Wazazi wangu wanataka kuachana, nifanyeje?


Felixonfellix

Felixonfellix

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
1,670
Likes
0
Points
135
Felixonfellix

Felixonfellix

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
1,670 0 135
Tushirikiane kumshauri mtu huyu jamani:


Naomba ndugu muniombee niko kwenye majaribu makubwa hadi inafika wakati najisikia sina hata nguvu ya kuomba. Mara kwa mara huwa najiuliza kama kweli Mungu yuko karibu nami. Lakini naamini siku moja Mungu atanikumbuka.

Cha kwanza naomba muniombee, wazazi wangu wanataka ku-divorce, yaani baba yangu alishatuacha nyumbani mimi na wadogo zangu na mama yangu. Sasa wazazi hawasikilizani na wanataka ku-divorce. Mimi nimejaribu kuwaombea muda mrefu na kuwashauri lakini hawanisikii, nami kwa hivyo nimeshachoka na sijui nifanye nini.

Kingine mnaonaje nikiwashauri wazazi wangu kuachana, kweli nitakuwa nimefanya dhambi? Sijui cha kufanya, lakini neno la Mungu linasema kama kilichounganishwa na Mungu mwanadamu asikitenganishe. Naomba mnisaidie hapo!

Cha tatu naomba mnisaidie kuomba ili nipate mume mwema kutoka kwa Mungu kwa sababu mara nyingi naogopaga nasema labda sitakuja kuolewa. Sababu ni kuwa mambo ninayoyaona kwa wazazi wangu yananiogopesha sana hadi nakata tamaa, najiuliza hivi nikipata mume ambaye hatusikilizani hali itakuwa ya namna gani?.
Jamani nawaombeni mnisadie sana kwa maombi na ushauri.
Naitwa -------------- na nina miaka 25.
Mungu awabariki sana!
 
C

c..rella Brains

Member
Joined
Oct 3, 2011
Messages
66
Likes
0
Points
0
C

c..rella Brains

Member
Joined Oct 3, 2011
66 0 0
duh kwa hii story! we ni kama dada angu, lakin ye hayupo jeief. . . .au
ok, ni mapito tu, endelea kusali sana, MUNGU anakusikia na anajua anachofanya! Pia huo mwenendo wa wazaz usikufanye wewe ukate tamaa, kila mtu ana njia yake utapata mume mzuri na mtaelewana. . .!
 
Edson

Edson

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2009
Messages
9,254
Likes
800
Points
280
Edson

Edson

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2009
9,254 800 280
kifulambute toa ushauri kaka...
 
Digna37

Digna37

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2010
Messages
723
Likes
45
Points
60
Digna37

Digna37

JF-Expert Member
Joined May 17, 2010
723 45 60
Pheeewwww! Mambo ya wazazi mdogo wangu ni magumu sana. Yalinitokea mimi miaka michache iliyopita tena wakiwa watu wazima kweli na wajukuu! Baba akasambaratisha mji mama akakimbilia kwaoooo miaka 2. Kila nilipofuatwa nilisema siingilii, hiyo ni ndoa yao kama wameamua kujitesa na kujiaibisha na kufanya nyumbani pasiwe mahali pa sie kufurahia kuwatembelea ni wao. Nilikaa kimya kabisa! Sikuingilia hata kidogo hata mama aliponipigia simu mara moja moja kutoa mashitaka, nilimsikiliza kwa makini kweli but baada ya kukata simu sikufanya lolote zaidi ya kuwaombea tu. Na baba aliponipigia simu kutoa mashitaka kuhusu mama nilimsikiliza kwa makini kweli, lakini baada ya kukata simu nilikaa kimyaaa!

Walipochoka kutesana na kucheza hiyo sinema yao ya uzeeni mama alirudi kwake na yupo hadi sasa. Siwezi kusema mambo yametengemaa kama zamani lakini wanaelewana na mji upo tena.

Hizo tabia za baba zetu ni kweli huwa zinatutisha sana kuolewa na mfano mimi, sikuwataka tena watu wa kutoka kwetu. Nilijiambia nafsi yangu, watakuwa kama baba yangu.... (mnisamehe wababa nasema ukweli toka moyoni). Sasa mdogo wangu, wewe muombe Mungu akusaidie, usimuone baba kama ndiye mkosaji sana, sometimes sisi tulifikia mahali tukamuona baba kama ana nafuu kuliko mama, na wakati mwingine tuliona kama baba mkosaji sana. Kwa hivyo, nakushauri kumwomba Mungu akupe mume mzuri atakayekupenda na kukufurahisha maisha yako yote na atakayejali familia, na wewe jiombee uje uwe mke mwema maana tunaomba waume wazuri na wema je, sisi wenyewe tukoje? Omba baraka za Mungu, na utaolewa tu ukikaa mkao wa kuolewa, usijifungie baraka ya ndoa.

