Waziri aeleza alivyolambwa na FATAKI akiwa shule


Kashaijabutege

Kashaijabutege

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2010
Messages
2,699
Likes
32
Points
135
Kashaijabutege

Kashaijabutege

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2010
2,699 32 135
tanzania-news-mwananchi-newspapers.jpg

Waziri atoa ushuhuda alivyorubuniwa na fataki
Send to a friend Tuesday, 30 November 2010 21:23 0diggsdigg

i Mwandishi Wetu

WAZIRI wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais (Mazingira), Dk Terezya Luoga Hovisa jana alitoas ushuhuda wa kusikitisha wa maisha yake katika kongamano lililoandaliwa na Umoja wa Vijana wa CCM (UVCCM), alipoeleza kuwa alipewa uja uzito na 'Fataki' wakati akisoma Chuo Kikuu.

Waziri Luoga alilazimika kushirikisha vijana hao kuhusu maisha yake kutaka kuwaonyesha alivyomudu kuvumilia na kupambana na maisha hadi kufikia mafanikio aliyoyapata sasa, akisema badala yake sasa anaweza "kuchakachua" hadi wanaume watano lakini "haoni sababu" na kuwataka wanafunzi kuepuka watu wenye tabia za kifataki kwa kuwa wanaweza kuwaharibia mwelekeo wa maisha.

Fataki ni jina maarufu waliopachikwa wanaume ambao wana tabia ya kufuata mabinti wadogo na kuwatelekeza baada ya kuwaharibia maisha kwa kuwapa mimba. Waziri Luoga alieleza jinsi alivyokutana na mwanamume huyo ambaye alimpa uja uzito, lakini akaongeza kuwa baadaye mtu huyo alimsomesha na hivyo kumaliza vizuri masomo. "Sio kwamba muige mfano nilioutoa," alisema Waziri Luoga akiwaambia wanafunzi hao. "Si kwamba na nyie kama wanafunzi mkayafanye haya, la asha! Badala yake ninawapa changamoto kwamba katika maisha silaha mnayopaswa kuing’angania ni elimu peke yake na si vibaka wa mitaani," alisema Dk Luoga. “Acheni kudanganywa na mafataki ambao ni matapeli na ambao huweza kuwapotezea dira ya maisha, badala yake msome kwa bidii, kwa ajili ya mafanikio ya maisha yenu.” Dk Luoga alisema kuwa vijana wengi, hasa wanafunzi wamekuwa wakirubuniwa kutokana na kushindwa kustahimili tamaa za maisha na kuamua kujiingiza kwa vijana wa mitaani ambao aliwaelezea kuwa hawana sera.

Waziri huyo, ambaye ni sura mpya katika baraza lililoundwa hivi karibuni na Rais Jakaya Kikwete, alikumbushia taaluma yake ya ualimu kwa kutumia kalamu na kuwafundisha washiriki wa kongamano hilo masuala ya maisha na athari za ukimwi kwa vijana, huku akijitangza kuwa naye ni mtoto wa mkulima. “Ni bora kuacha kabisa na kuamua kusubiri kwani kwa kuwa mahusiano katika masomo ni hatari... badala yake mzidi kumuomba Mungu na kuwa waadilifu,” alisisitiza “Leo hii, ninamshukulu Mungu kwa Elimu aliyonipa kwa sababu alinijua mimi ni mtoto wa mkulima, hivyo niliamua kutochezea maisha yangu kiholela. "Hapa unavyoniona, kama waziri nina fedha za kutosha; gari la kifahari ninalo ehe! Unadhani nikitaka kuwa na mafataki hata watano, nitashindwa?" “Nikiamua kuchakachua wanaume hata watano, naweza kwa sababu uwezo ninao na fedha ninayo.

Lakini sioni faida yeyote badala yake ni kujitumbikiza mahali ambapo ni hatari zaidi,” alisema. “Cha msingi hapa ni kuhakikisha mnajenga maadili mema mnapokuwa shuleni na nyumbani ili kuepuka kurubuniwa na kupoteza mwelekeo wa elimu mliopata.” Naye mtaalamu wa ushauri wa afya katika kamati ya vijana, Dk Telesphoy Kyaruzi alisema tatizo kubwa linalowapelekea vijana wengi kujiingiza katika ngono zembe na kupata maambukizi ni uchumi mbovu. Dk Kyaruzi alisema kwa kuliona hilo, wanaiomba serikali kuhakikisha inatoa mikopo kwa vijana ili kuwasaidia waweze kujiendesha na kuepuka vishawishi.
Tuseme ukweli, aliyemlamba Dr. Terezya ni fataki kweli, au mama alipenda mwenyewe?
 
