Waziri Jaffo aagiza kila Mkuu wa Mkoa kujenga viwanda vipya 100


Hivi punde

Hivi punde

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2017
Messages
1,765
Likes
4,231
Points
280
Hivi punde

Hivi punde

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2017
1,765 4,231 280
Kila mkuu wa mkoa nchini ameagizwa kujenga viwanda vipya 100 katika kipindi cha mwaka mmoja kinachoanzia Desemba 2017.


Akizungumza na wakuu wa mikoa wapya walioapishwa juzi Ikulu jijini Dar es Salaam, waziri wa nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (Tamisemi), Selemani Jafo aliwataka kuitekeleza ipasavyo sera ya ujenzi wa viwanda.


Jafo alisema lengo la Serikali ni kuhakikisha kuwa ifikapo Desemba 2018 kila mkoa uwe umejenga viwanda vidogo na vya kati visivyopungua 100.


Alisema mikoa 26 ya Tanzania Bara inatakiwa kuwa na viwanda vipya vidogo na vya kati visivyopungua 2,600 ifikapo Desemba 2018. Alisema Serikali imekusudia kufikia nchi ya uchumi wa kati kupitia ujenzi wa viwanda huku akiwataka wakuu hao kuibua viwanda vidogo na vya kati kwa kuhamasisha ushiriki wa viongozi ndani ya mikoa na wananchi katika maeneo yao ya utawala.


Jafo aliongeza kuwa, katika kusimamia utekelezaji wa agizo hilo ofisi yake itaweka utaratibu maalumu wa kupima utendaji kazi wa kila kiongozi wa mkoa kwa kuangalia ushiriki wake wa kuwajengea hamasa viongozi wa chini wakiwamo wakuu wa wilaya na wananchi.


Alisema katika kufanikisha dhana ya ujenzi wa uchumi wa viwanda, Serikali inaendelea kuweka mkazo na kipaumbele katika upatikanaji wa malighafi za kilimo na kuwataka wakuu wa mikoa kuhakikisha kuwa maofisa ugani wanatekeleza vyema majukumu yao ya kazi.

Pia, aliwataka wakuu hao wa mikoa kusimamia makusanyo ya fedha za ndani katika halmashauri na kutumia vyema asilimia tano zinazotengwa kuwawezesha wananchi kupata mikopo ili washiriki katika ujenzi wa uchumi wa viwanda.


Mkuu wa Mkoa wa Mara, Adam Malima alisema ili kufanikisha dhana ya uchumi wa viwanda, Serikali haina budi kuwapa msukumo na ushirikiano wa karibu wanasayansi utakaowezesha kuibua viwanda vingi zaidi pamoja na kuhakikisha upatikanaji wa malighafi za kilimo nchini.


Mbali na Malima, wakuu wengine wa mikoa waliohudhuria mkutano huo ni Robert Luhumbi (Geita), Joachim Wangabo (Rukwa), Galesius Byakanwa (Mtwara) na Christine Mndeme (Ruvuma).
pic-2bjafo-jpg.619700
 
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2008
Messages
5,945
Likes
3,870
Points
280
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2008
5,945 3,870 280
Hii ni awamu ya kutafuta kiki lakini kama cherehani nne au meza moja ya fundi seremala in kiwanda basi hata zaidi ya 100 vitajengwa kila mkoa!
 
R

Retired

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2016
Messages
14,119
Likes
18,196
Points
280
Age
21
R

Retired

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2016
14,119 18,196 280
Kila mkuu wa mkoa nchini ameagizwa kujenga viwanda vipya 100 katika kipindi cha mwaka mmoja kinachoanzia Desemba 2017.


Akizungumza na wakuu wa mikoa wapya walioapishwa juzi Ikulu jijini Dar es Salaam, waziri wa nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (Tamisemi), Selemani Jafo aliwataka kuitekeleza ipasavyo sera ya ujenzi wa viwanda.


Jafo alisema lengo la Serikali ni kuhakikisha kuwa ifikapo Desemba 2018 kila mkoa uwe umejenga viwanda vidogo na vya kati visivyopungua 100.


Alisema mikoa 26 ya Tanzania Bara inatakiwa kuwa na viwanda vipya vidogo na vya kati visivyopungua 2,600 ifikapo Desemba 2018. Alisema Serikali imekusudia kufikia nchi ya uchumi wa kati kupitia ujenzi wa viwanda huku akiwataka wakuu hao kuibua viwanda vidogo na vya kati kwa kuhamasisha ushiriki wa viongozi ndani ya mikoa na wananchi katika maeneo yao ya utawala.


Jafo aliongeza kuwa, katika kusimamia utekelezaji wa agizo hilo ofisi yake itaweka utaratibu maalumu wa kupima utendaji kazi wa kila kiongozi wa mkoa kwa kuangalia ushiriki wake wa kuwajengea hamasa viongozi wa chini wakiwamo wakuu wa wilaya na wananchi.


