Waumini watengwa kwa kuichagua CCM


kilimasera

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
3,073
Likes
22
Points
135
Age
42

kilimasera

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
3,073 22 135
KATIKA hali isiyokuwa ya kawaida mamia ya waumini wa Kanisa Katoliki Jimbo la Sumbawanga, mkoani Rukwa, wamejikuta katika wakati mgumu baada ya uongozi wa kanisa hilo kutangaza kuwatenga na wengine kufukuzwa kutokana na madai ya kukiuka kanuni za kanisa hilo.
Habari za uhakika ambazo zimethibitishwa na baadhi ya waumini hao waliokumbwa na mkasa wa kutengwa na kufukuzwa walidai kuwa kufukuzwa kwao kumetokana na wao kushabikia Chama cha Mapinduzi CCM) katika kampezi za uchaguzi mkuu uliopita wa Oktoba 31 mwaka huu.

Hata hivyo haikuweza kufahamika mara moja idadi ya waumini waliofukuzwa na kanisa hilo kwa kuwa inadaiwa kuwa ni wa kutoka vigango tofauti vya jimbo hilo na kwamba kila kigango kilipewa taarifa kwa wakati tofauti za waumini wake kusimamishwa au kufukuzwa.

Katika jitihada za kupata ukweli wa tukio hilo, Tanzania Daima ilifanikiwa kuonana na baadhi ya viongozi wa kanisa hilo jimboni hapo ambao walikiri kuwepo kwa tukio hilo.

Padri Deogratius Simemba na Padri Leonard Teza, wa familia takatifu, walipotakiwa kutoa ufafanuzi juu ya sakata hilo, walisema kuwa kwa mujibu wa sheria za kanisa hilo waumini hawaruhusiwi kujihusisha moja kwa moja na masuala ya siasa kwa mgongo wa kanisa, hivyo kama kuna waumini walikiuka wanapaswa kuchukuliwa hatua.

Lakini pia waliongeza kuwa hawakufukuzwa bali tayari walishajitenga na kanisa kutokana na kuidhalilisha imani ya kanisa hilo.
 

mshikachuma

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2010
Messages
2,853
Likes
16
Points
0

mshikachuma

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2010
2,853 16 0
Kwanza sijakuelewa unamaanisha nini hapa! pili hauna hushahidi wowote wa jambo hilo.
tatu haipendezi na si vizuri kuleta thread za mambo yanayoweza kuleta misuguano kwenye jamii.
 

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2009
Messages
15,310
Likes
7,641
Points
280

Geza Ulole

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2009
15,310 7,641 280
KATIKA hali isiyokuwa ya kawaida mamia ya waumini wa Kanisa Katoliki Jimbo la Sumbawanga, mkoani Rukwa, wamejikuta katika wakati mgumu baada ya uongozi wa kanisa hilo kutangaza kuwatenga na wengine kufukuzwa kutokana na madai ya kukiuka kanuni za kanisa hilo.
Habari za uhakika ambazo zimethibitishwa na baadhi ya waumini hao waliokumbwa na mkasa wa kutengwa na kufukuzwa walidai kuwa kufukuzwa kwao kumetokana na wao kushabikia Chama cha Mapinduzi CCM) katika kampezi za uchaguzi mkuu uliopita wa Oktoba 31 mwaka huu.

Hata hivyo haikuweza kufahamika mara moja idadi ya waumini waliofukuzwa na kanisa hilo kwa kuwa inadaiwa kuwa ni wa kutoka vigango tofauti vya jimbo hilo na kwamba kila kigango kilipewa taarifa kwa wakati tofauti za waumini wake kusimamishwa au kufukuzwa.

Katika jitihada za kupata ukweli wa tukio hilo, Tanzania Daima ilifanikiwa kuonana na baadhi ya viongozi wa kanisa hilo jimboni hapo ambao walikiri kuwepo kwa tukio hilo.

Padri Deogratius Simemba na Padri Leonard Teza, wa familia takatifu, walipotakiwa kutoa ufafanuzi juu ya sakata hilo, walisema kuwa kwa mujibu wa sheria za kanisa hilo waumini hawaruhusiwi kujihusisha moja kwa moja na masuala ya siasa kwa mgongo wa kanisa, hivyo kama kuna waumini walikiuka wanapaswa kuchukuliwa hatua.

Lakini pia waliongeza kuwa hawakufukuzwa bali tayari walishajitenga na kanisa kutokana na kuidhalilisha imani ya kanisa hilo.
uache uzabazabina wewe... ukisoma ulicho-post, hawajatengwa kwa kukipigia CCM bali kukifanyia kampeni kanisani na ni viongozi walipata dhahama hiyo
 

Forum statistics

Threads 1,204,393
Members 457,240
Posts 28,156,005