Wazazi waandamana Uingereza kupinga masomo kuhusu mahusiano ya jinsia moja

Influenza

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2018
Messages
744
Points
1,000

Influenza

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2018
744 1,000
Baadhi ya watu nchini Uingereza wameamua kuandamana nje ya shule kupinga mafunzo ya ushoga shuleni.

Wizara ya Elimu nchini humo imesema kwamba inafanyia kazi ghasia hizo ili mamlaka ziwe na taarifa zaidi na kuweza kuzisaidia shule.

Programu iitwayo ''No Outsiders equality'' inahamasisha watoto kukubali utofauti kuhusu dini, familia na mahusiano.

Programu hiyo ilipitishwa mwezi Machi baada ya waandamanji wenye hasira kali kuandamana nje ya geti la shule ya umma ya Parkfield katika mji wa Birmingham.

Waandamanaji walidai kuwa somo hili linaenda kinyume na dini na watoto wa shule msingi ni wadogo sana kujifunza kuhusu mahusiano ya jinsia moja.

Parents, children and protestors demonstrate against the lessons about gay relationships, which teaches children about LGBT rights at the Anderton Park Primary School, Birmingham.


Bodi ya walimu ilisema kuwa takriban shule 70 nchini Uingereza walishuhudia wazazi wengi ambao hawakubaliani na elimu hiyo ya mahusiano.

Nyaraka iliyoandaliwa na wizara ya elimu imetoa ushauri kwa mamlaka kuchukua hatua kwa sababu kama wazazi wakiamua kuwatoa watoto wao shuleni kwa kutokubaliana na kile kinachofundishwa wana haki.
Presentational white space

Na kama maandamano yataendelea nje ya shule, basi walimu wakuu wachukue tahadhari na kuomba msaada wa polisi endappo waandamanji watavunja sheria.

Walimu walioona nyaraka hiyo wameiambia BBC kuwa hawajafurahishwa na kitendo cha kutoshirikishwa kuanzia mwanzo kuhusu kuanzishwa kwa somo hilo.

Elimu ya mahusiano itafudishwa kwa wanafunzi wote wa shule ya msingi kuanzia mwezi septemba 2020 ,''mashirika mengi hawakubaliani na uanzishwaji wa masomo hayo, au kwa kiwango ambacho kinatarajiwa kufundishwa.'' Nyaraka hiyo iliyovujishwa ilieleza.

A template letter included in the government advice being circulated for withdrawing children from relationship education classes


mfano wa barua ambao unaweza kutumika kwa wazazi kukataza mtoto wake kufundishwa masomo ya mahusiano
Watu wanaoishi katika mji wa Birmingham ndio wamekuwa wakionyesha pingamizi zaidi dhidi ya masomo hayo kwa kuendelea kuandamana nje ya shule.

Kesi iliyopo Mahakama kuu itatoa uamuzi kuhusu urejesho wa maandamano nje ya shule yaweza kuanza tena.

Wizara ya elimu imewafafanulia watu wanaofanya kampeni kuwa hawawezi kutofautisha kuhusu masomo yanayofundishwa shule na elimu ya mahusiano ambayo wana uamuzi wa kuchagua kukubaliana nayo au kutokubaliana nayo.

Police and parents at a protest outside a school. A placard reads Say no to sexualisation of children


Mamlaka za shule zimeshauriwa kuongea na vyombo vya habari kuhusu maandamano yoyote
Imeshauri kuwa shule zizungumze na wazazi kuhusu programu zao za elimu, lakini pia wafikirie kuhusu maoni ya wazazi.

''Ushauri huu umelenga kuhamasisha wazazi kuongea na shule kuhusu jambo lolote ambalo litakuwa linawatatiza, kuliko kuandamana nje ya shule jambo ambalo litasaidia mamlaka kuangalia njia mbadala",wizara ya elimu imeeleza.

Hata hivyo serikali imeshauriwa kuziunga mkono shule zinazofundisha elimu ya jinsia moja kiundani zaidi.

Presentational white space
 

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2016
Messages
7,440
Points
2,000

KWEZISHO

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2016
7,440 2,000
Kwanini Dini zingine hazijaungana na Waislam kupinga Mafunzo hayo ya Ushoga?
Yawezekana, mwanzoni walijua ni suala la udini lakini baada ya kutafakari wakaona umuhimu wa kuzuia hiyo ajenda. Lakini wangekuwa makini kuanzia mwanzo hilo jambo wala lisingejulikana au kusikika kwa watoto.
 

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
17,472
Points
2,000

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
17,472 2,000
Kwanini Dini zingine hazijaungana na Waislam kupinga Mafunzo hayo ya Ushoga?
Boko haram wameshaungana nanyi kutoa ilim.

 

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined
Aug 1, 2007
Messages
26,696
Points
2,000

NAKWEDE

JF-Expert Member
Joined Aug 1, 2007
26,696 2,000

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
17,472
Points
2,000

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
17,472 2,000
UISLAM NDIO DINI PEKEE INAYOPINGA KWA DHATI USHOGA
Ni kweli mkuu.

 

Dr mkenda

New Member
Joined
Aug 8, 2018
Messages
1
Points
45

Dr mkenda

New Member
Joined Aug 8, 2018
1 45

Forum statistics

Threads 1,343,528
Members 515,078
Posts 32,787,526
Top