N-handsome

N-handsome

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2008
Messages
2,337
Likes
141
Points
160
N-handsome

N-handsome

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2008
2,337 141 160
Kiherehere chake tu
 
M

Makfuhi

Senior Member
Joined
Aug 20, 2008
Messages
186
Likes
5
Points
35
M

Makfuhi

Senior Member
Joined Aug 20, 2008
186 5 35
Hajatulia tu. hata hivyo kama sio huyo fataki angesoma vipi
 
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
44
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 44 0
Hata wanaowarubuni wa Vyuo vikuu wanaitwa mafataki?!!!1 Sasa wanaorubuniwa tena mwanafunzi wa chuo kikuu tumwiteje. Wachunaji
 
MadameX

MadameX

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2009
Messages
7,839
Likes
78
Points
145
MadameX

MadameX

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2009
7,839 78 145
Huyo alitaka mwenyewe kwa raha zake, mbona alikubali kusomeshwa kwanini hakumshitaki kwa kurubuni. Alijua kuwa ni mambo ya nipa nikupe!
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
Fataki wakati alikuwa chuo kikuu!

Atumie neno jengine lakini sio fataki.
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,332
Likes
4,819
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,332 4,819 280
Kuna mambo mengine inatakiwa busara kuyazungumza hadharani na hasa unapokuwa na nafasi kubwa kama ya uwaziri......ni mtazamo wangu tu masela msinipige mawe!!!!!
 
M

Msindima

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2009
Messages
1,018
Likes
7
Points
135
M

Msindima

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2009
1,018 7 135
What kind of ushuhuda is that? Hivi lengo lake lilikua kufundisha nini hapo?
 
Muacici

Muacici

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2008
Messages
208
Likes
6
Points
35
Muacici

Muacici

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2008
208 6 35
tanzania-news-mwananchi-newspapers.jpg

Waziri atoa ushuhuda alivyorubuniwa na fataki
Send to a friend Tuesday, 30 November 2010 21:23 0diggsdigg

i Mwandishi Wetu

WAZIRI wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais (Mazingira), Dk Terezya Luoga Hovisa jana alitoas ushuhuda wa kusikitisha wa maisha yake katika kongamano lililoandaliwa na Umoja wa Vijana wa CCM (UVCCM), alipoeleza kuwa alipewa uja uzito na 'Fataki' wakati akisoma Chuo Kikuu.

Waziri Luoga alilazimika kushirikisha vijana hao kuhusu maisha yake kutaka kuwaonyesha alivyomudu kuvumilia na kupambana na maisha hadi kufikia mafanikio aliyoyapata sasa, akisema badala yake sasa anaweza "kuchakachua" hadi wanaume watano lakini "haoni sababu" na kuwataka wanafunzi kuepuka watu wenye tabia za kifataki kwa kuwa wanaweza kuwaharibia mwelekeo wa maisha.

Fataki ni jina maarufu waliopachikwa wanaume ambao wana tabia ya kufuata mabinti wadogo na kuwatelekeza baada ya kuwaharibia maisha kwa kuwapa mimba. Waziri Luoga alieleza jinsi alivyokutana na mwanamume huyo ambaye alimpa uja uzito, lakini akaongeza kuwa baadaye mtu huyo alimsomesha na hivyo kumaliza vizuri masomo. "Sio kwamba muige mfano nilioutoa," alisema Waziri Luoga akiwaambia wanafunzi hao. "Si kwamba na nyie kama wanafunzi mkayafanye haya, la asha! Badala yake ninawapa changamoto kwamba katika maisha silaha mnayopaswa kuing'angania ni elimu peke yake na si vibaka wa mitaani," alisema Dk Luoga. "Acheni kudanganywa na mafataki ambao ni matapeli na ambao huweza kuwapotezea dira ya maisha, badala yake msome kwa bidii, kwa ajili ya mafanikio ya maisha yenu." Dk Luoga alisema kuwa vijana wengi, hasa wanafunzi wamekuwa wakirubuniwa kutokana na kushindwa kustahimili tamaa za maisha na kuamua kujiingiza kwa vijana wa mitaani ambao aliwaelezea kuwa hawana sera.

