongine

Gangongine

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2015
Messages
3,861
Likes
1,754
Points
280
Age
49
Gangongine

Gangongine

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2015
3,861 1,754 280
Kwa sisi tunayemfahamu kikazi Mh Lowasaa huyu jamaa anachapa kazi bwana Tamisemi wanajua na ndiyo maana alipojiuzuru kuna baadhi ya halmashauri walifanya sherehe jamaa aliwabana kisawasawa ana silika kama za Marehemu Edward Moringe Sokoine.

Pamoja na kuhamia CHADEMA lakini utendaji wake kwa muda mfupi alipokuwa Waziri Mkuu ulikuwa una tija kubwa sana.

Kashfa ya Richmond ndiyo imevuma sana kumuondolea sifa ya uchapakakazi wake

Na watumishi chini ya Tamisemi wa najua nini nilikuwa kinatokea ktk ziara zake.

Nakumbuka Tabora kuna Katibu Tarafa mmoja aliuza mshindi ya msaada wa njaa na Lowassa alipotembelea huko huyo bwana hakwenda ktk mkutano na wanainchi wakalalamika.

Lowassa akatuma Gari yake ikamlete yule bwana alipoambiwa unaitwa na Mh Lowassa ktk mkutano yule Katibu Tarafa akapata mshtuko wa moyo na kupoteza maisha kwani alishajua issue imejulikana kwa Waziri Mkuu kuuza mshindi.

Kwenye ukweli wacha tuseme ukweli nakiri nimefanya naye kazi jamaa ni mtenda kazi madhaifu ya kibinadamu kila MTU anayo tu.
Usimlinganishe Sokoine na fisadi
 
Gangongine

Gangongine

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2015
Messages
3,861
Likes
1,754
Points
280
Age
49
Gangongine

Gangongine

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2015
3,861 1,754 280
Alianzisha shule za kata, ndiye aliyepeleka maji shinyanga baada ya vitisho vya misri. Mizengo Pinda alifanya nini zaidi ya kulia tu bungeni?
Hakuanzisha yeye. Kama hujui wakati wa Mkapa kulikuwa na Mpango wa Elimu ya Msingi (MEM) na Mpango wa Elimu ya Sekondari(MES). Alipoingia JK alikuwa anaendeleza kazi ya mtangulizi wake. Acha kumpa ujiko huyo bwana kwa mahaba ya kijinga!!
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,826
Likes
13,921
Points
280
Age
35
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,826 13,921 280
Aiseeeee kama Watanzania tungefanya makosa ya kumchagua kuwa Rais, Bunge lingepiga kura za No Confidence ndani ya Mwaka Mmoja wa utawala wake
 

Forum statistics

Threads 1,273,060
Members 490,262
Posts 30,469,631