Waziri Chikawe aijia juu UK kutaka watuhumiwa wa rada kufikishwa mahakamani | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri Chikawe aijia juu UK kutaka watuhumiwa wa rada kufikishwa mahakamani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Synthesizer, Dec 6, 2011.

  1. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #1
    Dec 6, 2011
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 4,015
    Likes Received: 2,333
    Trophy Points: 280
    Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais (Utawala Bora), Mathias Chikawe amewajia juu wabunge wa Uingereza kwa kuwataka waeleze idadi yawahusika wa kashfa hiyo walioko nchini mwao waliokwisha kufikishwa mahakamani, kabla ya kuwanyooshea kidole watuhumiwa walioko Tanzania.

    Mie nashinda kuelewa; ina maana Chikawe ana maana viongozi wa Tanzania wanakula rushwa kwa kuwa viongozi wa Uingereza wanakula rushwa? Mie sioni kwa nini hili suala liwe la kuja juu. Mtu mwenye busara angekaa kimya tu badala ya kuidhalililisha nchi na yeye binafsi kwa majibu kama haya. Kama tuna ushahidi kwa nini hatuwachukulii hatua, whether Uingereza wanatushinikiza au la. Mie nadhani baadhi ya wanasiasa wana tatizo la kushindwa kufikiri kabla hawajasema.
     
  2. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #2
    Dec 6, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,952
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    two wrongs can't make it right! huenda halijui hilo. Yeye anadhani wanasiasa wa uingereza walishiriki ktk huo mchezo mchafu, na ndipo anapoingilia chaka eneo hili.
     
  3. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #3
    Dec 6, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Shida ya viongozi wetu ni kudhani kuwa mtu anapaswa kujibu kila hoja hata kama huna hoja.

    Mfano: Utamsikia mtu kama Wasira akikurupuka na kuyashutumu magazeti kwa uchochezi kwa kumpiga picha akifuatilia mjadala wa bunge kwa 'makini' huku akiuchapa usingizi; kisha mwishoni anasema siku hiyo alikuwa amekunywa dawa.
     
  4. f

    firehim Member

    #4
    Dec 6, 2011
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 94
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Sera za kulindana. Eti waziri utawala bora. Utawala wa kulinda wezi hii kali.
     
  5. M

    MAKAH JF-Expert Member

    #5
    Dec 6, 2011
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Masaburi hakukosea kuhusu gamsha za baadhi ya viongozi wetuna tutazidi kumkumbuka!!!!!!
     
  6. K

    Kintiku JF-Expert Member

    #6
    Dec 6, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 567
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Chikawe is one of the ..........................ministers Tanzania has had ever.
     
  7. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #7
    Dec 6, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Sijui Utawala wa Sheria wanaouongelea uko wapi? Leo wanataka tuwalipe DOWANS, eti tunafuata utawala wa sheria. Kuwashitaki wahalifu, hatuwezi mpaka Waingereza wawashitaki wa kwao! Hapa sasa mnadhihirisha wazi kwamba beneficiary wa Pesa ya Dowans si wengine bali ni Vigogo wakubwa tu waliopo serikalini pamoja na familia zao. JK lazima anahusika.
     
  8. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #8
    Dec 6, 2011
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,908
    Likes Received: 307
    Trophy Points: 180
    CCM wanachelewesha tu hili, lakini siku itafika tutawachokonoa kwa vijiti kama alivyofanywa Gadafi.
     
  9. Waberoya

    Waberoya Platinum Member

    #9
    Dec 6, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 10,413
    Likes Received: 2,660
    Trophy Points: 280
    ccm wote wezi.....!!
     
  10. Lyceum

    Lyceum JF-Expert Member

    #10
    Dec 6, 2011
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 858
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 60
    Huyu jamaa simsikii mara akichangia mahoja, muda mwingi anakuwa kimywa ila akiongea inakuwa ni pumba inayofidia muda wote aliokuwa kimya. Kwa hiyo anasubiri uingereza wakamatwe na ndipo wakamate huku.