Alisema katika kufanikisha dhana ya ujenzi wa uchumi wa viwanda, Serikali inaendelea kuweka mkazo na kipaumbele katika upatikanaji wa malighafi za kilimo na kuwataka wakuu wa mikoa kuhakikisha kuwa maofisa ugani wanatekeleza vyema majukumu yao ya kazi.

Pia, aliwataka wakuu hao wa mikoa kusimamia makusanyo ya fedha za ndani katika halmashauri na kutumia vyema asilimia tano zinazotengwa kuwawezesha wananchi kupata mikopo ili washiriki katika ujenzi wa uchumi wa viwanda.


Mkuu wa Mkoa wa Mara, Adam Malima alisema ili kufanikisha dhana ya uchumi wa viwanda, Serikali haina budi kuwapa msukumo na ushirikiano wa karibu wanasayansi utakaowezesha kuibua viwanda vingi zaidi pamoja na kuhakikisha upatikanaji wa malighafi za kilimo nchini.


Mbali na Malima, wakuu wengine wa mikoa waliohudhuria mkutano huo ni Robert Luhumbi (Geita), Joachim Wangabo (Rukwa), Galesius Byakanwa (Mtwara) na Christine Mndeme (Ruvuma).
View attachment 619700
Najaribu ku imagine Trump anatoa amri kwa USA research scholars/community kuwa ndani ya mwaka mmoja dawa ya cancer iwe imepatikana?????????
 
tikatika

tikatika

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2011
Messages
2,012
Likes
2,851
Points
280
tikatika

tikatika

JF-Expert Member
Joined May 6, 2011
2,012 2,851 280
Nipo hapa na watoto wangu tunakiwanda cha kuchuja joice ya miwa. Ni kuwanda cha kati tumejiajiri kama watu wanne hv!!

Bila kusahau mke wangu ana kiwanda ndan cha kuchuja joice ya embe tunakunywa na wanangu nyingine tunawauzia majiran
 
Joselela

Joselela

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2017
Messages
2,334
Likes
2,138
Points
280
Joselela

Joselela

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2017
2,334 2,138 280
Yeye amejenga viwanda vingapi, anadhani ndio viroba vyake hivyo!!!!
 
Cannibal OX

Cannibal OX

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2014
Messages
2,164
Likes
2,282
Points
280
Cannibal OX

Cannibal OX

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2014
2,164 2,282 280
Duh mbona lengo kubwa sana? Mimi nadhani walao wangesema kila Mkoa kuwa na viwanda 15 hadi 25 tena viwe productive na bidhaa zinazozalishwa ktk kila Mkoa serikali isaidie kuwatafutia masoko. Halafu bidhaa hizo kufanyiwa promotion ndani na nje ya nchi ili viweze kujimudu kwa muda mrefu. Halafu mwaka unaokuja lengo jipya tena viwanda 15 hadi 25 tena. Huku tunavifanyia tathimini hivi vya mwaka uliopita halafu tunajenga vipya. Mdogo mdogo tunafika tu.
Tusikimbilie kwenye ukubwa au wingi wa data.
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
25,490
Likes
16,373
Points
280
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
25,490 16,373 280
Inawezekana kabisa ...maana watanzania bila hizi amri hatuendi
 
Tony antony

Tony antony

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2013
Messages
4,952
Likes
2,631
Points
280
Tony antony

Tony antony

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2013
4,952 2,631 280
mimi nilijua tuu Jaffo ni mzuri katika ufuatiliaji lakini sio mzuri katika kutunga sera,mipango na mikakati,Simbachawene alikuwa mzuri sana katika hili la kutunga sera mipango na mikakati ni vile tuu kakumbwa ajali ya kisiasa.
 
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2007
Messages
20,899
Likes
62,563
Points
280
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2007
20,899 62,563 280
Awape tu nauli na pesa za malazi wakianza kuwasaka hao 100.
Jamani fursa hiyooooo lazima hakutakuwa na usumbufu wa kufungua kiwanda wakiwa na malengo kama haya.
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
25,490
Likes
16,373
Points
280
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
25,490 16,373 280
Duh mbona lengo kubwa sana? Mimi nadhani walao wangesema kila Mkoa kuwa na viwanda 15 hadi 25 tena viwe productive na bidhaa zinazozalishwa ktk kila Mkoa serikali isaidie kuwatafutia masoko. Halafu bidhaa hizo kufanyiwa promotion ndani na nje ya nchi ili viweze kujimudu kwa muda mrefu. Halafu mwaka unaokuja lengo jipya tena viwanda 15 hadi 25 tena. Huku tunavifanyia tathimini hivi vya mwaka uliopita halafu tunajenga vipya. Mdogo mdogo tunafika tu.
ni miaka miwili sasa kila mkoa ulipaswa uwe na mpango wa kueleweka wa kujenga viwanda
 

Forum statistics

Threads 1,213,103
Members 461,948
Posts 28,467,019