Waziri Emmanuel Nchimbi aombwe radhi kwa lipi katika sakata la uchaguzi wa meya Songea?


Ngalikivembu

Ngalikivembu

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
1,915
Likes
363
Points
180
Ngalikivembu

Ngalikivembu

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
1,915 363 180
Baada ya Jumamosi ya 24.9.2011 kuripoti kuhusu Emmanuel Nchimbi kukimbia na sanduku la kura, baada ya mzozo wa kuchakachua kura za umeya, leo amawaita waandishi wa habari na kukanusha kuwa yeye hakufanya kitu kama hicho. Na magazeti ya Tanzania Daima, Mwananchi na Majira yaliyoripoti habari hiyo yameatakiwa kumwomba radhi katika kurasa za mbele za matoleo ya jumatatu kesho 26.9.2011.

Ukweli ni kwamba kama ilivyoripitiwa na magazeti hayo na pia sisi tulioshuhudia tukio hilo Ijumaa hatuoni sababu ya magazeti hayo kufanya hivyo kwani ni dhahiri Nchimbi alifanya kitu hicho. Labda tuseme Bwana Nchimbi atumie tu cheo chake cha Uwaziri wa habari kutaka kuyalazimisha magazeti hayo kufanya hivyo. Vinginevyo ni habari zilizo na usahihi kabisa wala waandishi hawakutunga. Labda wahariri wa magazeti hayo waamue kuufyata kwa Nchimbi.

Ndugu zangu vitendo vya kimafya kwenye chaguzi hapa songea Nchimbi ni bingwa wa kufanya hivyo. Uongozi anataka yeye ndio aupange. Na anawaweka watu wasio na kisomo ili awaburuze. Mfano, Ndugu G Ndimbo ndiye aliyesoma na mwenye uelewa sana katika madiwani wote ambaye kipindi cha 2005 hadi 2010 ndiye aliyekuwa meya. Sasa huyu kutokana na usomi wake hawakuwa anaburuzwa. Kuona hivyo Nchimbi akamfanyia zengwe asipite tena. Akampandikiza Darasa la Saba Marehemu Manya. Hata huyu mama Mariamu Dizumba naye ni boya hana elimu. Hivyo anaburuzwa tu na Nchimbi.
Kwa maoni yangu, magazeti hayo hayana sababu ya kumwomba radhi, habari hiyo ilikuwa sahihi kabisa. Labda tu wamwogope.

Na hapa nimwombe ndugu Gerson Msigwa kuacha ushabiki wake kwani alitakiwa kuripoti taarifa ile. Sina hakika kama aliripoti kwan Songea hatukuwa na umeme maeneo mengi ya mji huu kwa siku tatu mfululizo.SHivyo sijui kama alitoa hewani habari hiyo.Hapo naomba nifahamishwe.
 
M

Mthuya

JF-Expert Member
Joined
Jun 9, 2011
Messages
1,415
Likes
65
Points
145
M

Mthuya

JF-Expert Member
Joined Jun 9, 2011
1,415 65 145
Ccm wanavituko sana nasikuzao zahesabika
 
Eshacky

Eshacky

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2011
Messages
965
Likes
37
Points
45
Eshacky

Eshacky

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2011
965 37 45
Mawaziri wengi tu wameshapiga mikwara kama hiyo,na hakuna aliyewahi kuomba msamaa.
 
E

ebrah

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2010
Messages
397
Likes
0
Points
33
E

ebrah

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2010
397 0 33
huyu kuku mayai anataka tumuumbue zaidi?
ccm kumejaa scraps!
 
Kijuche

Kijuche

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2010
Messages
419
Likes
2
Points
35
Kijuche

Kijuche

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2010
419 2 35
Itakuwa ni jambo la kiungwana endapo kama atakuwa mpole kwa sasa kama ni kweli amehusika katika sakata hilo.
 
F

FJM

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
8,088
Likes
93
Points
145
F

FJM

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
8,088 93 145
Nilimuona Nchimbi TBC1 akinena kuhusu sakata hili na pia akitoa list ya nini haya magazeti yafanye kesho! Lugha au niseme 'tone' aliyotumia haikuwa nzuri hata kidogo kwa public figure. Alikuwa anaongea kwa hasira. Hata hivyo nijuavyo mimi media za Tanzania zinao utaratibu wa mtu kufuata kama hukuridhirika na habari inayokuhusu n.k,. Mlalamikaji anatakiwa awasialine na mhariri wa gazeti lenyewe, then jukwaa la wahiriri na pia Media council halafu kuna nafasi ya kufanya uchunguzi huru ili kubaini kiini cha tatizo. Sina hakika kama Nchimbi keshafanya lolote kati ya haya niliyotaja na itakuwa ajabu sana kwa waziri mwenye dhamana ya habari kwenda kinyume na taratibu ambazo media stakeholders (yeye Nchimbi akiwepo) wamejiwekea.