Waziri huyo, ambaye ni sura mpya katika baraza lililoundwa hivi karibuni na Rais Jakaya Kikwete, alikumbushia taaluma yake ya ualimu kwa kutumia kalamu na kuwafundisha washiriki wa kongamano hilo masuala ya maisha na athari za ukimwi kwa vijana, huku akijitangza kuwa naye ni mtoto wa mkulima. "Ni bora kuacha kabisa na kuamua kusubiri kwani kwa kuwa mahusiano katika masomo ni hatari... badala yake mzidi kumuomba Mungu na kuwa waadilifu," alisisitiza "Leo hii, ninamshukulu Mungu kwa Elimu aliyonipa kwa sababu alinijua mimi ni mtoto wa mkulima, hivyo niliamua kutochezea maisha yangu kiholela. "Hapa unavyoniona, kama waziri nina fedha za kutosha; gari la kifahari ninalo ehe! Unadhani nikitaka kuwa na mafataki hata watano, nitashindwa?" "Nikiamua kuchakachua wanaume hata watano, naweza kwa sababu uwezo ninao na fedha ninayo.

Lakini sioni faida yeyote badala yake ni kujitumbikiza mahali ambapo ni hatari zaidi," alisema. "Cha msingi hapa ni kuhakikisha mnajenga maadili mema mnapokuwa shuleni na nyumbani ili kuepuka kurubuniwa na kupoteza mwelekeo wa elimu mliopata." Naye mtaalamu wa ushauri wa afya katika kamati ya vijana, Dk Telesphoy Kyaruzi alisema tatizo kubwa linalowapelekea vijana wengi kujiingiza katika ngono zembe na kupata maambukizi ni uchumi mbovu. Dk Kyaruzi alisema kwa kuliona hilo, wanaiomba serikali kuhakikisha inatoa mikopo kwa vijana ili kuwasaidia waweze kujiendesha na kuepuka vishawishi.
Tuseme ukweli, aliyemlamba Dr. Terezya ni fataki kweli, au mama alipenda mwenyewe?
Hapo kwenye red ni maana ya Fataki. Sasa tujiulize mwanachuo kikuu naye ni tunaweza kumwita binti mdogo. Yeye aseme alidanganywa na buzi na hatimaye likampa ujauzito. Hivyo tunaweza kusema alikuwa akilipa alivyopewa. Na akiwa amefikia katika umri huo alishindwa kujua cycle yake. Hii inaonyesha alivyo na upeo mdogo.... Hao ndio Mawaziri wetu!!!!!
 
M

Matarese

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2009
Messages
521
Likes
13
Points
35
M

Matarese

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2009
521 13 35
Sasa ufataki wake upo wapi (mwanaume) wakati alimsomesha mpaka kafika hapo alipo?
 
Iza

Iza

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2009
Messages
1,881
Likes
151
Points
160
Iza

Iza

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2009
1,881 151 160
Kuna mambo mengine inatakiwa busara kuyazungumza hadharani na hasa unapokuwa na nafasi kubwa kama ya uwaziri......ni mtazamo wangu tu masela msinipige mawe!!!!!
Hakuna wa kukupiga mawe..ni ukweli huo haikuwa busara kuongea hayo..
Napata wasiwasi na aina ya viongozi wetu...wacha tusubiri..
 
Konakali

Konakali

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
1,507
Likes
76
Points
145
Konakali

Konakali

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
1,507 76 145
Ningekuwa mtoto wake ningeshajua nilizaliwa kwa bahati mbaya.....!
 
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2007
Messages
12,736
Likes
269
Points
180
Mbu

Mbu

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2007
12,736 269 180
Kuna mambo mengine inatakiwa busara kuyazungumza hadharani na hasa unapokuwa na nafasi kubwa kama ya uwaziri......ni mtazamo wangu tu masela msinipige mawe!!!!!
sawa kabisa, ...hawakukosea waliosema; "When you're up to your nose in shit, keep your mouth shut"
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,126
Likes
99
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,126 99 145
kaazi kweli kweli
 
Tausi Mzalendo

Tausi Mzalendo

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2010
Messages
1,471
Likes
10
Points
0
Tausi Mzalendo

Tausi Mzalendo

JF-Expert Member
Joined May 23, 2010
1,471 10 0
Nimeshangaa kidogo japo si sana. Kutoa ushuhuda ni kitu kizuri lakini inategemea ushuhuda wenyewe na nafasi yako katika jamii.Huyu Waziri hakupaswa kuthubutu ki hivyo kwenye kadamnasi au hadhira ile. Ingetosha kama angetumia mkasa huo na kuwaonyesha vijana wale kuwa kuna mtu alipatikana na janga kama lile lakini hatimaye alipambana na kuweka kujenga tena upya maisha yake kwa kiwango cha juu.
Kwanza hakutokewa na Fataki maana fataki hufuata watoto wa shule na siyo wasichana wakubwa wa vyuo vikuu.Siyo siri kuwa vyuoni huk ndiko masugar daddy hujivinjari kutafuta wasichana wale wenye kupenda makuu kama pesa na mambo ya anasa.Ushuhuda wa waziri huu unakwaza zaidi badala ya kutoa funzo!