Barikiwa.
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,809
Likes
1,310
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,809 1,310 280
Kingine mnaonaje nikiwashauri wazazi wangu kuachana, kweli nitakuwa nimefanya dhambi? Sijui cha kufanya, lakini neno la Mungu linasema kama kilicho tenganishwa na Mungu mwanadamu asikitenganishe.
Hapo kwenye Bold nyekundu sijaelewa kabisa......... hata sijui muandishi alikuwa na maana gani
 
TEMPOLALE

TEMPOLALE

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2011
Messages
303
Likes
2
Points
0
Age
40
TEMPOLALE

TEMPOLALE

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2011
303 2 0
Pheeewwww! Mambo ya wazazi mdogo wangu ni magumu sana. Yalinitokea mimi miaka michache iliyopita tena wakiwa watu wazima kweli na wajukuu! Baba akasambaratisha mji mama akakimbilia kwaoooo miaka 2. Kila nilipofuatwa nilisema siingilii, hiyo ni ndoa yao kama wameamua kujitesa na kujiaibisha na kufanya nyumbani pasiwe mahali pa sie kufurahia kuwatembelea ni wao. Nilikaa kimya kabisa! Sikuingilia hata kidogo hata mama aliponipigia simu mara moja moja kutoa mashitaka, nilimsikiliza kwa makini kweli but baada ya kukata simu sikufanya lolote zaidi ya kuwaombea tu. Na baba aliponipigia simu kutoa mashitaka kuhusu mama nilimsikiliza kwa makini kweli, lakini baada ya kukata simu nilikaa kimyaaa!

Walipochoka kutesana na kucheza hiyo sinema yao ya uzeeni mama alirudi kwake na yupo hadi sasa. Siwezi kusema mambo yametengemaa kama zamani lakini wanaelewana na mji upo tena.

Hizo tabia za baba zetu ni kweli huwa zinatutisha sana kuolewa na mfano mimi, sikuwataka tena watu wa kutoka kwetu. Nilijiambia nafsi yangu, watakuwa kama baba yangu.... (mnisamehe wababa nasema ukweli toka moyoni). Sasa mdogo wangu, wewe muombe Mungu akusaidie, usimuone baba kama ndiye mkosaji sana, sometimes sisi tulifikia mahali tukamuona baba kama ana nafuu kuliko mama, na wakati mwingine tuliona kama baba mkosaji sana. Kwa hivyo, nakushauri kumwomba Mungu akupe mume mzuri atakayekupenda na kukufurahisha maisha yako yote na atakayejali familia, na wewe jiombee uje uwe mke mwema maana tunaomba waume wazuri na wema je, sisi wenyewe tukoje? Omba baraka za Mungu, na utaolewa tu ukikaa mkao wa kuolewa, usijifungie baraka ya ndoa.

Barikiwa.
Well said penye red, Mungu anasikiliza maombi. Mimi binafsi nimepewa mwanamke wa ndoto zangu baada ya maombi ninaye kwa miaka minane sasa. Nikisafiri au yeye akisafiri kwa siku chache tuu maisha yangu huwa magumu sana, sembuse kuachana!!!!!!!!!!!
 
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
4,982
Likes
312
Points
180
ndyoko

ndyoko

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
4,982 312 180
Pole, endelea kuwaombea wayaelewana tu!
 
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
29,388
Likes
7,438
Points
280
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
29,388 7,438 280
baba kwa muda huu anapuyanga nje, mama naye anapuyanga nje, mwisho wote wataleta maradhi ndani. kama ni makosa ya kusameheana na wafanye hivyo kama ni magumu wewe waache si kila mtu ana akili zake.

kuhusu wewe wala usijali MUNGU alishakupangia maisha yako toka dunia inaumbwa ni wewe kumkumbusha tu kwa njia ya maombi.
 
roby2006

roby2006

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
417
Likes
34
Points
45
roby2006

roby2006

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2011
417 34 45
Ugomvi wa baba na mama achana nao usiuingilie kabisa hujui baba yako alicho mfanyia mama yako na wala haujui mama alichomfanyia baba na wala uctake kujua kwasababu unaweza usitamani hata kuingia kwenye ndoa
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
482
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 482 180
Jitahidi uwe kiungo kipatanishi kati ya baba na mama. Piga magoti ukasali, ikiwezeka ufunge kwa ajili ya hilo.
 
Tulizo

Tulizo

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
849
Likes
22
Points
35
Tulizo

Tulizo

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
849 22 35
Wengi tumepitia kwa hayo maisha.. Hakuna anayependa..kuona wazazi wakigombana ..lakini hakuna jinsi kwani wao ni wanadamu....

Ushauri wangu.. Uchukua worse scenario (yaani wazazi wanaachana) na uifanyie kazi..Yaani nyinyi watoto mtayumba vipi kiuchumi, masomo etc.. (hasa kama binafsi bado hujaanza kujitegemea) Washirikishe wakubwa na kuhakikisha mnapata haki zenu kama watoto ..hasa matunzo..

