Waziri Makamba aivunja bodi ya Baraza la Taifa la Mazingira(NEMC) | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri Makamba aivunja bodi ya Baraza la Taifa la Mazingira(NEMC)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chachu Ombara, Jul 17, 2017 at 3:02 PM.

  1. Chachu Ombara

    Chachu Ombara JF-Expert Member

    #1
    Jul 17, 2017 at 3:02 PM
    Joined: Dec 11, 2012
    Messages: 4,675
    Likes Received: 3,894
    Trophy Points: 280
    DE735lVWsAAd_dQ.jpg
    Waziri Makamba ameivunja Bodi ya Baraza la Taifa la Mazingira (NEMC) kwa tuhuma za rushwa, ucheleweshwaji kibali cha ukaguzi na lugha mbovu.

    'Sababu za mabadiliko ya Bodi ya NEMC ni ucheleweshwaji wa vibali vya ukaguzi wa mazingira na tuhuma za rushwa kwenye usimamizi.

    Watendaji wa NEMC wamesaidia watu wenye maslahi nao na tuliwataka watueleze jinsi wanavyofanya kazi lakini hawajafanya hivyo.

    Sasa kutokana na mapungufu makubwa ndani ya NEMC, tumeamua kuivunja bodi hii kuanzia leo na viongozi wengine tutawatangaza leo

    Wapo pia baadhi ya watendaji wa NEMC tuliowasimamisha kazi ili ufanywe uchunguzi wa tuhuma zinazowakabili kabla kuchukua hatua

    Na kuanzia sasa muwekezaji akikamilisha kutoa taarifa ya ujenzi wa kiwanda, ruhusa ya ujenzi itatoka ndani ya siku tatu

    Tathmini ya mazingira itafanyika wakati ujenzi wa kiwanda husika unaendelea bila kusubiri cheti cha uthibitisho cha mazingira

    Wawekezaji wanaokwenda NEMC wanatakiwa kuanzia kwa washauri elekezi ili kuondoa uhusiano wao na watu wa Baraza la NEMC'

    Tutapima maeneo yote yanayofaa ili muwekezaji akipatikana asipate shida ya kutafuta eneo lake, yeye ataona maeneo yakiwa tayari'

    'Wote tuliowachukulia hatua leo uchunguzi wa awali ulitosheleza kuwachukulia hatua stahiki, hatua nyingine zitafuata baadaye'

    Tutatoa gharama elekezi kwa washauri elekezi wote ili wawekezaji wasilipie gharama kubwa kufanya uwekezaji popote nchini'

    Kuna gharama tutazipunguza au kuziondoa kabisa kwenye mchakato wa uwekezaji, tunashindana na nchi nyengine kuvutia wawekezaji.

    Kwa hisani ya Millard Ayo.

    ========

    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Makamu wa Rais, Muungano na Mazingira, Januari Makamba amefanya mabadiliko makubwa kwenye Baraza la Usimamizi wa Mazingira (NEMC).

    Akizungumza leo Jumatatu, Julai 17, Makamba amesema amebaini mazingira ya rushwa katika kutengeneza vyeti ambavyo havijafuata mchakato stahiki na urasimu.

    Mengine ni kutokuwa na lugha nzuri kwa wateja na kuwatisha ili watoe chochote na kuzitumia kampuni binafsi za watumishi wa NEMC kufanya kazi za ukaguzi/uhakiki wa ndani ya NEMC kwa kisingizio cha kutokuwa na watumishi wa kutosha.

    Pia amewasimamisha kazi Manchare Heche, Deus Katwale, Andrew Kalua na Benjamin Dotto huku wengine wakiendelea kuchunguzwa wakati wizara ikiendelea kupokea taarifa za ziada.

    Pia Waziri amefanya mabadiliko ya wakuu wa kanda;
    *Jafari Chimgege, aliyekuwa Kanda ya Mashariki, sasa atakuwa Mkuu wa Kanda ya Dodoma.


    *Goodlove Mwamsojo, aliyekuwa Mkuu wa Kanda ya Nyanda za Juu-Mbeya, sasa atakuwa Mkuu wa Kanda ya Mashariki-Dar es Salaam.

    *Dk Ruth Rugwisha, aliyekuwa Mkuu wa Kurugenzi ya Sheria, sasa atakuwa Mkuu wa Kanda ya Ziwa Mwanza;

    *Dk Vedastus Makota, aliyekuwa Mkurugenzi wa
    Mawasiliano, sasa atakuwa Mkuu wa Kanda ya Kusini - Mtwara;

    *Joseph Kombe, aliyekuwa Mkuu wa Kurugenzi ya Utafiti na Mipango anakwenda kuwa Mkuu wa Kanda ya Kaskazini-Arusha.