WITO: VIONGOZI WAJIHADHARI SANA WANAPOTAKA KUONGEA KWENYE HADHARA MAANA KILA WASEMACHO KINAPEMBULIWA KWA MAPANA YAKE.
 
fikramakini

fikramakini

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
247
Likes
1
Points
0
fikramakini

fikramakini

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
247 1 0
akisema badala yake sasa anaweza "kuchakachua" hadi wanaume watano lakini "haoni sababu"
Amejuaje uwezo wake wa kuchakachua wanaume ni watano? Ashajaribu?

Fataki ni jina maarufu waliopachikwa wanaume ambao wana tabia ya kufuata mabinti wadogo na kuwatelekeza baada ya kuwaharibia maisha kwa kuwapa mimba.
Sasa according to u, huyu i fataki au mwanaume ulie mchakachua aka uliemchuna?

Waziri Luoga alieleza jinsi alivyokutana na mwanamume huyo ambaye alimpa uja uzito, lakini akaongeza kuwa baadaye mtu huyo alimsomesha na hivyo kumaliza vizuri masomo.
Fundisho hapo ni nini? Mafataki ni wazuri kwasababu wanasomesha eh?

Sio kwamba muige mfano nilioutoa," alisema Waziri Luoga akiwaambia wanafunzi hao. "Si kwamba na nyie kama wanafunzi mkayafanye haya, la asha! Badala yake ninawapa changamoto kwamba katika maisha silaha mnayopaswa kuing’angania ni elimu peke yake na si vibaka wa mitaani,"
"

Nazidi kuchanganyikiwa, yaani wahakikishe wanapata mafataki ya kuwasomesha badala ya vibaka wa mtaani? Kweli wewe ni mchakachuzi!


"Hapa unavyoniona, kama waziri nina fedha za kutosha; gari la kifahari ninalo ehe! Unadhani nikitaka kuwa na mafataki hata watano, nitashindwa?" “Nikiamua kuchakachua wanaume hata watano, naweza kwa sababu uwezo ninao na fedha ninayo.
Tatizo lako unadhani tayari umefika ... au ulichakachua kwanza ndo ukapata nafasi hiyo?
 
N-handsome

N-handsome

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2008
Messages
2,337
Likes
141
Points
160
N-handsome

N-handsome

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2008
2,337 141 160
By the way jamaa alimsomesha tu a u na kumuwowa kabisa? maana from my point of view kamdhalilisha mfadhili wake, au keshapata Godfather mpya ndio anamuona ni fataki?
 
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2009
Messages
10,217
Likes
109
Points
145
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2009
10,217 109 145
The next sophia simba. Mh! Tena huyu mama anaonekana ni mchakachuaji toka msingi. Ashukuru Mungu alizalishwa akapata fursa ya kufika hapo
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,562
Likes
1,585
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,562 1,585 280
yaani waziri mzima anasimama na kuzungumza bila aibu kuwa alifanya ngono teana alipigwa KAVU KAVU wakati anasoma na MIMBA JUU....kweli tanzania in mawaziri..ndo shida ya kuokota wauza bar unawapa uwaziri kisa wana sura nzuri madhara yake ndo haya
 
Kilbark

Kilbark

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2008
Messages
568
Likes
49
Points
45
Kilbark

Kilbark

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2008
568 49 45
[FONT="Comic Sans MS[SIZE="4"]"]Mwanamke hata angekuwa Prezidenti atabaki kuwa mwanamke ndio mama zetu hao , dada zetu, wake zetu na mabinti zetu kwa hiyo ni sahihi kwake kusema hivyo kwa sababu anafikiria hivyo. Asimlaumu sana huyo Fataki kwa sababu chupi aliivua mwenyewe hakulazimishwa na mtu. Fataki akanogewa na kumsomesha akamsomesha sasa anamsaliti. Nakwambia hata mkeo anaweza kukutenda hivi muulizeni Aminieli Mahimbo atawaambieni.[/FONT][/SIZE]
 

Forum statistics

Threads 1,237,214
Members 475,501
Posts 29,281,794