Wazazi walipishwa michango shule za msingi jijini Dar es Salaam

Tairi bovu

Tairi bovu

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2017
Messages
3,038
Points
2,000
Tairi bovu

Tairi bovu

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2017
3,038 2,000
Amani iwe kwenu.
Huku wananchi wakiendelea kuaminishwa kuwa elimu ya shule primary hadi Sekondari ni bure. Bure kabisa na kwamba wananchi masikini wanafaidika.

Hali imekuwa tofauti kwa shule nyingi mkoani Dar es salaam. Wazazi wanatakiwa kwenda kuchukua ripoti za matokeo ya watoto wao huku wakiwa na kati ya shilingi 5000- 10,000 tena bila risiti kwa ajili ya ( ujenzi, ulinzi ama maendeleo ya shule) sababu hutofautiana kutegemea na shule.Wazazi wenye watoto wao wanaposhindwa kulipa hawapewi ripoti kabisa.

Watu wanahoji maana ya eelimu bure inayohubiriwa na mamlaka ni ipi? Je sio kweli kwamba serikali inauhadaa umma? Badala ya kutumia mamilion ya walipa kodi kuboresha elimu ya watoto sisi twawahonga wabunge wa upinzani na kubaki tukikenua, wabunge wanaohama ili kuunga mkono hawana budi kujibu kwanza na haya kama ni miongoni mwa juhudi wanazounga mkono au laa.

Waziri wa elimu una chakueleza?

Tujadili
 
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
33,849
Points
2,000
Lizaboni

Lizaboni

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
33,849 2,000
Ungetaja jina la shule INGEPENDEZA zaidi. Ila ninachojua kuwa katika baadhi ya shule wazazi wanakubaliana kulipia michango ya ulinzi na hata ujenzi wa mabweni kwani fedha za kugharamia matumizi hayo hazitolewi na serikali
 
Z

ZE NDINDINDI

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2016
Messages
1,893
Points
2,000
Z

ZE NDINDINDI

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2016
1,893 2,000
Alieyeleta huu uzi ni mchochezi na kibaraka wa majizi,nani aiyejua tupo kwenye vita ya kiuchumi na kati yetu kuna vibaraka kama mleta uzi?
Kamanda mambosasa amesema kama una information kama hizi uzipeleke panapostahili,wizara ya elimu huko
Uzi huu upuuuzwe una lengo la kumkosanisha Rais na kurudisha nyuma juhudi zako za elimu bure
 
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2015
Messages
4,265
Points
2,000
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2015
4,265 2,000
Hii ni principle ya bwana mjinga inayosema; huyu bwana ni mgumu na huwa anavuna asipopanda.
Hivi inawezekanaje mtoto wako asome weee mwaka mzima ushindwe kulipa buku tano
Imaskini huathiri afya ya akili
 
H

huko kwenu vipi

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2015
Messages
1,458
Points
2,000
H

huko kwenu vipi

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2015
1,458 2,000
Hii ni principle ya bwana mjinga inayosema; huyu bwana ni mgumu na huwa anavuna asipopanda.
Hivi inawezekanaje mtoto wako asome weee mwaka mzima ushindwe kulipa buku tano
Imaskini huathiri afya ya akili
Kabisaaaa na n ujinga wa kiwango cha PhD,nataman Magufuli afute elimu bure,

Wazazi wamekuwa watu wa hovyo sanaaaaa,ikitokea hata dharura ya kuchangia sh 2000 wazaz hawachangii kwa sababu ya elimu bure......

Kiukweli ubora wa elimu umepungua kabisaaaaa....

Mm namshauri Magufuli wazazi wachangie michango ya shule aachane na elimu bure......

Wazazi wengine wameacha kabisa kufuatilia maendeleo ya wanao kwa sabb ya elimu n bora liende tu ili mzazi awe na uchungu lazima achangie michango ya shule
 
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2015
Messages
4,265
Points
2,000
balimar

balimar

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2015
4,265 2,000
Kuna vitu lazima tuvikatae kuanzia level ya individual mpaka taifa. Hivi inawezekana vipi mwanao asome kama kifurushi cha jaza ujazwe cha Tigo? Lipia elimu ya mwanao siasa waachie wana siasa.

Walisema hawatowachagua wapinzani sasa wanawabuy kabisa

Walisema watatoa kumputa na mil. 50 kimya

Walisema ni ile ile loooh ni ile ileee sasa imekuwa ya bwana kheri mpaka wahamiaji haramu nao wa naenda kwa sababu ya bwana yule.

Bora elimu ichangiwe watu wasome buku tano per year?
Tuwe serious jaman
 
H

huko kwenu vipi

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2015
Messages
1,458
Points
2,000
H

huko kwenu vipi

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2015
1,458 2,000
Kuna vitu lazima tuvikatae kuanzia level ya individual mpaka taifa. Hivi inawezekana vipi mwanao asome kama kifurushi cha jaza ujazwe cha Tigo? Lipia elimu ya mwanao siasa waachie wana siasa.

Walisema hawatowachagua wapinzani sasa wanawabuy kabisa

Walisema watatoa kumputa na mil. 50 kimya

Walisema ni ile ile loooh ni ile ileee sasa imekuwa ya bwana kheri mpaka wahamiaji haramu nao wa naenda kwa sababu ya bwana yule.

Bora elimu ichangiwe watu wasome buku tano per year?
Tuwe serious jaman

Wananchi wajiongeze waache ujingaaaaa
 
M

Maelau

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2011
Messages
1,199
Points
2,000
M

Maelau

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2011
1,199 2,000
Kabisaaaa na n ujinga wa kiwango cha PhD,nataman Magufuli afute elimu bure,

Wazazi wamekuwa watu wa hovyo sanaaaaa,ikitokea hata dharura ya kuchangia sh 2000 wazaz hawachangii kwa sababu ya elimu bure......