Tatizo jingine ninaloona hapa ni kwa Nchimbi kutaka kujigeuza judge & jury! Anatoa hukumu kwa hivi vyombo vya habari kwa sababu wameandika habari za uwongo au tu hakupendezwa na habari yenyewe? Kama ni za uwongo uchunguzi kafanya nani na lini? na report ya uchunguzi iko wapi na inasemaje? Pamoja na matatizo yake lakini bado nchi hii inaendeshwa kwa sheria na Nchimbi kama public figure ni vizuri aondokane harafu ya kutozingatia sheria na taratibu za ki-uongozi katika kutekeleza majukumu yake. Bado ni waziri kijana kwa hiyo avute pumzi kwenye hili kabla ya kuchukuwa hatua vingenevyo anaweza kuumbuka. Hivi ikitokea mtu alimnasa kwenye simu ya mchina akibeba sanduku itakuwaje? Just think careful Nchimbi.
 
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
130
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 130 160
Kule Songea anayofanya ni yaleyale ya Babake alivyofanya alipokuwa mkuu wa wilaya na mbunge, na mtoto wake karithi, kwa haya ndugu zanguni usitegemee kuchuma zabibu shamba ndani ya mzabibu mwitu.
 
Mwanaukweli

Mwanaukweli

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2007
Messages
4,505
Likes
359
Points
180
Mwanaukweli

Mwanaukweli

JF-Expert Member
Joined May 18, 2007
4,505 359 180
Baada ya Jumamosi ya 24.9.2011 kuripoti kuhusu Emmanuel Nchimbi kukimbia na sanduku la kura, baada ya mzozo wa kuchakachua kura za umeya, leo amawaita waandishi wa habari na kukanusha kuwa yeye hakufanya kitu kama hicho. Na magazeti ya Tanzania Daima, Mwananchi na Majira yaliyoripoti habari hiyo yameatakiwa kumwomba radhi katika kurasa za mbele za matoleo ya jumatatu kesho 26.9.2011.

Ukweli ni kwamba kama ilivyoripitiwa na magazeti hayo na pia sisi tulioshuhudia tukio hilo Ijumaa hatuoni sababu ya magazeti hayo kufanya hivyo kwani ni dhahiri Nchimbi alifanya kitu hicho. Labda tuseme Bwana Nchimbi atumie tu cheo chake cha Uwaziri wa habari kutaka kuyalazimisha magazeti hayo kufanya hivyo. Vinginevyo ni habari zilizo na usahihi kabisa wala waandishi hawakutunga. Labda wahariri wa magazeti hayo waamue kuufyata kwa Nchimbi.

Ndugu zangu vitendo vya kimafya kwenye chaguzi hapa songea Nchimbi ni bingwa wa kufanya hivyo. Uongozi anataka yeye ndio aupange. Na anawaweka watu wasio na kisomo ili awaburuze. Mfano, Ndugu G Ndimbo ndiye aliyesoma na mwenye uelewa sana katika madiwani wote ambaye kipindi cha 2005 hadi 2010 ndiye aliyekuwa meya. Sasa huyu kutokana na usomi wake hawakuwa anaburuzwa. Kuona hivyo Nchimbi akamfanyia zengwe asipite tena. Akampandikiza Darasa la Saba Marehemu Manya. Hata huyu mama Mariamu Dizumba naye ni boya hana elimu. Hivyo anaburuzwa tu na Nchimbi.
Kwa maoni yangu, magazeti hayo hayana sababu ya kumwomba radhi, habari hiyo ilikuwa sahihi kabisa. Labda tu wamwogope.

Na hapa nimwombe ndugu Gerson Msigwa kuacha ushabiki wake kwani alitakiwa kuripoti taarifa ile. Sina hakika kama aliripoti kwan Songea hatukuwa na umeme maeneo mengi ya mji huu kwa siku tatu mfululizo.SHivyo sijui kama alitoa hewani habari hiyo.Hapo naomba nifahamishwe.

Nchimbi ana arrogance ya kiwango cha juu sana.
 
