Waziri Kairuki: Almasi kutoka Tanzania imeuzwa USD Milioni 10. 2 huko Antwerp nchini Belgium


Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2015
Messages
18,084
Likes
53,111
Points
280
Ghazwat

Ghazwat

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2015
18,084 53,111 280
Waziri wa Madini Angellah Kairuki amesema kuwa Almasi kutoka Tanzania yenye karati 39,557.96 imeuzwa kwa dola za Kimarekani milioni 10.2 katika mnada uliofanyika huko Antwerp nchini Belgium 7 Novemba 2017. Maafisa wa Serikali walikuwepo mnadani kusimamia uuzwaji wa Almasi. Kufuatia mauzo hayo, Serikali imepata mapato ya shilingi bilioni 1.614, kutokana na mauzo hayo.

******

Serikali kupitia Wizara ya Madini imesema imepata jumla ya mapato ya kiasi cha shilingi bilioni 1.614 kutokana na mauzo ya Almasi za Kampuni ya Williamson Diamonds Ltd, zilizouzwa jana kwa njia ya mnada huko nchini Belgium.

Akitoa taarifa hiyo mbele ya waandishi wa habari Waziri wa Madini Angellah Kairuki amesema uuzwaji huo wa madini hayo ya almasi ulifanyika baada ya Serikali kutoa kibali cha kuruhusu Kampuni hiyo kuendelea na uzalishaji wa madini na kukubali kuuza madini hayo.

Madini hayo yakisafirishwa nchini Ubelgiji tarehe 20 Oktoba mwaka huu chini ya usimamizi wa maafisa wa Serikali.

Aidha, Waziri Kairuki amesema licha ya Serikali kuruhusu kampuni hiyo kuendelea na uzalishaji na uuzwaji wa madini ya almasi, lakini inaendelea kuzuia mzigo wa almasi za kampuni hiyo zilizokuwa zinasafirishwa kwenda Antwerp Ubelgiji Agosti 31 mwaka huu, kwa lengo la kujiridhisha kuhusu thamani halisi ya almasi hizo ambazo bado zinaendelea.

Katika hatua nyingine Waziri Kairuki ameelezea tukio la ukamataji wa sampuli za miamba ya madini ya dhahabu takribani kilo 600 zilizokuwa zinasafirishwa na kampuni ya Wachina ya ZEM T LTD bila vibali kutoka wizara ya Madini Oktoba 29 mwaka huu.

Ambapo amesema baada ya kufanyiwa uchunguzi kutoka maabara ya Wakala wa jiolojia Tanzania uchunguzi ulithibitisha kuwa sampuli hizo ni miamba ya dhahabu kweli na kwamba Serikali imeamua kuwapeleka mahakamani Wachina hao ili sheria iweze kuchukua mkondo wake.
 
Eng Inc

Eng Inc

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2017
Messages
357
Likes
324
Points
80
Age
28
Eng Inc

Eng Inc

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2017
357 324 80
Mara paaap first kwa niaba ya mtu fulani
 
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2015
Messages
14,150
Likes
13,900
Points
280
YEHODAYA

YEHODAYA

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2015
14,150 13,900 280
Waziri wa Madini Angellah Kairuki amesema kuwa Almasi kutoka Tanzania yenye karati 39,557.96 imeuzwa kwa dola za Kimarekani Milioni 10. 2 katika mnada uliofanyika huko Antwerp nchini Belgium tarehe 7 Novemba , 2017.

Maafisa wa Serikali walikuwepo mnadani kusimamia uuzwaji wa Almasi. Kufuatia mauzo hayo, Serikali imepata mapato ya shilingi bilioni 1.614
Kairuki now you are talking.Nchi unaipeleka mbali tinaanza kufaidi raslimali zetu hongera
 
Ta Kamugisha

Ta Kamugisha

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2011
Messages
3,266
Likes
1,324
Points
280
Ta Kamugisha