Kiukweli ubora wa elimu umepungua kabisaaaaa....

Mm namshauri Magufuli wazazi wachangie michango ya shule aachane na elimu bure......

Wazazi wengine wameacha kabisa kufuatilia maendeleo ya wanao kwa sabb ya elimu n bora liende tu ili mzazi awe na uchungu lazima achangie michango ya shule
Wewe unakurupuka kuwalaumu wazazi bure tu, sasa kabla ya mahubiri ya elimu bure waliwahi kukulilia kwamba wameshindwa kuwasomesha watoto wao? Wanakosa gani kuhoji kuhusu malipo hayo kwa kuwa wao wameaminishwa ni elimu bure? UVCCM bwana!
 
H

huko kwenu vipi

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2015
Messages
1,458
Points
2,000
H

huko kwenu vipi

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2015
1,458 2,000
Wewe unakurupuka kuwalaumu wazazi bure tu, sasa kabla ya mahubiri ya elimu bure waliwahi kukulilia kwamba wameshindwa kuwasomesha watoto wao? Wanakosa gani kuhoji kuhusu malipo hayo kwa kuwa wao wameaminishwa ni elimu bure? UVCCM bwana!
Wazazi wajiongeze waache siasa.....
 
Sonkuno

Sonkuno

Senior Member
Joined
Nov 16, 2017
Messages
170
Points
250
Sonkuno

Sonkuno

Senior Member
Joined Nov 16, 2017
170 250
Amani iwe kwenu.
Huku wananchi wakiendelea kuaminishwa kuwa elimu ya shule primary hadi secondari ni bure. Bure kabisa na kwamba wananchi masikini wanafaidika. Hali imekuwa tofauti kwa shule nyingi mkoani dar es salaam. Wazazi wanatakiwa kwenda kuchukua ripori za matokeo ya watoto wao huku aakiwa na kati ya shilingi 5000- 10000 tena bila risiti kwa ajili ya ( ujenzi, ulinzi ama maendeleo ya shule) sababu hutofautiana kutegemea na shule.

Wazazi wenye watoto wao wanaposhindwa kulipa hawapewi ripoti kabisa. Watu wanahoji maana ya eelimu bure inayohubiriwa na mamlaka ni ipi? Je sio kweli kwamba serikali inauhadaa umma? Badala ya kutumia mamilion ya walipa kodi kuboresha elimu ya watoto sisi twawahonga wabunge wa upinzani na kubaki tukikenua, wabunge wanaohama ili kuunga mkono hawana budi kujibu kwanza na haya kama ni miongoni mwa juhudi wanazounga mkono au laa.

Wazir wa elimu una chakueleza?

Tujadili
Katika watu ambao thinking capacity yao ni sifuri ni huyu aliye leta huu uzi, yaani unazaa ili watu wengi wakulelee? Mhs Rais ameonesha pa kuanzia sio kila kitu yeye fikili tena tafadhali
 
H

huko kwenu vipi

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2015
Messages
1,458
Points
2,000
H

huko kwenu vipi

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2015
1,458 2,000
Katika watu ambao thinking capacity yao ni sifuri ni huyu aliye leta huu uzi, yaani unazaa ili watu wengi wakulelee? Mhs Rais ameonesha pa kuanzia sio kila kitu yeye fikili tena tafadhali
Exactly,wazazi wajiongezee......
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
29,727
Points
2,000
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
29,727 2,000
Tutajie Shule acha porojo
 
kabwekasoma

kabwekasoma

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2016
Messages
256
Points
250
kabwekasoma

kabwekasoma

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2016
256 250
michango inaruhusiwa au hairuhusiw?i Raisi alishasema ni bure unaelewa maaana ya bure? Halafu mnamshambulia mtoa maada jibuni hoja zake, Au na nyie ni waalim maslahi yenu yameguswa?
 
Sonkuno

Sonkuno

Senior Member
Joined
Nov 16, 2017
Messages
170
Points
250
Sonkuno

Sonkuno

Senior Member
Joined Nov 16, 2017
170 250
Tutajie Shule acha porojo
Huyu mpuuzi aliye leta andiko hili anatabili tu hana lolote mwambie aulize shule kama Marian, Feza, na zingine nyingi Karo wazazi wanalipa bei gani, atulie na mwanae.
 
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2015
Messages
12,960
Points
2,000
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2015
12,960 2,000
Waziri wa elimu una chakueleza?
Unataka aeleze nini wakati na yeye anajua pesa hazitoshi?? waalimu mishahara hawajaongezewa wewe unataka waishije?
 
W

winmulu

Member
Joined
Apr 21, 2015
Messages
40
Points
95
W

winmulu

Member
Joined Apr 21, 2015
40 95
Jamani watu Kama watoa uzi msitafsiri elimu bure kwa namna isiyofaa. Wazazi watimize wajibu wao. Serikali ni pamoja na jamii.
 
K

Kihava

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2016
Messages
2,617
Points
2,000
K

Kihava

JF-Expert Member
Joined May 23, 2016
2,617 2,000
Wachangishe tu, wanaunga mkono juhudi.
 
nasmapesa

nasmapesa

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2014
Messages
3,993
Points
2,000
nasmapesa

nasmapesa

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2014
3,993 2,000
Mara kadhaa nimemsikia waziri akielezea vizuri tu maana ya elimu bure, we mleta uzi acha upoyoyo,uzae mitoto yako ushindwe kulipa 5000 kwa mwaka?
 

Forum statistics

Threads 1,336,421
Members 512,614
Posts 32,538,891
Top