    Swali: Wasipowapeleka mahakamani ni kwa faida/hasara ya waingereza?
    Hawa ni aina ya viongozi (by accident) ambao hata Mungu hawaelewi maana hakuumba watu wa sampuli hiii (SORRY TO SAY)
     
  11. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #11
    Dec 6, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 12,938
    Likes Received: 876
    Trophy Points: 280
    kwani sisi siku zote ni mikia kufuata kichwa kinafanya nini? Kwanini tusiunde utaratibu wetu wenyewe wa kushughulika na matatizo yetu tunasubiri waingereza waanze sisi ndio tufuate? Halafu mnampinga Cameron! The guy was right knowing this kind of thinking.
     
  12. zimmerman

    zimmerman JF-Expert Member

    #12
    Dec 6, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 520
    Likes Received: 137
    Trophy Points: 60
    Mi huwa najiuliza hivi JK wahudumu wake huwa anaiwatoa wapi? Kiila kitokacho vinywani mwao ni najisi kwa watanzania. Hivi mtu kiongozi wa serikali mwenye akili unaweza kusimama mbele za watu na kusema hivyo, eti hatuwafikishi mahakamani wezi wetu kwa sababu wezi wenu hamujawafakisha mahakamani? This is too much to muster. Kwa namna ya viongozi tulionao inanifanya vigumu kujitambulisha kama mtanzania chini ya utawala huu.
     
  13. M

    MASIKITIKO JF-Expert Member

    #13
    Dec 6, 2011
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 813
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 60
    MASIKITIKO!Log out
     
  14. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #14
    Dec 6, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 945
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Huyu nae hamnazo kweli kweli
     
  15. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #15
    Dec 6, 2011
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,882
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 135
    Ni sawa na kusema kwa kuwa nyie hamjakamata wezi sisi hatukamati. Kwa kifupi ni kuwa anathibitisha kuwa kuna wezi nyumbani lakini hawataki kuwakamata, so poor. Kwenye red hapo umemaliza kila kitu.
     
  16. Japhari Shabani (RIP)

    Japhari Shabani (RIP) R I P

    #16
    Dec 6, 2011
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 721
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Tatizo kwabwa kwa Nchi yetu ufisadi wowote mkubwa unawahusisha viongozi wa ngazi za juu wa serikali na CCM akiwemo rais mwenyewe JK ni system ambapo wanalindana hata kama hakushiriki katika sakata la rada kuna ufisadi mwingine atakao kua ameshiriki hivyo mambo ni kulindana ndio maana katika masakata yote ya ufisadi serikali,JK na CCM wanakua na kigugumizi na kutetea ufisadi.MUNGU IBARIKI TANZANIA.
     
  17. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #17
    Dec 6, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,981
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    List ni ndefu ya walio kura mgao wa rada nasikitika wazungu eti wamewarudishia chenji iliyo zidi waendelee kunufaika huku shule hazina madawati walimu wanalala vyooni polisi wetu wanalala kwenye vibanda umiza huku wenye vyeo wanalala kwenye magorofa machafu rangi tu kupaka tabu hospitalini huko ndo balaa wao mafua tu wanakimbizwa lndia.
     
  18. W

    Welu JF-Expert Member

    #18
    Dec 6, 2011
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 786
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 45
    Waziri wa BORA utawala.
     
  19. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #19
    Dec 6, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,877
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Halafu atatokea mwendawazimu mwingine na kukanusha habari za WIKI LEAKS kwamba JK ndiye baunsa
    (read Godfather) wa mafisadi wote nchini.
     
  20. Kelvin X

    Kelvin X JF-Expert Member

    #20
    Dec 6, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 650
    Likes Received: 419
    Trophy Points: 80
    nimesoma gazeti la leo nimehuzunika sana kwamba haya ndo majibu ya viongozi wetu wenye thamana, ila nikafikiria tena nikagundua aaah! kumbe sisi wananchi ndo tumewachagua? lakini naamini mpaka siku mtanzania wa chini atapoona na kugundua kua viongozi wao ndo majibu yao hayo kilasiku na thihaka za makusudi za kuwalinda wezi, ukombozi bado upo utakua mbali.
     
Loading...