    *Dk Menard Jangu aliyekuwa Kanda ya Arusha anarudishwa Makao Makuu ya NEMC kuwa Kaimu Mkuu wa Kurugenzi ya Utafiti na Mipango.

    *Jamal Baruti, aliyekuwa Mkuu wa Kanda ya Ziwa, anarudi Makao Makuu NEMC.
    *Lewis Nzari aliyekuwa Mkuu wa Kanda ya Kusini –
    Mtwara, sasa anakuwa Mkuu wa Kanda ya Nyanda za Juu Kusini.
     
  2. Tayukwa

    Tayukwa JF-Expert Member

    #2
    Jul 17, 2017 at 3:05 PM
    Joined: Dec 11, 2014
    Messages: 650
    Likes Received: 588
    Trophy Points: 180
    Basi unaweza kukuta miongoni mwa wanabodi hao anaingizwa tena kwenye bodi mpya ifuatayo
     
  3. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #3
    Jul 17, 2017 at 3:05 PM
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,786
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Siku hizi kuna watu huwa wanatulisha tango pori, please attach press release kuhusu hii habari, la sivyo iweke iendellee kuwa ni tetesi tu!!!
     
  4. Perfectz

    Perfectz JF-Expert Member

    #4
    Jul 17, 2017 at 3:05 PM
    Joined: May 17, 2017
    Messages: 3,663
    Likes Received: 4,939
    Trophy Points: 280
    Hii awamu ni ya kuvunja na kuteua upya.Hapo utaonekana mtendaji mzuri

    Sent from my SM-J110H using JamiiForums mobile app
     
  5. MKWEPA KODI

    MKWEPA KODI JF-Expert Member

    #5
    Jul 17, 2017 at 3:11 PM
    Joined: Nov 28, 2015
    Messages: 15,414
    Likes Received: 28,926
    Trophy Points: 280
    Ni Kweli wanachelewesha sana kibali mpaka utoe rushwa ndiyo upewe kibali na siku zote hawakutembelei kutoa ushauri wa mambo mbalimbali ya kitaalamu wanasubiri ukosee ndiyo wanakuja kuomba rushwa na kukupiga kafaini kakishikaji ili waonekane wanafanya kazi na wanaandamana na waandishi wa habari ili kupata sifa
     
  6. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #6
    Jul 17, 2017 at 3:13 PM
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 15,587
    Likes Received: 8,389
    Trophy Points: 280
    Mambo ya "HAI"
    "hatukumtuma DC a..........mbowe"
     
  7. C

    CHIKIRA MTABARI Verified User

    #7
    Jul 17, 2017 at 3:15 PM
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 11,166
    Likes Received: 11,077
    Trophy Points: 280
    Bodi mpya ikichaguliwa kama sio kuteuliwa, wahakikishe wanawahi kushughulikia matatizo ya maji ya kemikali huko kwenye migodi na viwanda wananchi wanaumia sana! Pia madampo yakae katika standadi inayokubalika
     
  8. B

    Babati JF-Expert Member

    #8
    Jul 17, 2017 at 3:19 PM
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 20,520
    Likes Received: 12,763
    Trophy Points: 280
    Kila Waziri anatafuta sifa
     
  9. Threesixteen Himself

    Threesixteen Himself JF-Expert Member

    #9
    Jul 17, 2017 at 3:21 PM
    Joined: Feb 12, 2013
    Messages: 5,206
    Likes Received: 2,458
    Trophy Points: 280
    !
    !
    Duh panga pangua panga pangua panga
     
  10. Chachu Ombara

    Chachu Ombara JF-Expert Member

    #10
    Jul 17, 2017 at 3:29 PM
    Joined: Dec 11, 2012
    Messages: 4,675
    Likes Received: 3,894
    Trophy Points: 280
    Mama Lwakatare waanze nae, haiwezekani azibe mto unaotiririsha maji baharini, aliwekewa hadi X ila akahonga hawa jamaa mpaka sasa anadunda. Tusiishie kuwabomolea makapuku tu.
     
  11. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #11
    Jul 17, 2017 at 3:30 PM
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 4,024
    Trophy Points: 280
    Lile Biff la NW na Waziri wake limeisha?? Nasikia amewekewa NW kanda maarum iw rahisi kumdhibiti je ni kweli??? Maana huyu kijana ndio alikuwa msiri wa JK.....kama alivyo Bashite kwa sasa! Yeye ndio anatafuta waganga na kuwalipa!! Kazi ipo watoto pendwa wa awamu 4 na ya 5
     
  12. Akajasembamba-

    Akajasembamba- JF-Expert Member

    #12
    Jul 17, 2017 at 3:34 PM
    Joined: Oct 9, 2014
    Messages: 4,873
    Likes Received: 2,729
    Trophy Points: 280
    na mie nilikuwa nafikiria hivyo hivyo wacha tuone, nina harufu ya part 2 hapa kwa suala la hai
     
  13. Ngushi

    Ngushi JF-Expert Member

    #13
    Jul 17, 2017 at 3:34 PM
    Joined: Jul 8, 2016
    Messages: 5,159
    Likes Received: 8,685
    Trophy Points: 280
    sasa mtu akirusiwa kujenga kiwanda kabla ya environmental impact accessment ikija kugundulika baadae kama effect yake ni kubwa watafanyeje?
     