CHIETH

CHIETH

Senior Member
Joined
Aug 15, 2011
Messages
179
Likes
0
Points
33
CHIETH

CHIETH

Senior Member
Joined Aug 15, 2011
179 0 33
Bw Nchimbi nakuomba kama ulijifunza uongo ilikuwa ni wakati wa chama kimoja na wakati ambapo vyombo vya habari vilikuwa chache. Ukiendelea kututisha sisi vyombo vya habari tutakuita waziri X.
Uombwe radhi? Acha mambo ya kale ndugu yangu ninakushauri utulie yataisha.
 
H

hahoyaya

Member
Joined
Apr 24, 2011
Messages
89
Likes
1
Points
0
H

hahoyaya

Member
Joined Apr 24, 2011
89 1 0
Huyu nchimbi yuko usingizini tena wa blanket,hii generation ni nyingine kabisa ni kizazi chenye upeo mkubwa wa uelewa,so asitegemee kuwaburuza hawa hawakupitia chipukizi na kukaririshwa kuwa ccm ni nambari wani.Mind u hawa ni kizazi cha wasomi,hv kwanini waafrika hatujifunzi?Handle with care vinginevyo wataondoka na ww,anyway ni ushauri tu!
 
mmbangifingi

mmbangifingi

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2011
Messages
2,857
Likes
25
Points
135
mmbangifingi

mmbangifingi

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2011
2,857 25 135
Kama magazeti hayo wanazo more evidences za tukio zima wamlipue tu jumla aumbuke na kuacha ubabe. Hata mie niliwahi kusikia jamaa anajiona ka Mungu mtu Manispaa ya Songea pale. sitashangaa hata Gerson Msigwa ikiwa hakuripoti inshu hii
 
Ngalikivembu

Ngalikivembu

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
1,915
Likes
363
Points
180
Ngalikivembu

Ngalikivembu

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
1,915 363 180
Kwa namna wanavyomwogopa Nchimbi hapa Songea waandishi wengi hawaandiki majina yao. Wanapenda kujiita 'Na Mwandishi Wetu'.Amekuwa kama Mungu Mtu vile. Lakini pia kuna mushkeli katika waandishi waliopo hapa Songea. Wengine ni wabeba bahasha za kaki za Nchimbi hivyo utabaini kuwa magazeti yaliyoandika ni matatu tu.Wengine wanavyata mkia.Gerson hutangaza kazi za maslahi tu na zinazopamba CCM na serikali yake.Nasema hawana haja ya kuomba radhi.Taarifa zilem za yeye kukimbia na sanduku la kura zilienea jioni ile haraka sana hata kabla ya kuziona magazetini.Ningeshangaa sana kama nisingeona taarifa zile.
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified User
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
97
Points
145
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified User
Joined Feb 25, 2006
3,347 97 145
Simple, waweke picha inayomuonyesha akiondoka na masanduku.
 
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
8,183
Likes
111
Points
160
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
8,183 111 160
Nchimbi nae !!!!!!!! Anataka watu waje waje wamuumbue live kisha asiwe na pa kutokea!!!! Ngoja tuone sinema hii isiyo na malipo maana kitakaacho amua tu ni suala la muda.
 
Ndallo

Ndallo

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2010
Messages
7,225
Likes
1,301
Points
280
Ndallo

Ndallo

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2010
7,225 1,301 280
Leo ni jumatatu ngoja nikayatafute hayo magazeti nione kama yamemuomba radhi! Nitarejea.
 
The Dude

The Dude

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2011
Messages
982
Likes
23
Points
35
The Dude

The Dude

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2011
982 23 35
Vipi wamemuomba radhi ukurasa wa mbele kama anavodai?Yeyote alosoma majira,tanzania daima na mwananchi atujuze tafadhali
 
T

Tanganyika jeki

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2011
Messages
243
Likes
8
Points
35
Age
44
T

Tanganyika jeki

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2011
243 8 35
Jamani eheee! Labda hakukimbia nalo, alitmbea nalo. Taratiiiibu!! na kwenda lihifadhi
 
Z

Zawadi Ngoda

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2009
Messages
2,388
Likes
260
Points
180
Z

Zawadi Ngoda

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2009
2,388 260 180
Tuwekeeni video ili tujue kama alikimbia nalo au alitembea nalo. Wote mliokuwa na simu hamkudiriki kuchukua hata sekunde 30 tu! Ngoja nitembelee YouTube, pengine ziko huko. Nisipozikuta nitajua huo ni umbea tupu.

No! Nimekumbukua, nitatembelea WikiLeaks vile vile huenda Julie Assange naye kamchora Nchimbi.
 

Forum statistics

Threads 1,214,279
Members 462,645
Posts 28,507,468