Ta Kamugisha

JF-Expert Member
Joined May 17, 2011
3,266 1,324 280
Watu walibeza sana
 
donniebrasco

donniebrasco

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2013
Messages
894
Likes
682
Points
180
donniebrasco

donniebrasco

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2013
894 682 180
Yani dola million 10.2 unapata tax ya dola laki 4. Hii ni 0.5 percentage.
Fanya hesabu vizuri ndugu usiwe na papara ( pia tumia neno percent sio percentage)
 
N

nderingosha

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2011
Messages
3,963
Likes
1,720
Points
280
N

nderingosha

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2011
3,963 1,720 280
..hawa ndio mawaziri wanaopewa vyeo kwa ajili ya propaganda na si merit....huko utumishi ameacha majanga kwa watumishi....sasa ameingia kwenye propaganda za madini....kazi tunayo.....kuuza madini yetu nje ni sehemu ya majukumu yao kwa nafasi zao....Na si kutambia umma kwa kuuza madini ya nchi nje....sijawahi kuskia waziri wa madini Na nishati akitangaza mauzo ya madini yetu miaka yote...haimaanishi kuwa yalikuwa hayauzwi.....propaganda kwenye uchumi ndio Sera ya awamu hii....
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,556
Likes
2,369
Points
280
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,556 2,369 280
Nasubiri cumulative report ya mapato ya first quarter....
 
Frank Wanjiru

Frank Wanjiru

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
9,293
Likes
11,325
Points
280
Frank Wanjiru

Frank Wanjiru

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
9,293 11,325 280
Na huku napo analeta zile propaganda na porojo zake za wakati ule akiwa Utumishi?
 
Frank Wanjiru

Frank Wanjiru

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
9,293
Likes
11,325
Points
280
Frank Wanjiru

Frank Wanjiru

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
9,293 11,325 280
Atuambie serikali imepata gawio tshs ngapi na ukiondoa gharama za hao watu walioenda kuangalia huo mnada tumebakiwa na ngapi.
 
cyrustheruler

cyrustheruler

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2015
Messages
1,751
Likes
1,438
Points
280
cyrustheruler

cyrustheruler

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2015
1,751 1,438 280
Kiduchu!
 
PatriceLumumba

PatriceLumumba

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2016
Messages
399
Likes
465
Points
80
PatriceLumumba

PatriceLumumba

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2016
399 465 80
Yani dola million 10.2 unapata tax ya dola laki 4. Hii ni 0.5 percentage.
HABARI,
"NDEO,
Hiyo pesa tuliolipwa ni ya mrabaha wa wali,Ada ya ukaguzi pamoja na mrabaha baada ya almasi kupigwa mnada ila ile 25% Iko pale plae hizo rekodi serikali inazo ikifika muda wa gawio la faida tunachukua asilimia yetu 25 ambayo zitakuwa ni nyingi pia ukumbuke Rais alishasema asilimia zetu zirudi pale pale 50% kama zamani hapo mapato yatakuwa makubwa zaidi


LUMUMBA
 
pangalashaba

pangalashaba

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2011
Messages
1,225
Likes
1,108
Points
280
pangalashaba

pangalashaba

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2011
1,225 1,108 280
Tushachoka na propaganda za huyu mama, ila tumvumilie kidogo maana soon ataenda maternity leave so tutapumzimka. Nahisi jin la mtoto atakayezaliwa litaanza na herufi J kama kawaida.
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
27,724
Likes
18,493
Points
280
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
27,724 18,493 280
Tutafahamiana tu
 
N

nguvu

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2013
Messages
5,282
Likes
1,503
Points
280
N

nguvu

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2013
5,282 1,503 280
HABARI,
"NDEO,
Hiyo pesa tuliolipwa ni ya mrabaha wa wali,Ada ya ukaguzi pamoja na mrabaha baada ya almasi kupigwa mnada ila ile 25% Iko pale plae hizo rekodi serikali inazo ikifika muda wa gawio la faida tunachukua asilimia yetu 25 ambayo zitakuwa ni nyingi pia ukumbuke Rais alishasema asilimia zetu zirudi pale pale 50% kama zamani hapo mapato yatakuwa makubwa zaidi


LUMUMBA
Kumbe tunaanza kutusua taratiibu
 

Forum statistics

Threads 1,251,863
Members 481,917
Posts 29,788,114