Siri ya mafanikio yako 1. "usijihusishe kabisa wala kushiriki ugomvi wa wazazi".. 2. Kwa sababu wewe ni binti..kumbuka wanaume wote sio kama yule usiyempenda.
 
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
11,498
Likes
23
Points
0
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2011
11,498 23 0
Pheeewwww! Mambo ya wazazi mdogo wangu ni magumu sana. Yalinitokea mimi miaka michache iliyopita tena wakiwa watu wazima kweli na wajukuu! Baba akasambaratisha mji mama akakimbilia kwaoooo miaka 2. Kila nilipofuatwa nilisema siingilii, hiyo ni ndoa yao kama wameamua kujitesa na kujiaibisha na kufanya nyumbani pasiwe mahali pa sie kufurahia kuwatembelea ni wao. Nilikaa kimya kabisa! Sikuingilia hata kidogo hata mama aliponipigia simu mara moja moja kutoa mashitaka, nilimsikiliza kwa makini kweli but baada ya kukata simu sikufanya lolote zaidi ya kuwaombea tu. Na baba aliponipigia simu kutoa mashitaka kuhusu mama nilimsikiliza kwa makini kweli, lakini baada ya kukata simu nilikaa kimyaaa!

Walipochoka kutesana na kucheza hiyo sinema yao ya uzeeni mama alirudi kwake na yupo hadi sasa. Siwezi kusema mambo yametengemaa kama zamani lakini wanaelewana na mji upo tena.

Hizo tabia za baba zetu ni kweli huwa zinatutisha sana kuolewa na mfano mimi, sikuwataka tena watu wa kutoka kwetu. Nilijiambia nafsi yangu, watakuwa kama baba yangu.... (mnisamehe wababa nasema ukweli toka moyoni). Sasa mdogo wangu, wewe muombe Mungu akusaidie, usimuone baba kama ndiye mkosaji sana, sometimes sisi tulifikia mahali tukamuona baba kama ana nafuu kuliko mama, na wakati mwingine tuliona kama baba mkosaji sana. Kwa hivyo, nakushauri kumwomba Mungu akupe mume mzuri atakayekupenda na kukufurahisha maisha yako yote na atakayejali familia, na wewe jiombee uje uwe mke mwema maana tunaomba waume wazuri na wema je, sisi wenyewe tukoje? Omba baraka za Mungu, na utaolewa tu ukikaa mkao wa kuolewa, usijifungie baraka ya ndoa.

Barikiwa.
Ushauri ulompa ni mzuri kazi kwake kuufuata ili siku moja ujetimiza malengo yako yakuunganisha wazazi wako pamoja na kupata mume mwema. Pia na wewe jitahidi uwe mwema sio ukute mambo yako sio alafu unataka mume mwema. God bless u na akuongoze ktk kukabiliana na mtihani huu mgumu
 
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
11,498
Likes
23
Points
0
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2011
11,498 23 0
Hapo kwenye Bold nyekundu sijaelewa kabisa......... hata sijui muandishi alikuwa na maana gani
hiyo ni comfusition kidogo nadhani alikuwa akimaanisha ALICHOUNGANISHA MUNGU MWANADAMU HAWEZI TENGANISHA
 
kikahe

kikahe

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2009
Messages
1,275
Likes
20
Points
135
kikahe

kikahe

JF-Expert Member
Joined May 23, 2009
1,275 20 135
Mungu akutie nguvu ili uweze kuendelea kuwaombea wazazi. Hizo ni hila za shetani kusambaratisha ndoa ili na familia nzima isambaratike. Pia epuka kujinenea mabaya (Mf. Hivi nitakuja kuoelwa kweli?) Kumbuka kinywa huumba. Mungu akutie nguvu.
 
U

utantambua

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2011
Messages
1,373
Likes
8
Points
0
U

utantambua

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2011
1,373 8 0
Kuna ndoa moja ilikua na mgogoro wa miaka nenda miaka rudi Mungu anisamehe walipoachana nilishukuru sababu hiyo ndio ilikuwa wish yangu. Nilikua na wasiwasi huenda mmoja wao anaweza muua mwenzake siku moja kwa hasira/wivu wa kimapenzi ama mmoja wapo anaweza kujiua kwa frustration. Wameachana lakini sasa roho inaniuma jinsi kila mmoja wao anavoishi maisha ya upweke na kuhangaika. But naona hii ni afadhali kuliko kipindi walipokua wakiwa pamoja
 
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
11,498
Likes
23
Points
0
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2011
11,498 23 0
Ktk hili kumtegemea Mungu ndio tegemeo pekee
 

Forum statistics

Threads 1,237,915
Members 475,774
Posts 29,306,068