  14. chengbi

    chengbi Member

    #14
    Jul 17, 2017 at 3:36 PM
    Joined: May 5, 2017
    Messages: 86
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 25
    huu mchezo unataka akili sana hii ni mbinu ya kumtetea DC yule kufuta ushahidi mbowe kuwa makini hapo hulipwi

    iPhone 6
     
  15. black sniper

    black sniper JF-Expert Member

    #15
    Jul 17, 2017 at 3:38 PM
    Joined: Dec 10, 2013
    Messages: 4,874
    Likes Received: 1,638
    Trophy Points: 280
    Mazingira baadae du hii kali
     
  16. Donatila

    Donatila JF-Expert Member

    #16
    Jul 17, 2017 at 3:43 PM
    Joined: Oct 23, 2014
    Messages: 1,390
    Likes Received: 846
    Trophy Points: 280
    Waziri Makamba ameivunja Bodi ya Baraza la Taifa la Mazingira (NEMC) kwa tuhuma za rushwa, ucheleweshwaji kibali cha ukaguzi na lugha mbovu.

    Sababu za mabadiliko ya Bodi ya NEMC ni ucheleweshwaji wa vibali vya ukaguzi wa mazingira na tuhuma za rushwa kwenye usimamizi.

    Watendaji wa NEMC wamesaidia watu wenye maslahi nao na tuliwataka watueleze jinsi wanavyofanya kazi lakini hawajafanya hivyo.

    Sasa kutokana na mapungufu makubwa ndani ya NEMC, tumeamua kuivunja bodi hii kuanzia leo na viongozi wengine tutawatangaza leo.

    Wapo pia baadhi ya watendaji wa NEMC tuliowasimamisha kazi ili ufanywe uchunguzi wa tuhuma zinazowakabili kabla kuchukua hatua.

    Na kuanzia sasa muwekezaji akikamilisha kutoa taarifa ya ujenzi wa kiwanda, ruhusa ya ujenzi itatoka ndani ya siku tatu.

    'Tathmini ya mazingira itafanyika wakati ujenzi wa kiwanda husika unaendelea bila kusubiri cheti cha uthibitisho cha mazingira.

    Wawekezaji wanaokwenda NEMC wanatakiwa kuanzia kwa washauri elekezi ili kuondoa uhusiano wao na watu wa Baraza la NEMC.
     
  17. Maserati

    Maserati JF-Expert Member

    #17
    Jul 17, 2017 at 3:45 PM
    Joined: Jun 15, 2014
    Messages: 4,817
    Likes Received: 4,981
    Trophy Points: 280
    Na yeye amepata pa kufurukutia nimezaliwa bongo bahati mbaya kwetu ulaya
     
  18. mapinduzi daima

    mapinduzi daima JF-Expert Member

    #18
    Jul 17, 2017 at 3:48 PM
    Joined: Sep 30, 2013
    Messages: 430
    Likes Received: 351
    Trophy Points: 80
    NEMC Board Members
    1. Prof. Salome Misana............................................Chairperson
    2. Prof. Reuben J.L. Mwamakimbullah (PhD)..........Member
    3. Eng. Bengiel Msofe .............................................Member
    4. Eng. Frida Rweyemamu........................................Member
    5. Bi Anna W. Mtani...................................................Member
    6. Bi Judica H. K. Omari............................................Member
    7. Ndg Juma Mgoo...................................................Member
    8. Mr. Sheha M. J. Makame.....................................Member
     
  19. Z

    Zanzibar-ASP JF-Expert Member

    #19
    Jul 17, 2017 at 3:49 PM
    Joined: Nov 28, 2013
    Messages: 3,305
    Likes Received: 3,157
    Trophy Points: 280
    Siku hizi usipovunja taasisi na kutumbua watu unaonekana hufanyi kazi.

    Wahenga walisema nyumba inayomilikiwa na mwendawazimu, wapangaji wake ni vichaaa.
     
  20. Petro E. Mselewa

    Petro E. Mselewa Verified User

    #20
    Jul 17, 2017 at 3:49 PM
    Joined: Dec 27, 2012
    Messages: 6,232
    Likes Received: 5,287
    Trophy Points: 280
Loading...