WaTz wamechoka sasa


Mzuzu

Mzuzu

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2007
Messages
487
Likes
50
Points
45
Mzuzu

Mzuzu

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2007
487 50 45
Watu wenye hasira wachoma moto makao ya polisi

2007-10-09 11:13:02
Na Renatus Masuguliko, PST Chato


Watu 56 wanashikiliwa na polisi mkoani Kagera kwa kuhusika na vurugu za kuchoma moto makao makuu ya polisi wilayani Chato, kuharibu ofisi za mahakama ya mwanzo, Ofisi ya Mkuu wa Wilaya na kuwajeruhi polisi watano akiwemo Kamanda wa Polisi wa Wilaya.

Tukio hilo lilitokea juzi jioni baada ya kuwepo kwa uvumi wa kukamatwa kwa watu watatu, akiwemo mwanamke mmoja wanaoadaiwa kuwa na ngozi ya binadamu.

Kamada wa Polisi wa Mkoa wa Kagera, Bw. Abdallah Musika, alithibitisha kuwepo kwa tukio hilo na kwamba mara baada ya kupata taarifa hizo alikwenda eneo la tukio, kurejesha utulivu.

``Ni kweli kituo cha makao makuu ya polisi wilaya kimechomwa kwa moto na wananchi na kisha kuvunja na kuharibu majengo na nyaraka za serikali zilizokuwepo katika majengo ya mahakama ya mwanzo ya Chato,`` alisema.

Alisema kuwa wananchi zaidi ya 300 wanadaiwa kushiriki katika tukio hilo.

Hata hivyo, alisema uvumi huo haukuwa na ukweli wowote wala kuwepo kwa tukio la kukamatwa kwa mtu anayetuhumiwa kujihusisha na uchunaji ngozi.

Kamanda Musika alisema hadi jana mchana watu 35 walikuwa wanashikiliwa kuhusiana na tukio hilo na polisi inaendelea na upelelezi kufahamu chanzo cha kuenezwa kwa uvumi huo.

Alisema hasira za wananchi hao ndizo zilizosababisha baadhi yao kukasirishwa na kitendo hicho ambapo walikusanyika na kuanza maandamano hadi kituoni hapo wakitaka wapewe watuhumiwa hao waliokuwa wamewekwa chini ya ulinzi na polisi jambo ambalo lilipingwa na polisi wa kituo hicho.

Habari zaidi kutoka eneo la tukio zinadai kuwa maandamano ya wananchi hao yalianzia kwenye ofisi ya makao makuu ya CCM wilaya baada ya watu kuhamasishana na kuanza maandamano kabla ya kuvamia majengo hayo.

Alisema watu hao waliokuwa wamebeba silaha mbalimbali zikiwemo marungu, walipofika hapo walitaka kuchukua sheria mkononi wakidai walikuwa wanawahitaji watuhumiwa wanaodaiwa kuchuna ngozi za binadamu hatua iliyozusha mapambano kati yao na polisi waliokuwepo kituoni.

Katika mtafaruku huo wananchi hao waliamua kuchukua sheria mkononi kwa madai kuwa kulikuwepo na mikakati ya kuwahamisha watuhumiwa kutoka kituo kikuu cha wilaya kuwapeleka kusikojulikana, hatua iliyosababisha kuhisi wamehifadhiwa katika ofisi walizozivamia.

Baada ya kutoka kituo cha polisi waliendelea na zoezi lao kwa kuvamia ofisi ya mkuu wa wilaya na baadaye ofisi ya mahakama ya mwanzo.

Kufuatia vurugu hizo polisi waliomba msaada zaidi kutoka Kikosi cha askari wa kuzuia ghasia (FFU), kilichoongozwa na Kamanda wa Polisi mkoani hapa, Bw. Abdallah Msika.

Polisi ilifanikiwa kuwakamata waandamanaji wachache baada ya wengine kukimbia.

Akizungumza na Mwandishi wa PST, Kamanda Musika alisema kuwa amelazimika kuwepo kwenye zoezi hilo kuhakikisha haki inatendeka kwa kubaini ukweli wa chanzo na mazingira ya tukio hilo lilivyotokea na kuwa watakaobainika kuwa chanzo watawajibishwa.

Katika taarifa yake Kamanda Musika maeahidi kutoa ufafanuzi zaidi mara baada ya uchunguzi wa awali kukamilika na kutaka kuwepo na uvumilivu.

SOURCE: Nipashe
 
K

Katibu Tarafa

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2007
Messages
980
Likes
33
Points
145
K

Katibu Tarafa

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2007
980 33 145
je ndio mazoezi yameanza au vipi
 
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2006
Messages
2,481
Likes
28
Points
135
Dua

Dua

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2006
2,481 28 135
Hii inatisha, ngoja tusubiri habari zaidi.
 
Insurgent

Insurgent

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2007
Messages
469
Likes
3
Points
0
Insurgent

Insurgent

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2007
469 3 0
Watu wenye hasira wachoma moto makao ya polisi

------
Tukio hilo lilitokea juzi jioni baada ya kuwepo kwa uvumi wa kukamatwa kwa watu watatu, akiwemo mwanamke mmoja wanaoadaiwa kuwa na ngozi ya binadamu.
------

SOURCE: Nipashe
Kwa wenye kupenda machafuko...bahati mbaya tukio haliusiani na siasa za chuki zinazopandwa kwa nguvu zote.
 
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
2,776
Likes
16
Points
135
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
2,776 16 135
Kwa wenye kupenda machafuko...bahati mbaya tukio haliusiani na siasa za chuki zinazopandwa kwa nguvu zote.
Wacha kujihisi hisi ama dhamira zinawasuta??
 
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
4,851
Likes
2,080
Points
280
Bill

Bill

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
4,851 2,080 280
wananchi hawana imani tena na vyombo vya dola ambavyo JK anawataka watu wavitumie. itafika mahali wataingia wenyewe bungeni. Hili ni tukio la pili kufuatia lile la Kanali Masawe Dc wa kinondoni na wananchi wa Chasimba.

Na bado siku watapoteza imani na Rais, hili sijui nalo limehubiriwa na wapinzani wasio itakia mema nchi.

Mafisadi ndio wanaitakia mema nchi
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
27,251
Likes
30,527
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
27,251 30,527 280
Pamoja na matukio yote haya bado viongozi wanachapa usingizi,Kelele za mlango hazimzuii mwenye nyumba ......
 
Joel

Joel

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2007
Messages
912
Likes
267
Points
80
Joel

Joel

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2007
912 267 80
huko ni kuonyesha ni kwa jninsi gani watz wamechoka na uongozi mbovu uliopo kuanzia ngazi ya kijiji/mtaaa mpaka ngazi ya taifa.
ipo siku mambo yatakuwa hivyo bungeni na ikulu kama hawa jamaa hawatabadilika
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,920
Likes
7,526
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,920 7,526 280
I propose to establish a new political party which will go by the name TANU (Tanzania African National Union). the aim of the party will be to decolonise Tanzania from neo-colonialism , supervise and utilize our resources for the benifits of all Tanzanians and the generations to come
 

Forum statistics

Threads 1,236,038
Members 474,926
Posts 29,244,378